ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับนางพิมค่ะ  (อ่าน 3718 ครั้ง)

ออฟไลน์ vichutar

• ตติยะ
    • อีเมล
เกี่ยวกับนางพิมค่ะ
« เมื่อ: 12 ก.พ. 2552, 06:16:21 »
พอดีอยากจะไปบูชานางพิมค่ะ และเคยได้ไปสักยันต์นางพิมที่วัดท้องไทรมาแล้ว  และก็อาจจะมีการทำผิดบ้าง อย่างนี้จะให้หลวงปู่เป่าให้ใหม่ได้ไหมค่ะ หรือ ถ้าอยากจะขอขมานางพิมทำอย่างไรได้บ้างค่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: เกี่ยวกับนางพิมค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ก.พ. 2552, 06:35:39 »
ทำบุญตักบาตร ให้เจ้ากรรมนายเวร และขอให้ท่านอโหสิกรรมให้ ถวายเหล้าขาวตามปกติ  :016:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ก.พ. 2552, 08:34:10 »
จุดธูปหนึ่งดอก ระลึกถึงหลวงปู่อั๊บ
ระลึกถึงแม่นางพิม บอกกล่าวขอขมาสิ่งที่ได้ล่วงเกิน
สวดคาถา แล้วก็ให้เหล้าท่านตามปกติครับ
หรือจะไปให้หลวงปู่เป่าครอบให้ใหม่ก็ได้
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ก.พ. 2552, 12:06:02 »
ขอถามหน่อยครับ ต้องใช้เหล้าขาวด้วยเหรอครับพี่ๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ก.พ. 2552, 06:15:26 »
ถามหน่อย..สงสัยหน่อยอาจไม่อยู่
พี่โชวขันอาสาตอบแทนหน่อย....ก็ต้องใช้ เหล้าขาว อ่ะคะ..

cho presley       

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ก.พ. 2552, 12:07:16 »
แม่พิมนิด  คนใ้ห้อีกหน่อย  เพลิน เลย   :005:  :005:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ก.พ. 2552, 12:22:38 »
เวลาไปไหนมาไหน ว่าคาถา ทาเหล้าขาว สุดยอด
เลิกใช่ น้ำหอม โดยถาวร ไม่เปลื่องตั๊งค์ เศรษฐกิจพอเพียง จริง :095: :095:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ก.พ. 2552, 04:35:47 »
มีข้อห้ามด้วยหร๋อ พอดีเราก็มีตะกรุดแม่นางพิม เหมือนกัน เพราะเท่าที่รู้พื้น ๆ ก็ไม่มีอะไรมากนี่

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 ก.พ. 2552, 10:23:21 »
ครับแม่นางพิมดีครับ ผมก็มีที่ขาซ้าย ขออะไรแล้วได้ครับ แต่อยู่ที่บุญกรรมนะครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 ก.พ. 2552, 02:39:11 »
[shake]ให้หลวงปู่เป่าให้ใหม่ก็ได้ ถ่าเราไม่มั้นใจ (หมั่นทำบุญ บ่อยๆนะครับ อุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร และก็ ศิล5ข้อ อย่าลืมเป็นเด็จขาด )[/shake]
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ลูกพ่อขุน

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 ก.พ. 2552, 04:15:26 »
ผมก็สักมาเหมือนกัน 25; 25; 25; 25; 25; 25; 25;

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
    • **
      • อีเมล
    « ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 ก.ค. 2552, 06:42:49 »
    ถ้าสมมุติผมไปวัดท้องไทรครั้งแรกเลย สักน้ำมันนางพิมเลยได้ปะครับ

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
    • **
    « ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 ก.ค. 2552, 09:58:21 »
    ครั้งแรกก็ต้องนางพิมอยู่แล้วครับ
    ตอนผมสักหลวงปู่ก็ให้นางพิมก่อน ครับ
    >นางพิม>ดำเซ็น>นารีสวน :015: :015:

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
    • **
    « ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 12:20:31 »
    ผมได้มาเรียงตามนี้ครับ

นางพิม==>ดำเซ็น==>นารีสวน==>นางแก้ว==>เพชรพญาธร คราวหน้ายังไม่รู้จะได้อะไรเลยครับ  :002:

ออฟไลน์ suwatchai

• การนิ่งเงียบต่อคนโง่คนสามหาว เป็นทางยาวสู่เกียรติที่ใฝ่ฝัน ทั้งรักษาในศักดิ์ศรีเป็นเกราะกัน ไม่หุนหันฉันท์หมาวัดที่จัญไร เราจงดูราชสีห์น่าเกรงขาม ทุกผู้นามเกรงกลัวได้ไฉน ไม่เคยเห่าเคยหอนไล่ผู้ใด แล้วไซร้ใยมีเกียรติเป็นราชันต์...
    • สมาชิกที่ถูกแบน
    • **
    • Death Is Beautiful & Sweet ....
      • MSN Messenger - suwatchai.com@windowslive.com
      • อีเมล
    « ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 01:07:59 »
    อันนี้ขอถามท่านสมาชิกเป็นความรู้เชิงประสบการณ์หน่อยนะครับ คือว่าผมเคยได้ยินมาว่าพวกผู้ชายที่บูชานางพิม -ดำเซ็นมาไว้ใต้หมอนหรือตรงหัวนอนก็ตาม ในคืนวันพระบางคืน ผู้บูชามักจะมีความรู้สึกครึ่งหลับครึ่งตื่น มองเห็นเงาดำผู้หญิงหุ่นดีขึ้นมาคร่อมอยู่บนตัว แล้วหลังจากนั้น ผู่ชายคนนั้นมักจะโชคดีในด้านต่าง ๆ ซึ่งตามความเห็นผมนะครับ คิดว่าเงาร่างผู้หญิงที่ขึ้นมาคร่อมนั้นน่าจะเป็นดำเซ็นมากกว่า คงไม่ใช่นางพิมหรือนางอะไรก็แล้วแต่ที่นอนกรนน้ำลายยืดอยู่ข้างตัวแน่ แล้วท่านสมาชิกเคยได้ยินเรื่องนี้หรือหรือมีความเห็นอย่างไรครับ....

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
    • **
    « ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 12:56:08 »
    อันนี้ขอถามท่านสมาชิกเป็นความรู้เชิงประสบการณ์หน่อยนะครับ คือว่าผมเคยได้ยินมาว่าพวกผู้ชายที่บูชานางพิม -ดำเซ็นมาไว้ใต้หมอนหรือตรงหัวนอนก็ตาม ในคืนวันพระบางคืน ผู้บูชามักจะมีความรู้สึกครึ่งหลับครึ่งตื่น มองเห็นเงาดำผู้หญิงหุ่นดีขึ้นมาคร่อมอยู่บนตัว แล้วหลังจากนั้น ผู่ชายคนนั้นมักจะโชคดีในด้านต่าง ๆ ซึ่งตามความเห็นผมนะครับ คิดว่าเงาร่างผู้หญิงที่ขึ้นมาคร่อมนั้นน่าจะเป็นดำเซ็นมากกว่า คงไม่ใช่นางพิมหรือนางอะไรก็แล้วแต่ที่นอนกรนน้ำลายยืดอยู่ข้างตัวแน่ แล้วท่านสมาชิกเคยได้ยินเรื่องนี้หรือหรือมีความเห็นอย่างไรครับ....

:095: แล้วถ้าสมมุติผู้หญิงเอาตะกรุดนางพิม-ดำเซ็น  :073: ไปไว้ใต้หมอนบ้างล่ะ จะเป็นไงค่ะ :010:
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ค. 2552, 01:03:08 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
    • **
    • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
      • อีเมล
    « ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 01:01:32 »
    แล้วที่ว่าทำผิดมาน่ะ ทำอะไรมาล่ะครับ

หากไม่สบายใจก็จุดธูปหนึ่งดอก บอกกล่าวขอขมาแก่แม่พิมท่านครับ จะให้ดีก็ไปขอให้หลวงปู่ท่านเมตตาเป่าครอบให้อีกที ไม่มีโอกาสเจอหลวงปู่ก็ให้อาจารย์อั้นท่านเป่าให้ก็ได้ครับ

ที่สำคัญก็คือ อย่าไปทำอีกก็แล้วกัน ไอ้ที่ว่าไปทำผิดมาน่ะ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ค. 2552, 01:01:58 โดย [= Jo_o* =] »
    [shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
    • **
      • อีเมล
    « ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 02:57:39 »
    แล้วเวลาเซ่นต้องเซ่นเอาเหล้าขาวทาใช่ปะคับ แล้วกลิ่นเหล้าจะไม่ติดตัวเราหรอคับ
    แล้วเวลาเซ่นถ้าเกิดขอแล้วไ ด้แล้วถึงจะเซ่นหรอคับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
    • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
    « ตอบกลับ #18 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 05:59:48 »
    แล้วเวลาเซ่นต้องเซ่นเอาเหล้าขาวทาใช่ปะคับ แล้วกลิ่นเหล้าจะไม่ติดตัวเราหรอคับ
    แล้วเวลาเซ่นถ้าเกิดขอแล้วไ ด้แล้วถึงจะเซ่นหรอคับ

...มีกลิ่นติดตัวแน่ๆเลยครับ...

....บางคนก็ทาทุกวัน ถ้าเป็นแม่ค้าก็ซื้อเหล้าขาวถวายทุกวัน ตั้งบุชาไว้....

...สรุปแล้ว เค้าถวายเหล้ากันทุกวันครับ...

....ศึกษาดูให้ดีก่อนจะตัดสินใจนะครับ ของแบบนี้ไม่ใช่ของเล่นๆ....

.... ทำบ้างไม่ทำบ้าง แล้วจะบ่นว่าของเขาไม่ดี ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
    วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
    • ศิษย์วัดบางพระ
    « ตอบกลับ #19 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 06:02:41 »

...มีกลิ่นติดตัวแน่ๆเลยครับ...

....บางคนก็ทาทุกวัน ถ้าเป็นแม่ค้าก็ซื้อเหล้าขาวถวายทุกวัน ตั้งบุชาไว้....

...สรุปแล้ว เค้าถวายเหล้ากันทุกวันครับ...

....ศึกษาดูให้ดีก่อนจะตัดสินใจนะครับ ของแบบนี้ไม่ใช่ของเล่นๆ....

.... ทำบ้างไม่ทำบ้าง แล้วจะบ่นว่าของเขาไม่ดี ....

ขอบคุณที่มาให้ความรู้ครับ  :114:

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
    • **
    « ตอบกลับ #20 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 06:23:28 »
    ใช่เลยครับ ต้องศึกษาก่อน

ออฟไลน์ suwatchai

• การนิ่งเงียบต่อคนโง่คนสามหาว เป็นทางยาวสู่เกียรติที่ใฝ่ฝัน ทั้งรักษาในศักดิ์ศรีเป็นเกราะกัน ไม่หุนหันฉันท์หมาวัดที่จัญไร เราจงดูราชสีห์น่าเกรงขาม ทุกผู้นามเกรงกลัวได้ไฉน ไม่เคยเห่าเคยหอนไล่ผู้ใด แล้วไซร้ใยมีเกียรติเป็นราชันต์...
    • สมาชิกที่ถูกแบน
    • **
    • Death Is Beautiful & Sweet ....
      • MSN Messenger - suwatchai.com@windowslive.com
      • อีเมล
    « ตอบกลับ #21 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 11:15:02 »

:095: แล้วถ้าสมมุติผู้หญิงเอาตะกรุดนางพิม-ดำเซ็น  :073: ไปไว้ใต้หมอนบ้างล่ะ จะเป็นไงค่ะ :010:
    คิดว่าคงไม่เกิดอะไรหรอกครับ เพราะเท่าที่ทราบมาดำเซ็นไม่ใช่ทอม...นอกจากดำปืดล่ะไม่แน่!!!!