ผู้เขียน หัวข้อ: งานครอบครูหลวงพี่พัน  (อ่าน 1452 ครั้ง)

ออฟไลน์ เทพ3ตา@

• บารมีหลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์สัมพันธ์รักษา
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - bird_ed@windowsilive.com
    • อีเมล
งานครอบครูหลวงพี่พัน
« เมื่อ: 07 ก.พ. 2552, 04:52:02 »
ขอแจ้งข่าวงานครอบครูหลวงพี่พัน  ณ.วัดโคปูน ในวันพฤ.ที่5 มีนาคม2552 เวลา09.09ขอเชิญทุกท่านที่จะไปร่วมงานปีนี้ประกอบพิธีในโบสถ์ครับใครคิดถึงหลวงพี่ต้องไปให้ได้นะครับท่าน :054: :054:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: งานครอบครูหลวงพี่พัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ก.พ. 2552, 11:03:04 »
รับทราบครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ก.พ. 2552, 04:37:42 »
อยากไปมาก แต่ ไปไม่ถูก ใครพอจาทราบการเดินไปด้วยรถสาธารณะ ช่วยแจ้งด้วยคับ จักขอบพระคุณอย่างยิ่ง ผู้ชนะสิบทิศ (อันเกรียงไกร)  :054:
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ เทพ3ตา@

• บารมีหลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์สัมพันธ์รักษา
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - bird_ed@windowsilive.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ก.พ. 2552, 10:28:39 »
การเดินทางไปลำบากครับหากไม่มีรถส่วนตัวหรืออย่างน้อยต้องจักยานยนต์ครับใช้เส้นทางสายเหนือไปสิงห์บุรีครับจากบางบัวทองไปอ่างทองจะเห็นป้ายทางหลวงใหญ่เขียนว่ายินดีต้อนรับสู่สิงห์บุรีก็เตรียมชิดซ้ายมองซ้ายมือจะเห็นโรงงานขนาดใหญ่ชื่อSINGHAก็เลี้ยวเข้าซอยข้างโรงงานตรงไป100mจะเห็นวัดชื่อวัดโคปูนครับหากท่านใดจะไปก็ต้องไปแต่เช้าๆเดียวจะไม่มีทีนั้งในโบสถ์ในการทำพิธีหลวงพี่พันสั่งให้ปิดประตูโบสถ์ปีก่อนๆต้องยืนกันไม่มีทีนั้งหลวงพี่ท่านนั้งปลุกเสกในโบสถ์แจกของขลังด้วยจารด้วยมือท่านเองหรือว่าท่านใดจะไปด้วยกันก์มาขึ้นรถของผมได้ที่จุดแรกหน้าเพรชเกษม69จุดสองหน้าปากซอยร.พ.เจ้าพระยาใก้ลสายใต้ใหม่วันที่5มี.ค52เวลา06.00ครับขอบคุณทุกท่าน :054: :054: :054:

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ก.พ. 2552, 10:19:56 »
นั่งรถกรุงเทพ-สิงห์บุรี(สายเอเซีย)บอกลงวัดไชโย เข้าทางเดียวกัน...
ไปเช้าๆจะมีรถวิ่งเข้าวัดเยอะสามารถโบกเข้าวัดได้...
ปล.สายกรุงเทพฯ-ชัยนาท ,กรุงเทพฯ-วัดสิงห์ ก็ผ่านครับ..

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ก.พ. 2552, 01:07:05 »
งานนี้รวมตัวกันพร้อมเพรียง ไปกันเยอะๆ นะครับ :005: