ผู้เขียน หัวข้อ: สักมา แล้ว ทำยังไง ถึงให้ใช้ได้ผล ครับ  (อ่าน 1827 ครั้ง)

ออฟไลน์ gong23

• ตติยะ
    • อีเมล
โดยเฉพาะ เสนห์ เมตตามหานิยม กับ โชคลาภ บารมี

มีวิธีการอธิษฐานยังไรบ้าง

ขอทราบวิธีใช้หน่อยนะครับ รึว่าอยู่เฉยๆ แล้วมาเองเหรอครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
หมั่นสวดมนต์ไหว้พระบ่อยๆ ทำจิตให้เป็นสมาธิ
ระลึกถึงครูบาอาจารย์อยู่เป็นนิจ ที่ผมทำก็มีเท่านี้แหละครับ
อยากให้ครูบาอาจารย์ช่วยเรือ่งอะไร ก็ลองอธิษฐานขอท่านดู
ถ้าไม่ยากเกินกรรม ก็อาจจะดีขึ้นบ้างครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
สวดมนต์ ไหว้พระ ท่องคาถาที่อาจารย์ให้มา ก่อนจะออกไปไหน ก่อนจะทำอะไร ระลึกถึงครูบาอาจารย์
แล้วก็ปฏิบัติตนให้อยู่ในศีลในธรรม ทำอะไรก็ประสบความสำเร็จหมดแหละครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ทุกครั้งที่ไปสัก พระอาจารย์จะเมตตาบอกว่า  "มีอะไรก็ตามให้นึกถึงหลวงพ่อไว้"  เท่านั้นพอ

คาถาอะไรก็ไม่ต้องปลุก ท่านปลุกท่านเรียกของท่านมาีดีแล้ว

จะไปค้าขาย นำเสนองาน หรือต้องการใช้ทางด้านเมตตา-มหานิยม ก่อนออกจากบ้าน ไหว้พระ-สวดมนต์แล้วนึกถึงหลวงพ่อเปิ่น

บอกกล่าวครูบาอาจารย์ ระลึกถึงยันต์ที่สักมาแล้วอธิษฐานได้เลยครับ สำเร็จกันมาเยอะแล้ว

ยึดมั่นในครูบาอาจารย์ เชื่อมั่นในตัวเอง  เห็นผลครับ

ออฟไลน์ cancancan

• เพราะความเชื่อ
  • ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ครับๆๆๆ

เรื่องจริงเลย   แค่ระลึกถึงครูบาอาจารย์  ก็เกินพอ 

จริงกับตัว เลยครับ
ความศรัทรามาคู่กับความเชื่อ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ทำบุญใว้ ละลึกถึงครูบาอจารย์ผู้มีพระคุณ ทำความดี ต้องได้ดีแน่นอน ครับ ท่าน

ออฟไลน์ gong23

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
หมั่นสวดมนต์ไหว้พระระลึกถึงครูบาอาจารย์แค่นี้ก็ใช้ได้แล้วครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
คิดดี ทำดี สังคมดี พูดจาไพเราะเสนาะหู ครับท่าน หมั่นสวดมนต์ก่อนนอนทุกคืน ภาวนาขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นเป็นที่ตั้ง เมตตามหาเสน่ห์มาแน่นอนครับท่าน  :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ไหว้พระสวดมนต์ ว่างๆก็ทำบุญใส่บาตร นะครับ..

..สร้างฐาน สร้างบารมีให้ตัวเอง...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
โดยเฉพาะ เสนห์ เมตตามหานิยม กับ โชคลาภ บารมี

มีวิธีการอธิษฐานยังไรบ้าง

ขอทราบวิธีใช้หน่อยนะครับ รึว่าอยู่เฉยๆ แล้วมาเองเหรอครับ
การสักก็เปรียบเสมือนกับว่าเป็นเครื่องยึดเหนี่ยว เป็นกำลังใจ ให้กับตัวเราเอง อยู่เฉยๆแล้วเงินทองมีมากองอยู่ตรงหน้าก็เป็นไปไม่ได้หรอกครับ  :075: ไม่ทำแล้วจะมีได้อย่างไรหล่ะครับ  :002: เสน่ห์เมตตายิ้มไว้ครับ  :002: ถ้ามัวแต่หน้าบึ้งตึง หงุดหงิด โมโหง่าย คนที่มองมาที่เราเขาจะมีความรู้สึกอย่างไรหล่ะครับ ก็เหมือนกันครับทำนองเดียวกัน อย่างที่ปรัชญาเมธีกรีกโบราณกล่าวไว้ว่า " อยากได้อะไรก็จงใส่สิ่งนั้นลงไป " ยกตัวอย่างง่ายๆครับ ถ้าอยากให้บ้านเมืองเต็มไปด้วยปราชญ์ผู้รอบรู้ ผู้ปกครองก็ต้องใส่การศึกษาที่ดีลงไปในรัฐนั้นๆครับ  :001:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ทุกอย่างจะดีหรือไม่ดีก็อยู่ที่ตัวเราล่ะนะ ยึดมันทำในสิ่งที่ดี ปฏิบัติตามกฎข้อห้าม ระลึกถึงหลวงพ่อเปิ่น เคารพบิดามารดา
พึงระลึกเสมอว่าที่เราไปสักมาเพื่ออะไร  ครูบาอาจารย์ท่านมอบสิ่งที่ดีให้เราแล้ว เพื่อให้เรายึดมั่นในการทำความดี
คิดดึ ทำดี เป็นคนดี ก็น่ารักแล้วล่ะ 25; 30;

ออฟไลน์ คนบางแวก

• ปฐมะ
  • *
  • ตัวจริงเสียงจริง
ยืน เดิน นั่ง นอน ระลึกถึง พุทโธ ไว้เสมอ

เพียงพอแล้วคับ
หน่วยตบเกรียน.....  วัดบางพระ