ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปนอนที่วัดวันที่ 6 เลยได้มั้ยครับ?  (อ่าน 1221 ครั้ง)

ออฟไลน์ ศิษย์หน้าใหม่

• ปัญจมะ
ขอสอบถามหน่อยนะครับ

คือผมก็เป็นผู้หนึ่งที่อยากไปร่วมงานวันที่ 7 มี.ค. ที่จะถึงนี้
แต่เนื่องจากการเดินทางที่อาจใช้เวลาพอสมควรอกจากกรุงเทพ
หากจะออกจาก กทม. ตั้งแต่เช้ามืดก็เกรงจะไม่ทัน เพราะนั่งรถประจำทาง

เลยอยากทราบว่าหากจะมานอนค้่างที่วัดเลยตั้งแต่เย็นวันที่ 6 เลย
จะได้มั้ยครับ ก็จะได้ทันงานในตอนเช้าครับ

หากท่านใดมีรายละเอียดเพิ่มเติม รบกวนช่วยชี้แจงด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ปูดำ

• for the goodtimes
  • ตติยะ
  • i pray
ตอบ: จะไปนอนที่วัดวันที่ 6 เลยได้มั้ยครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 06:18:47 »
ได้.............จ้า

อย่าร้องขอจงเป็นผู้ให้

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ตอบ: จะไปนอนที่วัดวันที่ 6 เลยได้มั้ยครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 09:11:57 »
อะคะปะจะ ..ได้สิท่าน
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 03:03:41 »
น่าจะไม่มีปัญหา
แล้วติดต่อหลวงพี่ดูอีกทีครับ

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 05:32:32 »
ไปถึงแล้ว กลัวจะไม่ได้นอนน่ะสิ เจอแต่พี่น้องผ้องเพื่อนเก่าๆที่ไม่ได้เจอกันเกือบปี
ช่างกล บุรณพนธ์ 19

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 08:14:00 »
ที่วัดมีที่นอนแน่นอนครับ ไม่ต้องกลัว
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 08:38:54 »
บรรยากาศคืนนั้น คงจะเหมือนวัดมีงานก่อนกำหนดเลยนะครับ..

..อยากไปอยุ่ร่วมบรรยากาศด้วยจัง..

..แต่ติดทำงานครับ ไปไม่ได้..

..พบกันวันที่ 7 นะครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 10:37:36 »
ค้างคืนที่วัดน่าสนุกนิ๊ กลางคืนดึกๆเดินดุ่มๆไปตามกุฏิ เห็นเขาพูดกันว่าจะมีอาจารย์มาช่วยสักที่ทุกกุฏิด้วย สักกันยันรุ่งเลยอ่ะครับ อย่างน้อยก็คง 5 พาน อ่ะท่าน  :095:

คิดได้แต่ไปไม่ได้อ่ะ  :075:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มี.ค. 2552, 10:38:41 โดย berth1999 »