ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้เสือคู่  (อ่าน 4083 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
อยากได้เสือคู่
« เมื่อ: 05 ก.พ. 2552, 12:53:12 »
ผมสักหนุมานตัสค่อนข้างใหญ่(ไม่นึกว่าจะใหญ่แบบนี้)  เพราะกะว่าจะเอาเสือคู่ไว้ใต้หนุมานแล้วมียันต์แม่ทัพไว้ตรงกลาง  แต่พอออกมาแบบนี้  คงต้องเอาเสือคู่ขนาบข้างหนุมานแล้วเอายันต์แม่ทัพไว้ใต้ล่างจะเหมาะสมประการใด  ท่านผู้รู้ช่ายแนะนำด้วยครับ  ส่วนใหญ่ซ้ายผมสัก5แถวกับหลวงพี่แป๊วไหล่ขวายังว่าง  กะว่าจะขอกระทู้7แบกกับหลวงพี่แป๊ว  ตรงกลางจะลง8ทิศ   เหมาะสมประการใด  ชี้แนะด้วยครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: อยากได้เสือคู่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ก.พ. 2552, 01:26:59 »
 :010: โห..วางผังล่วงหน้าเลยนะครับ  ตามที่บอกมาสวยครับ ถ้าได้ตามนั้น

อย่างว่าละครับ ตำแหน่งของหนุมานถ้าเป็นแม่ทัพก็งามเลย เสือขนาบคู่

สวยครับ หลังนี้ยังได้อีกเยอะ  จะช่วยลุ้นให้ได้ตามนั้นนะครับ

พี่น้องเสือเหมือนกัน   :004:  :004:  :004:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ก.พ. 2552, 04:37:39 »
ดีครับ ขอให้ได้ตามที่หวังไว้นะครับ
เพราะเคยมีเหตุการณ์คล้ายๆอย่างนี้
พี่ชายผม สักเสือมาตัวนึงขนาบข้างนี่แหละ
กะว่ามาครั้งต่อไปต้องได้เสืออีกตัวขนาบเหมือนกันแน่ๆ
แต่ที่ไหนได้ หลวงพี่ท่านสักเศียรปู่ให้มาแทนครับ
เล่นเอางง กันเป็นแถว :005: :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ก.พ. 2552, 05:24:32 »
เดาใจหลวงพี่ท่านยากจริงๆ ถ้ายังไม่เต็มหลังซ๊ะก่อนก็มีโอกาสครับ เอาใจช่วยครับ :075:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ก.พ. 2552, 05:52:27 »
เห็นด้วยครับท่าน เสือคู่ ยันต์แม่ทัพ แต่ที่ไหล่ขวาก็ลองๆดูครับ อย่าเพิ่งรีบครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ก.พ. 2552, 06:03:22 »
เอาใจช่วยอีกแรงครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ก.พ. 2552, 06:20:01 »
ตามที่ท่านวางผังไว้นี่ก็สวย นะครับ ผมรอชมตอนสักเสร็จนะครับ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 ก.พ. 2552, 06:47:20 »
 :016:ถ้าได้ตามที่วางใว้ละก็งามเลยล่ะ ขอเอาใจช่วยนะครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 ก.พ. 2552, 07:29:02 »
เอาใจช่วย ครับ ขอให้ได้เสือคู่นะครับ

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 ก.พ. 2552, 08:33:21 »
ก็ตามที่คิดไว้ก็เหมาะสมแล้วครับ แต่แนะนำว่าถ้าเปิดหลังกับท่านใดแล้วควรตามให้จบครับ เพราะพระอาจารย์ท่านคงคิดล่วงหน้าไว้แล้วว่าจะวางภาพอย่างไรต่อถึงจะสวยงามครับ ขอให้สมหวังครับ
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 ก.พ. 2552, 09:41:04 »
อย่างนนี้ก็ลองปรึกษา ลองขอความเมตตาจากหลวงพี่แป๊วท่านดูนะครับ เสือคู่กับแปดทิศก็น่าจะอยู่ตำแหน่งที่ท่านวางมาแล้วหล่ะครับ โชคดีนะครับผม  :001:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 ก.พ. 2552, 11:36:21 »
ครับถ้าได้ตามที่วาดไว้ก็งามล่ะครับ...
แต่เท่าที่(สอดแนม)ดู อิอิอิ...
ยังไม่เคยเห็นท่านลง เสือคู่/แม่ทัพ...
ให้ใครเลยครับ(ผมก็อยากได้น่ะ 555)...
หรือท่านอาจจะให้อ่ะแต่ผมไม่เห็น หุหุหุ...
ลองขอดูครับท่าน เอาใจช่วยครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 ก.พ. 2552, 06:52:59 »
อยากได้เสือคู่เหมือนกัน อาจารย์ท่านใดชอบสักเสือมากที่สุด แบบว่าอยากได้มาก กลัวพลาดนะครับ
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06 ก.พ. 2552, 03:35:45 »
ขอให้ได้ตามที่ตั้งใจไว้น่ะครับ
สู้สู้

ออฟไลน์ โยม ซ.สายหยุด

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - rescuelism@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 ก.พ. 2552, 02:15:26 »
แล้วแต่หลวงพี่จะเมตตาดีกว่าครับเพราะท่านคงวางแบบไว้หมดแล้ว
ว่าใครเหมาะกับอะไร
ผมเคยขอครั้งเดียวแต่ไม่ได้ก็ไม่เคยขออีกเลยแล้วแต่หลวงพี่จะเมตตา
แต่หลวงพี่เมตตาลง เสือคู่กับยันต์แม่ทัพให้ครับนานแล้ว :050: