ผู้เขียน หัวข้อ: กลับถึงบ้านแล้วดีใจจริงๆเลยพี่น้องเรามากันเยอะมาก  (อ่าน 3643 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ดีจัยจังคับที่ได้เจอพวกพี่ๆน้องชาวบ้างพระขอบคุนพี่ศักดา(ชลาพุชะ)ที่มอบวัตถุมงคลให้เดินทางกลับบ้านดีๆนะคับ...ขอบคุนพี่เก่งพี่ปอมากๆขอบคุนมากๆ
ขอบคุนพี่นน(โองการยันต์นะรังสี)คับที่กรุณามอบพระให้ผมและอีกหลายๆคน...พี่ปีโป้ เจ็โชว พี่กุ้ง พี่โจ้ พี่เด็กดอย นายตระกรุด ขอบคุนเอ็มที่ซื้อบุหรี่ให้แล้วก้อทิ้งเราให้กลับคนเดียวนะจำไว้ ขอบคุนคุณลุงผู้การเสือด้วยคับที่นำผ้ายันต์มาแจก
พี่เอ บางแค น้องโจ ขอบคุนพี่ชินด้วยคับ พี่nontaburi และทุกๆท่านที่ไม่เอ่ยนามผมอาจจะลืมชื่ออ่ะคับ
สุดท้ายขอบคุนคุนหยก(Kaitip)ขอบคุนนะคับสำหรับความน่ารักของคุนคุนน่ารักมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ขอบคุนเว็ปวัดบางพระด้วยคับที่ทำให้พวกเราได้รู้จักกัน :090:
แต่ขอโทดด้วยนะครับที่ไม่ได้ไปร่วมงานตอนเย็น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มี.ค. 2552, 12:56:20 โดย ต้นน้ำหล่อเน๊อะ »

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ผมก็เพิ่งมาถึงเหมือนกันครับ ดีใจที่ได้เจอพี่น้องชาวเว็บต้องขอโทษด้วยครับที่ทักทายไม่ทั่วถึง  ได้ทั้งของดีได้ทั้งบุญ ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพทุกท่านครับ แล้วเจอกันในโอกาสต่อไปครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :002:  ดีใจหลายๆ ที่ได้พบพี่ๆ เพื่อนๆ ในวันนี้ ครับ  :002:

วัตถุมงคลที่แจกให้กับผู้ที่ลงทะเบียน  ที่เป็นเม็ดๆ คืออะไรครับ   :062:

ส่วนแผ่นยันต์สีทอง เรียกว่ายันต์อะไร ครับ  :062:

แหะๆ  เพ่งเข้าวงการ  อะครับ   :002:

ออฟไลน์ eak

• ทุติยะ
  • **
ขอคำตอบจากผู้รู้หน่อยนะครับ หลวงพี่ญาวัดนางเหลียวจ.ลำปาง(ศิษย์หลวงปู่เปิ่น) มีสักน้ำมันหรือเปล่าครับ พอดีอยากสักน้ำมันครับ สักก่อนลงไปปฏิบัติหน้าที่ทหารพรานจ.ยะลาครับ อยากให้พระอาจารย์ลงทางเหนียวและมหาอุตให้นะครับ ศิษย์สายเหนือและผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอคำตอบจากผู้รู้หน่อยนะครับ หลวงพี่ญาวัดนางเหลียวจ.ลำปาง(ศิษย์หลวงปู่เปิ่น) มีสักน้ำมันหรือเปล่าครับ พอดีอยากสักน้ำมันครับ สักก่อนลงไปปฏิบัติหน้าที่ทหารพรานจ.ยะลาครับ อยากให้พระอาจารย์ลงทางเหนียวและมหาอุตให้นะครับ ศิษย์สายเหนือและผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ

ขอให้หลวงพ่อเปิ่น , คณาจารย์ และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่วัดบางพระ คุ้มครอง ท่านนักรบผู้กล้า
ให้แคล้วคลาดปลอดภัย ด้วย ครับ

ออฟไลน์ pinig

• ตติยะ
    • อีเมล
กลับบ้านแล้วเหมือนกานงับว่าจะอยู่ตอนเย็นแต่อยู่ไม่ได้งับลืมว่ามีงานแต่เพื่อนรออยู่อะอิอิ :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณทุกคนเช่นกันค่ะ

ไปงานช่วงเช้าวันนี้แทบร้อง  :070:

มากับน้าข้างบ้านแต่เค้ามาส่งแค่ที่กุฏิหลวงพี่ญา

แล้วก็แยกไปที่กลางสนาม

กวางก็ไม่รู้จักใครเลยซะด้วย แต่ยังดีค่ะที่ติดต่อคุณปิ่นโต เอ๊ย!!"นายตะกรุด" ได้

สักแปป เอ๊ะ  หลงอีกละ  :010:

เลยไปเดินเล่นแถวริมน้ำ ทีนี้เจอกลุ่มคนหลายคนเลยค่ะ ใส่เสื้อเว็บบอร์ด

ก็เลยเดินตามเค้าจนถึงพิธีแหล่ะค่ะ :095:

**แต่ก็ดีใจค่ะที่ได้รู้จักและเจอกับพี่ๆหลายๆคน

โดนหลวงพี่ญาท่านแซวเลย ว่าทำไมตัวใหญ่ ไม่เหมือนในรูป :004:

(ในรูปมันมีแค่หัวค่ะไม่มีตัว :095:)

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
กลับถึงชลบุรี เมื่อตอน สามโมงครับ

ไม่น่าเชื่อว่า ฝนตกที่บ้าน เย็นฉ่ำ

ขอให้บารมีหลวงพ่อ คุ้มครองทุกคนครับ  :017:

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
 :070:

วันเนี้ย กวางได้เป็นหมูอบด้วยอ่า.......

อยู่ในวัด ร้อนไม่เป็นไรทนได้ (เพราะไม่ร้อนใจ)

แต่ตอนกลับบ้านนี่สิคะ

ที่จอดรถที่ทางวัดเตรียมไว้ให้เท่าที่เห็น ด้านนอกมี3ที่ (อันนี้ดีค่ะ เพื่อที่จะเพียงพอต่อลูกศิษย์)

แต่!!

มันมีปัญหาตอนกลับค่ะ ก็ไม่รู้ว่าทางด้านหน้าเค้าประสานงานโบกรถกันยังไง หรือว่าไม่มีคนโบกก็ไม่รู้อ่ะค่ะ

แต่ว่า

รถติดเป็นเวลาชั่วโมงครึ่งเลยอ่ะค่ะ(จริงๆน๊า เพราะรถอยู่ด้านในสุด) แบบว่าไม่ค่อยจะกระดิกเลย

ตัวกวางเองกับคนในรถไม่เท่าไหร่หรอกค่ะมีแอร์ก็พอบรรเทาได้(นิดหน่อย) :095:)

แต่สงสารก็เหล่าบรรดาลูกศิษย์ที่นั่งหลังกระบะกันมานี่สิคะ :075:

แต่ก็ทุกคนก็ต่างไม่ร้อนใจตามร้อนกายค่ะ ไม่มีโวยวาย แถมยังช่วยโบกรถให้อีกตะหาก :053: :016:

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ถึงบ้านแล้วเช่นกันครับ ดีใจที่ได้เจอตัวจรีงหลายๆคนหล่อๆ สวยๆกันทั้งนั้นเลย
ขอบคุณทีมงาน www.bp.or.th ทุกคนที่จัดให้มีกิจกรรมดีๆ แถมใจดีมีของมาแจก
เป็นครั้งแรก มีติดขัดอยู่บ้างเป็นเรือ่งธรรมดาครับ
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีมากมากครับที่ได้รู้จักทุกทุกคน
ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งดีดีที่มอบให้ครับผม

น้องชายของผมปีนขึ้นไปหยิบมาได้เฉยเลยปีนี้ได้สายสิญน์ด้วยครับดีใจมากมาก

อยากให้ศิษย์พี่ศิษย์น้องและเพื่อนๆระวังเวลาตอนที่พระอาจารย์ท่านทำพิธีเสร็จในกุฏิใหญ่
แล้วท่านจะเดินไปปรัมพิธีแต่กลุ่มศิษย์ไม่ค่อยหลบพระอาจารย์
และก็จะชนพระอาจารย์ถ้าไม่คอยกันอย่างวันนี้พระอาจารย์ท่านคงล้มแน่
และบางคนที่เดินตามพระอาจารย์ไปก็อยากให้เดินมองพระอาจารย์ด้วย
เพราะเดินซอยเท้าจนจะขัดขาเหยียบขาพระอาจารย์อยู่แล้วแต่ก็ไม่ยอมมองถ้าไม่บอก
แล้วก็ตอนที่พระอาจารย์ท่านพรมน้ำมนต์แล้วเราดันกันออก
ผู้หญิงนี่ลำบากมากถ้าหลักไม่ดีล้มแน่แน่มีอยู่คนวันนี้ถ้าไม่ประคองไว้คงล้มหัวไปโขกกับเสาไฟฟ้าตรงนั้นแน่แน่
ขอบคุณมากครับผม

เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

• อัฏฐมะ

:002:  ดีใจหลายๆ ที่ได้พบพี่ๆ เพื่อนๆ ในวันนี้ ครับ  :002:

วัตถุมงคลที่แจกให้กับผู้ที่ลงทะเบียน  ที่เป็นเม็ดๆ คืออะไรครับ   :062:

ส่วนแผ่นยันต์สีทอง เรียกว่ายันต์อะไร ครับ  :062:

แหะๆ  เพ่งเข้าวงการ  อะครับ   :002:

แผ่นยันต์สีทองเป็นแผ่นยันต์หอมเชียงค่ะ

ส่วนลูกกลมๆไม่แน่ใจว่าเป็นหมากรึเปล่า

ยังไงก็ให้พี่ๆทีมงานมาช่วยตอบอีกทีนะคะ :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มี.ค. 2552, 04:39:27 โดย KwAnG »

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เม็ดยาจินดามณีคับเม็ดกลมๆอ่ะ

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
ขอบคุณพี่ชิน และพี่ๆทุกคนนะครับที่ทำให้เกิดกิจกรรมดีๆขึ้นครับ
ขออภัยพี่ๆทุกท่านด้วยครับที่ไม่ได้ไปร่วมงานตอนเย็น...โดนตามกลับไปทำงานครับ
....ผมเองส่วนใหญ่จะไปช่วยงานที่กุฎิหลวงพี่แป๊วจนบ่ายครับ
....ร้อน..แต่ก็มีความสุขครับ......

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ต้นน้ำหล่อจิงๆ ค่ะ... :009: อยากขอกิ๊บติดผมค่ะ แต่ไม่กล้า..  :009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มี.ค. 2552, 07:32:15 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ขอขอบคุณหลวงพี่ญาที่สละเวลาครอบเศียรมอบแผ่นยันต์หอมเชียง  ขอบคุณพี่amazing2511ที่ได้มอบเม็ดยาจินดามณี

ขอขอบคุณโจ้และพี่หอมเชียงที่ได้มอบรูปหลวงพ่อเปิ่นเป็นที่ระลึก    ขอขอบคุณพี่โองการที่ให้คำปรึกษาคำแนะนำในกิจกรรม

ขอขอบคุณสมาชิกทุกที่ให้ความร่วมมือเป็นอย่างดีถ้าขาดตกบกพร่องยังไงกระผมเด็กวัดขออภัยมาณ.ที่นี้ด้วย ปีหน้าจะปรับปรุงให้ดีกว่านี้. :054:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
คลื่นศรัทธามหาชนหลังไหลกันมาที่วัดบางพระ สมาชิกในบอร์ดมากันเยอะมากครับ ไว้ลองทรงผมมั่งครับท่านต้นน้ำหล่อเน๊อะ....แหม่ช่างกล้า :004: :004: :004:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
วันนี้ไปร่วมพิธีแต่เสียดายไม่ได้คุยกับใครในบอร์ดเลยครับ(เพราะไม่รู้จักใครด้วยอ่ะ)แต่รู้สึกว่า เห็นเก่งเดินผ่านหน้าไปแต่ทักไม่ทันคร๊าบ (คิดว่าใช่เพราะที่แขนเสื้อปักสิบทัศน์)เห็นเดินมากับผ๔หญิงเจอแถวหลวงพี่แป๊วคร๊าบ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ศัทธา บารมีในหลวงพ่อ 100 ปีไม่มีเปลี่ยน.. :054:

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
จะขอลายเซ็นต์pmมาได้นะคับ.........อิอิอิอิอิ

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
ต้นน้ำหล่อจิงๆ ค่ะ... :009: อยากขอกิ๊บติดผมค่ะ แต่ไม่กล้า..  :009:

พี่โชวก้อน่ารักคับสวยสมคำร่ำลือจิงๆ ใจดีด้วย
ขอให้เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรของน้องๆตลอดไปนะคับ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...

พี่โชวก้อน่ารักคับสวยสมคำร่ำลือจิงๆ ใจดีด้วย
ขอให้เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรของน้องๆตลอดไปนะคับ

พี่โชว์ของผม เลื่อนขั้นเป็นถึงร่มโพธิ์ร่มไทร แล้วหรอเนี่ย... :095:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ใครไม่ได้ของแจก ก็หาบูชาเอาหน้ากุฎิหลวงพี่ญา ราคาถูกมาก วันไหว้ครูวันเดียว วันอื่นไม่ทราบราคา
1.ผ้ายันต์+สาริกาเนื้อผง+ฤาษีกุมารทอง+แผ่นยันต์หอมเชียง 50 บาท
2.ผ้ายันต์+สาริกาเนื้อผง+ฤาษีกุมารทอง+หนังกวางหลวงพี่ญาจารมือ 100 บาท
3.ตะกรุดขุนกระบี่ 50 บาท
4.ตะกรุดไผ่ตัน 50 บาท
5.เบี้ยแก้ถักเชือกเขียว 100 บาท
6.ตะกรุดสามห่วง 200 บาท
อยากได้ครบจัง แม่บ้านไปด้วย เขาทำตาเขียวใส่ ต้องหลบๆ ได้มานิดหน่อยเอง
เสียดายจั เฮอ :065: :065: :065:

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณ น้องชิน ที่เป็นธุระ ในงาน คงรับโทรศัพท์เพลินแน่เลย  :095: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณทุกท่าน มาก ครับ ....

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: กลับถึงบ้านแล้วดีใจจริงๆเลยพี่น้อ&
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 04:30:44 »

พี่โชว์ของผม เลื่อนขั้นเป็นถึงร่มโพธิ์ร่มไทร แล้วหรอเนี่ย... :095:

พี่โชว อย่างเนี๊ยะ  :085:แรงกว่า ดูในรูป เห็นพี่โชวก็น่ารักดีอยู่นะ
เค้าแสดงความเคารพพี่โชวของน้องๆ เข้าขั้นเทพเลยอ่ะ 38; "ขอให้เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรของน้องๆตลอดไปนะคับ"

ยังไงทุกคนก็เคารพในความเป็นมิตรภาพที่ดี รุ่นพี่ กะ รุ่นน้อง หรือ รุ่นน้อง กะ รุ่นพี่ ยังไงก็บางพระเหมือนกันนะ

ว่าแต่จะขอกิ๊บจากนายต้นน้ำ แค่นี้เอง กล้าๆ หน่อยสิพี่  21;แค่ขอกิ๊บติดผมน่ะ พี่โชวน่ารักอยู่แล้ว  33;หนุ่มๆ ที่ไหนจะกล้าปฏิเสธค่ะ  15; 33;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มี.ค. 2552, 10:36:58 โดย cho presley »

ออฟไลน์ LAT-TAT

• ปัญจมะ
  • LAT-TAT
    • MSN Messenger - pai_LAT-TAT@hotmail.com
แงๆ..กลับมาถึงสุราษฎร์เม็ดจินดามณีของผมแตกซะแล้วคับ  ทำไงดีเนี่ย :070:
ตัวเล็กที่ใครๆเรียกก็คือผม!!

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

วัตถุมงคลที่แจกให้กับผู้ที่ลงทะเบียน  ที่เป็นเม็ดๆ คืออะไรครับ   :062:

แหะๆ  เพ่งเข้าวงการ  อะครับ   :002:

แผ่นยันต์สีทองเป็นแผ่นยันต์หอมเชียงค่ะ

ส่วนลูกกลมๆไม่แน่ใจว่าเป็นหมากรึเปล่า

ยังไงก็ให้พี่ๆทีมงานมาช่วยตอบอีกทีนะคะ :001:
เม็ดยาจินดามณีคับเม็ดกลมๆอ่ะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูล ครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
ดีจัยจังคับที่ได้เจอพวกพี่ๆน้องชาวบ้างพระขอบคุนพี่ศักดา(ชลาพุชะ)ที่มอบวัตถุมงคลให้เดินทางกลับบ้านดีๆนะคับ...ขอบคุนพี่เก่งพี่ปอมากๆขอบคุนมากๆ
ขอบคุนพี่นน(โองการยันต์นะรังสี)คับที่กรุณามอบพระให้ผมและอีกหลายๆคน...พี่ปีโป้ เจ็โชว พี่กุ้ง พี่โจ้ พี่เด็กดอย นายตระกรุด ขอบคุนเอ็มที่ซื้อบุหรี่ให้แล้วก้อทิ้งเราให้กลับคนเดียวนะจำไว้ ขอบคุนคุณลุงผู้การเสือด้วยคับที่นำผ้ายันต์มาแจก
พี่เอ บางแค น้องโจ ขอบคุนพี่ชินด้วยคับ พี่nontaburi และทุกๆท่านที่ไม่เอ่ยนามผมอาจจะลืมชื่ออ่ะคับ
สุดท้ายขอบคุนคุนหยก(Kaitip)ขอบคุนนะคับสำหรับความน่ารักของคุนคุนน่ารักมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ขอบคุนเว็ปวัดบางพระด้วยคับที่ทำให้พวกเราได้รู้จักกัน :090:
แต่ขอโทดด้วยนะครับที่ไม่ได้ไปร่วมงานตอนเย็น

ขอบคุนพี่ๆในเว็ปทุกคนเช่นกันค่ะที่จัดให้มีงานนี้ขึ้น..ขอบคุณพี่เด็กนอกวัด..
ขอบคุณคุณ thong.yong ที่ให้หยกอาศัยไปด้วยค่ะ...
ขอบคุณพี่โชวสำหรับยิ้มหวานๆ..ขอบคุณพี่ชลาพุชะที่เข้ามาทักกัน...
ขอบคุณต้นน้ำสำหรับหลวงพ่อวัดไร่ขิงค่ะ..
ขอบคุณสำหรับความน่ารักเช่นกันค่ะ..ติดกิ๊บน่ารักซะน่ารักเชียว(เอาของแฟนมารึเปล่า..55) :077:
ขอให้บารมีหลวงพ่อคุ้มครองทุกคนค่ะ.. :008: :008:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
แงๆ..กลับมาถึงสุราษฎร์เม็ดจินดามณีของผมแตกซะแล้วคับ  ทำไงดีเนี่ย :070:
      มีวิธีใช้อยู่ครับ ขอบคุณเจ้าของข้อมูลด้วย ตามนี้เลยครับhttp://www.rattanaamulet.com/?q=node/206

ออฟไลน์ เอ๋ย!

• ทุติยะ
  • **
เป็น meet 1.0 ของบางพระครั้งแรกเลย เฮอๆ

มรีแต่ความรู้สึกดีๆ น่ะครับบ!