ผู้เขียน หัวข้อ: ในวันไหว้ครูปีนี้ใครอยากให้พี่น้องชาวเว็บบอร์ดนั่งรวมกันในปะรำพิธีบ้างครับ  (อ่าน 2769 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต้นห้วยขวาง

• ต้นห้วยขวาง
  • ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อสายห้วยขวางครับ
    • MSN Messenger - tonnoi2528@hotmail.com
 :090:ในวันไหว้ครูปีนี้ผมเชื่อว่าพี่น้องชาวเว็บบอร์ดวัดบางพระคงจะได้สั่งจองเสื้อกันไว้บ้างแล้วครับผมมีความเห็นว่าอยากจะเห็นพี่น้องชาวเว็บของเรานั่งรวมกันเป็นกลุ่มเดียวกันใส่เสื้อแบบเดียวกันในปะรำพิธีครับคงจะดูสวยงามอย่างมากทีเดียวเลยครับและภาพที่ถ่ายออกมาคงจะสวยงามมากครับถ้าใครมีความคิดเห็นดีๆก็ออกความคิดเห็นมาแล้วกันนะครับว่าควรจะทำอย่างไรครับเพราะบางทีความคิดเห็นของผมอาจจะเป็นไปไม่ได้ครับเพราะว่าแต่ละปีคนเยอะมากๆเราควรจะทามอย่างไรดีนัดกันก่อนเข้าวัดซัก6โมงเช้าดีไหมครับออกความคิดเห็นมาแล้วกันนะครับ :090:
ลูกศิษย์หลวงพ่อสายห้วยขวางครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เอาเลยคับจะได้สนิทสนมรู้จักกันดีๆๆๆเอาครับ

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
อยู่ด้วยกันก็ ช้วยกันจับด้วยละ

ผมมันเสือซุ้มอะ ขอซุ้มอยู่คนเดียวดีก่า
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ไม่มีเสื้อครับไปด้วยได้ไหม
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ก็เป็นความคิดที่ดีนะคะ

จะได้รู้จักพูดคุยกัน

แต่ว่า

ถ้าคนที่ไม่ได้สัก แต่ใส่เสื้อของเว็บบอร์ดจะเข้าไปในพิธีได้มั้ยอ่ะคะ

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ไม่มีเสื้อครับไปด้วยได้ไหม

ได้ซิครับท่าน ทำไมจะไม่ได้ล่ะครับ ศิษย์หลวงพ่อกันทุกคนครับ...

มาให้ได้นะครับ ...{^_^}...

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

แต่ว่า
ได้สิครับถึงเราไม่ได้สักแต่ใจเราศรัทธาเราลูกบางพระเหมือนกัน

ถ้าคนที่ไม่ได้สัก แต่ใส่เสื้อของเว็บบอร์ดจะเข้าไปในพิธีได้มั้ยอ่ะคะ

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ

แต่ว่าถ้าคนที่ไม่ได้สัก แต่ใส่เสื้อของเว็บบอร์ดจะเข้าไปในพิธีได้มั้ยอ่ะคะ
ได้สิครับถึงเราไม่ได้สักแต่ใจเราศรัทธาเราลูกบางพระเหมือนกัน

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ผมคนหนึ่งละ  ที่ จะอยู่ริมๆ  กลัวเสือคำราม กลัว ลิงลมบ้าง หนุมาณ บ้าง  วิ่งกันจ้าระหวั่น

ไปทุกครั้ง  ก็อยู่ใกล้ๆ ปลัมพิธี  ด้านหน้า ตรงที่ มีทหาร และ อาสา แถวๆ นั้นละครับ

บอกตามตรง  ขี้ตกใจอะ  คำรามกันที  โฮก โฮก  นี่เสียงยังก้องหูอยู่เลยครับ

บางที ขึ้นกันเป็นร้อย หาที่ไม่ดี  เสือ ตะปบ เอาไม่รู้ด้วยน๊ะ  อย่าลืม หาที่ ปูพื้นไปด้วยละ

ไม่อย่างนั้น  เสียเงิน ซื้อที่ลองนั่งกันเด้อ นั่งกัน ฝุ่นตลบเชียว :063:

อ้าว เราไปบอกหมด เดี๋ยวแม่ค้าที่วัด ด่าผมตายกันพอดี  :075:

ใว้พบกันครับ

อย่าลืมทักทายกันละ   ชาญ  ครับ :050:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ใครคิดว่าจะกระโดดก็บอกคนข้างๆก่อนนะครับ จะได้เตรียมตัวกันก่อน จะได้ช่วยๆกันครับ เดี๋ยวจะเจ็บตัวไม่รู้เรื่องครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ยิ่งอ่าน ก็ยิ่งจินตนาการถึงภาพวันงานนะ คงจะสนุก และอบอุ่น เพราะเต็มไปด้วยบรรดาพี่น้องบางพระ อยากไปมากๆ แต่ไปไม่ได้จริง ๆ  15; 05; 33;

ออฟไลน์ jiaranai

• ชอบสักยันมากคะ
  • ตติยะ
  • จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดกอ่นจะไม่มีวันพรุ่งนี้
    • ICQ Messenger - 898894317
    • MSN Messenger - jiaranai77@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - jiaranai
    • www.toy.com
    • อีเมล
 :026: :026: :026:DDDDDDมากๆคะตอ้ยเห็นดว้ยเต็ม100เลยคะอยากรู้จักทุกๆคนคะน่ารักทุกคนเลยคะ :114: :047: :047: :047: :047: 30; 30;
เจียรนัย    ตอ้ยมีวันนี้ใด้เพราะยันต์หลวงพ่อใครจะว่าไม่ดีเพราะเราเป็นญิงแต่สำหรับญิงคนชื่อตอ้ยดีมากคะตั้งแต่สักมาก็ไม่มีคำพูดไม่ดีในชีวิต

ออฟไลน์ ต้นห้วยขวาง

• ต้นห้วยขวาง
  • ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อสายห้วยขวางครับ
    • MSN Messenger - tonnoi2528@hotmail.com
ได้ครับผมก็เหมือนกับการที่เราไปเข้าวัดฟังเทศนี่แหละครับแต่พิธีการไหว้ครูจะพิเศษกว่าคือว่าเราจะได้แสดงความเครพนอบน้อมครูบาอาจารย์ที่เราเครพนับถือครับและจะได้เป็นศิริมงคลของแต่ละปีๆไปอย่าลืมนะครับใน1ปีมีแค่ครั้งเดียวถ้าได้ไปแล้วไม่ได้เข้าไปนั่งในปะรำพิธีเสียดายแย่ครับแต่ถ้าลองไปนั่งแล้วถ้ากลัวก็นั่งแถวริมๆก็ได้ครับไม่ต้องไปนั่งตรงกลางครับแต่ถ้าใครไม่กลัวก็นั่งเลยครับตรงกลางปะรำผมว่าไม่เกิน5นาทีคงจะขยับมานั่งแถวริมๆเองโดยอัตโนมัติครับ

แต่ว่า

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
 :090:ผมก็เห็นด้วย   กับหลาย ๆ ท่านครับ :090:แต่ลองขอความคิดเห็น   กับอีกหลาย ๆ ท่าน   สมาชิกที่ยังไม่ได้แสดงความคิดเห็นอีกหน่อยดีไหมครับ :062:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ถ้าพี่เอบอก Good ผมขอนั่งให้พี่เอบัง(บังเกอร์)ผมหน่อยก็แล้วกันดูน่าจะปลอดภัยดีครับ :080: :007:
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ใช่ครับรู้สึกว่าพี่เอจะเป็นกำบังอย่างดีเลยล่ะครับ แล้วเจอกันครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ขอจองริมๆๆๆๆๆนอกสุดเลยอ่ะ ถีบจริงไม่กลัวกลัวคนแกล้งถีบ :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ปีก่อนพาน้องแถวบ้านไปด้วยครับ มันบอก ยังกะในหนัง โดดข้ามหัวมันไปเลย..

..ชัดยิ่งกว่า AJ DVD อีก เหอะๆ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที