ผู้เขียน หัวข้อ: สัก เจ็บมากไหมครับ กลัวจะทนไม่ไหว  (อ่าน 34415 ครั้ง)

ออฟไลน์ Triplekill

• ตติยะ
***เห็นเค้าบอกว่าเจ็บสุดๆ หนังติดเข็มขึ้นมาเลย เลือดซิบๆเลย
อาทิตย์หน้าผมจะไปสักแล้ว
คือผมอยากได้ของไว้ป้องกันตัว แคล้วคลาด ฟันแทงไม่เข้า แค่อยากเอาไว้ป้องกันตัวเฉยๆ

***เห็นเพื่อนบอกว่า เดี๋ยวนี้ แบบยิงไม่เข้า ไม่ค่อยมีแล้ว ส่วนมากจะยิงเข้า
เค้าบอกว่าถ้าจะเอาแบบของแรงๆ ต้องของเขมร ของแรงจริง

***สักยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้า (ยันต์หมวกเหล็ก) ต้องโกนผมหรอ ถึงจะสักได้
*-* ดี ชั่ว รู้หมด แต่อดไม่ได้ *-*

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ตอบ: สัก เจ็บมากไหมครับ กลัวจะทนไม่ไหว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ก.ย. 2549, 09:43:58 »
แล้วคุณจะสักที่ไหนละคราบ  ถ้าสักยันต็ที่หัว ก็คงต้องโกนผมออกคราบ งั้นเวลาสักย์ คงจะมองไม่เห็น ถ้าเป็นน้ำมันก็ไม่จำเป็นคราบ......
.....เรื่อง ฟัน ยิง ไม่เข้า ไม่ใช่ว่าไม่มีหรอกคราบ มันก็ยังมีอยู่เหมือนเดิม ละคราบ แต่ยุคสมัย มันเปลี่ยนไปแล้ว ใครจะมา วิ่งยิ่ง กัน ฟันกันทุก วันละคราบ........ถ้าไม่มีจริง วิชา ทางด้านนี้คงหายไปหมดแล้วละ คงไม่มีเหลือ  ถึงทุกวันนี้แล้วละคราบ..........ที่ยังเหลือ อยู่ได้ ก็เพราะ ว่ามันมีอยู่จริงคราบ.............ของไหนก้แรงเหมือนกันละคราบ......แล้วแต่คุณ ชอบด้านไหนมากกว่า.....มันคนละทางกันคราบ......ทางพระ  ทาง ฆาระวาส  แล้วแต่ ว่าคุณ ชอบ ทางไหนคราบ.....
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ตอบ: สัก เจ็บมากไหมครับ กลัวจะทนไม่ไหว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ก.ย. 2549, 10:09:56 »
อีกอย่างคราบ  การที่เรามาสักไม่ได้มาสักยันต์ เพื่อ ตามกระแส่ ถามตัวคุณดูว่าต้องการเอามันไปทำไร.....ความเจ็บเป็นเรื่องเล็กน้อย  ถ้าเราอยากได้เราก็ต้องทนให้ได้คราบ  ผู้หญิง บางคนสักเต็มตัวคราบ......เราเป็นผู้ชายจะทนไม่ได้หรอคราบ

เสือไฟ

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ก.ย. 2549, 07:24:20 »
 :075:เจ็บแทบทนไม่ไหว แต่ก็เอาอีก อยากได้ของดีไว้คุ้มครองตัว ..เจ็บก็ต้องทน..

ออฟไลน์ tumkk

• ปัญจมะ
  • อิเล็กทรอนิกส์อุตฯ
    • MSN Messenger - mama.ka@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ก.ย. 2549, 09:21:40 »
การสักยันต์ของที่แรงไม่แรงเกี่ยวกันด้วยหรอครับ ถ้าได้ของแรงมาแต่รักษาของไว้ไม่ได้ก็ไม่มีประโยชน์อะไรและในการสักยันต์ก็ต้องเจ็บอยู่แล้วถ้าเราอยากได้ของดีติดตัวไว้
การสงคราม
ยิ่งไม่ใช้กำลังยิ่งวิเศษ
พึงใช้สติปัญญาให้มากกว่าใช้กำลัง

ออฟไลน์ นายตุ้ย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ก.ย. 2549, 09:47:04 »
ของที่ท่านอาจารย์ให้ไว้สำหรับคนที่ปฏิบัติดี และให้ใช้ไว้ยามฉุกเฉิน ไม่ใช่เอาไปใช้พรำพรื่อ จะยิงเข้าไม่เข้าเนี่ยมันอยู่ที่ท่านว่าได้ของดีมาแล้วจะใช้ให้ถูกทางหรือเปล่า เจ็บแล้วทนแล้วต้องอยู่ในศิลด้วยนะครับ

Shot at 2007-06-26

ออฟไลน์ HS4PUU

• ตติยะ
  • หนุ่มน่อยหน้ามล คนผมยาว ลูกศิษย์อาจารย์ อ๊อด
    • MSN Messenger - hs4puu@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 ก.ย. 2549, 05:06:38 »
เจ็บ  ทน เอาครับ อยากได้ของดี ต้อง ทน   นะครับ สู้ๆ
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์:::: ขอลอกพี่ตั้มนะ ครับ ศิษย์ครูเดียวกัน

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 ก.ย. 2549, 08:13:31 »
เห็นด้วยครับว่าอยากได้ของดีต้องทน (ทนไปทนมาระวังเต็มตัวนะครับ อิ อิ อิ)
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 ก.ย. 2549, 02:09:54 »
เจ็บไม่เจ็บมันอยู่ที่จัยคุณครับ   ส่วนตัวผมเอง  ผมเปนคนกลัวเข็มการสัก  แต่ผมศรัทธาวัดบางพระมั๊กๆครับ
เวลาสักแต่ครั้งจึงทำให้ผมไม่ค่อยเจ็บเท่าไหร่  ของอย่างงี้มันอยู่ที่จัยศรัทธาครับผม :053: :015:

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 ก.ย. 2549, 02:14:34 »
เออ  แล้วของแรงๆเนี่ยมานก้ออยู่ที่ตัวท่านอ่าครับว่าทำตัวไง  ของจะสำริดผลหรือไม่อย่างที่หวังไว้นั้น
มันอยู่ที่ตัวคุณครับ  แล้วไอ้เรื่อง  ฟันไม่เข้าเนี่ยไม่รู้ว่ามีอยู่จริงหรือปล่าวนะคับ  ( เพราะตัวผมยังไม่เคยประสบ )  ถามจิงๆนะครับ  มีใครบ้างมั้ยที่สักยันต์ที่วัดบางพระมาแล้ว  หั่นหมูมีดบาดนิ้วไม่เข้าบ้างครับ
( ส่วนตัวผมอ่ะโดนทีไรเข้าทุกครั้ง  ของอย่างงี้คงเปน  วัตถจักร  ธรรมชาติ  จิงแมะ????
@@@อันนี้อย่าลืมช่วยตอบด้วยนะ  @@@   :086: :058:

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 ก.ย. 2549, 10:32:23 »
เคยอ่านหนังสือที่คัดมาจาก พระไตรปีฏก คราบ  พระพุทเจ้า ตรัส ไว้ว่า ของทุกอย่างอยู่ ที่ สมาธิ จะมีบางช่วง ที่ทำของดีต่างๆ(พูดเข้าใจง่าย)ไม่สามารถคุ้มครองเราได้อย่างที่คุณบอกมีดบาดเวลา เฉือนหมู แต่ลา ที่คุณจิตตั้งมั้นแล้ว มีสมาธิ มันก็จะทำให้สิ่งศักย์ศิตย์ของเรามีพลัง  มากขึ้น แตกต่างจากช่วงที่เราขาด สติมันก็จะกลับกัน  พูดอยากจัง  ไม่รู้จะเข้าใจไหมอะ....สรุป  ว่า มี สมาธิ ย่อมทำให้เกิดกำลัง ความศักย์ศิตย์ ที่จะคุ้มครองเราได้คราบ....บางอย่างมันไม่เหมาะ  อะคราบ ที่จะนำมาเรา ผมเข้าใจว่าพี่ อยากได้ คำตอบอะไร .............เอาเป็นว่า  ที่พี่ถาม น่ะ ผม ละคนหนึ่ง  ว่ามันมีอยู่จริง  คราบ แล้วแต่ใคร จะได้เจอกับตัวเองคราบ เป็นประสบการณ์ ที่บ้างครั้ง ก็ไม่เหมาะ จะนำมาเราคราบ  คคงเข้าใจ

ออฟไลน์ MR.saddd

• ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 11:28:26 »
สำหรับผมนะครับ

นิดนึงครับ

:075: :075: :075:

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 02:36:42 »
ไม่เจ็บ แค่มดกัด มดทั้งรังนะ ก๊ากกกกกกกกก  :007:
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ donutv

• จตุตถะ
  • ลด ละ เลิกทุกสิ่งแล้วฤา
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 02:50:01 »
คำเดียวสั้นๆแต่ได้ใจความ เจ็บ :002: :002: :002:
.............กำลังใจที่ดีที่สุดอยู่ในใจตน.............

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 04:37:46 »
อยู่ที่ใจ ครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 04:40:37 »
เคยอ่านหนังสือที่คัดมาจาก พระไตรปีฏก คราบ  พระพุทเจ้า ตรัส ไว้ว่า ของทุกอย่างอยู่ ที่ สมาธิ จะมีบางช่วง ที่ทำของดีต่างๆ(พูดเข้าใจง่าย)ไม่สามารถคุ้มครองเราได้อย่างที่คุณบอกมีดบาดเวลา เฉือนหมู แต่ลา ที่คุณจิตตั้งมั้นแล้ว มีสมาธิ มันก็จะทำให้สิ่งศักย์ศิตย์ของเรามีพลัง  มากขึ้น แตกต่างจากช่วงที่เราขาด สติมันก็จะกลับกัน  พูดอยากจัง  ไม่รู้จะเข้าใจไหมอะ....สรุป  ว่า มี สมาธิ ย่อมทำให้เกิดกำลัง ความศักย์ศิตย์ ที่จะคุ้มครองเราได้คราบ....บางอย่างมันไม่เหมาะ  อะคราบ ที่จะนำมาเรา ผมเข้าใจว่าพี่ อยากได้ คำตอบอะไร .............เอาเป็นว่า  ที่พี่ถาม น่ะ ผม ละคนหนึ่ง  ว่ามันมีอยู่จริง  คราบ แล้วแต่ใคร จะได้เจอกับตัวเองคราบ เป็นประสบการณ์ ที่บ้างครั้ง ก็ไม่เหมาะ จะนำมาเราคราบ  คคงเข้าใจ

พระพุทธเจ้า ท่านเคยสอนอย่างงี้ด้วยเหรอครับ พึ่งรู้ ....นึกว่าสอนให้คนฝึกสมาธิ เพื่อมีสติได้ไม่ประมาท

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 07:44:26 »
เจ็บครับ ตอนสักอาจไม่เจ็บเท่าไร  ซักพักละ เจ็บได้เฟืองเลย  แต่ไม่ถึงกับทนไม่ได้หรอกครับ  อยู่ีที่พระอาจารย์ผู้สักกับตำแหน่งที่สักด้วยละครับ

ลองเข็มพระอาจารย์ติ่ง หลวงลุงต้อยซิครับ  แล้วจะติดใจ 

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 08:22:28 »
เจ็บครับแต่น่าจะทนได้น่ะลองสักกับอาจารย์หนวดสิครับอาจารย์หนวดลงเข็มไม่เจ็บมากน่ะ
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 27 ต.ค. 2551, 01:52:34 »
**

ก่อนไปสักลองเอาเข็มเย็บผ้า ก้อด้ายทิ่มเนื้อคุณดูแรงฯ

ถ้าคุณว่าเจ็บมันก้อตามนั้นล่ะครับ

แต่ไม่ทราบนะครับ ผมมันคนชอบเจ็บด้วย 555+5

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 27 ต.ค. 2551, 11:36:01 »
เรื่องแค่นี้เด็กๆ คร๊าบ เจ็บมันเป็นเรื่องธรรมดา ไม่ถึงกับเจ็บมากนะ ไม่เกิน3นาทีหรอก เดี๋ยวก็ชินเอง คนที่เค้าสักเต็มตัวเค้ายังทำได้เลย ก็นึกถึงหลวงพ่อเปิ่นไว้นะ (หลวงพี่ญาบอก ก่อนที่จะสักให้น่ะ) เจ็บแค่นี้เดี๋ยวก็หาย แต่เจ็บเรื่องอื่นสิ มันหนักกว่านะ(เจ็บใจน่ะ หรือเวลาอกหัก เจ็บกว่านี้หลายเท่า) อยากมีของดีติดตัวต้องทนกันสักหน่อย มันอยู่ที่ใจนะ กล้าๆ หน่อยสิ  :053:

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 27 ต.ค. 2551, 12:00:14 »
ผมว่า มันก็ไม่ค่อยเจ็บเท่าไร นะ ถ้าไม่โดนกระดูก ^^

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 27 ต.ค. 2551, 04:31:44 »
ของดีต้องเจ็บ สมัยหลวงพ่อสักเล่ากันว่าท่านแทงเลือดต้องออกทุกเข็ม
คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

ออฟไลน์ บีบางพระ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 27 ต.ค. 2551, 07:07:29 »
เจ็บสิครับเข็มทิ้มเนื้อนะครับ แต่ไปสักก็แค่อึดใจเดียว อึดพระพุทน่ะ :045: :045: :045:

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 27 ต.ค. 2551, 09:26:46 »
บอกได้เลยว่าเจ็บมาก ถึงมากที่สุดครับ แต่ก็ทนได้ครับ
แต่ด้วความศัทธาที่แน่วแน่จะทำให้เราเอาชนะความเจ็บได้ในที่สุดครับ

ปล. เมื่อโดนเข็มแรกไปแล้วก็ต้องเอาให้เสร็จครับ ไม่งั้นก็ไม่สวยซิครับ 55555 ล้อเล่นครับ
 :070:  :070:  :070:  :070:  :070:  :070:  :070:
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 27 ต.ค. 2551, 09:58:29 »
จิ๊บ จิ๊บ หนะลูกผู้ชาย

ดีกว่าโดนลูกเหล็กกระเซ็นทะลุเข้าเนื้อไปไหนๆ อันนั้นเจ็บยาววนะ รีบไปนะ! :080:

cho presley       

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 28 ต.ค. 2551, 01:03:23 »
เจ็บ แค่ไหน ลองไปเที่ยวบางพระ ก็คงเห็นหลังพี่น้องชาวเราทั้งหลาย เขียวกันมากมาย

ทนได้ครับ มีแต่จะรีบมาสักกันอีกเรื่อยๆ  แทบทั้งนั้น

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 28 ต.ค. 2551, 10:40:31 »
ไม่ต้องกลัวหรอก คิดมากไปได้