ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยดูพระหลวงพ่อเปิ่นให้ผมหน่อยนะครับ รับมาบูชา3องค์  (อ่าน 3251 ครั้ง)

ออฟไลน์ nontaburi

• ปัญจมะ
องค์แรกปีไหนและหลังยันต์อะไรครับ

องค์ที่2ไม่ทราบว่าแท้หรือไม่ ออกปีอะไรครับ

องค์ที่3แท้ไหมครับ ใช่รุ่นสร้าง รพ ของแท้หรือเปล่า

รบกวนด้วยครับ ขอให้บารมีหลวงพ่อเปิ่นปกปักรักษาคุ้มครองทุกท่านครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เหรียญที่สองผมเคยมีครับ น่าจะปี 45  หรือป่าวไม่แน่ใจ ให้คนอื่นไปแล้ว ครับ

เหรียญน้ำเต้า..ผมไม่เคยเห็น ครับ แต่สวยดี ครับ

สุดท้ายรูปหล่อ ส่วนตัวผมว่าดี ครับ

ไงรอฟันธง จากพี่สิบทัศ ลุงอเมชซิ่ง  พี่หอมเชียง และ ทุกๆท่านนะครับ  :015:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เหรียญน้ำเต้าผมเคยเห็นอยู่ครับ แต่องค์นี้ผมไม่แน่ใจว่าแท้หรือปลอม
แหะๆ เหรียญหล่อคอน้ำเต้า ต้นแบบที่นิยมมากๆก็ไม่พ้นของหลวงพ่อน้อย วัดธรรมศาลา
ครับ ยันต์นะด้านหลังเหรียญก็เป็นยันต์ที่เหมือนกับเหรีญหล่อของ พี่นี่แหละครับ
ส่วนเหรียญรุ่นพิเศษผมจำได้ว่ามีสองพิมพ์ พิมพ์เสือหางยาวกับเสือหางกุด ดูแล้วองค์นี้น่าจะแท้นะครับ
ส่วนรูปหล่อผมไม่มีความรู้เลยครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เหรียญคอน้ำเต้า จำได้ประมาณว่าออกพร้อมกับหน้าเสือ คลับคล้ายคลับคลาว่าปี 36 หรือไม่ก็ 38  :075: ( แก่แล้วหลงๆลืมๆไปตามสังขาร  :075: ) ด้านหลังเป็นยันต์ตัวเดียวกับที่ปรากฏบนเหรียญหล่อคอน้ำเต้า,หน้าเสือ ของหลวงพ่อน้อย วัดธรรมศาลาครับ ไม่ทราบว่าเรียกว่ายันต์อะไรเหมือนกันครับ เป็นตัวนะแล้วม้วนรอบขึ้นยอดเป็นอุณาโลม  :001:

เหรียญปั๊มไม่ทราบเหมือนกันครับ

รูปหล่อประมาณปี 35 ไม่สันทัดครับ  :075: ผมมีอยู่องค์นึงอยู่ในลูกแก้ว  :001:

ออฟไลน์ nontaburi

• ปัญจมะ
รูปหล่อกับเหรียญทองแดง ไม่มีท่านใดทราบแน่ชัดเลยหรือครับ
หรือว่าโดนซะแล้วผม  :086:

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
:016:  พระแท้และท้นหลวงพ่อปลุกเสกทั้ง 3 องค์ครับ  :015:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ยินดีด้วยครับ มีของดี ของแท้ทั้ง ๓ องค์   :053:  :053:  :053:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
สวยมากครับท่าน :015:

ออฟไลน์ kao1373

• ตติยะ
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ ได้ของดีไว้ใช้ สวยงามมากครับ :016: :015: :050:

ออฟไลน์ fungfon

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ pom_et03

• ทุติยะ
  • **
พี่คับพอจะทราบราคาบูชาเหรียญน้ำเต้า หลวงพ่อเปิ่น มั้ยคับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ถ้าพี่ใหญ่ของเรา (พี่อเมซซิ่ง) ฟันธงแล้วสบายใจได้ครับ
ต้องขอขอบคุณพี่อเมซซิ่ง ที่ให้ความรู้และวิชาการดีๆ แก่น้องๆ ด้วยดีเสมอมา
 :054: :054: :054:

ออฟไลน์ Sarayut Suprit

• ฉัฏฐะ
  • *
1.เหรียญหล่อน้ำเต้ารุ่น1ครับองค์นี้ดูไม่ครับ :093:
2.เหรียญเสมาปี40ครับ :093:
3.ไม่รู้จริงๆครับ :002:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
1.เหรียญหล่อน้ำเต้ารุ่น1ครับองค์นี้ดูไม่ครับ :093:
2.เหรียญเสมาปี40ครับ :093:
3.ไม่รู้จริงๆครับ :002:

พี่ใหญ่เราฟันธงแล้วครับ ว่าแท้และทันหลวงพ่อปลุกเสกทั้ง 3 องค์ครับ ผมฟันธงแท้อีก 1 เสียงครับ :052:

ออฟไลน์ Sarayut Suprit

• ฉัฏฐะ
  • *
 :100:ผมไม่ใด้บอกว่าไม่แท้นะแต่ผมบอกว่าเหรียญที่1.ดูไม่ดีผมเคยเห็นแต่เหรียญเงินและเหรียญทองแดงลมดำเหรียญทองเหลืองไม่เคยเห็น
เหรียญที่2.แท้แน่ เหรียญที่3.ไม่รู้จริง :100: