ผู้เขียน หัวข้อ: ขอกราบขอบพระคุณพระอาจารย์ญา ที่เมตตาพวกเราเหล่าศิษย์ครับ  (อ่าน 5698 ครั้ง)

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
  เนื่องด้วยกระผมเห็นว่าใกล้งานวันไหว้ครูของทางวัด ประจวบกับท่าน เด็กนอกวัด ได้เป็นหัวเรี่ยวหัวแรงในการจัดพิธีลงทองในตอนเช้าของวันดังกล่าว ที่กุฏิพระอาจารย์ญาและมีแผ่นยันต์หอมเชียงที่นำไปให้หลวงพี่แจกในวันงาน ตัวผมเองก็เป็นศิษย์คนหนึ่งที่อยากจะมีส่วนร่วมให้งานนี้ออกมาอย่างดีที่สุดและอยากให้มีของที่ระลึกเพิ่มเติมสำหรับผู้ที่มีโอกาสได้ไปร่วมงานดังกล่าว ศิษย์เก่าๆคงมีกันเยอะแล้วห่วงแต่ศิษย์ใหม่ๆน่ะครับที่ไม่ทัน แต่ผมเองก็ผู้น้อยไม่มีของหลวงพ่อสะสมมากมายเพียงพอจะแบ่งปันได้ทั่วถึงทุกท่านครับ

เลยเกิดความคิดว่าจะทำรูปหลวงพ่อขึ้นมาโดยใส่บทคาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่นไว้ด้วย เพื่อให้เหล่าศิษย์ได้นำกลับไปบูชากันที่บ้าน จึงได้ลองทำดูและเข้าไปขออนุญาตพระอาจารย์ครับ ซึ่งท่านก็ได้ช่วยออกแนวคิดเพิ่มเติมให้ด้วยและอนุมัติให้จัดทำขึ้นมาได้ครับ

ก็รู้สึกดีครับ บอกไม่ถูก ก็คิดว่าทุกท่านคงจะรู้สึกดีในเมตตาที่ท่านมีให้พวกเราเหมือนผมครับ ก็จะรีบจัดทำและนำไปถวายให้พระอาจารย์ครับ ท่านว่าจะนำไปเข้าพิธีตอนวันงานครอบครูของหลวงพี่ติ่งเพื่อปลุกเสกด้วยครับ  ก็ถือว่าเป็นโชคดีของพวกเราทุกคนนะครับ

สำหรับขนาดคงยังไม่แน่นอน ขอไปอัดและดูความเหมาะสมอีกทีครับ คาดว่าคงได้ทุกคนที่ลงทะเบียนร่วมงานกับคุณ เด็กนอกวัดไว้ครับและที่เหลือจะถวายไว้ที่พระอาจารย์ญาทั้งหมดครับ กราบขอบคุณบารมีหลวงพ่อเปิ่นที่มีให้แก่ลูกเสมอมา กราบขอบพระคุณพระอาจารย์ญาครับ และขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านทั้งรุ่นใหญ่ รุ่นพี่ รุ่นน้องที่เป็นแรงบันดาลใจครับ

ปล. ขอบคุณและขออนุญาตเจ้าของภาพต้นฉบับที่ไม่ทราบที่มา ในการที่ผมเอารูปภาพมาปรับปรุงเปลี่ยนแปลงรูปแบบครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สาธุ สร้างรูปที่ระลึกครูบาอาจารย์  กุศลแรง  อนุโมทนาบุญด้วยครับพี่    :054:  :054:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เอ รูปไม่ปรากฏ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สาธุด้วย ครับ พี่  :054:

ออฟไลน์ KAOYOD

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอสอบถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ก.พ. 2552, 01:19:59 »
ถ้าจะไปสักครั้งแรกที่วัดบางพระควรจะไปวันไหนดีครับ( จันทร์ - อาทิตย์ )และไปที่กุฏิไหนดีครับ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ถ้าจะไปสักครั้งแรกที่วัดบางพระควรจะไปวันไหนดีครับ( จันทร์ - อาทิตย์ )และไปที่กุฏิไหนดีครับ

สักครั้งแรกคงไม่เกี่ยวกับวันเท่าไร สะดวกวันไหนไปได้เลยครับ 

กุฎิไหนดี? ดีทุกกุฎิครับ  อยู่ที่ว่าเรา จะรอไหวไหม ถ้าคนเยอะ  หรือชอบการวางยันต์ การสักของพระอาจารย์รุปไหนเป็นการส่วนตัว

ลองไปสัมผัสดูครับ   คำตอบอยู่ที่ใจคุณเอง

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
เอ รูปไม่ปรากฏ

งดงามทั้งภาพและจิตอันเป็นกุศล ขออนุโมทนาผลบุญด้วยครับท่าน  :054:

สักครั้งแรกอยากฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระ เชิญที่กุฏิใหญ่ริมน้ำก่อนเลยครับท่าน จุดธูปกราบหลวงพ่อเปิ่นท่านก่อน แล้วค่อยไปเยี่ยมๆมองๆตามกุฏิที่สนใจ ได้สักเสร็จสมใจแล้วก็กลับมากุฏิใหญ่ ให้หลวงน้าสำอางค์ท่านเป่าครอบให้อีกครั้ง สุดยอดครับท่าน  :015:

ทำบุญเสร็จแล้วก่อนกลับบ้านอย่าลืมทำทานให้อาหารนก - ปลา ด้วยน๊ะครับ ของวัดทำบุญราคาถุงละ 10 บาท เท่านั้นเอง  :095:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
อนุโมทนาในเจตนาบุญครั้งนี้ด้วยครับ :054:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ นะโมพุทธายะ

• จตุตถะ
ขอ อนุโมทนาบุญ ด้วยครับ :054:

แขนขวาสักรงเป็นองค์นารายณ์          แขนซ้ายสักชาดเป็นราชสีห์
ขาขวาหมึกสักพยัคฆี                       ขาซ้ายสักหมีมีกำลัง
สักอุระรูปพระโมคคัลลาน์                  ภควัมปิดตานั้นสักหลัง
สีข้างสักอักขระนะจังงัง                    ศรีษะฝังพลอยนิลเม็ดจินดา
ฝังเข็มแล่มทองไว้สองไหล่                ฝังเพชรเม็ดใหญ่ไว้แสกหน้า
ฝังก้อนเหล็กไหลไว้อุรา                    ข้างหลังฝังเทียนคล้าแก้วตาแมว

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
รูปหล่อน้ำใจงาม  36; บุญกุศลชักนำให้มาเป็นพี่น้องกัน  ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ พี่ชายที่แสนดี
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ขออนุโมทนาบุญกุศลครั้งนี้ด้วยนะค่ะ   : 25; 25;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.พ. 2552, 04:33:12 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
ขอสาธุ  อนุโมทนาบุญด้วยคนครับ
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ใจถึง..พึ่งได้..ฉับไว..ไอเดียGoodค่ะ..  :009:

เป็นกำลังใจให้..ทำดีต่อไป...

:008:

แง..ท้องร้องแร้ว..หิวข้าวจัง... ไปกินดีกว่า :070:

cho presley       

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
จิตใจงามๆกันทั้งนั้นพี่น้องบางพระนี่  ขออนุโมธนาบุญครั้งนี้กับคุณโจ้ด้วยครับ :015:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ขออนุโมทนาผลบุญด้วยครับ :054:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ขออนุโมทนาผลบุญด้วยครับ
ภาพหลวงปู่ทั้งหมดนี้ผมก็ได่รับมาจากพระอาจารย์ญา
ท่านเมตากับลูกศิษย์เสมอ

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
พูดถึงหลวงพี่ยา ท่านมักจะนำ เครื่องลางของขลัง มาแจกเสมอเมื่อเวลาที่เจอ ลูกศิษย์ที่สนิทๆ อยู่กันพร้อมหน้า

ทำให้อดระลึกถึงตอนที่หลวงพ่อท่านอยู่ น้ำใจงามจริงๆ :053: :053: :053: :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
หลวงลุงญาท่านจัยดีที่สุดครับคอยเมตตาพวกเราตลอดเลย
ขอบคุนพี่โจ้ด้วยนะคับ อนุโมทนาบุญด้วยคับ..สาธุ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อนุโมทนาด้วยนะครับผม  :054:

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
ผมเป็นสมาชิกใหม่แต่อยากได้มั่งจังต้องไงดีครับเนี่ย
ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
รูปขนาด 2 * 2 นิ้วกำลังดีครับ ส่วนด้านหน้าให้ ลงรูปหลวงพ่อเปิ่น

และด้านหลัง ให้ทำบล๊อคยางหรือว่า สกีนไปเลยว่า " ที่ระลึกสานสัมพันธ์เว็บบอร์ดวัดบางพระครั้งที่ 1 " น่าจะงามครับ

และก่อนจะทำอะไร เกี่ยวข้องกับของที่ระลึกและอื่นๆ ที่มีชื่อเว็บวัดบางพระ ขอให้ปรึกษาผู้ใหญ่ให้ดีก่อนจะลงมือทำ

เพื่อประโยชน์ทั้งสองฝ่าย และเป็นการเข้าใจกันดีของชาวเว็บบอร์ด สุดท้ายเป็นกำลังใจให้พี่โจ้ เจ้าของความคิดจ้า

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ขอสาธุ  อนุโมทนาบุญด้วยคนครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
พูดถึงหลวงพี่ยา ท่านมักจะนำ เครื่องลางของขลัง มาแจกเสมอเมื่อเวลาที่เจอ ลูกศิษย์ที่สนิทๆ อยู่กันพร้อมหน้า

ทำให้อดระลึกถึงตอนที่หลวงพ่อท่านอยู่ น้ำใจงามจริงๆ :053: :053: :053: :053:

โทษทีนะครับ หลวงพี่ญา ครับไม่ใช่ หลวงพี่ยา

ท่านใจดีให้หมดแหละครับไม่ใช่เฉพาะลูกศิษย์ที่สนิทๆ

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล

ต้องขออภัยอย่างสูงครับ กลับมาดูอีกที แก้ไขไม่ทัน  :073: :073: :073: :073: ตาลายไปหน่อย ไม่ได้ใส่แว่น
โทษทีนะครับ หลวงพี่ญา ครับไม่ใช่ หลวงพี่ยา

ท่านใจดีให้หมดแหละครับไม่ใช่เฉพาะลูกศิษย์ที่สนิทๆ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สาธุครับหลวงพี่  รูปถ่ายหลวงปู่ที่ผมติดตัวเป็นประจำก็ได้รับความเมตตาจากท่านมาครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
อนุโมทนากับเฮียโจ้ ด้วยครับ..

..ได้บุญอย่างแรง..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ donutt

• ตติยะ
    • อีเมล
อนุโมทนา สาธุครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
นมัสการขอรับ

เพิ่มเติมอีกนิด:

สาธุอนุโมทนาบุญกุศลนี้และเมตตตาจิตที่หลวงพี่ท่านเมตตาต่อศานุศิษย์ชาวบางพระทุกท่านคิดถึงพี่น้องทุกๆคนเลย
กระผมกลับมาแล่วครับพี่น้อง ติดไวรัสมาเลย(คอมนะ) เขาว่ากระผมฟันธงพระไม่ขาด ไปบอกพระคนโน้นเก้คนนี้เก้ เอ๋กระผมไปแบกน้ำตาลแบกกระสอบมา {และไปร่วมพิธีบรวงสรวงอัญเชิญครู รวมของจังหวัดระยอง ในฐานะร่างพระฤษีตาไฟ เข้าใจถูกต้องครับ}

หนา จะเอาเวลาใดไป ฟันธง อ่อส่วนคนที่ยังเผากระผมลับหลัง กระผมอโหสิให้น่อ เพราะหลวงปู่ท่านอยากให้เรารักกันมากกว่านะ อืมแล้วก็แล้วไป ปีใหม่แล้ว ทำถูกครูถูกพิธี ก็ได้ดิบได้ดีกัน ถ้วนทั่ว ขายดิบขายดี จนเหงื่อทั่วมตัว นะโมทุธายะด้วยขอรับพี่น้อง

ผมพีชซามะ(peachsama) สมาชิกบอร์ฺดวัดบางพระตัวจริงเสียงจริง ที่หายไป ไปฝึกตนมา ขอยืนพื้นในนามครูบาว่าปีใหม่นี้ให้เรื่องเก่าๆ
ยุติได้แล้ว แจ้คเมเจอร์ ผมพูดไม่เก่งนะ ไม่นักเลงด้วยแต่ขี้หงุดหงิด จึงเรียนมาเพื่อทราบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.พ. 2552, 06:18:26 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ก็ขอขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆทุกท่านที่ให้กำลังใจนะครับ

วันนี้ได้ไปจัดการแก้ไขภาพให้สว่างขึ้นอีกนิดหน่อยและทำการอัดรูปเรียบร้อยแล้วครับ ขนาดที่ได้มาเป็น 2P นะครับ อย่างที่คาดไว้ถ้า 4P จะเล็กเกินไปจนตัวหนังสืออ่านไม่รู้เรื่องครับ ทำให้ขาดประโยชน์ที่ต้องการให้ได้ท่องคาถาเป็นการบูชาหลวงพ่อกันไปครับ 

โดยก่อนทำก็ได้ปรึกษาและได้ขออนุญาตทางหลวงพี่ญาท่านแล้วและได้ปรึกษาทางหัวเรืองานนี้แล้วครับ จึงได้มาประชาสัมพันธ์เพื่อนๆกัน ตอนแรกก็ใส่ข้อมูลบางส่วนลงในภาพครับแต่หลวงพี่บอกว่าปล่อยโล่งๆดีกว่าครับ เลยออกมาในรูปแบบสุดท้ายเป็นอย่างที่เห็นครับ ส่วนตัวผมแล้ว ขอให้เป็นรูปหลวงพ่อครับ เรารักและเคารพด้วยศรัทธาและจากใจแท้ๆใช่มั้ยครับ

ขอบคุณทุกๆท่านครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอบคุณมากครับพี่โจ้   

สาธุครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
นมัสการขอรับ

เพิ่มเติมอีกนิด:

สาธุอนุโมทนาบุญกุศลนี้และเมตตตาจิตที่หลวงพี่ท่านเมตตาต่อศานุศิษย์ชาวบางพระทุกท่านคิดถึงพี่น้องทุกๆคนเลย
กระผมกลับมาแล่วครับพี่น้อง ติดไวรัสมาเลย(คอมนะ) เขาว่ากระผมฟันธงพระไม่ขาด ไปบอกพระคนโน้นเก้คนนี้เก้ เอ๋กระผมไปแบกน้ำตาลแบกกระสอบมา {และไปร่วมพิธีบรวงสรวงอัญเชิญครู รวมของจังหวัดระยอง ในฐานะร่างพระฤษีตาไฟ เข้าใจถูกต้องครับ}

หนา จะเอาเวลาใดไป ฟันธง อ่อส่วนคนที่ยังเผากระผมลับหลัง กระผมอโหสิให้น่อ เพราะหลวงปู่ท่านอยากให้เรารักกันมากกว่านะ อืมแล้วก็แล้วไป ปีใหม่แล้ว ทำถูกครูถูกพิธี ก็ได้ดิบได้ดีกัน ถ้วนทั่ว ขายดิบขายดี จนเหงื่อทั่วมตัว นะโมทุธายะด้วยขอรับพี่น้อง

ผมพีชซามะ(peachsama) สมาชิกบอร์ฺดวัดบางพระตัวจริงเสียงจริง ที่หายไป ไปฝึกตนมา ขอยืนพื้นในนามครูบาว่าปีใหม่นี้ให้เรื่องเก่าๆ
ยุติได้แล้ว แจ้คเมเจอร์ ผมพูดไม่เก่งนะ ไม่นักเลงด้วยแต่ขี้หงุดหงิด จึงเรียนมาเพื่อทราบ

Welcome back... พีชซามะ (peachama):008:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มี.ค. 2552, 07:25:55 โดย cho presley »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
แจ้งข่าวความคืบหน้าของรูปถ่ายชุดนี้ครับ..

..วันนี้ ผมack01 ท่านโจรสลัด ท่านnoptoyo และ ท่าน[= Jo_o* =]  เจ้าของรูปถ่ายหลวงปู่

.. ได้นำภาพถ่ายไปถวายหลวงพี่ญา เรียบร้อยแล้วครับ เป็นภาพขนาด 2P สวยงามมากครับ ..

นั่งประทับตราวัดเป็นตัวนูน เรียบร้อยแล้ว

..ภาพหลวงพี่ญา ท่านเมตตา ประทับตรานำฤกษ์ ไว้รอชมจากท่านโจรสลัดนะครับ 36;..

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **

• อัฏฐมะ
แจ้งข่าวความคืบหน้าของรูปถ่ายชุดนี้ครับ..

..วันนี้ ผมack01 ท่านโจรสลัด ท่านnoptoyo และ ท่าน[= Jo_o* =]  เจ้าของรูปถ่ายหลวงปู่

.. ได้นำภาพถ่ายไปถวายหลวงพี่ญา เรียบร้อยแล้วครับ เป็นภาพขนาด 2P สวยงามมากครับ ..

นั่งประทับตราวัดเป็นตัวนูน เรียบร้อยแล้ว

..ภาพหลวงพี่ญา ท่านเมตตา ประทับตรานำฤกษ์ ไว้รอชมจากท่านโจรสลัดนะครับ 36;..

หล่อล่ำ ลุยเองเลย   :005: :005:  สาธุ อนุโมทนาครับผม

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=

แระทำไมไม่มีรูปท่าน ack01 กับ ท่านโจรสลัด ล่ะคะ หรือสองท่านตัวเล็กหลุดเฟรม  07; 
ทั้งเบื้องหลังและเบื้องหน้า หล่อ ล่ำ ใจบุญทุกท่านเลยค่ะ   32;