ผู้เขียน หัวข้อ: ของที่ระลึกที่จะแจกในวันไหว้ครูเพิ่มเติมครับ  (อ่าน 4209 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
เผอิญความคิดดันไปตรงกับคุณโจ้พอดีแต่ตั้งใจทำไว้นานแล้ว ก็เลยโทรไปปรึกษากับคุณเด็กนอกวัดแล้วไม่น่าจะมีปัญหาอะไร เพราะวันนั้นลูกศิษย์อาจจะเยอะครับเผื่อๆไว้ก็ดีครับ ซึ่งของที่ผมจะมอบให้เป็นรูปขนาด 2 * 3 นิ้วครับ ด้านหลังมีจีวรหลวงพ่อเปิ่นด้วยนะครับ ซึ่งจะใส่เม็ดยาที่ลุงอแมทซิ่งมอบให้ทางคุณเด็กนอกวัดนำมาแจกให้กับเพื่อนสมาชิกคนละหนึ่งเม็ดรวมไปกับรูปครับ ชมรูปที่จะแจกครับ

งานนี้ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวง เพราะมีเพียง 100 ชุดเท่านั้นครับ

มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณครับท่านหอมเชียง อนุโมทนาด้วยนะครับผม  :054:

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณพี่หอมเชียงและพี่อแมทซิ่งมากที่มีเมตตามอบของที่ระลึกแกสมาชิก  :054:

รูปสวยมากครับและมีคุณค่า+จีวรข้างหลังขอบอกว่างามอย่างมีคุณค่า :016: :025: :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มี.ค. 2552, 10:43:17 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อ่ะน่ะ

พี่หอมเชียงครับ

ผมขอด้วยคนน่ะครับ

ขอบคุณคร๊าบบบ...

:095:
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สาธุ อนุโมทนาด้วยครับ  ดีใจกับพี่น้องทุกท่าน  :054: :054:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ใจดีจังครับสมาชิกเวปนี้ :016:  อยากได้ๆๆๆๆๆ :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มี.ค. 2552, 10:51:52 โดย levis »
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
พี่หอมเชียง และพี่อเมซิ่ง ใจดีอีกแล้วครับท่าน พี่โจ้ กทำออกมา พี่อเมซิ่ง พี่หอมเชียง ก็ทำ

ใจดีกันจังเลยครับผม ไม่มีอะไรมาก พี่ๆ น้องๆ ในบอร์ดนี่ล่ะครับ ที่ได้กลับไปบูชากัน ...  :089:

ออฟไลน์ nontaburi

• ปัญจมะ
อนุโมทนาบุญด้วยครับ :001:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
จิตใจงดงามเป็นที่สุด... มีความสุขที่มีโอกาส 'ให้' ใช่ไหมคะ?

หนุ่มบางพระ...หัวใจเกินร้อย...

ขอให้หล่อ ให้รวย หญิงลึ่ม ชายตอม เนื้อหอมตลอดกาล
.. :009:

cho presley       

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอคุณครับถ้าได้ไว้บูชาสักชุดขอขอบคุณล่วงหน้าครับ 31; 31; 31;

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับใจดีจริงๆ

ออฟไลน์ So_Good

• ทุติยะ
  • **
 :092:ขอบคุณมากครับท่าน วันนี้ต้องทำงานหัวหน้าไม่ยอมให้ลา เสียดายมากงานครอบครูหลวงปู่ติ่ง :065:

ออฟไลน์ CaSaNoVa

• ปัญจมะ
ยากได้จังเลย :053:

ออฟไลน์ khing09

• ตติยะ
  • ตั้งมั่น ในจิตวิญญาณ มนุษย์
    • อีเมล
ขอบคุณทุก ๆ ท่าน เลยครับ  :053:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ชอบรูปหลวงปู่รูปนี้มากๆครับ แววตาท่านมีเมตตามากๆ
ด้านหลังเป็นยันต์พุทธซ้อนอีก ชอบมากๆครับยันต์นี้
เป็นอีกหนึ่งยันต์ในดวงใจของผมเลย ครับ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ของที่ระลึกที่จะแจกในวันไหว้ครูเพ&
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 05 มี.ค. 2552, 02:48:18 »
พี่หอมเชียง และ พี่amazing ใจดีจัง  25; 25;แต่มีแค่ 100 ชุด คงไม่ตกถึงมือเราอ่ะ 15; 15;
ก็ไม่ได้ไปร่วมงานนี่ 23; 23; 23; รูปสวยมากค่ะ  25; ยังไง ก็ขออนุโมทนาให้กับความมีน้ำใจของพี่ๆ นะค่ะ  :054: :054: :016: :015:

ออฟไลน์ ## การะเวก ##

• ตติยะ
  • อิติสุคคะโต
ใจดีจัง... น้อยไปป่าวครับ :004:

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
ขอบคุณมากๆครับท่านพี่ :054:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
จะขอรับได้ อย่างไร ขอความชัดเจน ขอบคุณ :054:

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
จะขอรับได้ อย่างไร ขอความชัดเจน ขอบคุณ :054:
จะรับได้ก็คือผู้ที่ลงทะเบียนแจ้งความจำนงเข้าร่วมพิธีกับท่านเด็กนอกวัดก่อนเป็นอันดับแรกครับ ถ้าเหลือจากนั้นก็ให้เป็นไปตามลำดับก่อนหลังครับจนกว่าของจะหมดครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณที่หอมเชียงและคุณอา อะเมซิ่งมากนะครับ สำหรับวัตถุมงคลให้พี่น้องชาวเวบบางพระได้มีไว้บูชากัน..

..ขอบคุณครับ  15;..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
อบอุ่นจริงๆครับ พี่ๆน้องๆเพื่อนที่นี่ใจทุกคนจริงๆ ขอบคุณครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ท่านหอมเชียง พี่ท่านโจ้ พี่ท่านเด็กนอกวัด
ที่ร่วมด้วยช่วยกันทำของที่ระลึกดีๆ แจกให้กับสมาชิกคับ
 :054: :054: :054:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ pinig

• ตติยะ
    • อีเมล
พรุ่งนี้7โมงเช้าเจอกานนะคร้าบ :095:

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
                  งานนี้ได้ของดีกลับไปบูชากันเยอะเลย ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนครับ

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
ลงทะเบียนได้เมื่อไรครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
อนุโมธนาด้วยนะครับ ... สาธุ ครับ

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่ร่วมงานแต่ขอมั่งได้มั้ยขอรับ ^^
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พรุ่งนี้เเร้ว  ตื่นเต้น   ตื่นเต้น
 :047: :047: :047:

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
ยังตื่นเต้นไม่หายเลย พรุ่งนี้แล้วสิน่ะ
ช่างกล บุรณพนธ์ 19

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณพี่หอมเชียงและคุณอาอะเมซิ่ง พี่น้องชาวบางพระ จิตใจงาม มีน้ำใจมากเลยคะ  :047:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
เราพร้อมแล้ว ท่านพร้อมหรือยังครับ
...

ออฟไลน์ jiaranai

• ชอบสักยันมากคะ
  • ตติยะ
  • จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดกอ่นจะไม่มีวันพรุ่งนี้
    • ICQ Messenger - 898894317
    • MSN Messenger - jiaranai77@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - jiaranai
    • www.toy.com
    • อีเมล
:016: งามมากๆค๋าๆๆๆขอนิดเป็นบุญแล้วจ๋ะ :005: :005: :005:
เจียรนัย    ตอ้ยมีวันนี้ใด้เพราะยันต์หลวงพ่อใครจะว่าไม่ดีเพราะเราเป็นญิงแต่สำหรับญิงคนชื่อตอ้ยดีมากคะตั้งแต่สักมาก็ไม่มีคำพูดไม่ดีในชีวิต

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
อยากได้อีกแล้วะค่ะ  :054:  :053:  :053: [ /color]