ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูกล้องส่องพระในตำนานกัน ครับ ใครๆก็อยากได้  (อ่าน 11745 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

ยื้มรูปมาลงนะครับ

กล้องส่องพระ ZEISS D40 10X GERMANY พันธุ์ แท้ ๆ ที่สุดของ ตำนาน
กล้องตัวนี้ วงการนิยมกันมาก ครับ ...และเป็นกล้องในฝันของใครหลายๆคน

ซึ่งผมก็ได้แต่มอง ครับ 5555++ เอารูปมาให้ชมกันนะครับ กล้องที่ธรรมดาแต่ไม่ธรรมดา

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอทราบราคาหน่อยได้มั้ยครับท่าน จะได้สำนึก
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
pm ไปบอกและครับ 555++ ร้องใหม ครับ  :004:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ท่านเอ็มบอกข้าน้อยด้วยซิขอรับ :002:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
โอ้ว สุดยอดจริงๆครับท่านเอ็ม
ผมว่าต้องมีฟังก์ชั่นพิเศษแน่ๆกล้องตัวนี้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กล้องตะกูลZEISSนี้แพงๆทั้งนั้นแหละจ่ะ แค่ราคาลนส์อย่างเดียวก็แย่แล้ว

..เห็นกล้องโซนี่ตัวใหม่ ก้ใช้เลนส์ ยี่ห้อนี้ด้วยนะจ๊ะ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
 :074:จริงหรือท่านเอ็ม... :075: พอได้นะท่านเอ็ม :002:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ราคามันแพงมากขนาดนั้นเลยหรือครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
มีไรเด็ดๆเยอะนะเพื่อน

• เด็กวัด
เอ็มไม่มีหวะเพื่อน ยื้มรูปเขามาอีกที 555+

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
บุญวาสนาเราคงไม่ถึง  :075: ชมไปก่อนละกัน  :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ไปงานประกวดพระ บางแห่ง ขนาดถึงใช้กล้องจุลทัศน์ ซะงั้น  :095:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไปงานประกวดพระ บางแห่ง ขนาดถึงใช้กล้องจุลทัศน์ ซะงั้น  :095:
คงตรวจสอบจุลินทรีย์บนผิวพระมั๊งครับ เช็คความสะอาดก่อนส่งเข้าประกวด แหมๆ ทำไปได้  :075: 11; 41; 29;

• เด็กวัด

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
อ้าวงั้นเราก็โชคดี มีกับเขาอยู่หนึ่งตัวแต่ไม่ได้ซื้อ เก็บตกได้บนรถ ปอ.ครับพอดีมันตกอยู่ในซอกของที่นั่งที่อยู่ติดกับส่วนโค้งของล้อหลัง ตอนนั้นเห็นแต่สายคล้องโผล่ขึ้นมา เลยดึงขึ้นมา แจ็คพ็อทครับ ตอนเปิดดูช่วงนั้นยังนึกว่าของคลองถมเลย เอาไปให้คนที่ขายดูเขาบอกว่าแท้ครับ แต่นานมากแล้วนะครับสงสารคนทำตกอยู่เหมือนกัน อันนี้ละครับ
...
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

• ...
โชคดีจังนะครับ  :004:

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ส่วนอันที่เสียสตางค์จริงๆ คือสองอันทางซ้ายครับ ซ้ายสุดเพิ่งซื้อเมื่อปีที่แล้วนี่เองที่คลองถม 800 บาทกัดฟันสุดๆ เพราะกลัวตัวไซส์ดำหาย ส่วนตัวกลางถือเป็นตัวแรกของผมครับซื้อที่เดอะมอลล์บางแคสมัยที่ห้างเพิ่งจะเปิดใหม่ๆที่ศูนย์พระเครื่องครับตอนนั้น 650 บาทก็ถือว่าแพงแล้วนะครับ แต่ตอนนี้เลนส์เริ่มมัวแล้วครับ
...

• ...
เลนส์มัวแล้ว ขอเป็นที่ระลึกได้หรือเปล่าครับ  :002:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
อูว์ว์ว์ว์...
แพงเอาการเลยครับ...{^_^}...
ปล.ซื้อขนมให้เด็กกินได้หลายห่อเลยอ่ะ อิอิอิอิ...{^_^}...

• เด็กวัด
อยากกลับไปซื้อตอนสมัยนั้นจัง ครับ 5555 อยากได้มักๆ  :075:

ผมไปดูในเวปของ ญี่ห้อที่ผมเอามาลงใว้ 3 พันกว่าอะครับ โหเหงและจะเปงลม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.พ. 2552, 12:23:02 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
 :001:  ได้แต่มองจริงๆ  ขอบคุณมากครับ   :005:  :005:

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
สงสัยจะส่องเห็นทุกอย่าง   คงยังบารมีไม่ถึง

ขอทราบราคาหน่อยได้มั้ยครับ ท่านเอ็ม :058:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
กล่องสวย พระแท้ สบายใจ  :007:

• เด็กวัด
สงสัยจะส่องเห็นทุกอย่าง   คงยังบารมีไม่ถึง

ขอทราบราคาหน่อยได้มั้ยครับ ท่านเอ็ม :058:
ถ้ามือ 1 ใหม่ กิ๊บๆ รุ่น D40 อยู่ประมาณ 3 พันกว่าบาท ครับ ผม

แต่ตอนนี้มีพี่ชายคนนึงน้ำใจงามกำลังส่งกล้องและเดินทางมาหาผมละครับ 5555+
แต่จะรุ่นไหนไม่ทราบ ..น้ำใจนี้ก็ช่างงดงาม ครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.พ. 2552, 01:55:33 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
สุดยอดเลยคับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ดีครับ  ได้ชื่นชมจริงๆครับขอบคุณ 21; 31; 31; 30;

ออฟไลน์ kao1373

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมก็อยากมีเหมือนกันครับ :074: 15;