ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งที่ควรจะทำก่อนสักยันต์  (อ่าน 2919 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สิ่งที่ควรจะทำก่อนสักยันต์
« เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 10:37:56 »

ก่อนเข้าสักยันต์ ตามกุฏิต่างๆ นั้น ช่วยกันหน่อยนะครับ กรุณา ปิดเสียงมือถือ หรือปิดเครื่อง ท่านสักนิดนึง

เพื่อจะได้ไม่รบกวนพระอาจารย์ ที่สัก เวลาคนโทรมา ผมเห็น แทบทุกครั้ง บ้างก็มาอย่างกับคณะกลองยาวเลยครับ

ก็เข้าใจว่าอาจจะมีธุระจริงๆ ก็ตั้งสั่นไว้ก็ได้ครับ บางครั้งเจอ ตึ๊ง ตึง ตึ๊ง .. ตึกตึ๊ก ตึกตึ๊ก ..  ด้วย

พระอาจารย์ ท่านก็เกรงใจ ไม่ค่อยว่าอะไร ผมเลยคิดว่าเราชาวเว็บ วัดบางพระ

ช่วยกันสักนิดนึง เพื่อให้เกียติพระอาจารย์ ทุกท่าน ที่สละเวลาทำกิจ เพื่อมาสักให้ท่านทั้งหลาย

และเพื่อที่จะไม่มีเสียงรบกวนเวลาตั้งสมาธิรับบารมีจากพระอาจารย์ และหลวงพ่อเปิ่น ครับผม ขอบคุณครับ ...
  :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.พ. 2552, 10:40:05 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: สิ่งที่ควรจะทำก่อนสักยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 10:40:20 »
รับทราบครับผม ร่วมด้วยช่วยกันครับ ขอบคุณครับผม  :001:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ตอบ: สิ่งที่ควรจะทำก่อนสักยันต์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 10:50:21 »
ครับ...รับทราบครับ...
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 12:09:06 »
OK. :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 01:08:18 »
เห็นด้วยกับท่านโจรสลัดครับ..เพื่อความสงบสุขแห่งมวลมนุษยชาติ.. 13;

..คนเราอยู่ร่วมกันในสังคม เกรงใจผู้อื่นบ้างก็เป็นสิ่งที่ดีครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 05:54:43 »
กระผมปิดมือถือเลยครับ กลัวรบกวนท่านอื่น

ออฟไลน์ gong23

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 08:30:51 »
รับทราบครับ

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 09:37:17 »
เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ... :093:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 09:47:51 »
ปิดเถอะครับ  ดังขึ้นมา เสียง คาถาชินบัญชร หรือ บทสวดเจ้าแม่กวนอิม ก็พอได้

บอดี้แสลม  บิ๊กแอส มานี่  เซ็งเลยครับ พี่น้อง

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 09:50:29 »
ครับ เห็นด้วยเสียสมาธิอาจารย์หมด กำลังบริกรรมคาถาเลย
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ donutt

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 01:37:06 »
ครับผม เป็น มารยาท ที่ ควร ปฏิบัติ ครับ

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 01:45:49 »
เห็นตอนนี้มีแปะไว้เลยนี่ครับ

กรุณาปิดมือถือขณะสักยันต์ อิอิ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 02:18:32 »
ถ.ถ.ถ.ถ.ถ.ถ.......ถูกต้องนะคร๊าบบบบบบบ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 04:11:13 »
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้เจริญแล้วทางด้านจิตใจ  :010:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 04:59:28 »
ก็ ok. ครับ