ผู้เขียน หัวข้อ: อากาศร้อนๆอย่างี้อยากรู้พวกพี่ๆน้องๆชาวบางพระมีวิธีคลายร้อนกันอย่างไรบ้าง  (อ่าน 2915 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ผมก้ออาศัยเดินห้างอาบน้ำบ่อยๆอ่ะ...ก้ออยากจะรู้อ่ะคับว่ามีวิธีคลายร้อนกันอย่างไร...แหม....ขำๆๆนะคับแก้เครียด :009:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
มาทำงานครับ...
ที่ทำงานแอร์เย๊นเย็น อิอิอิ...
แถมเจ้านายอาจเข้าใจว่าเรารักที่ทำงานด้วยอ่ะ 555 (ผลพลอยได้นิ)
จริงๆแล้วไม่ใช่เลย 555 ...{^_^}...

ออฟไลน์ กอไผ่

• ตติยะ
ผมก็แก้ร้อนโดยวิธี แช่น้ำอะ
ทำดีไม่ได้ดีจะทำยังไงดี

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ทานไอติม ,ดูหนัง,นั่งตากลม,ตากแอร์ ,แช่น้ำ,หนีไปขั้วโลก   ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.พ. 2552, 09:18:54 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ลงอ่าง ครับ ลงอ่างอาบน้ำที่บ้านนะครับ อาบเองๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ก็เปิดแอร์ แล้วก็รื้อกล่องพระเครื่องที่เก็บไว้มานั่งส่ิง นั่งชม หายร้อนและมีความสุขสุดๆครับ

ปล.ยังไม่หายต้องอาบน้ำมนต์ เย็นนนนน  ได้ใจครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ทำจิตใจให้สงบ ครับ เย็นที่ใจ 555+

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
วันหยุดถ้าว่างก็ นั่งรถเมล์ ยูโร2 ครับ แอร์เย็นดี นั่งชมบ้านชมเมืองกันไป เจอห้างน่าเดินก็ลงไปเดินตากแอร์เล่นๆ เดินเมื่อยก็เข้าร้านหนังสือหาที่นั่งอ่านฟรี ไม่ต้องเปลืองแอร์ที่บ้านดีครับ เปิดโลกทัศน์ดีครับว่ากรุงเทพฯเจริญไปถึงไหนแล้ว  :015:

อยากไปขั้วโลกอ่ะ :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.พ. 2552, 10:59:47 โดย berth1999 »

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
นอนแช่น้ำในกาลามังหรือสระน้ำเด็ก แต่เลือกเป็นขนาดใหญ่หน่อยนะ จะได้เล่นกะเด็กๆ  15;หลายๆ คนไง  31; 33; 

ถ้าผู้ใหญ่ลงไปเล่นก้อควรแต่งกายให้เหมาะสมด้วยนะ เดี๋ยวเด็กๆใจแตก ผู้ที่พบเห็นอาจจะคิดว่าเรามอบเมาเยาวชนได้น่ะ 31; 31; 38; 03; 37;

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ก็เปิดแอร์ แล้วก็รื้อกล่องพระเครื่องที่เก็บไว้มานั่งส่ิง นั่งชม หายร้อนและมีความสุขสุดๆครับ

ปล.ยังไม่หายต้องอาบน้ำมนต์ เย็นนนนน  ได้ใจครับ

แล้วอย่าลืมชวนเพื่อนๆไปแตกแอร์ด้วยนะคะ

ตากแอร์กันไป ดูพระกันไป

อยู่หลายๆคนจะได้ลดโลกร้อนค่ะ

(อยู่กันหลายๆคน คนอื่นจะได้ไม่ต้องไปเปิดแอร์อีกไง) :095:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ][_kmitnb_][

• การเป็นผู้ให้ ย่อมมีความสุขกว่าเป็นผู้รับ
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - pongpon_s@hotmail.com
    • หมู่บ้านศิษย์วัดชายนา
หนทางแห่งความสำเร็จไม่ไกลเกินเอื้อม

บ้านชายนา

http://wadchaina.pantown.com/

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
นอนแช่น้ำในกาลามังหรือสระน้ำเด็ก แต่เลือกเป็นขนาดใหญ่หน่อยนะ จะได้เล่นกะเด็กๆ  15;หลายๆ คนไง  31; 33; 

ถ้าผู้ใหญ่ลงไปเล่นก้อควรแต่งกายให้เหมาะสมด้วยนะ เดี๋ยวเด็กๆใจแตก ผู้ที่พบเห็นอาจจะคิดว่าเรามอบเมาเยาวชนได้น่ะ 31; 31; 38; 03; 37;

เล่นกะเด็กก็ต้องทำเนียนๆแบบเด็กๆไม่ใช่หรือครับ เด็กแถวบ้านผมเขาเล่นสระน้ำกันหน้าบ้านไม่เห็นใส่หรือแต่งอะไรเลย ถอดเสร็จกระโดดตูม แล้วจะแต่งให้เกินหน้าเด็กๆไปทำไมล่ะคร๊าบบบบบ  :095:  

แล้วอย่าลืมชวนเพื่อนๆไปแตกแอร์ด้วยนะคะ

ตากแอร์กันไป ดูพระกันไป

อยู่หลายๆคนจะได้ลดโลกร้อนค่ะ

(อยู่กันหลายๆคน คนอื่นจะได้ไม่ต้องไปเปิดแอร์อีกไง) :095:

ถ้าชวนเพื่อนไปนี่มีหวังร้อนกว่าเดิมมั๊งท่าน......ก็ท่านเล่นหยิบองค์ไหนเป็นต้องเอ่ยปากขอไปทุกทีซิ
 :075:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ส่วนกวางนะคะ

วิธีคลายร้อนก็ไปทำงานค่ะ (เป็นคัชเชียร์ค่ะ)

อยู่บ้านก็ต้องทำงานเหมือนกัน(งานบ้าน)

ร้อนก็ร้อน เหนื่อยก็เหนื่อย

ออกไปทำงานดีกว่าค่ะ

แอร์ก็เย็น เงินก็ได้

เรื่องเหนื่อยไม่ต้องสนเลยค่ะ

ได้แอร์เย็นๆก็ลืมเรื่องเหนื่อยแล้ว :095: :052:

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
นั่งอยู่ที่บ้านกำหนดร้อนหนอร้อนหนอ
แต่ไฟที่นรกร้อนกว่านี้หนอ
ขำๆนะจ๊ะอย่าเครียดหล่ะ555+
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
อาบนำทาแป้งตรางู เปิดพัดลม ครับ

ออฟไลน์ pinig

• ตติยะ
    • อีเมล
ทำงานเสร็จก็โดดคลองดิครับเหอๆ :095:

• สัตตมะ
  • **
แหม๋ ท่าน berth1999 ช่างกล้านะ ให้เราทำเนียนน่ะทำได้  20; 18;(แต่ผิวน่ะ เนียนอยู่แล้ว) แต่ต้องให้เหมาะสมนะ เนียนได้แค่บางส่วนค่ะ 33; 31; ถ้าทำเนียนมากไป เดี๋ยวเจ๊เบียบมาสั่งแบนทำไงล่ะ  อดเล่นสระำน้ำเลยดิ  15; 08; 37;38; 31;

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ร้อนๆอย่างนี้ต้องไปลงเล่นน้ำตกครับ  เย็นบายใจ :045:

เดินตากแอร์ห้าง หรือเซเว่นแล้วหยิบหนังสือพระมาเปิดดูก็ได้ 

หรือชวนใครซักคนไปห้องสมุดครับ  เนียนว่าเป็นคนรักหนังสือ :005:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

ดูด้วยครับเฮีย ว่างเมื่อไหร่โทรบอกด้วยครับ หุหุ..

อากาศร้อนๆแบบนี้ อยุ่ในOffice มีแอร์เย็นๆเพลงเพราะๆ ก็มีความสุขดีเหมือนกันครับ

..แต่วันนี้ชะตาตกครับ โดนไปทำงานบนดาดฟ้า ตึก 14 ชั้น..

..เป็นหมูย่างไปแล้วครับ.. 41;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.พ. 2552, 06:39:28 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
จะร้อนจะเย็น ใจเป็นตัวกำหนด ใจว่าร้อนก็ร้อน ใจว่าเย็นก็เย็น " สัมมาอะระหัง " ช่วยผ่อนคลายทำให้ใจเย็นขึ้นได้เป็นอย่างดีครับ ไม่เชื่อลองดูนะครับผม  :002:

ออฟไลน์ ~KittY~

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ชมรมคนรักพ่อแก่
    • MSN Messenger - superkidman@hotmail.com
    • อีเมล
อยากจะกินน้ำแข็งใส คนขายหายไปไหนอ่ะ   ???
ที่ไหนมีรัก ที่นั้นมีทุกข์ จัยขื่นขม ชัวนิรันณ์

http://www.acccomp.ath.cx/meu/
                 ชมรมคนรักพ่อแก่

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ฟังเพลงเบาๆ นั่งเล่นเกมส์บ้าง เปิดแอร์ เปิดพัดลมกันไป สบายใจ ฮิ้ว  :095:

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ผมใช้บริการสวนน้ำบนเดอะมอลล์บางแคใกล้ๆบ้าน....ฟรีครับ :002: ถือว่าออกกำลังกายไปในตัว
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
อุณหภูมิร้อน...ปีนี้ หนักเอาการ
วันนี้ฝนตกเฉย! อะไรกัน!
ไข้ เป็นๆ หายๆ ก็หลายวันอยู่

ซื้อเสื้อใหม่.. ให้บางกว่าเดิม.. ดูเป็นทางออกที่ดีที่สุด..

เมื่อวานจัดไปเรียบร้อย บางเฉียบ! แต่ไม่โป๊ค่ะ...เวิร์คดี..!

ร้อนกาย เดี่ยวด๋าวพอทน..แต่จิตใจที่ร้อนรุ่มเนี่ยสิ... ทำอย่างไรก็ไม่หาย :009:
...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มี.ค. 2552, 09:13:19 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ถ้าร้อนผมก็จะถอดเสื้อ ตอนอยู่ในบ้านครับ
ช่วยแก้ร้อนได้ชะงัด แต่มันกลับทำให้มารดาบังเกิดเกล้า
อารมณ์ร้อนขึ้นมายามเห็นหลังลายๆ ของผมตอนเดินลงมากินน้ำข้างล่าง
อ่าครับ แหะๆๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ถ้าร้อนผมก็จะถอดเสื้อ ตอนอยู่ในบ้านครับ
ช่วยแก้ร้อนได้ชะงัด แต่มันกลับทำให้มารดาบังเกิดเกล้า
อารมณ์ร้อนขึ้นมายามเห็นหลังลายๆ ของผมตอนเดินลงมากินน้ำข้างล่าง
อ่าครับ แหะๆๆ

ร้อนยังไงผมก็ถอดไม่ได้ครับ..

..เด๋วบ้านแตก..

05;

...เปิดแอร์ อาบน้ำ ทาแท้งตรางู แก้ไปก่อนครับ...

อุณหภูมิร้อน...ปีนี้ หนักเอาการ

ซื้อเสื้อใหม่.. ให้บางกว่าเดิม.. ดูเป็นทางออกที่ดีที่สุด..

เมื่อวานจัดไปเรียบร้อย บางเฉียบ! แต่ไม่โป๊ค่ะ...เวิร์คดี..!

ร้อนกาย เดี่ยวด๋าวพอทน..แต่จิตใจที่ร้อนรุ่มเนี่ยสิ... ทำอย่างไรก็ไม่หาย :009:
...

เสื้อผ้าฝ้ายดีที่สุดครับ ระบายความร้อนได้ดีกว่าเสื้อใยสังเคราะห์มากๆเลย

...ส่วนร้อนใจ ต้องแก้ปัญหาที่ใจครับ..

...มันเป็นเรื่องของหัวใจ  38;...

ผมใช้บริการสวนน้ำบนเดอะมอลล์บางแคใกล้ๆบ้าน....ฟรีครับ :002: ถือว่าออกกำลังกายไปในตัว

...สระน้ำเดอะมอลล์งามวงศ์วานครับ...

..สระมันตื้น ใครพุ่งหลาวโปรดระวัง..

..ฟันหน้าผม 2 ซี่ อยู่ที่ก้นสระ  05;..

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ใจ สะอาดใจสว่างใจสงบ แต่เจอร้อนๆ ต้องหลบมิเช่นนั้นไข้หวัดแดดกินอีก โออนิจจัง
สวดชินบัญชรไปเรื่อยๆ จนกว่าจะลับอ่ะท่าน อีกทีก็ เข้าเว็บบางพระฟังพระเทศ ไปว่ายน้ำก็ดีนะ

zzz นอนผึ่งพุงยามว่าง (ปล.นอนมากพุงมากอิอิ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มี.ค. 2552, 02:15:17 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: อากาศร้อนๆอย่างี้อยากรู้พวกพี่ๆน้&
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 02 มี.ค. 2552, 02:06:57 »

...

ดูแลสุขภาพดีๆ นะเจ๊โชว ใจที่ร้อนรุ่ม :007: ก็สงบลงนิดนึงนะ  :058: และจะพบสัจจะธรรมที่แท้จริง :007: