ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเอย ?  (อ่าน 3077 ครั้ง)

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ใครเอย ?
« เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 11:46:15 »
ระหว่างที่ผมเก็บภาพงานไหว้ครูประจำปี 2552

ผมได้เห็นชายผู้นี้  เตะขาคนที่วิ่งมาหน้าพิธี (คนที่ของขึ้น)

ผมคิดว่าชายผู้นี้หวังให้คนที่ของขึ้น ล้มด้วยแรงเตะของเค้า (เตะโครตแรง)

พอดีมีผู้ใหญ่ที่คุมอยู่หน้าพิธีเห็นจึงเขาไปตักเตือนชายผู้นี้

คนนี้แหละที่เตะ (จะเตะขาเค้าทำไม่เพื่ออะไร) หวังว่าคงไม่เกิดเหตุการนี้อีก

เอารูปออกนะครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นข้อพิพาท ทางกฏหมายกันอีก

ขอบคุณพี่.. บางแค ที่แนะนำให้ถ่ายรูป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2552, 11:48:07 โดย โองการยันนะรังสี »
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: ใครเอย ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 11:54:06 »
อารมณ์ไหนครับ คุณพี่  เฮ้ออ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 01:23:21 »
ทะเลาะกับเมียรึป่าว

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 07:13:42 »
ช่างทำไปได้ใช้เซลสมองส่วนไหนคิดเนี่ย  :075:

ออฟไลน์ เทพ3ตา@

• บารมีหลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์สัมพันธ์รักษา
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - bird_ed@windowsilive.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 07:15:00 »
นิสัย... 19;

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 07:26:36 »
ด้วยความเคารพครับ
   จริงๆ น่าจะคาดหน้าคนภาพหน่อยนะครับ
เอามาลงแบบนี้
   อาจจะเดือดร้อนในทางกฏหมาย
ขอแสดงความนับถือ
  Gearmour

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 09:15:21 »
ไม่น่าเข้ามานั่งในพิธีเล้ย!!!น่าจะรู้นะว่าไม่ใช่พิธีไหว้ครูนาฏศิลปชะหน่อย
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 11:00:58 »
ด้วยความเคารพครับ
   จริงๆ น่าจะคาดหน้าคนภาพหน่อยนะครับ
เอามาลงแบบนี้
   อาจจะเดือดร้อนในทางกฏหมาย
ขอแสดงความนับถือ
  Gearmour

:054:จะทำตามคำแนะนำครับ แต่แก้ไขไม่ได้

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 12:12:42 »
ด้วยความเคารพ ผมคาดตาให้นะครับ

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 01:41:17 »
ซะงั้น

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 02:10:39 »
ส่วนกระผมเจอเป็นกลุ่มเลยครับ ไม่เป็นมวยเลย คนของขึ้นเข้าไปล๊อคเค้าก็โดนลากโดนสบัดไปตามระเบียบ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 02:17:58 »
ด้วยความเคารพ ผมคาดตาให้นะครับ

ดีครับดีทำเหมือน ศาลาคนเศร้าหาคู่เลย5555 ขำๆครับไม่ต้องคิดมาก หากท่านโดนผมไปเยี่ยมชอบอะไรว่ามาเลย

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 02:21:07 »
สงสัยกลัวจะไปเหยียบ สาวสวยด้านหลังเขา หรือเปล่า สงสัย
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 02:36:37 »
หวังว่าวันหลังเค้าจะไมทำอีก
แต่วันไหว้ครูปีนี้มีความสุขมากมากสิ่งดีดีได้มากมาย
สิ่งที่ประทับใจก็เยอะแยะเหลือเกินออกเดินทางจากบ้านตั้งแต่ตี4
รถไม่มีน้ำมันไปรอปั๊มเปิดตีห้ากว่าถึงวัดประมาณหกโมง
ตอนไปยกพานกับหลวงพี่แป๊วให้หลวงพี่แป๊วเป่า
พี่คนที่เกาะหลังผมเสือขึ้นสะแคชหลังผมใหญ่เลย
ทำนิ่งๆก็ไม่ยอมสะแคชใหญ่พอผมสะดุ้งถึงจะหยุดสะแคช
แล้วก็ที่ปรัมพิธีคนตัวใหญ่ๆของขึ้น5-6คนจับจะเอาไม่อยู่
ผมเข้าไปล็อคด้านหลังกับพวกพี่พี่ที่อยู่ตรงนั้นรู้สึกสนุกดีถือเป็นประสบการณ์อย่างหนึ่ง
เราก็คงต้องช่วยกันสอดส่องดูแลอย่างนี้แหล่ะครับขอปรบมือให้เลย
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ LAT-TAT

• ปัญจมะ
  • LAT-TAT
    • MSN Messenger - pai_LAT-TAT@hotmail.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 05:59:39 »
อะไรชองเค้าเนี่ยย..!   ช่างกล้า 19;
ตัวเล็กที่ใครๆเรียกก็คือผม!!

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 08:29:56 »
เหอๆ หลวงพ่ออยู่ตรงหน้าแท้ๆ  :068: :068: :068:

แต่วันไหว้ครูปีนี้มีความสุขมากมากสิ่งดีดีได้มากมาย
สิ่งที่ประทับใจก็เยอะแยะเหลือเกินออกเดินทางจากบ้านตั้งแต่ตี4
รถไม่มีน้ำมันไปรอปั๊มเปิดตีห้ากว่าถึงวัดประมาณหกโมง
ตอนไปยกพานกับหลวงพี่แป๊วให้หลวงพี่แป๊วเป่า
พี่คนที่เกาะหลังผมเสือขึ้นสะแคชหลังผมใหญ่เลย
ทำนิ่งๆก็ไม่ยอมสะแคชใหญ่พอผมสะดุ้งถึงจะหยุดสะแคช
แล้วก็ที่ปรัมพิธีคนตัวใหญ่ๆของขึ้น5-6คนจับจะเอาไม่อยู่
ผมเข้าไปล็อคด้านหลังกับพวกพี่พี่ที่อยู่ตรงนั้นรู้สึกสนุกดีถือเป็นประสบการณ์อย่างหนึ่ง
เราก็คงต้องช่วยกันสอดส่องดูแลอย่างนี้แหล่ะครับขอปรบมือให้เลย

สะแคช :004: หลังผมโดนท่านเอ็มสะแคชพักใหญ่ที่หลวงพี่แป๊ว  :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 08:50:16 »
ไม่สมควรทำเป็นอย่างยิ่งค่ะ

ถึงคนไหน ของจะขึ้นจริง หรือไม่จริง
เค้ารู้อยู่แก่ใจเค้าค่ะ

เค้าก็มีกาจอยู่ด้านหน้าปรัมพีธีอยู่แล้ว

คุณคนนั้น ก็ไม่ควรที่จะทำแบบนี้ค่ะ

ถือเป็นการดูถูกครูบาอาจารย์ได้เลยนะคะเนี่ย

ถ้าท่านไม่มีจิตบูชา

แล้วท่านมาทำไม???!!!

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ทราย บางเลน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 08:57:47 »
ทำไมทำอะไรไม่คิดถึงผลที่จะเกิดขึ้นเกิดคนที่โดนขัดขาเป็นอะไรไปพี่เขาจะรับผิดชอบไหนเนี่ย
ถือ "นะโม" โตเต็มโลก.

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 09:09:54 »
คนไม่ดีก็ต้องได้รับการประจานและลงโทษ
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 12:24:18 »
อืม ไม่ดีเลยนะ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ~๐ bigboy ๛_udon

• ทุติยะ
  • **
  • บารมีหลวงพ่อเปิ่น*เก่งได้แต่อย่าเด่น จะเป็นภัย
    • MSN Messenger - Club_Zaa_04_6@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 09:19:15 »
ครอบครูปีนี้

ทำไห้วัดเสียหายเยอะ

ผมก็เห็นอีกคู่หนึ่ง

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 09:31:51 »
ทำไมถึงทำกับฉันได้
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ เอ๋ย!

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 09:39:23 »
สงใส  ดูบอลมากไปรึป่าว ไอเตะเค้าอย่างนั้น อย่างนี้ต้องเจอใบแดง

ผมหละอยากให้เพ่เค้าเจอของปลอมจิงๆ ดูสิของปลอมจาฮึดฮัดไหม 55+ (ไม่ใช้ของปลอมลุกขึ้นมาซัดนี่ฮาเลย 55+)

38; 38; 38; 38; 38; 38; 38; 38; 38; 38; 38; 38;

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 12:27:33 »

เสือสะแคชหลัง ถ้าท่านหนุมานด้านหน้าขึ้นนี่ คงมีบีบอยแบทเทิลอ่ะท่าน ^^" ล้อกานเล่นๆ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 03:11:05 »
ดีไม่เจอผมไม่งั้นได้โดนแน่ๆ ฮ่าๆ :004: