ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาธนูมือ  (อ่าน 21894 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
คาถาธนูมือ
« เมื่อ: 24 ก.พ. 2552, 06:14:02 »
คาถา ธนูมือ
คาถา ธนูมือ
        ๐ โสภะคะวา อะทิสะมานิ อุเทยยัง คัจฉันตัพพัง สังสารัง ปะระมัง สุขัง นะลัพภะติ มหาสูญโญ จะสัมภะโต สังสาเร อานังคัจฉันติ ฯ
         คาถานี้ ท่านให้เสกเป่าที่มือเวลาจะเข้าต่อสู้กับศัตรู หมัดหนักดีนักแล ฯ

คาถา ธนูมือ
        ๐ นะโมพุทธายะ นะธนู นะกาโรโหติสัมภะโว ปะถะมัง พินธุกังชาตัง นะรา นะระ หิตังเทวัง นะระเทเวหิปูชิตัง นะรานัง กามะปังเกหิ นะมามิสุคุตังชินัง ฯ
         คาถานี้ ท่านให้เสกเป่ามือ หรือเสกน้ำมนต์รด ทำให้หมัดหนัก ศัตรูสู้เราไม่ได้แล ฯ

คาถา ธนูมือ
        ๐ อิจะฉะ ฯ
         คาถานี้ ท่านให้เสกเป่าลงที่ฝ่ามือ 3 คาบ หมัดจะหนักดังฟ้าฟาด ฯ

คาถา ธนูมือ
        ๐ โอมตรีเพชร เทพยดา ให้กรรมสิทธิ์แก่ข้าฯ สวาหะ จะฉะสัพพัง มรณังภะเว ฯ
         คาถานี้ ท่านให้เสกน้ำอาบ หรือเสกเป่าลงฝ่ามือ ทำให้หมัดหนักดีนักแล เมื่อเสกลงฝ่ามือแล้ว เวลาจะชกทุกครั้งให้บริกรรมคำว่า "จะฉะ" ทุกครั้งเมื่อจะชกศัตรู ผู้ที่ใช้คาถาบทนี้ ห้ามตีลูกเมียเด็ดขาด

คัดลอกมาจากเว็ป  http://www.herlichuan.com/muaythai/main.asp
------------------------------------------------------------------------

ไม่รู้เป็นไงบ้างนะครับ  แต่ที่เคยได้ยินธนูมือนี่ที่สักแล้วขลังๆ เขาห้ามทุบตี ลงมือกับลูกเมียโดยเด็ดขาดนะครับ เด็กด้วย

แต่ใช้ไม้ตีแทนได้    :093:   ผิดถูกขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
ตอบ: คาถาธนูมือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ก.พ. 2552, 08:41:53 »
ขอบคุณมากครับท่าน :054:

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ก.พ. 2552, 11:22:07 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kongkeha

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 10:48:21 »
เอ่อคาคาที่ท่อง

คาถา ธนูมือ
        ๐ อิจะฉะ ฯ
         คาถานี้ ท่านให้เสกเป่าลงที่ฝ่ามือ 3 คาบ หมัดจะหนักดังฟ้าฟาด ฯ

3คาบนี่ต้องท่องยังไงอะครับ

สนุกกับพระเครื่องและดนตรี นี่แหละความสุขของผมแล้ว

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 11:00:32 »
ที่เคยได้ยินถ้าตามแบบโบราณ คาบคือการกำหนดลมหายใจเข้าออก
แต่ปัจจุบัน คำว่าคาบก็หมายถึงครั้งน่ะแหละครับ
สามคาบ ก็สามครั้ง ครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 11:21:43 »
อ๋อ

ขอบคุนมากงับ

เด็วจะลองใช้ดูอิอิ

ถ้าได้ผลยังไงเด็วจะมาเล่าสู่กันฟัง

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 11:23:15 »
คาถาธนูมือของสำนักอาจารย์หนู "นะจะอะ อิจะฉะ" ครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 12:06:51 »

คาถา ธนูมือ
        ๐ อิจะฉะ ฯ

อันนี้ต้องมีนะโมไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มี.ค. 2552, 12:08:01 โดย kongkeha »

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 12:18:24 »
มีหลายสำนักหลายบทจังเลย  :073: แต่ยังไงก็ขอบคุณนะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 12:48:05 »

คาถา ธนูมือ
        ๐ อิจะฉะ ฯ

ก่อนจะท่องคาถาอะไร ก็ควรท่องนะโมสามจบก่อนน่ะครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มี.ค. 2552, 12:49:44 โดย gottkung »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 12:54:16 »

คาถา ธนูมือ
        ๐ อิจะฉะ ฯ

ก่อนจะท่องคาถาอะไร ก็ควรท่องนะโมสามจบก่อนน่ะครับผม

ตามที่น้องก๊อตแนะนำครับถุกต้องที่สุด  ต้องยกครูก่อน ๓ จบ ครับ

ไม่ท่องนะโมนี่  มีแต่สายพรายแรงๆละครับ เรียกใช้เลย  :005: :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มี.ค. 2552, 12:54:47 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 12:57:08 »
ขอบคุณครับท่าน... :002:

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 01:09:57 »
อืม

อย่างนี้ต้องลองแล้วหละ

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 01:33:37 »
คาถา ธนูมือ
คาถา ธนูมือ
        ๐ โสภะคะวา อะทิสะมานิ อุเทยยัง คัจฉันตัพพัง สังสารัง ปะระมัง สุขัง นะลัพภะติ มหาสูญโญ จะสัมภะโต สังสาเร อานังคัจฉันติ ฯ
         คาถานี้ ท่านให้เสกเป่าที่มือเวลาจะเข้าต่อสู้กับศัตรู หมัดหนักดีนักแล ฯ

คาถา ธนูมือ
        ๐ นะโมพุทธายะ นะธนู นะกาโรโหติสัมภะโว ปะถะมัง พินธุกังชาตัง นะรา นะระ หิตังเทวัง นะระเทเวหิปูชิตัง นะรานัง กามะปังเกหิ นะมามิสุคุตังชินัง ฯ
         คาถานี้ ท่านให้เสกเป่ามือ หรือเสกน้ำมนต์รด ทำให้หมัดหนัก ศัตรูสู้เราไม่ได้แล ฯ

คาถา ธนูมือ
        ๐ อิจะฉะ ฯ

คาถา ธนูมือ
        ๐ โอมตรีเพชร เทพยดา ให้กรรมสิทธิ์แก่ข้าฯ สวาหะ จะฉะสัพพัง มรณังภะเว ฯ
         คาถานี้ ท่านให้เสกน้ำอาบ หรือเสกเป่าลงฝ่ามือ ทำให้หมัดหนักดีนักแล เมื่อเสกลงฝ่ามือแล้ว เวลาจะชกทุกครั้งให้บริกรรมคำว่า "จะฉะ" ทุกครั้งเมื่อจะชกศัตรู ผู้ที่ใช้คาถาบทนี้ ห้ามตีลูกเมียเด็ดขาด

คัดลอกมาจากเว็ป  http://www.herlichuan.com/muaythai/main.asp
------------------------------------------------------------------------

ไม่รู้เป็นไงบ้างนะครับ  แต่ที่เคยได้ยินธนูมือนี่ที่สักแล้วขลังๆ เขาห้ามทุบตี ลงมือกับลูกเมียโดยเด็ดขาดนะครับ เด็กด้วย

แต่ใช้ไม้ตีแทนได้    :093:   ผิดถูกขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

ขอบคุณครับ สำหับ คาถา อย่างไป ไปเลื่อยนะครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 03:56:04 »
มีใครลองยังครับ

ออฟไลน์ lolomomo

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 พ.ค. 2553, 08:33:50 »
อธิบายเรื่อง 3 คาบหน่อยนะครับ

เป็นการกลั้นลมหายใจแล้วท่องคาถาน่ะครับ

3 คาบ ก็ทำแบบที่บอกมาน่ะครับ

ผิดถูกประการใดบอกด้วยน่ะครับ

เพราะว่าอ่านเจอตั้งนานแล้ว

แต่จำไม่ค่อยแม่นครับ