ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้วันคล้ายวันเกิดท่านเว็ปครับ มาร่วมอวยพรกันน่ะครับ  (อ่าน 4188 ครั้ง)

ออฟไลน์ ทายาท

• ทุติยะ
  • **
เนื่องในโอกาสคล้ายวันเกิดท่านเว็ป ขอให้มีความสุขมาก ๆ ครับ สุขี สุขกาย สุขใจ มีเงินทองเหลือใช้ ชีวิตปลอดภัย ไร้โรคาครับผม ให้รวยจนเบื่อ  :114: :114: :114:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สุขสันต์วันเกิดนะครับท่านเว็ป ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นดลบันดาลให้ท่านมีความสุข คิดหวังสิ่งใดสมความปรารถนา ได้เป็นเศรษฐีมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ค้ำจุนพระพุทธศาสนา ตราบถึงที่สุดแห่งธรรม  :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอให้ท่านเว็บของเรา

มีความสุขมากๆนะคะ

มีสุขภาพที่แข็งแรง

คิดสิ่งใดขอให้ได้สมดังปรารถนานะคะ

ขอให้คนดีๆอย่างท่าน

สุขกายสบายใจ

ไร้ศัตรูนะคะ

จะขอเป็นกำลังใจให้ท่านทำงานนำสิ่งดีๆมาแก่พวกเรานะคะ

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
happy birthday
:090: :090: :090: :090: :090: :090: :090: :090: :090: :090: :114:
ขอให้มีความสุขและสมปราถนาดั่งตั้งใจใฝ่ปอง
อยู่คู่วัด พระศาสนา และเวปนี้ตราบนานเท่านาน
:089: :089: :089: :089: :089: :089: :089: :089: :089: :089: :089: :089: :089: :089: :089: :089: :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอให้รวยๆๆๆๆๆ สุขภาพแข็งแรงคับ :047:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอให้มีความสุข ทุกวันคืน ขอให้บุญบารมีปกป้องท่านจนกว่าจะลุถึงนิพพานเทอญ  :054:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **

อายุวัณโณ สุขขัง พะลัง   ขอให้สุขภาพแข็งแรง โชคดีตลอดปีและตลอดไปครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอให้สุขภาพแข็งแรง มีความสุขมาก ๆ ในวันคล้ายวันเกิดนะคะ  :089:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
สุขสันต์วันเกินนะค่ะ ท่านเว็บ..ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น จงคุ้มครองท่านและครอบครัวให้อยู่เย็นไปสุข นะค่ะ  
 :090: 31; 25; 30;

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดมีความสุขมากๆนะท่าน

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
 :090:ขอให้มีความสุข   เนื่องในวัน คล้ายวันเกิด :090:
ขอให้คุณพระศรี พระรัตนตรัย และสิ่งศักดิ์ทั่วสากลโลก จงคุ้มครอง ปกปักษ์รักษา คุณ(เว็บ) และครอบครัว   จงมีแต่ความสุข   ความเจริญ   ความก้าวหน้า   ความร่ำรวย   สุขภาพแข็ง  ไร้ซึ่งโรคภัย ไข้เจ็บ   ปราศจากทุกข์ทั้งปวงเทอญฯ   สาธุ :090:
จากใจสมาชิก
ชัยวัฒน์   พระสุรินทร์   

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
มีความสุขนะครับ รวยๆ สุขภาพแข็งแรง  มีแต่รอยยิ้ม  สุขล้นใจ   :089:

> กดเบาๆนะจ๊ะ <

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล

ขอให้รวย ขอให้รวย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.พ. 2552, 09:20:07 โดย tom2007 »
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอให้พี่เว็บ มีความสุขมากๆ นะครับ น้องขอขอบคุณที่พี่ให้คำปรึกษามามากมายครับ

ทั้งความรู้ต่างๆ และกำลังใจที่ให้น้องมา คิดสร้างสรรค์ผลงานต่างๆ ออกมา

ขอกราบคุณพระรัตนตรัย ทั้งหลายและสิ่งศักสิทธิ์ที่มีอยู่ ทั้งนอกและในใจ

ประสิทธิ์ให้ พี่เว็บ มีความสุข ความเจริญ ทั้งการและใจ สาธุ...  :054:

ออฟไลน์ noppkun

• ปัญจมะ
ขอให้สมาชิกในเวป  แล้วผู้จัดทำมีความสูขๆ  มากๆๆนะ

ออฟไลน์ baboon

• สัตตมะ
  • **
  • อยากให้ลิงมาอยู่เต็มหลัง
    • อีเมล
สุขสันต์วันเกิดครับพี่ชาย  เป็นที่พึ่งของน้องๆตลอดไปนะครับ ( ได้บุญครับพี่ )

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขออาราธนาบารมีของพระอรหันตสัมมาสัมพุทธเจ้า   พระปัจเจกพุทธเจ้า  พระอรหันตเจ้า  ตลอดจนพระอริยสงฆ์และสมมุติสงฆ์  ได้อภิบาล คุ้มครอง ปกป้องและรักษา  ขอให้คุณเว็บมีดวงตาเห็นธรรม  เข้าถึงพระรัตนตรัยภายใน  เจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิภาณ  ธนสารบริวารสมบัติ  ให้เป็นมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ  ค้ำจุนพระพุทธศาสนาไปทุกภพทุกชาติ  ตราบกระทั่งถึงที่สุดแห่งธรรมเทอญ  นิพพานะ ปัจจะโย โหตุ.
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอให้พี่เวบ มีสุขภาพแข็งแรง ไม่มีโรคภัยเบียดเบียด อยุ่เป็นเสาหลักให้พี่น้องชาวเวบบางพระไปนานๆนะครับ  36;

:047:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ก่อนจะพ้นวันนี้ครับ ขอให้ท่านเว็บ มีสุขภาพพลานามัยสมบรูณ์ โรคาพยาธิไม่มากล้ำกลาย ชีวิตรุ่งโรจน์โชติช่วงชัชวาลยิ่งๆขึ้นตลอดไปครับ :090: :054:
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ขอให้สุขภาพแข็งแรง มีเงินทองเหลือใช้อย่างฟุ่มเฟือย ขอบารมีอาจารย์ทั้งหลายคุ้มครอง แด่ท่านรวมทั้งบุคคลที่ท่านรัก
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ขอส่งความปรารถนาดีมายัง"ท่านเว็บ"ครับ...

มีความสุขสมหวังในทุกสิ่งที่ตั้งใจครับ...

"สุขสันต์วันเกิด"(ย้อนหลัง)ครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: วันนี้วันคล้ายวันเกิดท่านเว็ปครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 24 ก.พ. 2552, 02:37:22 »
ขอให้ท่านเว็ปมีความสุขกาย  สบายใจ  คิดสิ่งใดสมหวังในสิ่งนั้นๆ   ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ

อันตรายใดๆอย่าได้มากล้ำกรายได้ด้วยเทอญ  สาธุ   

และต้องขอบคุณท่านเว็ปและพี่น้องทุกท่านที่ทำให้มีเว็ปดีๆนี้เกิดขึ้น :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.พ. 2552, 02:47:52 โดย Hanu-Marn_Neverdie »
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ Thongkam

• ศิษย์วัดบางพระ
  • จตุตถะ
  • "หากแผ่นดินไม่กลบหน้า ชีวิตข้าต้องสมหวัง"
    • MSN Messenger - liverpool_at@hotmail.com
อายุ วรรโณ สุขัง พลัง...บุญรักษา...โชคดีตลอดปีและตลอดไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.พ. 2552, 08:06:33 โดย Thongkam »

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
 ขอให้พระรัตนตรัย คุ้มครองครับ
สุขกายสุขใจ
ลาภผล พูลทวีครับ   

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
ขอให้เว็บวัดบางพระอยู่คู่กับพี่ๆน้องๆตลอดไปนานๆเเละนำสิ่งดีๆให้กับพี่ๆน้องๆครับผม :047:

ออฟไลน์ CaSaNoVa

• ปัญจมะ
สุขสันต์วันเกิดนะครับ ขอให้มีแต่ความสุขคับรวยๆๆๆๆ :054:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ขออำนาจแห่งบารมีหลวงพ่อเปิ่นดลให้ท่านเจริญในทุกสิ่งสมหวังดังตั้งใจ

สุขสันต์วันเกิดครับท่าน

ออฟไลน์ jaturong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออวยพรให้สุขภาพแข็งแรง มีกำลังกายและใจต่อสู้อุประสักปัญหาต่างๆให้สำเร็จด้วยเทิญ...

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ

ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองป้องกัน ท่านเวบมีความสุขในวันคล้ายวันเกิดนะครับ  :090: :114: :090:

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ขอให้ท่านเวปสุขภาพแข็งแรง เป็นแสงแห่งธรรมสืบต่อไปครับ.... :054:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอให้ประสบความสำเร็จในหน้าที่การงาน ไม่เจ็บไม่จน เฮงๆรวยๆนะครับท่าน
และขอให้เว็ปนี้จงอยู่คู่กับพวกเราตลอดไปครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
ขอให้พรทั้งหลาย ที่ทุกๆ ท่านมอบให้เนื่องในวันคล้ายวันเกิดของข้าพเจ้า

ได้ย้อนกลับ อภิบาลรักษา ทุกๆ ท่านเช่นกัน

ขอให้ สงบ และเยือกเย็นแห่งจิตใจ

ได้เข้าใจถึง ความเป็นจริงของชีวิต

เป็นผู้เข้าถึง
สัมมาทิฏฐิ ด้วยกันทุกๆ ท่าน เทอญ...

เจริญธรรม...

เว็บ...  :001:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สาธุ กระผม ขอน้อมรับ ครับ ขอบคุณครับ  :054:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
สุขสันต์วันเกิดนะครับท่านเว็ป ขอให้สุขภาพแข็งแรงตลอดไปนะครับผม :002:

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
อวยพรช้าไปหน่อยโทษที ก็ขอให้มีความสุขนะครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ขอให้พรทั้งหลาย ที่ทุกๆ ท่านมอบให้เนื่องในวันคล้ายวันเกิดของข้าพเจ้า

ได้ย้อนกลับ อภิบาลรักษา ทุกๆ ท่านเช่นกัน

ขอให้ สงบ และเยือกเย็นแห่งจิตใจ

ได้เข้าใจถึง ความเป็นจริงของชีวิต

เป็นผู้เข้าถึง
สัมมาทิฏฐิ ด้วยกันทุกๆ ท่าน เทอญ...

เจริญธรรม...

เว็บ...  :001:

วันนี้ ใด้พบ และพูดคุย กันอยู่ ที่หน้า กุฏิใหญ่

ดีใจครับ ที่จำ ผมใด้ 

ขออวยพรย้อนหลังเลยน๊ะครับ

พรใดดี พรใดประเสริฐ ขอจงบังเกิด แด่ท่านครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ กอไผ่

• ตติยะ
ขอให้รวย และมีความสุขตลอดชาติ ครับ :100:
ทำดีไม่ได้ดีจะทำยังไงดี

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
วัทธิตวา16ชั้นฟ้า15ชั้นดินองค์อินทร์ยมราช บูรพกษตริย์ บรรพชนม์ อีกทั้งอค์ หลวงพ่อเปิ่นบูรพาจารย์ทุกองค์ อีกทั้งพ่อปู่ฤษี108ตน
ขอทรงบันดาลดลให้คนดีพี่น้องของเราชาวบางพรคนนี้สุโชสุขี เปรมปรี มีแต่ลาภมีแต่ยศมีแต่สรรเสริญ แลเจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไป ทำอะไรสอบอะไร
เรียนอะไร สร้างอะไรให้สำฤทธ์ผลสมปรารถนา นะโมพุทธายะ~*
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย จงดลบันดาล ให้ท่านเว็บ พบแต่ความสุข ความเจริญ นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.พ. 2552, 08:32:17 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบารมีของหลวงปู่และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ช่วยดลบันดาลให้พี่เวป
มีแต่ความสุขมากๆนะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอให้มีความสุขมากๆน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
มีความสุขกันทุกคนครับ