ผู้เขียน หัวข้อ: หนุมานคลุกฝุ่นของวัดบางพระ  (อ่าน 7674 ครั้ง)

ออฟไลน์ เทพ3ตา@

• บารมีหลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์สัมพันธ์รักษา
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - bird_ed@windowsilive.com
    • อีเมล
หนุมานคลุกฝุ่นของวัดบางพระ
« เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 11:40:55 »
ใครสักหนุมานคลุกฝุ่นของวัดบางพระบ้างขอชมหน่อยครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: หนุมานคลุกฝุ่นของวัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 11:54:38 »
ผมเคยเห็นกระทู้นึงนานมาแล้วอ่าคับ เป็นคนญี่ปุ่น
มาสักหนุมานคลุกฝุ่นกับหลวงพี่พัน ตรงขา สวยจิงๆครับ
เดี๋ยวขอลองหารูปก่อนนะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ตอบ: หนุมานคลุกฝุ่นของวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 12:16:13 »
ภาพนี้หรือป่าวครับ..

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 12:33:31 »
หลังผมเองได้รับเมตตาจากหลวงพี่ตูน
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 12:54:36 »
ภาพนี้หรือป่าวครับ..

ใช่เลยครับพี่ big tod รูปนี้แหละครับ ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม

• บารมีหลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์สัมพันธ์รักษา
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - bird_ed@windowsilive.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 01:13:17 »
ขอบคุณมากๆครับเดียววันพฤหัสนี้ครอบครูหลวงพี่พันผมจะขอหลวงพี่พันผมว่าผมเห็นอยู่นะแบบหนุมานตัวนี้ :016: :054:

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 01:31:41 »
ขอบคุณมากๆครับเดียววันพฤหัสนี้ครอบครูหลวงพี่พันผมจะขอหลวงพี่พันผมว่าผมเห็นอยู่นะแบบหนุมานตัวนี้ :016: :054:

ครับมีแบบอยู่..แต่คงจะคิวยาวเชียว

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 05:05:11 »
ถ้าไปนอนอยู่ที่วัดวันที่6แล้วตอนเช้าๆวันที่7 ขอหลวงพี่พันธ์ท่านสักนี่จะได้ไหม

อยากได้หนุมานคลุกฝุ่นมานานแล้ว :070:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 06:39:03 »
สวยบาดใจจังเลยค่ะ  :016: :015:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 09:05:41 »
งาม
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ผู้พึ่งบารมี

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 12:46:04 »
 :058: ผมได้เสือเผ่นของหลวงพี่พันครับ เป็นน้ำมันนะครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 07:48:47 »
ครับมีแบบอยู่..แต่คงจะคิวยาวเชียว

หาก น้องบิ๊กทอด (Big Tod) ไปมาหาสู่ หลวงพี่บ่อยๆ

อ่า.. แบบว่า.. ฝากบอกด้วยว่า... พี่โชว..อยากไปสัก.. แล้วท่านจะจำพี่โชวได้ไหม?  :070:

คิดถึงหลวงพี่มากมาย... :070: บอกด้วย!

อ่า.. ฝากถามหลวงพี่พันว่า...

หลวงพี่พัน.. อยากให้ 'ลูกโชว' ไปไหม?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มี.ค. 2552, 07:49:42 โดย cho presley »

cho presley       

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 มี.ค. 2552, 07:07:48 »
ถ้าไปนอนอยู่ที่วัดวันที่6แล้วตอนเช้าๆวันที่7 ขอหลวงพี่พันธ์ท่านสักนี่จะได้ไหม

อยากได้หนุมานคลุกฝุ่นมานานแล้ว :070:

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 มี.ค. 2552, 07:12:38 »
ต้องไปวันที่4ครับแล้วเช้าวันที่5สักแล้วก็ครอบครูเลยส่วนวันที่7ไห้วครูบางพระครับหลวงพี่พันท่านอยู่สิงห์บุรีวัดโคปูนครับ :054: :054:

ออฟไลน์ นะโมพุทธายะ

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02 มี.ค. 2552, 11:29:28 »
โอย...อยากได้  :008:

แขนขวาสักรงเป็นองค์นารายณ์          แขนซ้ายสักชาดเป็นราชสีห์
ขาขวาหมึกสักพยัคฆี                       ขาซ้ายสักหมีมีกำลัง
สักอุระรูปพระโมคคัลลาน์                  ภควัมปิดตานั้นสักหลัง
สีข้างสักอักขระนะจังงัง                    ศรีษะฝังพลอยนิลเม็ดจินดา
ฝังเข็มแล่มทองไว้สองไหล่                ฝังเพชรเม็ดใหญ่ไว้แสกหน้า
ฝังก้อนเหล็กไหลไว้อุรา                    ข้างหลังฝังเทียนคล้าแก้วตาแมว

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02 มี.ค. 2552, 02:57:36 »
สวยมากครับ