ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเกี่ยวกับวิชาเก้าเฮ  (อ่าน 5970 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
วิชาเก้าเฮเป็นวิชาทางไหนครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: อยากทราบเกี่ยวกับวิชาเก้าเฮ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 12:58:25 »
ที่ผมเคยได้ยิน
เป็นวิชาสายหลวงปู่กลั่น วัดพระญาติน่ะครับ
เน้นทางชาตรี คือโดนของหนักๆแล้วไม่เป็นไร หลวงพ่อกวยท่านก็สำเร็จวิชานี้
ท่านเรียกว่าวิชาหินเบา หรือโสนหิน เป็นการชักยันต์น่ะครับ
ตอนชักยันต์ต้องเหลือเสื้อผ้าติดตัวให้น้อยชิ้นที่สุดเท่าที่จะทำได้ ชักเสร็จสมัยก่อนเค้าก็ลอง
กันโดยเอาหินหนักๆทุ่มใส่หัว ปรากฏว่าไม่เป็นอะไรครับ แต่ถ้าโดนของเบาๆอย่างไม้ระกำฟาดเอาก็จะ
บาดเจ็บเอาได้ มันเป็นของแก้ทางกันน่ะคับ ตัวคาถาของวิชาเก้าเฮจะเป็นสำเนียงทางแขกน่ะคับ
ขึ้นต้นด้วยเฮกังฮุงกิง ....... ไปจนจบ
ถ้าผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วย ณ ที่นี้ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: อยากทราบเกี่ยวกับวิชาเก้าเฮ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 01:04:06 »
ครับผม

ออฟไลน์ YaKuZiA

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 02:28:06 »
แล้วในเว็บบางพระมีคนเคยเรียนวิชานี้มั้ยครับ   :075:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 04:54:45 »
รอเก็บความรู้ก๊าบบบ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ chalee55

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 02:46:57 »
ต้องชักยันต์ทุกวัน เป็นเวลา 3 ปี นะครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 05:06:06 »
ชาตรีใหญ่ กระดูกแข็งหนังเหนียว
สักบนยอดไม่สักเสร็จถีบลงมาจ้า ไม่เป็นไรเลย แต่สมองอาจเบอลๆบ้างๆ แหะๆ เขาใช้ออกรบอ่ะท่าน  คาถาหาเอานะ
และที่บอกเอาหินทุ่มจริงจ้ะ  เขาเรียกว่ายันต์หินทุ่มด้วยจ้ะ {ร้อนนะ9เฮอ่ะท่าน ของพวกมาลายูอ่ะ}
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มี.ค. 2552, 05:07:12 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ พยัคฆ์จำศีล

• ปัญจมะ
  • !!! ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน !!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 07:18:13 »
แล้วที่วัดบางพระเรามีวิชานี้ไหมคับ
~~~ จะเป็นคนให้เหนือคนต้องอดทนให้ถึงที่สุด  ~~~

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 07:47:07 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆนะครับท่าน.... :002: