ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้แฟนซื่อสัตย์..ไม่นอกใจควรบูชาหรือท่องคาถาอะไรคะ  (อ่าน 15129 ครั้ง)

ออฟไลน์ playgirl

• ทุติยะ
  • **
คือเป็นน้องใหม่นะคะ..เลยไม่ทราบข้อมูลอะไรเกี่ยวกับเรื่องนี้เลย
อยากขอความเห็นน่ะค่ะ..ถ้าอยากให้แฟนรักแฟนหลง  ไม่นอกใจ  และซื่อสัตย์กับเรา
ควรสักอะไรหรือควรบูชาอะไรดีคะ  รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ...ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ต้องสาริกาลิ้นทองเลยครับ...
หรือไปลงนะหน้าทองก็ได้ครับ...
ที่"บางพระ"มีครับ เลือกกุฏิตามความชอบ...
ปล.ส่วนตัวนะ(แค่เอาใจเก่งๆ)ผมก็หลงจะแย่แล้วครับ อิอิอิ...{^_^}...
(ขออภัยมีนอกเรื่องอ่ะ)

ออฟไลน์ คนบางแวก

• ปฐมะ
  • *
  • ตัวจริงเสียงจริง
ความดีงัยคับ

อีกอย่างความซื่อสัตย์และความเอาใจใส่ต่อคนรักสำคัญที่สุด

ลองทำดูครับ ไม่น่าจะยากเกินไปใช่มั๊ย

^-^
หน่วยตบเกรียน.....  วัดบางพระ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
คิดดีพูดดี ไม่ด่าไม่ว่า ใช้เหตุผล ใช้หลักความคิดที่มั่นคง ไม่ใช้อารมณ์

ดูแลกันเอาใจใส่กัน โดยส่วนตัวผมว่า น่าจะดีที่สุดแล้วครับ

อย่าไปบูชาหรือใช้คาถาเวทย์มนต์ กับเขาเลย จะให้เขารักที่เราคือเรา

หรือให้เค้ารักที่เค้าหลงเวทย์มนต์ ที่เราใช้กับเขา

หากไม่คู่กันแล้ว ต่อให้คาถาบทไหน บูชาอะไร ดีแค่ไหน ให้ตายเถอะ

เค้าไม่มีทางรักเราตลอดไปแน่นอน พูดดี ทำดี ไม่ดุว่าร้ายใคร ใครด่าก็รับ

ใครว่าก็รับ โดยไม่ย่อท้อต่อการดุด่าว่าร้ายใคร คนก็จะรักเองโดยไม่มีมนต์ตราใดๆทั้งสิ้น
:089:

ออฟไลน์ gong23

• ตติยะ
    • อีเมล
ใช้ คาถา กับคน ให้หลงรักนะ ไม่ดีครับ บาปกรรม ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
เอาน้ำมาอมไว้ในปากไงคะ

เวลาเจอแฟนก้อฉีกยิ้มมมมมมมเข้าไว้ :002:

ห้ามด่าหรือพูดบ่นเรื่องไม่เป้นเรื่องใดๆทั้งสิ้น

พยายามปรับตัวให้เป็นคนใจเย็น

พูดจาดีๆมีเหตุผล

แต่ถ้าเราปรับแล้ว

แล้วเค้าไม่ปรับตาม

ยังเถลไถลอยู่

ก็คงต้องปล่อยเค้าไปตามกรรมแล้วล่ะค่ะ :001:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ก็ต้องซื่อสัตย์ต่อเขาก่อนนะครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
ใช้ความดีทำตัวดีๆ ดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
เรื่องแบบนี้ก็สุดแท้แต่ดวง
ถ้าคนจะไปยังไงก็ต้องไป
แต่ถ้าจะได้อยู่ด้วยกันจะให้ทำยังไงก็อยู่ด้วยกันอยู่ดี
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ทุกๆท่านที่ตอบมาก็แก้ปัญหานี้ได้แล้วครับ ไม่ต้องไปสักอะไรหรอกครับ เดี๋ยวไปลงของมาแล้วไม่ได้ผลมา แย่เลยครับ
ของอยากนี้ต้องเริ่มจากตัวคิดเองก่อนครับ คิดดี พูดดี ทำดี ซื่อสัตย์ต่อกันและกัน ถ้ามันไม่ดีก็เลิกๆกันไปเหอะ ดีขนาดนี้แล้ว
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ของแบบนี้และแต่เวร แต่กรรม ครับ
ขนาดคนแต่งงานมีลูกแล้ว ยังเลิกกันได้เยอะแยะ
ทุกอย่างล้วนเป็นไปตามกรรม ครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
คำแนะนำดีๆ พี่ๆช่วยกันตอบหมดแล้ว  เอาเป็นว่า แวะมาอ่าน ไม่มีอะไรเสริมครับ

แนวรักจริงผมไม่ค่อยเก่ง   :005:  :005: ถ้าพานพบแต่ไม่ผูกพันพอได้ครับ  :005:  :005:

คู่กันแล้วไม่แคล้วกัน ใครก็มาแยกไม่ได้ ถ้าไม่ใช่คู่เอาอะไรมาล่ามไว้เขาก็ไปครับ  ตามนั้น

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
โอมพูดดีเป็นศรีแก่ปาก  พูดจาดีๆเพราะๆครับ
ถ้าทำขนาดนี้แล้ว เค้ายังนอกใจก็ปล่อยไปเถอะครับ
เพราะทำดีขนาดนี้ ยังไม่พอ ก็ต้องแล้วแต่เวรกรรมหละครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ uา€IIa’uดี ~'๑'~

• จตุตถะ
อ ย า ก ใ ห้ เ  ค้ า เ ป็ น ยั ง ไ ง เ ร า ก็ ต้ อ ง ทำ ดี กั บ เ ค้ า ก่ อ  น

ค น ดี ๆ ไ ค ก็ รั ก คั บ ถ้ า ไ ค ไ ม่ รั ก ก็ ไ ม่ เ ป็ น ไ ร

จ ง อ ย่ า ส ง สั ย ว่ า เ ค้ า จ ะ รั ก เ ร า รึ ป่ า ว . . . . . . แ ค่ เ ร า รั ก เ ค้ า ใ ห้ ดี ที่ สุ ด ก็ พ อ

รั ก เ ข้ า ไ ป   รั ก เ ข้ า ไ ป   รั ก เ ข้ า ไ ป   ถ้ า รั ก ข น า ด นี้ แ ล้ ว เ ค้ า ไ ม่ ส น ก็ อ ย่ า ไ ป ส น เ ค้ า เ ล ย ( จริงมะ )  :016: :015:

ออฟไลน์ SCOFIELD

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ต้องเอาเสน่ห์มัดใจล่ะครับ^^
ทำได้ ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ !!

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
      ทำดีบ้าง ทำเลวบ้าง.. :073: ให้ผู้ชายช้ำใจเล่น..

พูดดีมั่ง ด่ามั่ง...สะใจดี! :075:

ผู้หญิงดี ดี้ ดี.. ผู้ชายชอบเก็บไว้บูชา แต่ไปครื้นเครง :004:กับผู้หญิงเร้าใจ..

ผู้ชายมีแฟนไม่สวย..ก็ยังมองหาคนที่ถูกใจต่อไป.. ถึงมีแฟนสวย..ก็ยังหาอีกนั่นแหละ! (ถ้าเจอสวยดุ..ไม่แน่นะ) :009:

(ไหนๆ ก็มาเว็บบางพระแล้ว) 'สักยันต์เมตตาที่บางพระ..เป็นตัวของตัวเอง...รักเขาให้หมดใจ....ให้อภัยถ้าจำเป็น..'

ปล่อยใจ..ปล่อยให้ฟ้าลิขิต..แล้วร้องเพลง 'ขอจันทร์'  :008:

...จันทร์เจ้าเอ๋ย..ข้าเคยถูกคนทิ้งไป..ไม่ใส่ใจ ไม่ขอวอนจากดวงจันทร์....แม้ขอจันทร์xxxxx
xxจะขอ..จะมีแค่ใครคนหนึ่ง..ที่จะไม่ทำให้ช้ำ และไม่ทำให้เราเศร้าใจ... อยากจะเพียงขอ..ให้มีสักคนเคียงใกล้..ให้เขามีความจริงใจ..และไม่คิดจะทำร้ายกัน... :009:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.พ. 2552, 08:14:13 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
คาถาบทนี้เป็นของเจ้าชายวารัส

Aeaction=Reaction   IF u want loyal and devoted u must give loyal and devoted beore. 13;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.พ. 2552, 08:51:42 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
แหม..เล่นภาษาปะกิตเลยนะขอรับ.. 11;

ตามนั้นครับ อยากได้สิ่งใด ควรหยิบยื่นสิ่งนั้นให้คนอื่นก่อนครับ..

..อยากให้แฟนรักไม่นอกใจ ก็ควรที่จะรักแฟนให้มากๆดูแลเอาใจใส่กันและกัน ไม่นอกใจ...

..ถ้าแอบๆเผลอใจไปมั่งก็ช่างมันเหอะเนอะ  11;..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
อู๊ยตาย มีคนอยากรู้เหมือนเราเลย :003: มันอยู่ที่คน 2 คนล่ะ ความดีไง นิ่งสยบความเคลื่อนไหว สักด้านเมตตาน่ะ จะดีกว่านะ

ออฟไลน์ pae_tat2

• ทุติยะ
  • **
ไม่มีอะไรแน่นอนครับ  ที่แน่นอนคือความเปลี่ยนแปลง อยู่กับความจริงนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
แหม..เล่นภาษาปะกิตเลยนะขอรับ.. 11;

ตามนั้นครับ อยากได้สิ่งใด ควรหยิบยื่นสิ่งนั้นให้คนอื่นก่อนครับ..

..อยากให้แฟนรักไม่นอกใจ ก็ควรที่จะรักแฟนให้มากๆดูแลเอาใจใส่กันและกัน ไม่นอกใจ...

..ถ้าแอบๆเผลอใจไปมั่งก็ช่างมันเหอะเนอะ  11;..

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า การแซวเป็นสิ่งไม่ดี ถ้าโอกาสไม่ดี  :007:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
พาแฟน เข้าวัด (ไม่ใช่ม่านรูด) มาสงบใจ มี ทาน ศีล สมาธิ ภาวนา  ให้รู้บาปบุญคุณโทษ ไม่มีนอกใจ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ยากนะครับ ผมว่าทำดี คิดดี พูดดี ครับ