ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความกรุณา สอบถามเรื่องสักคับ  (อ่าน 2161 ครั้ง)

ออฟไลน์ มังกร

• จตุตถะ
  • หาหัวใจให้เจอ...ก็เป็นสุข...
ขอถามเป็นข้อๆนะครับ
 1.เนื่องจากหลังผมมีรอยสักเต็ดแล้ว เป็นรูป มังกร กะ หงษ์ ถามผู้รู้ว่าผมจะลงหัวใจหงษ์ หัวใจมังกร ได้ไหมครับ
 2.ผมทราบมาว่าต้องสักยันต์ครูก่อน คือเก้ายอด / งบน้ำอ้อย/ 8ทิศ  ต้องสักให้ครบ 3 อย่างก่อนหรือป่าวคับถึงจะสักอย่างอื่นได้ หรืออย่างใดอย่างหนึ่งช่วยตอบด้วยครับ
 3.หลังผมก็เต็มแล้ว สักยันต์ครูน้ำมันทับหลังไปก่อนได้ไหมครับ และค่อยสักสีในส่วนอื่น
 4.ถ้าผมสักยันต์ครูแล้ว ผมขอเสือกับพระอาจารย์ญา ท่านจะให้ไหมครับ (อาจจะเป็นแขนหรือสีข้างคับ)
 5.ถ้ายันต์อ่ืนผมสักน้ำมันอย่างเดียว แล้วสักเสือเป็นสีอย่างเดียว (ยังไม่รู้ท่านจะให้หรือป่าว :054:) พระอาจารย์ท่านจะว่าเรื่องมากไหม เพราะผมไม่อย่างให้มีลายเยอะไปกว่านี้อีก ท่านแม่ และภรรเมีย คงจะบ่นไปอีกเป็นปี เพราะแค่นี้ก็ยังมีบ่นๆอยู่
6.แปดทิศจำเป็นต้องอยู่ตรงกลางหรือป่าว ถ้าผมไว้ตรงหัวไหล่ขวาตามรูปจะได้ไหมครับ หรือมียันต์ทรงกลมแบไหนหรือป่าวแนะนำด้วยคับ
 7.เสือที่อยากได้คับเรียกเสืออะำรคับ

รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ ฝากเนื้อฝากตัวเป็นศิษย์อีกสักคนนะคับ ขอบคุณคับอย่างสูงคับผม :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มี.ค. 2552, 05:59:25 โดย มังกร »
หาหัวใจให้เจอ...ก็เป็นสุข...

• จตุตถะ
  • หาหัวใจให้เจอ...ก็เป็นสุข...
ตอบ: ขอความกรุณา สอบถามเรื่องสักคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 มี.ค. 2552, 06:01:08 »
รูปไม่ขึ้นคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มี.ค. 2552, 06:02:04 โดย มังกร »

• จตุตถะ
ตอบ: ขอความกรุณา สอบถามเรื่องสักคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 มี.ค. 2552, 06:20:24 »
พยายามเอารูปขึ้นอยู่คับ มันไม่ยอมขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มี.ค. 2552, 06:36:59 โดย มังกร »

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 มี.ค. 2552, 06:43:29 »

ลงน้ำมัน ทับได้ไหมคับ

ถ้าไว้ตรงนี้ได้ไหมคับ

เสือนี้เรียกอะไรครับ พุทธคุณด้านใดคับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มี.ค. 2552, 06:46:41 โดย มังกร »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 มี.ค. 2552, 08:12:28 »
ข้อ 1-5 ผมว่าไปนั่งคุยกับหลวงพี่ ดีกว่าครับ จะได้คำตอบที่ชัดเจนมากกว่า..

ข้อ 6. สักได้ครับ ไม่จำเป็นต้องตรงกลางครับ ต้องลองขอท่านดูครับ

ข้อ.7 บางคนก็เรียกเสือเหลียว บางคนก็เรียกเสือหันข้างครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 07:55:32 »
ขอบคุณครับ :001:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 10:06:43 »
หนังท่านสวยนะครับ สวยแบบของท่าน

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 10:16:55 »
งามครับ เคยพาเพื่อนไปสักที่บางพระ ตัวเพื่อนมีสักกราฟฟิกอยู่แล้ว  พอได้สักยันต์ เพื่อนผมขอให้พระอาจารย์ล้อมอักขระที่รูปเสือให้ด้วย

ก็ได้นะครับ ท่านลงอักขระและเป่าให้ 

เพียงแต่ไม่ได้คุยกันแต่แรก ก็ช่วยลุ้นไปกับเพื่อนด้วย  ดูจะปลื้มทีเดียว

ขอให้โชคดีครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 09:20:00 »
งามครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 08:46:06 »
ขอคุณทุกความคิดเห็นคับ ไปแล้วได้อะไรมาจะมาโพสบอกคับ :058:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 09:04:50 »
โชคดีครับท่าน ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นช่วยดลให้พระอาจารย์ท่านเมตตาจัดให้ตรงตามใจท่านปราถนาด้วยเถิด สาธุฯ  :015: :015: :015: