ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกอมครับ ไม่มี ( อย. )ครับ  (อ่าน 5285 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ลูกอมครับ ไม่มี ( อย. )ครับ
« เมื่อ: 12 ก.พ. 2552, 08:55:31 »
ช่วงนี้เศรษฐกิจแย่ครับว่างงาน ก็เลยมานั่งรื้อของเก่าเอามาให้เพื่อนๆได้ชมกันครับ ลูกอมลูกแรกเขาว่าเป็นลูกอมมหากัน หลวงพ่อคงวัดบางกะพ้อม  จริงเท็จประการใดเพื่อนๆช่วยชี้แนะด้วยครับ อยู่ในตลับเงินโบราณได้มาร่วม 6 ปีเนื้อลูกอมสีออกนวลๆครับ ชมเลยนะครับ

...
ลูกต่อมาเป็นลูกอมนางพิม เพิ่งจะได้มาจากรุ่นน้องท่านนึงครับ อันนี้เป็นนางพิมแกะสลักเป็นนางพิมอยู่บนลูกอมเนื้อเงินครับ เป็นตลับในตัวข้างในเป็นสีผึ้งฝังตะกรุด 1 ดอกครับ ท่านเกียร์มัว ช่วยไขข้อข้องใจด้วยครับว่าเป็นรุ่นใดมีหรือไม่ครับ ชมเลยครับ
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ลูกอมครับ ไม่มี ( อย. )ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ก.พ. 2552, 09:00:49 »
ไม่มีข้อมูลครับ ท่านหอมเชียงของเยอะนะครับ อิอิ  :002:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: ลูกอมครับ ไม่มี ( อย. )ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ก.พ. 2552, 09:02:38 »
สวย ครับ  ลูกอมดูยากมาก ครับ  เพราะทำคล้ายๆกัน

ของหลวงปู่อั๊บ สวยจริงๆ ครับ  :053:

ออฟไลน์ !~ก๊อตซิล่า~!

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ก.พ. 2552, 09:03:16 »
มีไว้ไม่กิน ระวังเสียของนะครับ
แหะๆ ล้อเล่งๆ

ผมเองก็ พอจะมี เม็ดยาจินดามณีอยู่ 2-3 เม็ด
ไม่กล้ากิน ^^

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ก.พ. 2552, 09:13:20 »
อืม....ท่านหอมเชียงนี่ของเยอะจริงๆขอบคุณครับที่แบ่งกันชมเป็นวิทยาทาน :053:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ก.พ. 2552, 10:10:20 »
สวยมากครับ  :016:  ที่มีนางพิม น่าจะไม่ได้ออกที่วัดนะพี่

แต่รอพี่บัฟ มาตอบอีกทีดีกว่าครับ สวยน่าชื่นชมครับ ...  :016:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ก.พ. 2552, 10:15:46 »
ของดีมากครับ สุดยอดจริงๆ ครับ  :054: :054:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 ก.พ. 2552, 10:21:12 »
ขอสวยเยอะจังครับพี่
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 ก.พ. 2552, 12:09:17 »
มีของดีๆสวยๆงามๆมาให้ชมกันจะตลอดเลยนะครับพี่ ขอบคุณครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 ก.พ. 2552, 01:17:55 »
ลูกต่อมาเป็นลูกอมนางพิม เพิ่งจะได้มาจากรุ่นน้องท่านนึงครับ อันนี้เป็นนางพิมแกะสลักเป็นนางพิมอยู่บนลูกอมเนื้อเงินครับ เป็นตลับในตัวข้างในเป็นสีผึ้งฝังตะกรุด 1 ดอกครับ ท่านเกียร์มัว ช่วยไขข้อข้องใจด้วยครับว่าเป็นรุ่นใดมีหรือไม่ครับ ชมเลยครับ

ด้วยความเคารพครับ
   ต้องเอารูปไปให้หลวงปู่ดูนะครับ
ต้องถามท่านว่าเคยเสกไปหรือเปล่า?
  ผมเข้าไปวัดประมาณปี 38
ไม่เคยเห็นครับ
เรียนตามตรง หรือว่าอาจจะเป็นศิษย์
ทำมาถวายท่านก็ได้ครับ
  อย่างผ้ายันต์ของท่านที่เคยให้ดู 
ก็เป็นแบบที่ว่าลูกศิษย์มาทำให้เฉพาะตน
  อย่างแต่ก่อน
บางครั้งหลวงปู่ก็เปิดตำราเก่าๆ ของท่าน
ลองทำออกมา พอทำสำเร็จ
ท่านก็ไม่ทำอีกก็มีนะครับ
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 03:57:18 »
อื่ม.........หน้ากลัวจะเก่าจริงๆครับถ้ารู้ที่มา ที่ไปก็หน้าเก็บไว้นะครับพี่น้อง 30; 19;