ผู้เขียน หัวข้อ: คนตั้งท้อง 2 เดือน สามารถเข้าร่วมพิธีไหว้ครูได้มั้ยครับ  (อ่าน 3882 ครั้ง)

ออฟไลน์ นพณัช

• ตติยะ
คนตั้งท้อง 2 เดือน สามารถเข้าร่วมพิธีไหว้ครูได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
คนท้องอย่าไปเลยครับ เพราะไม่รู้ว่าวันนั้นจะเกิดอะไรชุลมุนขึ้นบ้าง บางคนของขึ้นแล้วควบคุมตัวเองไม่ได้เขาอาจจะมาวิ่งชนเอา ท้องช่วง 2 เดือนเป็นระยะที่เปราะบางครับ กระทบกระเทือนหน่อยอาจจะหลุดได้ ลูกน้องผมแค่ขี่แมงกะไชด์ไปทำงานใกล้ๆยังหลุดได้เลยครับ  :075:

ออฟไลน์ นพณัช

• ตติยะ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
อย่าไปเลยนะ กำลังท้องอยู่ด้วย  เราเป็นห่วงอ่ะ  :069: :069:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ไว้โอกาสปีต่อๆไปดีกว่าครับ    :027:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
เลี่ยงไปดีกว่าครับ ปีหน้ายังมีโอกาส รักษาเด็กน้อยที่กำลังจะเกิดมาดีกว่าครับ เวลานั้นไม่รู้ว่าอะไรจะเกิดขึ้นบ้างครับ
คนมากหน้าหลายตามารวมกัน อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
มาได้ครับ แต่ไม่แนะนำให้อยู่ในพิธี ช่วงทำพิธีอยู่นี่คนจะเยอะมากครับ อาจจเป็นอันตรายได้ครับผม ถ้ามาก็บูชาพานครูแล้วนำไปสักการะที่ด้านหน้ารูปหล่อหลวงพ่อเปิ่นองค์ใหญ่กลางพิธี ก็พอครับ  :001:

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
สามารถไปร่วมงานได้ครับ แต่ไม่ควรเข้าไปนั่งในพิธีเพราะอาจจะเกิดอุบัติเหตุ จากกลุ่มลูกศิษย์ที่ของขึ้น

ผมแนะนำว่า ถ้าจะไปควรในช่วงเช้าแล้วบูชาพานครูไปกราบบูชาที่โต๊ะบูชา ก่อนพิธีจะเริ่ม

หลังจากนั้น ให้ไปรอ บริเวณ ศาลาหน่วยประชาสัมพันธ์ ที่มีเจ้าหน้าที่แพทย์และพยาบาล อยู่ด้วย

บริเวณดังกล่าว คนไม่พลุกพลาน

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ james132

• ตติยะ
    • อีเมล
ขนาดผมไม่ท้องผมยังกลัวเลย อิอิ แต่ท่าเจ๋งจริงห้ามลุกหนี้ให้นั้งอยู่ที่เดิมครับเพราะบางคนกลัวต้องลุกออกจากวงไปเลยก็มีท่าผมเองกลัวเสือมากที่สุดแล้วครับเพราะเข้าจะมองไม่เห็นต้องหลบๆเอาอะครับปีที่แล้วพี่ผมดันไปสกิดและเพื่อนเข้าอีกคนตกใจของขึ้นโดนเสื้อกรงเล็บไปเต็มหน้าดีนะไม่โดนตาต้องคอยระวังเอานะครับ :032:

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
สามารถไปร่วมงานได้ครับ แต่ไม่ควรเข้าไปนั่งในพิธีเพราะอาจจะเกิดอุบัติเหตุ จากกลุ่มลูกศิษย์ที่ของขึ้น

ผมแนะนำว่า ถ้าจะไปควรในช่วงเช้าแล้วบูชาพานครูไปกราบบูชาที่โต๊ะบูชา ก่อนพิธีจะเริ่ม

หลังจากนั้น ให้ไปรอ บริเวณ ศาลาหน่วยประชาสัมพันธ์ ที่มีเจ้าหน้าที่แพทย์และพยาบาล อยู่ด้วย

บริเวณดังกล่าว คนไม่พลุกพลาน

ตามท่านเว็ปเลยครับ  ไปได้แต่อย่าไปเข้าร่วอยู่แถวๆพิธีเลยครับ  อันตราย

อยู่ห่างๆไกล  ก็เหมือนกันนะผมว่า  หรือถ้าไม่คิดอะไรมาก ปีหน้ายังมีครับ เป็นห่วงเด็กน้อย :050:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น