ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพงานไหว้ครูวัดบางพระ จากกล้องตัวน้อย  (อ่าน 14647 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ภาพพระอาจารย์ศิษย์หลวงปู่เปิ่น ทุกท่าน กำลังนั่งปลุกเสกอธิฐานจิตน้ำมนต์ไหว้ครู

เริ่มขึ้นแล้วค่ะ

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
ชมกันต่อเลยนะคะ    :077:

ออฟไลน์ t@o

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับ
ขออีกได้ไหม

• ผู้ดูแล
หลวงพ่อสำอางค์ พรมน้ำมนต์ให้เหล่าศิษย์ทุกคน

เก็บตกนิดนึงนะคะ  36; จำใครกันได้มั่งเอ่ย

ท่านโจ้ สุดหล่อ กับน้องชาย ก๊อต กุง อิ อิ  :095:

หลังสวย ๆ ค่ะ

คนนี้ขวัญใจเปรี้ยว เจอกันทุกปีค่ะ  08;

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ขอบคุณครับพี่นาว เก็บรายละเอียดบรรยากาศกันอีกเซท

เฮียโจ้กับน้องก๊อตจัดให้ชม เต็มๆ  :016:  :053: :053:

• ผู้ดูแล
และที่ขาดไม่ได้ หลังงาม ๆ ของพี่ชายสุดเท่ห์ ของเปรี้ยวเองค่ะ หล่อ ชิมิ  03;

และถ้าภาพท่านโจ้ด้านบน เห็นรอยข่วน ไม่ต้องสงสัยนะคะ มีที่มา  :007:

คนนี้ก็คุ้นหน้า เจอกันทุกปี   :089:

• ผู้ดูแล
ขอบคุณครับพี่นาว เก็บรายละเอียดบรรยากาศกันอีกเซท

เฮียโจ้กับน้องก๊อตจัดให้ชม เต็มๆ  :016:  :053: :053:

ถูกใจพี่เมฆ ชิมิคะ เดี๋ยวเย็น ๆ มีอีกเซท ค่ะ รอก่อนน๊า   36;

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
โห้ยยยยยยยยยย พี่สาวผม
ถ่ายมาลงตั้งแต่เมื่อไหร่ค้าบบบบบ
แต่ก็นะ ดูหลังผมดิ ที่แดงๆน่ะ
รอยทุบของพี่เอ็กทั้งนั้น โหดร้ายยยยที่สุด 15; 15;
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพงามๆที่นำมาให้ชมกันครับท่าน :015:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณ ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณมากครับ เจ๊นาว  :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ภาพจากกล้องตัวน้อยของผมครับ..

บรรยากาศยามเช้าของงานไหว้ครู

บรรยากาศการครอบเศียรครู หน้ากุฏิหลวงพี่ญา

พี่โจ้ช่วยจัดคิวอย่างขันแข็ง พี่ชลาพุชะ มาต่อแถวด้วย มีชาวเวบมารวมกันอยุ่มากมาย

หลวงพี่ญาเริ่มครอบเศียร มีพี่ชิน(เด็กนอกวัด) และพี่โชว์อยู่ช่วยดูแล ความเรียบร้อย พี่หอมเชียงเป็นตากล้อง

ท่านโองการยันนะรังสี ท่านโคมแก้ว สิบทัศน์ นายตะกรุด เปรี้ยวปี๊ดและเพื่อนๆ

บรรยากาศภายในพิธีไหว้ครูหน้ารูปหลวงปุ่เปิ่นองค์ใหญ่ พระอาจารย์ทุกท่านกำลังนั่งสมาธิอธิฐานจิตปลุกเสก

ศิษย์ทั้งพระและฆาราวาส เยอะมากครับ

เริ่มของขึ้นกันบ้างเป็นบางส่วน

พี่โจ้ พยาครุทและท่านnoptoyo หนุมาน 4 กร เอากับเค้าด้วย

เสร็จจากงานก็ร่วมกลุ่มกันเดินทางไปวัดท้องไทร (ไม่ได้ถ่ายถาพไว้เนื่องจากกำลังคุยกันเพลิน 11;)

จากนั้นก็ได้มารับประทานกันที่ร้านอาหารป่า ใกล้ๆสี่แยก(แยกอะไรไม่รุ้อ่ะครับ ที่มีศาลเทวดา ก่อนทางจะเข้ามาวัดบางพระ)

เดินทางโดยรถ 5 คัน( ทั้งหมด 20 คน)

นั่งรอสั่งอาหารและเครื่องดื่ม

ท่านST.PIPO(เสื้อดำ)  น้องโส  เอ็มไร่ขิง  PORVFC  คุณอู  noptoyo  นายตะกรุด นายเป็ดเพื่อนท่านโจรสลัด

พี่ cho presley  พี่chatsmm  สิบทัศน์(เสาบัง)  ท่านโจรสลัด

เปรี้ยวปี๊ด  พี่เด็กนอกวัด  พี่[= Jo_o* =]  gottkungและเพื่อน  peachsama  และน้องเบล

...ขอบคุณพี่หอมเชียง พี่amazing2511สำหรับวัถุมงคลที่แจกให้น้องๆได้บูชา ..

... พี่โองการยันนะรังสี และกราบขอบคุณพระอาจารย์ญา สำหรับเหรียญมหามนต์จนไม่เป็น...

..ขอบคุณเพื่อนฝูงพี่น้องชาวเวบบางพระทุกท่านที่ได้แวะเวียนกันมาทักทาย

...สุดท้ายนี้อยากให้เพื่อนฝูงพี่น้องทุกท่าน แวะเวียนกันมาแสดงความรู้สึก ที่ได้พบและพูดคุยประสบการณ์ต่างๆ ในวันงานไหว้ครูครับ...

..สำหรับผม ดีใจที่ได้รุ้จักทุกท่าน และดีใจที่ได้เป็นศิษย์ของหลวงปู่เปิ่น บรมครูแห่งชาวเรา.. 06;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ส่วนสมาชิกที่มีสิทธิ์ ได้รับเหรียญมหามนต์จนไม่เป็น เมื่อตอนปีใหม่ แต่ไม่พบผมในวันไหว้ครูต้องขอโทษมา ณ ที่นี้ ด้วยครับ

เพราะว่า ยุ่งๆจนไม่มีเวลาเลย จะได้พบกันในช่วงเช้าก็แค่ไม่กี่ท่านเอง เดี๋ยวผมจะทยอยส่งให้แล้วกันนะครับ หรือว่าใครจะสละสิทธิ์

ก็แจ้งบอกมาได้นะครับ แฮะๆ

05;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2552, 05:00:41 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

• ผู้ดูแล
จับท่านโจรสลัด ถอดเสื้อ ถ่ายรูปมาให้ชมลายสักที่หน้าอกค่ะ  36;

หลังจากนั้นเดินทางมาวัดท้องไทร กราบ อ.อั้น ค่ะ    36;
พี่เด็กนอกวัด สักเป็นท่านแรกค่ะ

ขออนุญาติ พี่โชว์ นำรูป สวย ๆ มาแบ่งปันกันชมนะคะ  33;

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2552, 07:20:42 โดย เปรี้ยวปี้ด »

• ผู้ดูแล
คุณปอ และคุณสิบทัศน์   :025:  ท่านเอ็มสุดเท่ห์  นายตะกรุดมาดขรึม  ท่านพีทมาดเข้ม ท่านโสมาดนิ่ง  36;

เรื่องเล่า ระหว่างนั่งรอสัก   :109:

สังสรร ตามประสาพี่น้องคอเดียวกัน   35;

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
JAM

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เอ่อ อยากทราบว่ารวบยอดจากตอนเย็น หรือว่าไปต่อกันอีกรอบครับนี่  :086:
ขอบคณสำหรับภาพความประทับใจครั้งนี้ด้วยนะครับ  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณมากครับเจ๊ แหะๆๆ ถ่ายมาลงสะเต็มสูบเลย  :075:

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
 :053: :053: :053: งามครับ สวยมาก ไ้้ด้ืทุกบรรยากาศ  ขอบคุณมากครับ :016:

ออฟไลน์ ...wow...

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - BBBell_1914@hotmail.com
สวยงามมากคะ ทันตาทันใจด้วยนะค่ะ  :002:
รวมทุกบรรยากาศ คมชัดและความรู้สึกดีดี คนถ่ายน่ารักด้วยนะค่ะ :077: 
ขอบคุณนะค่ะ  :054:
 :008: :008: :008:

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สวยงามมากคะ ทันตาทันใจด้วยนะค่ะ  :002:
รวมทุกบรรยากาศ คมชัดและความรู้สึกดีดี คนถ่ายน่ารักด้วยนะค่ะ :077: 
ขอบคุณนะค่ะ  :054:
 :008: :008: :008:

....โผล่มาชมภาพแล้วเหรอจ๊ะน้องเบลคนสวย  04;....

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณสำหรับ ภาพสวยๆนะคะ :054:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ขอบคุณมากครับ น่าเสียดายจริงๆเลย ปีหน้าไม่พลาดแน่นอนครับพี่น้อง... :002:

ออฟไลน์ Sak1459

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ไหว้ครูปีหน้าคงได้เจอทุกๆท่านนะครับ

• ผู้คุมกฎ
ไหว้ครูปีหน้าคงได้เจอทุกๆท่านนะครับ

ครับพี่ อาจจะได้เจอกันบ้างในระหว่างปีนะครับพี่ ถ้าได้ขึ้นมาสักที่วัดก็ลองชวนๆกันนะครับ..

... ช่วงครอบเศียรคนเยอะเลยไม่ได้คุยกันนานนะครับ ขอโทษด้วยครับ...

..หลังเริ่มสวยแล้วนะครับพี่ ไปอยู่เป็นคืน ลงอัดอักขระซะแน่นเลย ยังไงขอชมภาพใหญ่ๆหน่อยนะครับ..

..ยินดีที่ได้รุ้จักพูดคุยกันครับ... 06;

ออฟไลน์ น้องใหม่

• ตติยะ
น่าเสียดายมาก เลยค่ะไม่ได้ไปอะ..คือว่าไม่มีเพื่อนไปด้วยค่ะเพราะ...และอีกอย่างก้อไม่ค่อยได้เข้ามาในเว็บบอร์ดบ่อย ด้วยคะก้อเลยไม่ทราบข่าวแต่รู้ว่า
เป็นเดือนมีนา แต่ไม่ทราบวันที่ค่ะ..ยากไปมากๆเลยค่ะ..ยิ่งดูรูปแล้วก้อยิ่งมีความรู้สึกน่าเสียดายค่ะ...ถ้าไม่เป็นการรบกวนรับสมาชิกใหม่คนนี้เข้าไปด้วยนะค่ะ เปรี้ยวปี๊ด  พี่เด็กนอกวัด  พี่[= Jo_o* =]  gottkungและเพื่อน  peachsama  และน้องเบล   
E-mail : poone_13@hotmail.com คะ

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สุดยอดทั้งนั้นเลยครับ เสียดายไม่ได้ไปร่วมงาน
อยู่ไกลครับ ปีหน้าคงมีโอกาสได้ไปครับ

:016:  :016:  :016:  :016:  :016:
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
เสียดายที่ไม่ได้ไปร้านอาหารป่ากะวัดท้องไทรค่ะ...เสียดายจัง...

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
  :016:ยอดเยี่ยม จิงๆ :015:

:054: ขอบคุณ   พี่ๆ ทีมงานชาวเวป ทุกท่าน ครับ   :054:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ภาพสวยครับ เห็นแล้วก็นึกถึงบรรยากาศ ไม่อยากให้วันนั้นจบลงเลย มีอะไรประทับใจเต็มไปหมดครับ  :114:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมครับ :054:
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
แฮะๆๆๆๆ ผ่านไปแล้วครับอีก1ปี

ปีหน้าเจอกันค้าฟทุกท่าน
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ

กล้องตัวน้อย แต่เป็นภาพแห่งความทรงจำดี ๆ ขอบคุณครับ สำหรับรูปถ่ายสวย ๆ  :054:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
น้องเปรี้ยว....กดชัตเตอร์ได้สวยมากแต่ละรูป..........แล้วภาพตอนท่านโจ้ ท่าน Noptoyo ท่าน Ack01 ท่าน gottkung มีอาการ ไม่มีให้ชมหรือ......อิอิอิอิ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
น่าเสียดายมาก เลยค่ะไม่ได้ไปอะ..คือว่าไม่มีเพื่อนไปด้วยค่ะเพราะ...และอีกอย่างก้อไม่ค่อยได้เข้ามาในเว็บบอร์ดบ่อย ด้วยคะก้อเลยไม่ทราบข่าวแต่รู้ว่า
เป็นเดือนมีนา แต่ไม่ทราบวันที่ค่ะ..ยากไปมากๆเลยค่ะ..ยิ่งดูรูปแล้วก้อยิ่งมีความรู้สึกน่าเสียดายค่ะ...ถ้าไม่เป็นการรบกวนรับสมาชิกใหม่คนนี้เข้าไปด้วยนะค่ะ เปรี้ยวปี๊ด  พี่เด็กนอกวัด  พี่[= Jo_o* =]  gottkungและเพื่อน  peachsama  และน้องเบล   
E-mail : poone_13@hotmail.com คะ

ยินดีต้อนรับน้องใหม่ครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ noptoyo

• จตุตถะ
    • อีเมล
แต่ผมอยากเห็นคุณ ChartSMM ขึ้นบ้างจัง อยากเห็นเป็นบุญตา  :007: :007: :007:
และผมว่าที่สำคัญที่สุดของงานนี้คือผมได้รู้จักคนในWeb มากขึ้นเป็นเรื่องที่น่ายินดีมากๆๆ ครับ

• ผู้คุมกฎ
เหอะๆ...เอารูปพี่ชาติมาโชว์ทำไมขอรับ..เด๋วคนแถวนี้เค้าเสียขวัญนอนไม่หลับกันพอดี หุหุ..

..ระดับพี่ChartSMM เค้าสักหอมเชียงกลางหน้าอก รับรองของไม่ขึ้นง่ายๆหรอกครับ  16;...

..ว่าแต่หนุมาน 4 กร ของท่านnoptoyo นี่แรงเอาเรื่องนะครับ...

น้องเปรี้ยว....กดชัตเตอร์ได้สวยมากแต่ละรูป..........แล้วภาพตอนท่านโจ้ ท่าน Noptoyo ท่าน Ack01 ท่าน gottkung มีอาการ ไม่มีให้ชมหรือ......อิอิอิอิ

ของคนอื่นเค้าขึ้นกันกลางแจ้ง หมดครับพี่...

.. แต่ของผมไปแอบขึ้นกอดสาวไว้ครับ  38;..

ภาพสวยครับ เห็นแล้วก็นึกถึงบรรยากาศ ไม่อยากให้วันนั้นจบลงเลย มีอะไรประทับใจเต็มไปหมดครับ  :114:

กว่าจะกลับบ้านกันก็เที่ยงคืนแล้วนะเฮีย ยังไม่อิ่มใจอีกเหรอจ๊ะ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มี.ค. 2552, 09:38:50 โดย ack01 »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
สวยงามๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
เห็นแล้วอิจฉาตาแหก (มากว่าตาร้อน ^^)

ไม่ได้ไป.....เพราะ......ยังไม่ใช่เวลาของเรา

ขอบคุณที่บันทึกความอบอุ่นของชาวบางพระมาให้ชมค่ะ
เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
ดูอบอุ่นกันดีน่ะครับ
น่าเสียดายที่ผมไม่ได้ไปวัดท้องไทร

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com

หลังจากนั้นเดินทางมาวัดท้องไทร กราบ อ.อั้น ค่ะ    36;

พี่เด็กนอกวัด สักเป็นท่านแรกค่ะ

ขออนุญาติ พี่โชว์ นำรูป สวย ๆ มาแบ่งปันกันชมนะคะ  33;

ขอบคุณน้องเปรี้ยวปรี้ด ปรี้ด...  :008:ที่เมตตาถ่ายภาพสวยๆ มาแบ่งปัน...
ดีทีเดียวค่ะ...ปกติมะค่อยมีภาพกะเค้าเท่าไหร่....
แต่เอ... หลักฐานก็เห็นอยู่นะ...ว่าพี่ชิน เด็กนอกวัด ก็ถ่ายรูปยันต์ให้อยู่... ไหงทวง พี่ชินจะคิดตังค์...  :009:
ด้วยความที่พี่เป็นคนรอบคอบ... กลับบ้านไปเลยถ่ายไปไว้... ยันต์นางแก้วหน้าม้า...

พี่โชว...ฝันว่า อาจารย์อั้นมาแทงให้ที่ขาเป็นยันต์ไรไม่รู้ดูไม่ถนัด... เลยปรึกษาน้องเอ๊กซ์ (แตก) แล้วบอกลักษณะที่เกิดขึ้นในฝัน
น้องเอ๊กซ์ฟันธง.. ว่าเป็นยันต์นี้....

พี่โชว รีบไปแทงให้สมใจ... แต่เอ๊ะ... พี่ชิน ก็ต้องมีด้วยเหมือนกัน...ยอมมะได้ ยอมมะได้  :009:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มี.ค. 2552, 08:50:06 โดย cho presley »

cho presley       

• อัฏฐมะ

ขอบคุณน้องเปรี้ยวปรี้ด ปรี้ด...  :008:ที่เมตตาถ่ายภาพสวยๆ มาแบ่งปัน...
ดีทีเดียวค่ะ...ปกติมะค่อยมีภาพกะเค้าเท่าไหร่....
แต่เอ... หลักฐานก็เห็นอยู่นะ...ว่าพี่ชิน เด็กนอกวัด ก็ถ่ายรูปยันต์ให้อยู่... ไหงทวง พี่ชินจะคิดตังค์...  :009:
ด้วยความที่พี่เป็นคนรอบคอบ... กลับบ้านไปเลยถ่ายไปไว้... ยันต์นางแก้วหน้าม้า...

พี่โชว...ฝันว่า อาจารย์อั้นมาแทงให้ที่ขาเป็นยันต์ไรไม่รู้ดูไม่ถนัด... เลยปรึกษาน้องเอ๊กซ์ (แตก) แล้วบอกลักษณะที่เกิดขึ้นในฝัน
น้องเอ๊กซ์ฟันธง.. ว่าเป็นยันต์นี้....

พี่โชว รีบไปแทงให้สมใจ... แต่เอ๊ะ... พี่ชิน ก็ต้องมีด้วยเหมือนกัน...ยอมมะได้ ยอมมะได้  :009:

โอ้ว ยันต์ไรอ่ะครับ สวยเชียว แก้วหน้าม้าหรือครับ พี่โชว  :053: :053:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณมากนะครับที่นำภาพสวยๆมาฝากกัน  :005:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
แม่นแหล่ว...น้องอชิฯ ยันต์นางแก้วหน้าม้า... ตุเลง ตุเลง...โดย อาจารย์อั้น แห่งวัดท้องไทร หลวงปู่อั๊พ เป่าประสิทธิ์เหมือนเคย

สวยเหรอคะ... กลับบ้านงัวเงีย เพลียแดด อาบน้ำ ใส่ขาสั้นจุ้ดจู๋..นอนหลับไป... ไม่รู้เนื้อรู้ตัว.. ตื่นเช้ามาเดินร่อนทั่วบ้าน เท่านั้นหละ... ถูกรุมสกรัม เอ้ย รุมสัมภาษณ์กันเสียยกใหญ่...ทำไง

ดีหละทีนี้... เห็นกันทั้งบ้าน หลังจากที่ปิดมานานแสนนาน..งานเข้าของแท้... แก้ไขไม่ไหวแล้วตอนนี้ เขาถามนี่มันอะไรกัน.. ตัวเป็นคน หน้าเป็นม้า มีนมสองเต้า แถมยังถือปลัดขิกอีก... โอ้ย เศร้าแท้...
...
:070:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณคับสำหรับสิ่งดีๆที่มีให้กันและกัน
ดีใจที่ได้เป็นศิษย์วัดบางพระครับ

ออฟไลน์ wanta

• ตติยะ
    • อีเมล
:017: :017: ขอบคุณพี่ๆๆที่นำภาพสวยๆๆมาฝาก :016: :015: เสียดายครับที่ไม่ได้ไป :070: :070: :070:

ออฟไลน์ ponpond

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากรู้ว่า เวลาของขึ้นจะเปนไงหว่า
ศรัทธาจงบรรเกิด ความงมงายจงหายไป