ผู้เขียน หัวข้อ: ?งานรวมพลชาวเว็บบอร์ดบางพระ ครั้งที่ 1? เชิญลงทะเบียน?  (อ่าน 16331 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
จากการโหวตเสียงจากพี่น้องชาวเว็บบอร์ดบางพระในการ?นัดรวมพล ชาวเว็บบอร์ดบางพระ? เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา ได้รับเสียงตอบรับความสนใจเข้ามาอย่างต่อเนื่อง แสดงถึงพลังความสามัคคีอันยิ่งใหญ่จากบารมีหลวงพ่อเปิ่นและอัธยาศัย เป็นมิตร ของพวกเราชาวเว็บบอร์ดบางพระ http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,7043.0.html

ในขณะเดียวกัน ความเมตตาตอบรับจากหลวงพี่ญา ที่มิเคยย่อท้อปฏิเสธความเหนื่อยยากใดๆ เลยแม้แต่น้อย.. เพียงเพื่อศิษยานุศิษย์ทุกท่านมีความสุขกันถ้วนหน้า?. เมื่อผม ?เด็กนอกวัด? เข้าไปนำเสนอโครงการนี้กับท่านเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา?

การรวมพลชาวเว็บบอร์ดบางพระนั้น ถือเป็นครั้งแรกนับตั้งแต่เว็บไซท์วัดบางพระ เกิดขึ้น
จึงได้ริเริ่ม ?งานรวมพลชาวเว็บบอร์ดบางพระ? ทั้งนี้เพื่อกระชับความสัมพันธ์อันดีต่อกัน ดังนั้น ผมจึงแบ่งกำหนดการเป็น 2 ส่วน ดังนี้

1. กำหนดการ ?รวมพลชาวเว็บบอร์ดบางพระ (ครอบเศียรฤาษี+ลงนะมหาเสน่ห์+สาลิกาลิ้นทอง) ครั้งที่ 1?
วันที่      เสาร์ที่ 7 มีนาคม 2552
เวลา      07.00 น. - 08.50 น.
สถานที่    กุฎิหลวงพี่ญา

07:00 น.   พี่น้องชาวเว็บบอร์ดบางพระ รวมพล พูดคุย ตามอัธยาศัย
พบกันที่ ?เขื่อนริมน้ำหน้าข้างกุฏิใหญ่? เตรียมตัวเข้าพิธี

07:20 น.   พี่น้องชาวเว็บบอร์ดบางพระ ทยอยเข้าพิธีครอบเศียร+ลงนะมหาเสน่ห์+สาลิกาลิ้นทอง ณ. กุฎิ
หลวงพี่ญา โดยเรียงลำดับแถว ตามหมายเลขคิว จากการประกาศทางเว็บบอร์ดอย่างเป็นทางการ
รับวัตถุมงคลที่ระลึก  จาก เด็กนอกวัด (ชิน)
08:50 น.   เสร็จพิธีครอบเศียร+ลงนะมหาเสน่ห์+สาลิกาลิ้นทอง โดย หลวงพี่ญา
      พี่น้องชาวเว็บบอร์ด พูดคุย ตามอัธยาศัย

09:00 น.   พี่น้องชาวเว็บบอร์ดบางพระ แยกย้ายร่วมพิธีไหว้ครูตามปกติ

11.00 น.   เสร็จพิธีไหว้ครูของวัดบางพระ

พักผ่อนตามอัธยาศัย

2. กำหนดการ ?รวมพลชาวเว็บบอร์ดบางพระ (อาหารเย็น) ครั้งที่ 1?
วันที่      เสาร์ที่ 7 มีนาคม 2552
เวลา      12.00 น.- 17.00 น.
สถานที่       ร้านหมูกะทะอาป๋า ริมทางรถไฟ ท่านา

12.00 น.   พี่น้องชาวเว็บบอร์ดบางพระ พบปะกันอีกครั้ง
                              ( สรุปจำนวนคน-สถานที่ -วิธีการเดินทาง)

17:00 น.   ร่วมรับประทานอาหารเย็นร่วมกัน ณ. ร้านหมูกระทะ  อาป๋า ริมทางรถไฟ ท่านา

(กำหนดค่าใช้จ่ายไม่เกิน 200 บาท/ท่าน โดยช่วยกันออกค่าใช้จ่ายตามจำนวนคนที่ไป)

เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ

A. ข้อตกลงการลงทะเบียนเพื่อร่วมงาน ?รวมพลชาวเว็บบอร์ดบางพระ(ครอบเศียร+ลงนะมหาเสน่ห์+สาลิกาลิ้นทอง) ครั้งที่ 1? ?   รวมพลชาวเว็บบอร์ดบางพระ (ครอบเศียร+ลงนะมหาเสน่ห์+สาลิกาลิ้นทอง) ครั้งที่ 1? ขอสงวนสิทธ์เฉพาะ สมาชิกเว็บบอร์ดวัดบางพระที่ลงทะเบียนล่วงหน้าแล้วเท่านั้น
?   ค่าครูพิธีครอบเศียร+ลงนะมหาเสน่ห์+สาลิกาลิ้นทอง ครั้งนี้ชาวเว็บบอร์ดบางพระทำบุญตามกำลังศรัทธา
?   กรุณาตรงต่อเวลา

วิธีการลงทะเบียน
?   โพส ชื่อเล่นลงในกระทู้  และ PM เบอร์มือถือ ถึง เด็กนอกวัด

หมายเหตุ : การ ?โพส ชื่อเล่น? นั้น เพื่อความสะดวกในการตอบรับ เพื่อป้องกันความเข้าใจผิดเพราะชื่อแฝงบางท่านอาจเป็นภาษา สำนวน ที่คาดเดายาก เช่น godkung อาจเรียกภาษาไทยว่า กอดกุ้ง หรือ ก๊อดกุง เป็นต้น

วิธีการรับบัตรคิว
?   เมื่อท่านทำการโพสชื่อในกระทู้ +ส่งPM ถึงเด็กนอกวัดเรียบร้อยแล้ว ท่านจะได้รับ PM ตอบรับยืนยันการลงทะเบียน ให้ถือว่าการลงทะเบียนเสร็จสมบูรณ์
?   เราจะทำการประกาศรายชื่อพร้อมระบุหมายเลขคิวให้ทราบทุกวัน?

หมายเหตุ:  จำนวนจำกัดเพียง 100 คนเท่านั้น
B. ข้อตกลงการลงทะเบียนเพื่อร่วม ?งานรวมพลชาวเว็บบอร์ดบางพระ (อาหารเย็น) ครั้งที่ 1??   ?รวมพลชาวเว็บบอร์ดบางพระ (อาหารเย็น) ครั้งที่ 1? เป็นการสังสรรค์ของชาวเว็บบอร์ดบางพระ  ด้วยการรับประทานอาหารเย็นกันอย่างบรรยากาศง่ายๆ เป็นกันเอง  เพื่อสนับสนุนให้ทุกคนมีโอกาสรู้จักกันมากขึ้น
?   เฉพาะชาวเว็บบอร์ดบางพระที่ตกลงร่วมกันออกค่าอาหาร เพื่อสนับสนุนให้ทุกคนมีโอกาสรู้จักกันมากขึ้น

หมายเหตุ :   - งานอาหารเย็นขึ้นอยู่กับความสมัครใจของชาวเว็บบอร์ดบางพระ
- ท่านที่สนใจ สามารถลงทะเบียนล่วงหน้าด้วยการโพสข้อความต่อจากกระทู้นี้

ตัวอย่างการโพสข้อความในกระทู้ เพื่อลงทะเบียนล่วงหน้า (อาหารเย็น)

1. เด็กนอกวัด         ชื่อ ชิน    a. ตกลงร่วมทั้งสองงาน

a. ตกลงร่วมทั้งสองงาน
b. ตกลง งานรวมพลชาวเว็บบอร์ดบางพระ (ครอบเศียร+ลงนะมหาเสน่ห์+สาลิกาลิ้นทอง) ครั้งที่ 1
C. ตกลงร่วมงานรวมพลชาวเว็บบอร์ดบางพระ (อาหารเย็น) ครั้งที่ 1
ดังนั้น ท่านที่สนใจลงทะเบียนลำดับต่อไป กรุณาโพสข้อความต่อ ดังนี้

2.  Cho Presley      ชื่อ  โชว    b. ตกลง งานรวมพลชาวเว็บบอร์ดบางพระ (ครอบเศียร+ลงนะมหาเสน่ห์+สาลิกาลิ้นทอง) ครั้งที่ 1
ดังนั้น ท่านที่สนใจลงทะเบียนลำดับต่อไป จะโพสข้อความต่อไป ดังนี้
3. Ack01   ชื่อ น้องเอ็กส์ C. ตกลงร่วมงานรวมพลชาวเว็บบอร์ดบางพระ (อาหารเย็น) ครั้งที่ 1 ตัวอย่างการโพสข้อความใน PM เพื่อลงทะเบียนร่วมงานรวมพลชาวเว็บบอร์ดบางพระ

1. เด็กนอกวัด         ชื่อ ชิน    เบอร์มือถือ 081-8300-808

ขอเชิญลงทะเบียนได้เลยครับ!

ทองที่เสกและจารด้วยหลวงพี่ญา วัดบางพระ

และหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทรเมตตาเสกให้อีกเที่ยว

ของที่ระลึกแผ่นยันต์หอมเชียง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2552, 01:45:50 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตามเพื่อนต้น ครับ  ไป ครับ  (ขอร่วมงานช่วงเช้าอย่างเดียว ครับ)

เอ็มไร่ขิง เบอร์โทร PM ไปไม่ได้ ครับ โดนบล็อค เหอะๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2552, 02:21:12 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ต้นน้ำ (ขอร่วมงานช่วงเช้าอย่างเดียว ครับ)
 ต้นน้ำ 086517***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2552, 09:52:23 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
จัดไปครับ.... :079:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สนับสนุนเต็มที่ครับ ยินดีด้วยนะครับ ไว้ไปร่วมครับผม  :016:

• สัตตมะ
  • **
ตามเพื่อนต้น ครับ  ไป ครับ  (ขอร่วมงานช่วงเช้าอย่างเดียว ครับ)

เอ็มไร่ขิง เบอร์โทร PM ไปไม่ได้ ครับ โดนบล็อค เหอะๆๆๆ

แก้ให้น้องเอ็มแล้วนะครับ 36;

โพสลงกระทู้แล้วโปรดPmหาผมเพื่อลงทะเบียนและจัดคิวด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2552, 03:01:14 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ nontaburi

• ปัญจมะ
ไปครับ 2 งาน
สละให้ทั้งวันเลย :002:

ใครอยู่เมืองนนท์ ไปลำบาก pm มาคุยกันได้ครับเจอกันตรงแถวกระทรวงสาธารณสุขได้ ไปด้วยกันสัก4คนรวมผมคนขับ หุหุหุ
แต่ขากลับผมกลับถึงแค่สาย2นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2552, 04:34:04 โดย nontaburi »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
โหสุดยอดเลยพี่ชิน...แต่ยังไงเจอผมก็พยามเลยๆไปเหอะอย่าทักกันเลยครับ

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
 :090:ผมขอแจมด้วยคนหละกัน :090: A. B.
ชัยวัฒน์   พระสุรินทร์   ชื่อเล่นม่ายมี
ใคร ๆ ก็เรียกแต่ พี่ ชัยวัฒน์
081-894***
ตัวจริงเสียงจริงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2552, 09:51:23 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ร่วมด้วยครับ แต่ขอเวลาปรึกษากันในทีมนิดนึงว่า เวลาเอื้ออำนวยแค่ไหน..

..แต่ที่แน่ๆ เลือกแผน B. ครอบเศียร ลงนะ ลงทอง ครับ..

..ส่วนอีกแผนนึงขอดูเวลานิดนึงครับ..

..ไว้ปรึกษากันลงตัว จะรีบแจ้งให้พี่ชินทราบโดยเร็วนะครับ..

..ขอบคุณที่เป็นหัวเรี่ยวหัวแรงจัดโครงการดีๆแบบนี้นะครับ.. 36;

ปล.. ของที่คุยกันเมื่อวาน ขอเป็นวันพรุ่งนี้นะครับ พอดีวันอังคารติดเวร เรื่องเวลาไว้คุยกันครับ คงจะเย็นๆเหมือนเดิม

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
Chotipat ชื่อ หน่อง    a. ตกลงร่วมทั้งสองงาน
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เบอร์โทร PM หากันเอาเองนะครับ

กฏห้ามโพส เบอร์โทรครับ ส่วนคุณชิน ยกให้เป็นกรณีพิเศษ เพราะเป็นตัวตั้งตั้วตีกระทู้ครับ

ไว้โทรติดต่อ เวลาหาสถานที่ไม่เจอ ขอบพระคุณที่ทำตามฏครับ ขอบคุณครับ ...  :089:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ขอร่วมช่วงเช้าครับผม 
                            ขอบคุณครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สิบทัศน์ " เก่ง " นะครับ ขอร่วมงานด้วยครับผม น่าจะได้แค่ช่วงเช้าอย่างเดียวนะครับ ขอบคุณครับผม  :054:

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สรุปว่าของพวกผม ไป 3 คนนะครับ

เอ็กซ์ ack01

เปรี้ยวปี๊ด

โจรสลัด..

..เอาคิวรองบ๊วยก็ด้ายขอรับท่านศิษย์พี่..

..เผื่อจะช้าไปนิด จะได้ไม่ต้องแทรกคิวคนอื่นเค้า  11;..

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
หอมเชียงไปแน่นอนครับ แต่ได้แค่ช่วงเช้านะครับ 21;
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
ผมไปด้วยครับไปทั้ง a.ตกลงร่งวมทั้ง2งาน ครับแล้วเดี๋ยวผมจะPMเบอร์โทรศัพท์ไปให้ครับ
ผมแชมป์ครับ เจอกันก็ทักทายกันได้น่ะครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่อยู่ครับ

ออฟไลน์ Pujchong

• พิมพ์ไม่ค่อยเก่งก็เลยเน้นการขอบคุณ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
Pujchong ชื่อ เก่ง ครับ b. ตกลง งานรวมพลชาวเว็บบอร์ดบางพระ (ครอบเศียร+ลงนะมหาเสน่ห์+สาลิกาลิ้นทอง) ครั้งที่ 1 ไป3คนครับ
อย่าพึ่งถูสบู่สัก3วัน ไปไหนมาไหนก็ให้นึกถึงหลวงพ่อเอาไว้

ก่อนจะกลับก็ไปกราบหลวงพ่อซะ เอ้า..ไป..ไป..โชคดี..โชคดี

ออฟไลน์ noppkun

• ปัญจมะ
ผม ชื่อนพครับ      เลือกB ครับ
    ผมส่งPM ส่งอย่าไรครับ
  แล้วถ้าสมัครB ไปแล้ว วันงานถ้าว่างจะสมัครไปทานอาหาร
ด้วยได้ไหมครับ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2552, 11:44:25 โดย noppkun »

ออฟไลน์ tom(u-Like)

• ปฐมะ
  • *
ผมขอสมัครที่  Bครับ  ชื่อ ต้อม  ครับ 
เดียวส่ง PM  เบอร์ไปนะครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
อยากร่วมโครงการจัง แต่ไปถึงวัดไม่เคยเร็วกว่า 9 โมงเช้าซ๊ะที ไม่กล้าลงทะเบียนดักสมาชิกท่านอื่น 42;

ออฟไลน์ ปูดำ

• for the goodtimes
  • ตติยะ
  • i pray
ร่วมด้วย ช่วยกาน

อย่าร้องขอจงเป็นผู้ให้

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
ขอร่วมช่วงเช้าครับผม 
                            ขอบคุณครับ

ขอตามศิษย์พี่ ไปด้วยคนครับ   :005: :005: :005:

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
 :009: ชื่อหยกค่ะ..ขอร่วมด้วยคนค่ะ..เลือก B.ร่วมพิธีตอนเช้าอย่างเดียวนะคะ (กลัวไม่มีรถกลับค่ะ) :015:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ประกาศ ....พี่โชว์รายงานตัวด่วนครับ
ตัดสินใจไม่ถูก เมื่อไม่เห็นชื่อพี่โชว์มาจดทะเบียน เอ้ย ลงทะเบียน... :095:

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
หลอกใครไปส่งไม่ได้ทำงัยค่ะ T^T

อุตสาห์เลื่อนไปปฏิบัติธรรมเสาร์นี้แทน

อยากกกกกกไปปปปปปปปปปด้วยยยยยยยย

:070: :070: :070: :070: :070: :070:
เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
ผม(ตุ๋ย)ครับเเละครบครัว5คนครับเข้าร่วมงานเช้าครับ-08769****-tuy.tan@hotmail.com 15;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.พ. 2552, 06:27:02 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ผม ก๊อตครับ  ไอ้ลิงน้อยGottkung
ตกลงเลือก แบบ B ครับ ครอบเศียร ลงทอง ที่กุติหลวงพี่ญา
ส่วนเบอรโทรจะรีบ pm ไปนะครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
 :058:ผมเป้ครับอยากได้บัตรคิวจัง

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
seaghost  ชื่อกิต
b. ตกลง งานรวมพลชาวเว็บบอร์ดบางพระ (ครอบเศียร+ลงนะมหาเสน่ห์+สาลิกาลิ้นทอง) ครั้งที่ 1

แหะๆ PM ทำยังไงอะครับ  น้องใหม่อะยังงงๆ อยู่  อะครับ
seaghost_za@hotmail.com

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
ปอม  ครับb. ตกลง งานรวมพลชาวเว็บบอร์ดบางพระ (ครอบเศียร+ลงนะมหาเสน่ห์+สาลิกาลิ้นทอง) ครั้งที่ 1
 ขอไปร่วมงานตอนเช้าด้วยคนนะครับ
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

• สัตตมะ
  • **
หลอกใครไปส่งไม่ได้ทำงัยค่ะ T^T

อุตสาห์เลื่อนไปปฏิบัติธรรมเสาร์นี้แทน

อยากกกกกกไปปปปปปปปปปด้วยยยยยยยย

:070: :070: :070: :070: :070: :070:
ร้านหมูกระทะอาป๋า  ใกล้ท่ารถตู้ไม่ต้องห่วงครับ :015:

อยากร่วมโครงการจัง แต่ไปถึงวัดไม่เคยเร็วกว่า 9 โมงเช้าซ๊ะที ไม่กล้าลงทะเบียนดักสมาชิกท่านอื่น 42;

ตื่นเช้าขึ้นซักปีนะท่านberth
 :017:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ปอม  ครับb. ตกลง งานรวมพลชาวเว็บบอร์ดบางพระ (ครอบเศียร+ลงนะมหาเสน่ห์+สาลิกาลิ้นทอง) ครั้งที่ 1
 ขอไปร่วมงานตอนเช้าด้วยคนนะครับ
และเจอกันนะครับ พี่ปอม ...แหะๆ วันที่ 1 นัดรวมพลของเราด้วยนะครับ  งานนี้ต้องชวนเสี่ยโต้งมาด้วย แหะๆ

โชคดีครับ เบอร์ใหม่ เอ็ม ส่ง PM ไปให้และนะครับ ... ตามนั้น

• สัตตมะ
  • **
วิธีการส่งPM
1.คลิกที่ชื่อสมาชิกที่จะส่ง

2.คลิกที่ส่งข้อความส่วนตัวไปหาสมาชิกผู้นี้.

3.พิมพ์ชื่อ   เบอร์มือถือ 081-83*****

ส่งมาหาผมเด็กนอกวัด 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.พ. 2552, 03:23:10 โดย เด็กนอกวัด »

• ปัญจมะ
และเจอกันนะครับ พี่ปอม ...แหะๆ วันที่ 1 นัดรวมพลของเราด้วยนะครับ  งานนี้ต้องชวนเสี่ยโต้งมาด้วย แหะๆ

โชคดีครับ เบอร์ใหม่ เอ็ม ส่ง PM ไปให้และนะครับ ... ตามนั้น

ดีครับจัดไป ไว้เด๋วเสร็จงานแล้วเราไปขี่รถชมความบันเทิงกันต่อ555+

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
ผมก่ะจาไปไหว้ครูอย่างเดียวอ่ะครับ

เที่ยวให้สนุกน่ะครับ

กินให้อร่อย

อร่อยจัง ตังจะอยู่ครบป่าวเนี่ย

คริคริ

แต่ผมอยากได้แค่แผ่นยันต์หอมเชียงอ่ะครับ

ได้ป่าวครับ

gofmayas   ชื่อ โอ  ครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

2.คลิกที่ส่งข้อความส่วนตัวไปหาสมาชิกผู้นี้.

ขอบคุณ ครับ   ได้ลองส่งไปเเร้ว ครับ :016: :054:

3.พิมพ์ชื่อ   เบอร์มือถือ 081-83*****

ขอบคุณครับ   :054:   
ได้ลองส่งไปเเร้ว ครับ  :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.พ. 2552, 05:13:38 โดย seaghost »

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
เมลผม ครับ

gofmaruhi_as@hotmail.com

ออฟไลน์ tom(u-Like)

• ปฐมะ
  • *
--------------------------------------------------------------------------------
อ้างจาก: เด็กนอกวัด ที่ วันนี้ เวลา ๑๕:๒๒:๐๖

ขอบคุณ ครับ   ได้ลองส่งไปเเร้ว ครับ  

3.พิมพ์ชื่อ   เบอร์มือถือ 081-83*****

ขอบคุณสำหรับคำเเนะนำนะครับ

• สัตตมะ
  • **
คิวออกแล้วครับ
                                                                                    PM มาเวลา

1. santa                                                                            เมื่อวานนี้ เวลา ๑๓:๔๔:๔๒ .
2.<<<เอ็มไร่ขิง>>>                                                            เมื่อวานนี้ เวลา ๑๔:๔๔:๒๔
3.นายต้นน้ำ                                                                         เมื่อวานนี้ เวลา ๑๕:๐๐:๑๒
4.nontaburi                                                                       เมื่อวานนี้ เวลา ๑๖:๒๙:๕๘
5.nutagul                                                                           เมื่อวานนี้ เวลา ๒๐:๕๕:๒๐
6.Chotipat                                                                          เมื่อวานนี้ เวลา ๒๑:๕๐:๑๘
7Chotipat                                                                                                                                                       8 .สิบทัศน์                                                                            เมื่อวานนี้ เวลา ๒๒:๒๗:๒๘
9.หอมเชียง                                                                           เมื่อวานนี้ เวลา ๒๒:๕๗:๓๑
10.thong.yong                                                                    เมื่อวานนี้ เวลา ๒๒:๕๗:๕๒
11.Pujchong                                                                       เมื่อวานนี้ เวลา ๒๓:๓๑:๐๙
12.Pujchong   
13.Pujchong 
14.noppkun                                                                        วันนี้ เวลา ๐๐:๒๔:๐๗
15.tom(u-Like)                                                                   วันนี้ เวลา ๐๐:๓๐:๔๘
16.DEKDOY                                                                         วันนี้ เวลา ๐๙:๕๓:๕๖
17.gottkung                                                                        วันนี้ เวลา ๑๑:๕๐:๒๔
18.kaitip                                                                              วันนี้ เวลา ๑๒:๐๔:๐๔
19.seaghost                                                                        วันนี้ เวลา ๑๓:๒๒:๔๙
20.Noname                                                                         วันนี้ เวลา ๑๓:๒๕:๔๗

98.~♣~โจรสลัด~♣~
99.ack01
100.ack01

***บ้างคนพาเพื่อนมาด้วยเลยมีชื่อซ้ำ  พี่ท่านใดยังไม่PM ถือว่ายังไม่ได้ลงทะเบียนนะครับ***

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
                                                                                    PM มาเวลา

1. santa                                                                            เมื่อวานนี้ เวลา ๑๓:๔๔:๔๒ .
2.<<<เอ็มไร่ขิง>>>                                                            เมื่อวานนี้ เวลา ๑๔:๔๔:๒๔
3.นายต้นน้ำ                                                                         เมื่อวานนี้ เวลา ๑๕:๐๐:๑๒
4.nontaburi                                                                       เมื่อวานนี้ เวลา ๑๖:๒๙:๕๘
5.nutagul                                                                           เมื่อวานนี้ เวลา ๒๐:๕๕:๒๐
6.Chotipat                                                                          เมื่อวานนี้ เวลา ๒๑:๕๐:๑๘
7Chotipat                                                                                                                                                       
8 .สิบทัศน์                                                                            เมื่อวานนี้ เวลา ๒๒:๒๗:๒๘
9.หอมเชียง                                                                           เมื่อวานนี้ เวลา ๒๒:๕๗:๓๑
10.thong.yong                                                                    เมื่อวานนี้ เวลา ๒๒:๕๗:๕๒
11.Pujchong                                                                       เมื่อวานนี้ เวลา ๒๓:๓๑:๐๙
12.Pujchong   
13.Pujchong 
14.noppkun                                                                        วันนี้ เวลา ๐๐:๒๔:๐๗
15.tom(u-Like)                                                                   วันนี้ เวลา ๐๐:๓๐:๔๘
16.DEKDOY                                                                         วันนี้ เวลา ๐๙:๕๓:๕๖
17.gottkung                                                                        วันนี้ เวลา ๑๑:๕๐:๒๔
18.kaitip                                                                              วันนี้ เวลา ๑๒:๐๔:๐๔
19.seaghost                                                                        วันนี้ เวลา ๑๓:๒๒:๔๙
20.Noname                                                                         วันนี้ เวลา ๑๓:๒๕:๔๗

99.ack01
100.ack01
***บางคนพาเพื่อนมาด้วยเลยมีชื่อซ้ำ  พี่ท่านใดยังไม่PM ถือว่ายังไม่ได้ลงทะเบียนนะครับ***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.พ. 2552, 06:40:06 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
อยากเข้าร่วมด้วยอะครับ แต่เกรงใจพระอาจารย์ท่าน คงเหนื่อยน่าดู

สักวันเสาร์ ทั้งวัน ตื่นมาเตรียมงานไหว้ครู แล้วครอบเศียร+ลงนะมหาเสน่ห์+สาลิกาลิ้นทอง(100คน)

แล้วก็เข้าพิธีไหว้ครู ลงมาก็ต้องครอบเศียรอีก(ท่าจะหลายร้อยคนอยู่)

:109:ผมสละสิทธิ อยู่ช่วยงานท่านหน้ากุฏิดีกว่า  :077:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
                                                                                    PM มาเวลา

7Chotipat                                                                                                                                                       
8 .สิบทัศน์                                                                            เมื่อวานนี้ เวลา ๒๒:๒๗:๒๘
12.Pujchong   
13.Pujchong 

99.ack01
100.ack01
***บางคนพาเพื่อนมาด้วยเลยมีชื่อซ้ำ  พี่ท่านใดยังไม่PM ถือว่ายังไม่ได้ลงทะเบียนนะครับ***

เพื่อไม่ให้ทุกคนผิดหวัง  พระอาจารย์ทำเต็มที่ เพื่อหลวงพ่อเปิ่น และพวกเราทั้งหลาย ขอให้ตรงเวลา
และไม่ต้องกังวลว่า ของที่ระลึกไม่พอ แจ้งให้ทราบล่วงหน้า เย็นวันที่ 6 ด้วย(พระอาจารย์ฝากมา)

ได้กาแฟสักถ้วยก็ดี

• สัตตมะ
  • **
เมื่อสักครู่ที่ผ่านมาได้คุยกับหลวงพี่ญา ว่าถ้าสมาชิกจะพาครอบครัว เพื่อนมา รวมพิธีได้เลยท่านยินดี ท่านอยากให้คนมาร่วมพิธีให้มากที่สุด

ในเรื่องของที่ระลึกผู้มาได้ทุกคนแน่นนอนครับ

ส่วนเรื่องทองเปลวแท้100%ผมนายชินยินดีจัดหาให้เพื่อหลวงพ่อเปิ่น เพื่อครูบาอาจารย์และพี่น้องสมาชิกเต็มที่ครับ
 36;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.พ. 2552, 08:44:35 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=

เปรี้ยวปี๊ด

โจรสลัด..

..เอาคิวรองบ๊วยก็ด้ายขอรับท่านศิษย์พี่..

..เผื่อจะช้าไปนิด จะได้ไม่ต้องแทรกคิวคนอื่นเค้า  11;..

วันที่ 7 มีนาคม  เจอกันนะคะ    36;
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอโทษนะครับ ผมอยากร่วมงานด้วยจริงๆครับ ต้องทำไงบ้างครับ mawin_14

• ผู้คุมกฎ
ขอโทษนะครับ ผมอยากร่วมงานด้วยจริงๆครับ ต้องทำไงบ้างครับ mawin_14

ดูที่โพสท์อันแรกของกระทุ้นี้เลยครับ แล้วก็ทำตามวิธีการ...

..ได้ไปร่วมงานแน่ครับ..

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอโทษนะครับ ช่วยอธิบาย PM ด้วยครับ

• ผู้คุมกฎ
ขอโทษนะครับ ช่วยอธิบาย PM ด้วยครับ

กดไปที่ชื่อ ของผู้ที่เราจะส่งไปหา(ที่อยู่แถบด้านซ้ายมือ)

เช่น เด็กนอกวัด (ตัวหนังสือสีชมพู)

พอกดเข้าไปแล้ว ด้านล่าง จะมีหัวข้อให้เลือกส่งข้อความส่วนตัวไปหา

..ก็กดเข้าไป ส่งข้อความหาคนนั้นได้เลยครับ..

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ไปด้วยคนครับ   แต่หากไม่มีเสื้อเว็ปจะไปร่วมด้วยได้มั้ย???

แล้วรบกวนถามพี่ๆว่าหากเลยวันไหว้ครูไปแล้วยังจะสามารถนอนที่วัดอีกได้หรือไม่

คือต้องรอแฟนลงมาถึงกรุงเทพวันที่10นะครับ*ล่วงหน้าแฟนลงมาก่อนอ่า* แล้วไม่มีตังค์เลย เดี๋ยวต้องต่อรถลงใต้อีก

แบบนอนส่วนไหนของวัดก็ได้นะครับ  ผมทำงานได้ทุกอย่างละครับ  แค่ขอที่พักนอน  T.T  ถ้าไม่มีที่พักคงอดไปงานปีนี้แน่ๆ  :010:

คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล

เปรี้ยวปี๊ด

โจรสลัด..

วันที่ 7 มีนาคม  เจอกันนะคะ    36;

พี่น้องกันแท้ๆ ไม่เคยเอ่ยปากชวนกัน ซึ้งจัดอะ

PM. ไปแล้วนะครับ คุณเด็กนอกวัด ขอร่วมสนทนาด้วยคน  ขอบคุณครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
ประกาศ ....พี่โชวรายงานตัวด่วนครับ..
ตัดสินใจไม่ถูก เมื่อไม่เห็นชื่อพี่โชวมาจดทะเบียน เอ้ย ลงทะเบียน... :095:

Big Tod พี่โชวมารายงานตัวแระ..

ถ้าจะ..จดทะเบียน...สะดวกเขตบางพลัด.. ถือเคล็ดจะได้ไม่พลัดพรากจากกัน..  :009:
ส่วนเรื่อง..ลงทะเบียน...เพื่อร่วม 'งานรวมพลชาวเว็บบอร์ดบางพระ ครั้งที่ 1'... มีแนวโน้มจะไม่ไป :068:เจ้าค่า...

รู้นะ..พี่โชวไม่ไป จะได้ตัดสินใจ 'ไป' ช่ายปะ.. :070:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ‘งานรวมพลชาวเว็บบอร์ดบางพระ ครั้งท
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 24 ก.พ. 2552, 10:30:46 »
 :085: :085: นายชิน   :090:น้องลิงน้อยขอส่ง :090: ไปด้วยนะ ส่วนตัวจริงเสียงจริงน่ะ จะตามไปที่หลัง   ขอให้เราเป็นส่วนหนึ่งในการร่วมกิจกรรมรั้งนี้ด้วยเถอะนะค่ะ :054: 15; 33; แม้ตัวจะไม่ได้ไปร่วมงาน แต่ส่ง :090: ไปก่อนแล้วกัน  08; :077: :090: :114:
อยากไปจริงๆ แต่มีภาระกิจที่ต้องทำ ภาระกิจกู้ชาติ 13; 13; 31; 30;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.พ. 2552, 10:32:03 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ไปครับผม .............ยินดีครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล

เปรี้ยวปี๊ด

โจรสลัด..

พี่น้องกันแท้ๆ ไม่เคยเอ่ยปากชวนกัน ซึ้งจัดอะ

PM. ไปแล้วนะครับ คุณเด็กนอกวัด ขอร่วมสนทนาด้วยคน  ขอบคุณครับ

เห็นด้วยครับพี่น้องเดี่ยวนี้ลืมพี่น้องกันแล้ว .........ยังมีพี่ชาติ พี่โจ้ อีกนะน้อง

• อัฏฐมะ
ยังไม่ลืมพี่ชาติ และ พี่โจ้ หรอกครับ คิดถึงเสมอ แต่คิดอยู่แล้วว่างานนี้พี่ๆ ไม่พลาดแน่นอน  :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.พ. 2552, 08:57:17 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ผมขอไปด้วยนะครับ

• ผู้คุมกฎ

เปรี้ยวปี๊ด

โจรสลัด..

เห็นด้วยครับพี่น้องเดี่ยวนี้ลืมพี่น้องกันแล้ว .........ยังมีพี่ชาติ พี่โจ้ อีกนะน้อง

เอ่อ..ท่านพี่โจ้ครับ เห้นไม่กลับมาเล่นเวบบางพระเสียนานเลยคิดว่าไม่สนใจเลยไม่ชวนน่ะครับ ..

..นึกว่าจะสนใจทางโลกอย่างเดียว ไม่สนใจทางธรรม.. 14;

..โทรศัพท์ก้คุยกันอยุ่เมื่อวาน ก้ไม่เห้นพูดอะไร ทีงี้ทำมาโวยวาย เชอะ.. 12;

ส่วนของพี่ชาต แกก้รุ้อยุ่แระนีว่าเค้ามีงาน เสื้อก้จองแล้ว แระมาบ่นอารายล่ะยะ..

..ไว้เจอกันวันไหว้ครูนะขอรับ ทั้งพี่ชาติทั้งเฮียโจ้ หุหุ..

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=

เปรี้ยวปี๊ด

โจรสลัด..

เฮียโจ้ ทำน้อยใจ จัดคิวได้แล้วหรอคะ เอ็มก็ไม่ออน พักนี้เห็นคิวเยอะ  โทรไปหากลัวจะเป็นข่าว   03;  หรือเฮียไม่กลัว  07;  ทำน้อยใจ เดี๋ยวแก่ไวนะ ไปพร้อมกันนี่แระ  เจอกันวันงานดูสิจะงอนอีกมั้ย  09;

• สัตตมะ
  • **
ลำดับคิว
                                                                                           เวลาPm

21.nutagul                                                                เมื่อวานนี้ เวลา ๑๘:๒๙:๓๙
22.Chaiwat Prasurin                                                  เมื่อวานนี้ เวลา ๒๑:๑๙:๕๗
23.Chaiwat Prasurin     
24.KwAnG                                                                เมื่อวานนี้ เวลา ๒๒:๔๓:๓๓
25.mawin_14                                                            วันนี้ เวลา ๐๐:๐๒:๐๘
26.Hanu-Marn_Neverdie                                             วันนี้ เวลา ๐๕:๒๕:๓๖
27.[= Jo_o* =]                                                          วันนี้ เวลา ๐๘:๔๓:๓๓
28.tuytan                                                                   วันนี้ เวลา ๐๙:๔๐:๕๓
29.tuytan
30.tuytan
31.tuytan
32.tuytan
33.kaitip                                                                      วันนี้ เวลา ๑๐:๑๖:๒๒
34.noptoyo                                                                 วันนี้ เวลา ๑๓:๒๐:๐๑

97..~♣~โจรสลัด~♣~
99.ack01
100.ack01
***บ้างคนพาเพื่อนมาด้วยเลยมีชื่อซ้ำ  พี่ท่านใดยังไม่PM ถือว่ายังไม่ได้ลงทะเบียนนะครับ***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.พ. 2552, 09:30:48 โดย เด็กนอกวัด »

• ผู้คุมกฎ
น้าชินคับ..ตรงลำดับที่ 99 ใส่ชื่อเปรี้ยวปี๊ดไปเลยก็ได้คับน้า... 02;

เอ...ว่าแต่ท่านโจรสลัด พาสาวที่ไหนไปด้วยน้อ หุหุ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.พ. 2552, 09:59:09 โดย ack01 »

• สัตตมะ
  • **
น้าชินคับ..ตรงลำดับที่ 99 ใส่ชื่อเปรี้ยวปี๊ดไปเลยก็ได้คับน้า... 02;

เอ...ว่าแต่ท่านโจรสลัด พาสาวที่ไหนไปด้วยน้อ หุหุ..
แม่บ้านท่านโจรเขา 08;

ออฟไลน์ jiaranai

• ชอบสักยันมากคะ
  • ตติยะ
  • จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดกอ่นจะไม่มีวันพรุ่งนี้
    • ICQ Messenger - 898894317
    • MSN Messenger - jiaranai77@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - jiaranai
    • www.toy.com
    • อีเมล
:069: :069:    ไปดว้ยใด้มัยคะแต่ยังไม่รู้กี่คนคะแต่บอกใด้ว่าอาจ 2-5 คนคะ    เพราะมีลูกๆ 2คนคะแต่กัลวแกโดนลูกหลงคะ :075: :075:
เจียรนัย    ตอ้ยมีวันนี้ใด้เพราะยันต์หลวงพ่อใครจะว่าไม่ดีเพราะเราเป็นญิงแต่สำหรับญิงคนชื่อตอ้ยดีมากคะตั้งแต่สักมาก็ไม่มีคำพูดไม่ดีในชีวิต

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ผมได้แจ้งรายละเอียดทางข้อความไปแล้วครับ ขอบคุณครับ ...{^_^}...

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ได้รับคิวแล้ว ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
รับทราบคิวครับผมขอบคุณมากๆครับ 30;

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
เสียดายจัง ปีนี้ไปร่วมงานไม่ได้ ต้องไปงานบวชเพื่อน จ.ตาก
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
                                                                                    PM มาเวลา

7Chotipat                                                                                                                                                       8 .สิบทัศน์                                                                            เมื่อวานนี้ เวลา ๒๒:๒๗:๒๘
12.Pujchong   
13.Pujchong 

99.ack01
100.ack01

รับทราบคิว  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ noppkun

• ปัญจมะ
                                                                                     PM มาเวลา

7Chotipat                                                                                                                                                       
12.Pujchong   
13.Pujchong 
21.nutagul                                                                เมื่อวานนี้ เวลา ๑๘:๒๙:๓๙
22.Chaiwat Prasurin                                                  เมื่อวานนี้ เวลา ๒๑:๑๙:๕๗
23.Chaiwat Prasurin     
24.KwAnG                                                                เมื่อวานนี้ เวลา ๒๒:๔๓:๓๓
25.mawin_14                                                            วันนี้ เวลา ๐๐:๐๒:๐๘
26.Hanu-Marn_Neverdie                                             วันนี้ เวลา ๐๕:๒๕:๓๖
27.[= Jo_o* =]                                                          วันนี้ เวลา ๐๘:๔๓:๓๓
28.tuytan                                                                   วันนี้ เวลา ๐๙:๔๐:๕๓
29.tuytan
30.tuytan
31.tuytan
32.tuytan
33.kaitip                                                                      วันนี้ เวลา ๑๐:๑๖:๒๒
34.noptoyo                                                                 วันนี้ เวลา ๑๓:๒๐:๐๑

99.ack01
100.ack01

รับทาบคิวครับ
เอามารวม ให้ดูง่ายๆๆ นะครับ

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
St.Pipo ชื่อปีโป้
PM เบอร์ตามไปติดๆ
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

ออฟไลน์ ลูกพ่อขุน

• สัตตมะ
  • **
1.ลูกพ่อขุน  ชื่อโป้ เบอร์มือถือ 083602****
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.พ. 2552, 10:54:25 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ วายุละภะ

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - palm_wayulapa@hotmail.com
    • อีเมล
ชื่อปาล์ม  ครับ
ตกลงร่วมงานตอนเช้าด้วยคนนะครับ
ความอดทนคือความเพียรเป็นตบะอย่างยิ่ง

ออฟไลน์ pinig

• ตติยะ
    • อีเมล
ชื่อpinigคับขอร่วมงานด้วยทั้งเช้าเย็นเลยคับ

• สัตตมะ
  • **
:069: :069:    ไปดว้ยใด้มัยคะแต่ยังไม่รู้กี่คนคะแต่บอกใด้ว่าอาจ 2-5 คนคะ    เพราะมีลูกๆ 2คนคะแต่กัลวแกโดนลูกหลงคะ :075: :075:

ได้ครับผมถ้ายังช่วยรีบส่งPmมาหาผมด้วยนะครับ

**รบกวนพี่ๆครับถ้าโพสในกระทู้แล้วอย่าส่งลืมส่งPmมาหาผมด้วยนะครับไม่อย่างจะถือว่าไม่ได้ลงทะเบียนนะครับ
**
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.พ. 2552, 05:20:43 โดย เด็กนอกวัด »

• สัตตมะ
  • **

PM มาเวลา

35.chatsmm                                                                             วันนี้ เวลา ๐๗:๓๓:๒๘
36.St.Pipo                                                                                 วันนี้ เวลา ๑๑:๕๙:๒๐
37.ลูกพ่อขุน                                                                                 วันนี้ เวลา ๑๒:๒๙:๕๔
38.วายุละภะ                                                                                  วันนี้ เวลา ๑๔:๓๘:๓๒
39.ชลาพุชะ                                                                                   วันนี้ เวลา ๑๔:๕๒:๒๕

94TTTUTTT                                                                      วันนี้ เวลา ๐๐:๐๓:๔๘
95.TTTUTTT 
96.TTTUTTT 
99.เปรี้ยวปี้ด
100.ack01

• ผู้คุมกฎ
ขอจองเพิ่ม 3 ที่ครับ ส่งPM ไปแล้วนะครับ ขอบคุณครับ..

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
ไปด้วยครับ ขับซีวิค สีส้มเกล็ด เจอก้ช่วยทักกันด้วยนะครับ  :002:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ใจเย็นไม่ได้แร๊ะ PM ไปแล้วน๊ะครับท่าน

ผมอาศัยไปรถนครปฐม-บางพระครับ เจอรถอย่าลืมทักผมด้วยน๊ะครับ เบิร์ทคร๊าบบบบบบ เบอร์ 2233 ยินดีรับใช้ครับท่าน  :095: :095: :095:

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
เอาคันนี้ไปครับ จากองค์พระ ใครทางผ่าน PM มาเดี๋ยวแวะรับ ครับ :002: แต่นั่งได้ ไม่เกิน5คนนะคับ

ทางเดียวกัน ไปด้วยกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.พ. 2552, 11:44:23 โดย tee_lowrider »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เอาคันนี้ไปครับ จากองค์พระ ใครทางผ่าน PM มาเดี๋ยวแวะรับ ครับ :002: แต่นั่งได้ ไม่เกิน5คนนะคับ

ทางเดียวกัน ไปด้วยกัน

:074:  WoW    งามขนาด

• สัตตมะ
  • **

PM มาเวลา

40.tee_lowrider                                                                    เมื่อวานนี้ เวลา ๒๑:๓๘:๐๔
41.berth1999                                                                       เมื่อวานนี้ เวลา ๒๑:๕๙:๓๔
42.Oat                                                                                     วันนี้ เวลา ๑๕:๒๒:๕๔
43.Oat     

91ack01
92.ack01
93.ack01

***จะปิดลงทะเบียนวันที่  6/03/2552   เวลา13.00 น  ผู้ที่ไม่ได้ลงทะเบียนไม่สามารถร่วมกิจกรรม และไม่ได้รับแผ่นยันต์หอมเชียงนะครับ***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.พ. 2552, 05:18:10 โดย เด็กนอกวัด »

• ปัญจมะ
เหอะๆผมว่าจะปั่นจักรยานไป
เผื่ออานิสงค์จะแรงขึ้น
แต่ถ้าปั่นจักรยานไปไม่รู้ว่าจะไปถึงกี่โมง55+

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหอะๆผมว่าจะปั่นจักรยานไป
เผื่ออานิสงค์จะแรงขึ้น
แต่ถ้าปั่นจักรยานไปไม่รู้ว่าจะไปถึงกี่โมง55+

รูปปืนสวยจังครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ไปร่วมด้วยครับ 1 คน รวมคนในบ้านอีก 2 คน รวมเป็น 3 คนครับ
ร่วมงานได้ช่วงเช้าครับ ชื่อเล่น "ทักกี้" ครับ 089-220*****
ใช้ LANCER สีทอง เก่าๆ จะคลานออกแต่เช้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.พ. 2552, 10:49:11 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
PM ย่อมาจากคำว่า  Personal massage   แปลเป็นภาษาไทยว่า ข้อความส่วนตัว ครับ
             จะส่งข้อความได้ต้องล็อคอินก่อน การที่จะล็อคอินได้ก็จะต้อง สมัครสมาชิกก่อน แล้วคลิกที่ชื่อบุคคลที่เราจะส่งข้อความครับแล้วเลื่อนลงมาที่ด้านล่างสุด จะมีข้อความเขียนว่า " ส่งข้อความส่วนตัวไปหาสมาชิกผู้นี้ "  ก็คลิกเลยครับ
              ขออภัยครับ เผอิญเพื่อนๆที่เข้ามาดูเว็บนี้ แต่ไม่ได้เป็นสมาชิกถามมา เพราะต้องการจะร่วมงานครับ เลยต้องใช้พื้นที่ลงข้อความครับ :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.พ. 2552, 10:14:02 โดย หอมเชียง »

ออฟไลน์ m_surat

• ตติยะ
    • MSN Messenger - mfineart@hotmail.com
    • อีเมล
ของร่วมด้วยคนคับ แต่ pm ไปไม่ได้คับยังไงช่วยติดต่อกลับด้วยนะคับ

084-8463954 ชื่อ เอ็ม ขอบคุณคับ

• สัตตมะ
  • **
ของร่วมด้วยคนคับ แต่ pm ไปไม่ได้คับยังไงช่วยติดต่อกลับด้วยนะคับ

084-8463954 ชื่อ เอ็ม ขอบคุณคับ
ได้รับPmพร้อมลงทะเบียนให้แล้วครับ :017:

PM มาเวลา

44.phituux                                                                   วันนี้ เวลา ๐๗:๓๙:๒๗
45.phituux   
46.phituux   
47.m_surat                                                                  วันนี้ เวลา ๑๔:๑๓:๐๖

***จะปิดลงทะเบียนวันที่  6/03/2552   เวลา13.00 น  ผู้ที่ไม่ได้ลงทะเบียนไม่สามารถร่วมกิจกรรม ได้รับแผ่นยันต์หอมเชียงนะครับและอาจจะไม่ได้รับของที่ระลึกเพิ่มเติมแต่ยังไม่บอกว่าเป็นอะไร***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.พ. 2552, 06:43:04 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ LAT-TAT

• ปัญจมะ
  • LAT-TAT
    • MSN Messenger - pai_LAT-TAT@hotmail.com
ขอร่วมงานช่วงเช้าอย่างเดียวคับได้มั้ยคับ
  080-6949549  ชื่อไผ่คับ  ตัวอยู่ไกลแต่ใจใกล้นิดเดียว!
ตัวเล็กที่ใครๆเรียกก็คือผม!!

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
pmไปแล้วครับมาย้ำอีกครั้งครับ ไปทั้งสองงานครับ มีเพื่อนไปด้วยครับ คนเดียวครับ รวมเป็นสองคนครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ปอร์ค่ะ ขอร่วมงานช่วงเช้าค่ะ แล้วจะส่ง pm ตามไปนะคะ

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
ผมขี่เวฟ100เก่าๆเทาดำไปกลับเอ็มไร่ขิงคับ

• นวมะ
กรีดกราย ออนไลน์..บนเว็บบอร์ดกันมานาน..
งานรวมพล..ชาวเว็บบอร์ดบางพระ...เลยถือฤกษ์เบิกชัย..ให้วันไหว้ครูปีนี้เข้มขลังสำคัญกว่าเคย
หนุ่มสาวน้อยใหญ่..ให้การตอบรับกันอุ่นหนาฝาคั่ง..
หากไม่ไป.. ชีวิตประจำวันอาจจะหลอนแบบอินฟินีตี้เป็นแน่แท้
.. :008:

เคลียร์คิว พร้อม..
เคลียร์ใจ..พร้อม..
จองรถรับ-ส่ง พร้อม..
ยีนส์..พร้อม..
เสื้อยืดลายยันต์ ลพ.เปิ่น สุดเท่..พร้อม
แจ๊กเก็ตลายยันต์ สุดเท่..พร้อม!
จัดไปค่ะ...ป๋า.. :009:

รักหลวงพ่อเปิ่น รักวัดบางพระ รักหลวงพี่ญาที่สุดในโลกเลยก็ว่าได้... :009:

กัวตื่นไม่ทัน..ปลุกด้วยน้า! :070:

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ‘งานรวมพลชาวเว็บบอร์ดบางพระ ครั้งท
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 08:54:31 »
กรีดกราย ออนไลน์..บนเว็บบอร์ดกันมานาน..
งานรวมพล..ชาวเว็บบอร์ดบางพระ...เลยถือฤกษ์เบิกชัย..ให้วันไหว้ครูปีนี้เข้มขลังสำคัญกว่าเคย
หนุ่มสาวน้อยใหญ่..ให้การตอบรับกันอุ่นหนาฝาคั่ง..
หากไม่ไป.. ชีวิตประจำวันอาจจะหลอนแบบอินฟินีตี้เป็นแน่แท้

เสื้อยืดลายยันต์ ลพ.เปิ่น สุดเท่..พร้อม
แจ๊กเก็ตลายยันต์ สุดเท่..พร้อม!

รักหลวงพ่อเปิ่น รักวัดบางพระ รักหลวงพี่ญาที่สุดในโลกเลยก็ว่าได้... :009:

กัวตื่นไม่ทัน..ปลุกด้วยน้า! :070:

พี่โชวนี่ก็เตรียมพร้อมทุกงานเชียวนะจ๊ะ น่าอาจิฉาจังเลย (อยากไปอ่ะ) 13; 15;

ความสวยและเสน่ห์แพรวพราวก็อย่าลืมล่ะ  33; 09; 30; 25;

พี่น้องชาวบางพระมากันทั่วทุกสารทิศ :047:

เจ้าบ้านต้อนรับเป็นอย่างดีอย่างนี้ รับรอง meeting รอบ2

อาจจะรองคิวต่ออีกก็ได้นะ ยังไงก็อย่าตื่นสวยล่ะ เดี๋ยวแต่งสวยไม่ทันนะ ราชรถจะรอนานนะค่ะ
31; 25; 31; 13;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.พ. 2552, 08:58:18 โดย น้องลิงน้อย »

• ผู้คุมกฎ

..จะได้เจอคุณโชว์ มั๊ยเนี่ย..

..ไหนว่าจะไปเวียดนาม ล่ะจ๊ะ..

..เปรี้ยวปี๊ด เค้าอยากเจอ อยากคุยกะคุณโชว์มั่กๆเลย.. 04;

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
มาสาธุอนุโมทนาขอรับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.พ. 2552, 07:19:23 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• สัตตมะ
  • **

PM มาเวลา

48.prathomsak                                                            เมื่อวานนี้ เวลา ๑๙:๕๐:๐๑
49.prathomsak
50.porvfc                                                                     เมื่อวานนี้ เวลา ๒๑:๔๖:๑๒
51.pinig                                                                          วันนี้ เวลา ๐๐:๑๒:๐๘
52.cho presley                                                                วันนี้ เวลา ๐๘:๔๓:๐๖

***จะปิดลงทะเบียนวันที่  6/03/2552   เวลา13.00 น  ผู้ที่ไม่ได้ลงทะเบียนไม่สามารถร่วมกิจกรรม ได้รับแผ่นยันต์หอมเชียงนะครับและอาจจะไม่ได้รับของที่ระลึกเพิ่มเติมแต่ยังไม่บอกว่าเป็นอะไร***

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
แล้วของที่ระลึกจะได้ตอนช่วงเช้า(ครอบเศียร)

หรือว่ามิตติ้งอ่ะคะ

เพราะช่วงเย็นคงอยู่ด้วยไม่ได้

(ติดรถคนข้างบ้านมาน่ะค่ะ) :001:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ผู้พึ่งบารมี

• จตุตถะ
 :058: ขอไปด้วยครับ ยังทันมั้ยครับ  :067:

• นวมะ
มาสาธุอนุโมทนาขอรับ

แล้วพี่พีทลงชื่อหรือยัง? จัดการด่วน!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มี.ค. 2552, 08:34:11 โดย cho presley »

• สัตตมะ
  • **
แล้วของที่ระลึกจะได้ตอนช่วงเช้า(ครอบเศียร)

หรือว่ามิตติ้งอ่ะคะ

เพราะช่วงเย็นคงอยู่ด้วยไม่ได้

(ติดรถคนข้างบ้านมาน่ะค่ะ) :001:

แจกตอนเช้าครับเพราะบ้างคนก็ไม่ได้ร่วมงานตอนเย็น
:058: ขอไปด้วยครับ ยังทันมั้ยครับ  :067:

ทันครับ

[***ของแจกอีกหนึ่งอย่างคือเม็ดยาจินดามณีเป็นที่ระลึกท่านละ 1 เม็ด สร้างเมื่อปี 2543(ท่านหลวงพ่อเปิ่นเสกแน่นนอน) โดยหลวงพี่ญาเป็นผู้จัดสร้าง
ต้องขอขอบพระคุณท่านรองประธานพี่ amazing2511 มาณ. ที่นี้ด้วยครับ***
[/font]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มี.ค. 2552, 10:54:32 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ แบงค์ตลาดพลู

• ถึงเมาเหล้าแต่เรายังเมารัก สุดจะหักห้ามจิตคิดไฉน ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็หายไป แต่ เมาใจนั้นประจำทุกค่ำคืน...
  • ตติยะ
  • แบงค์ตลาดพลู
    • MSN Messenger - thanaruk-dekhong_thekops@hotmail.com
ขอร่วมงานด้วยครับ
อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย     ชนะตนนั่นแหละ เป็นดี

ออฟไลน์ แบงค์ตลาดพลู

• ถึงเมาเหล้าแต่เรายังเมารัก สุดจะหักห้ามจิตคิดไฉน ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็หายไป แต่ เมาใจนั้นประจำทุกค่ำคืน...
  • ตติยะ
  • แบงค์ตลาดพลู
    • MSN Messenger - thanaruk-dekhong_thekops@hotmail.com
ขอร่วมงานด้วยครับ

แลงค์ตลาดพลู  ชื่อ แบงค์ ครับ     0894092081   a.ร่วมงานช่วงเช้าครับ

ออฟไลน์ อาจารย์เอ้

• ฉัฏฐะ
  • *
อาจารย์เอ้      เอ้ครับ  aตกลงร่วมทั้ง2งาน    ถ้าสมาชิกท่านใดมาในวันที่6  เชิญมาทานข้าวต้มเวลากลางคืนที่หน้ากุฏิหลวงพี่ญาได้ครับผมทำเลี้ยงครับ

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
ต้น...ครับ ไปจาก กทม. ตอนแรกว่าจะไปค้าง แต่ตอนนี้คงต้องไปแต่เช้าเอาครับ
มิตติ้ง คงไม่ได้ร่วมเพราะเพื่อนที่ไปด้วยอาจไม่สะดวก
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ สาลิกา

• จตุตถะ
  • คิดดี พูดดี ทำดี
    • อีเมล
น้ำค่ะ b. ตกลง งานรวมพลชาวเว็บบอร์ดบางพระ (ครอบเศียร+ลงนะมหาเสน่ห์+สาลิกาลิ้นทอง) ครั้งที่ 1 ไปสองคนน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
 มงคล(โดเรม่อน)คับ  b. ตกลง งานรวมพลชาวเว็บบอร์ดบางพระ (ครอบเศียร+ลงนะมหาเสน่ห์+สาลิกาลิ้นทอง) ครั้งที่ 1

• สัตตมะ
  • **

PM มาเวลา.

53.กระต่ายป่า                                                                    เมื่อวานนี้ เวลา ๑๐:๕๕:๕๐
54.LAT-TAT                                                                    เมื่อวานนี้ เวลา ๑๐:๒๗:๒๔
55.LAT-TAT   
56.แบงค์ตลาดพลู                                                              เมื่อวานนี้ เวลา ๑๕:๒๖:๔๗                                 
57. khing09                                                                        วันนี้ เวลา ๑๑:๑๕:๐๐
58. ปราณจิต...                                                                       วันนี้ เวลา ๑๓:๑๕:๐๐
59....ปราณจิต...
60น้องสาลิกา                                                                         วันนี้ เวลา ๑๓:๕๒:๔๓
61.น้องสาริกา
62. minivet27                                                                     วันนี้ เวลา ๑๔:๐๒:๒๐
63.โยม ซ.สายหยุด                                                                 วันนี้ เวลา ๑๗:๒๔:๓๔
64.โยม ซ.สายหยุด 
65.โยม ซ.สายหยุด 
66.โยม ซ.สายหยุด
67.โยม ซ.สายหยุด
68.โยม ซ.สายหยุด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มี.ค. 2552, 05:39:41 โดย เด็กนอกวัด »

• สัตตมะ
  • **
.ค่าอาหารมื้อ 200 บาทนั้นรวมน้ำและอาหาร เฉลี่ยทั้งหมดทุกคนถ้าเงินเหลือจะถามทุกคนว่า
รับคืนหรือจะบริจาคเป็นทุนอาหารเด็กนักเรียน หรือซื้ออาหารแมวเป็นการบริจาคทาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มี.ค. 2552, 09:56:20 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
ปี้เด็กนอกวัด  นิดนึงอย่าโกรธกัน น๊า
วันที่ 7 คงไม่มีพวกปี้ ๆ ประมาณว่าไม่เกิน 100 คน
ยังมีญาติโยมอีกมากมาย ปี้เด็กนอกวัดจะจัดการกับผู้คน ยังไง
ให้ทุกคนไม่รู้สึกว่า น้อย กว่า หรือ มาก กว่า  เป็นห่วง
และที่สำคัญ พี่กินเหลือแล้วไปใส่ตู้ทำบุญดีกว่า มาถวายอาจารย์(เปลี่ยนเป็นบริจาคเป็นทุนอาหาร หรือบริจาคทาน  แทนนะครับ) :001:

เด็กนอกวัด ให้ผมมาช่วยแก้ไขข้อความให้แล้วนะครับ[/si/color]

outside temple "***wait you555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2552, 07:10:23 โดย 8 »

ออฟไลน์ ต้น พระงาม

• ตติยะ
คิวเต็มยังครับ อยากไปมากครับ ต้น พระงาม ( ต้น)  ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
ศัรธาก็มีความหมาย ไม่ศรัธาก็ไม่มีความหมาย

• สัตตมะ
  • **
คิวเต็มยังครับ อยากไปมากครับ ต้น พระงาม ( ต้น)  ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ยังครับถ้าอยากร่วมกิจกรรมก็PMมานะครับ 36;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มี.ค. 2552, 09:25:35 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ Ball 02

• ทุติยะ
  • **
ส่ง PM ไปแล้วเมื่อวาน ยังไม่มีชื่อขึ้นเลยครับ Ball 02  รบกวนตรวจสอบด้วยครับ  ไป 3 คน

ออฟไลน์ .PAE.

• ทุติยะ
  • **
PAE      ชื่อเป้        เบอร์โทรเดี๋ยว PMตามไปครับ

ออฟไลน์ jiaranai

• ชอบสักยันมากคะ
  • ตติยะ
  • จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดกอ่นจะไม่มีวันพรุ่งนี้
    • ICQ Messenger - 898894317
    • MSN Messenger - jiaranai77@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - jiaranai
    • www.toy.com
    • อีเมล
15;  พี่ๆจ๋าอย่าลืมนอ้งใหม่คนนี้นะจ๋ะ  ปอ  ตอ้ย  ตุ้ม   เรา 3 คนจะเป็นฝ่ายไปจ๋ะ  /0898894317  ตอ้ยจ้า   :048:

ออฟไลน์ chairut3579

• ปัญจมะ
  • ขอเคารพบูชาครูทุกท่านที่ได้ประสิทธิ์ประสาทวิชา
    • อีเมล
chairut3579 ชื่อ หนุ่ยครับ เบอร์โทร 085-8028-205

• นวมะ
ขอสรุป..ความห่วงใยจากคุณพี่อ้อ...ต่อเด็กนอกวัด เป็น 2 ข้อ ดังนี้..

1. วันที่ 7 ที่จะถึงนี้...นอกจากชาวเว็บบอร์ดและครอบครัวที่ได้มีการลงทะเบียนเพื่อร่วมงานช่วงเช้าล่วงหน้าแล้ว (ลงนะ สาริกา ครอบเศียร ทำบุญตามกำลังศรัทธา)
คุณพี่อ้อมีความเห็นว่า...'น่าจะมีญาติโยมอีกมากมายบริเวณหน้างาน...ที่สมควรจะได้สิทธิ์นี้ด้วย (ศิษย์ออฟไลน์ ลพ.ญา)'
คุณพี่อ้อเลยห่วงว่า...เด็กนอกวัดจะจัดการกับผู้คนอย่างไร? โดยไม่ให้ทุกคนรู้สึกว่า น้อยกว่า หรือมากกว่า?(น่าจะหมายถึงความยุติธรรมของทั้งศิษย์ออนไลน์ และออฟไลน์หน้างานนะคะ.).

ทางแก้ไข (อันนี้เป็นแนวทางแก้ไขนะคะ เพราะมันล่วงเลยมาขนาดนี้แล้ว)

A. เนื่องจากมันล่วงเลยมาถึงขนาดนี้แล้ว.. คงต้องติดป้ายประกาศ ชี้แจงรายละเอียดกฏเกณฑ์ วัตถุประสงค์ ให้ชัดเจนไปเลยว่า เฉพาะชาวเว็บบอร์ดบางพระ เท่านั้น
    หากมีญาติโยมที่ไม่ได้ออนไลน์สนใจบริเวณหน้างาน...เด็กนอกวัด ควรนำเรื่องนี้ปรึกษาท่านผู้เกี่ยวข้องในบอร์ดดีกว่า เช่น ท่านประธาน พี่โองฯ พี่เว็บ ผู้คุมกฏ ฯลฯ  ดีไหมคะ? แล้วค่อยหาแนวทางแก้ไขต่อไป
     แต่จำนวนคนที่มาทำพิธีดังกล่าว ก็เหมาะสมกับเวลาที่กำหนดไว้แล้วนะคะ หากมากกว่า 100 คน ก็ไม่น่าเป็นไปได้ค่ะ..

B. ยกเลิกงานดังกล่าว.. ให้มีเฉพาะ งานเลี้ยงตอนเย็นเท่านั้นพอ.. (ดูจะโหดไป แต่ยุติธรรมแน่นอน)

C. ระบุ เงินทำบุญค่าครูให้ชัดเจน.. เปิดกว้างไปเลย ใครก้อได้...ทั้งหน้างาน และลงทะเบียนออนไลน์ล่วงหน้า (หน้างานยุ่งมากนะคะขอบอก ควรให้น้องโจรฯ พี่โองฯ ช่วยค่ะ ทีมต้องใหญ่หน่อย..)
แต่ไม่อยากเอาoptionนี้เหตุเพราะ จัดงานไหว้ครูก็เหนื่อยแล้วนะ นะ.... :048:

2. ชาวเว็บบอร์ดท่านใด ที่ประสงค์ร่วมกินเลี้ยงอาหารในตอนเย็น เด็กนอกวัดมีความเห็นว่า... ให้ช่วยกันแชร์ค่าใช้จ่ายกัน คนละไม่เกิน 200 บาท (แปลว่า น่าจะมีเหลือเศษๆ สตางค์แน่นอน) เจตนารมณ์ที่ดีของพี่เด็กนอกวัด..เลยอยากถามความคิดเห็นว่า..หากเหลือจะเอาเงินส่วนนี้ไปทำอะไรดี? เช่น บริจาคทานเป็นทุนอาหารเด็ก ทุนอาหารแมว (พี่ดนว.ชอบแมว) ฯลฯ
(คุณพี่อ้อมีความเห็นว่า... 'ไปใส่ตู้ทำบุญดีกว่ามาถวายอาจารย์' ...)

อันนี้.. งงๆ เหมือนมีงอนๆเล็กน้อย! ดูๆ แล้วตังค์ไม่น่าจะเหลือเท่าไหร่นะคะพี่ดนว... เหลือจริงๆ...แล้วโยนมาเป็นค่าที่ปรึกษาทางนี้ละกัน :009:

ผิดถูกประการใด ขออภัย น้อมรับ..คำชี้แจงทั้งหมดค่ะ :048:

ออฟไลน์ แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า

• ศิษย์วัดบางพระ
  • ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า  " an " นะคะ ขอร่วมงานด้วยนะคะ น่าจะได้แค่ช่วงเช้าอย่างเดียวนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
[shake]ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/shake]

ออฟไลน์ seata

• สัตตมะ
  • **
  • ..seatar..
seata ชื่อ ต้าร์ครับ
หากลดบางอย่างให้น้อยลง แล้วจะได้บางสิ่งมากขึ้น

• สัตตมะ
  • **
ขอปิดรับลงชื่อแล้วนะครับ เพราะว่าในวันไหว้ครู จะมีเหล่าลูกศิษย์ มากันเป็นจำนวนมาก

อาจจะดำเนินงานได้ไม่สะดวกเท่าที่ควรมากนะ และที่สำคัญที่สุด

เพื่อไม่ให้เป็นการรบกวนพระอาจารย์ท่านมากจนเกินไป และศิษย์ท่านอื่นๆด้วย

จึงขอปิดลงชื่อแต่เพียงเท่านี้  ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มี.ค. 2552, 01:38:27 โดย โองการยันนะรังสี »

• สัตตมะ
  • **

PM มาเวลา

69.Ball 02                                                              เมื่อวานนี้ เวลา ๒๒:๐๐:๑๗
70.Ball 02 
71..PAE.                                                                      วันนี้ เวลา ๐๙:๒๑:๐๘
72.seata                                                                     วันนี้ เวลา ๑๑:๕๐:๓๘

ขอปิดรับลงชื่อแล้วนะครับ เพราะว่าในวันไหว้ครู จะมีเหล่าลูกศิษย์ มากันเป็นจำนวนมาก

อาจจะดำเนินงานได้ไม่สะดวกเท่าที่ควรมากนะ และที่สำคัญที่สุด

เพื่อไม่ให้เป็นการรบกวนพระอาจารย์ท่านมากจนเกินไป และศิษย์ท่านอื่นๆด้วย

จึงขอปิดลงชื่อแต่เพียงเท่านี้  ขอบคุณมากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มี.ค. 2552, 01:37:34 โดย โองการยันนะรังสี »

• สัตตมะ
  • **
ว้า! คิวเต็มซะแล้วอ่ะ 15; 05; 23;

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
 :058:เซ็งเลย :070:

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
กว่าจะตัดสินใจไปได้  เต็มซะแล้ว ไม่มีแบบแถมเหรอค่ะ แบบคนที่ร้อยเอ็ด อะไรประมาณนี้

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
วันงานจะรีบไปแต่เช้าๆๆๆๆๆ ครับพี่น้องรับปากไว้แล้วจะไปช่วยจัดคิวครับ

แต่จะเอารถไปจอดไหนดีเนี่ยให้สะดวกและปลอดภัย กุ้มใจเรื่องเดียวเนี่ยแหละ  :011:

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
  • ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา
    • อีเมล
PAE      ชื่อเป้        เบอร์โทรเดี๋ยว PMตามไปครับ

ข้อความนี้ของผมเองนะครับ com มีปัญหานิดหน่อย... :075:

ออฟไลน์ น้ำมันพราย

• ทุติยะ
  • **
ชื่อนะ    b. ตกลง งานรวมพลชาวเว็บบอร์ดบางพระ (ครอบเศียร+ลงนะมหาเสน่ห์+สาลิกาลิ้นทอง) ครั้งที่ 1
เต็มแล้วหรืออีกคนได้ปะ

ออฟไลน์ ww3913

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผม ชื่อ หนุ่มคับ ( เฉลิมพล ) สมาชิกใหม่คับ
ขอความกรุณาเข้าร่วมพิธีช่วงเช้าอีกสักคนได้ไหมคับพี่ๆ
เพิ่งเห็นกระทู้คับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ SOLSKJAER

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
SOLSKJAER ชื่อเล่น เอส  b)ตกลง งานรวมพลชาวเว็บบอร์ดบางพระ (ครอบเศียร+ลงนะมหาเสน่ห์+สาลิกาลิ้นทอง) ครั้งที่ 1

ทันไหมหว่าเนี่ย

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ทำไมปิดเร็วจังครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ทำไมปิดเร็วจังครับ

ก็อย่างที่พี่ "เด็กนอกวัด"  บอกแหล่ะค่ะ

"เพราะว่าในวันไหว้ครู จะมีเหล่าลูกศิษย์ มากันเป็นจำนวนมาก

เพื่อไม่ให้เป็นการรบกวนพระอาจารย์ท่านมากจนเกินไป และศิษย์ท่านอื่นๆด้วย"

อีกอย่างกระทู้นี้ก็เปิดให้ลงทะเบียนนานแล้วด้วยค่ะ :001:

ออฟไลน์ purimprat

• ปฐมะ
  • *
เพิ่งมาวกันนี้ แต่เต็มแล้ว เสียใจจังอ่ะ

ออฟไลน์ jaturong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ชื่อ jaturong     ชื่อเล่น  จา
b).ตกลงงานรวมพลชาวเว็บบอร์ดบางพระ(ครอบเศียร+ลงนะมหาเสน่ห์+สาริกาลิ้นทอง)ครั้งที่1
เบอร์มือถือ  081-371-0895

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ว้าวๆๆ  ใกล้วันเข้าไปทุกที  ตื่นเต้นๆๆๆๆ  :002:

ออฟไลน์ pinig

• ตติยะ
    • อีเมล
เด๋วพรุ่งนี้เจอกานตอนเช้ามึดจ้า13ปีละยังไม่เต็มหลังเลย :073:

• ปัญจมะ
    • อีเมล
พรุ่งนี้เจอกันนะครับ ทุกๆคน  :054: :054: :054: :054: :054: