ผู้เขียน หัวข้อ: ศิษย์ พระอาจารย์ปุ้ม วัดศาลาแดง ช่วยตอบหน่อย  (อ่าน 1809 ครั้ง)

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ได้ข่าว มาว่า วันที่ 7 พฤษภาคม 2552 เป็นวันไหว้ครู ของพระอาจารย์ปุ้ม  จริงหรือเปล่า ท่าน ack01 ช่วยตอบหน่อย :054:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ก่อนท่านพี่ชายผมจะมา  แย่งซีนตอบก่อน  :004: :004:

ตามนั้นครับพี่สายัน วันที่ ๗ พฤษภาคมครับ ไหว้ครู ครอบเศียร 

ไม่ติดภาระกิจ  เรียนเชิญนะครับ   พี่บัฟก็ทักอยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ก่อนท่านพี่ชายผมจะมา  แย่งซีนตอบก่อน  :004: :004:

ตามนั้นครับพี่สายัน วันที่ ๗ พฤษภาคมครับ ไหว้ครู ครอบเศียร 

ไม่ติดภาระกิจ  เรียนเชิญนะครับ   พี่บัฟก็ทักอยู่เหมือนกัน

สาธุ ..  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ครับ ตามที่มีศิษยืท่านอื่นโพสท์ไว้ก่อนหน้านี้ ก็บอกไว้ว่า วันที่ 7 พฤษภาคม 2552 ครับพี่สายัน 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ครับ ตามที่มีศิษยืท่านอื่นโพสท์ไว้ก่อนหน้านี้ ก็บอกไว้ว่า วันที่ 7 พฤษภาคม 2552 ครับพี่สายัน 36;

ศิษย์น้อง ศิษย์พี่ ช่วยๆกันครับ อยากใ้ห้ไปกันเยอะๆ 

ทุกวันนี้พระอาจารย์เหนื่อยมาก สักตลอด ขนาดมีลูกศิษย์มาช่วยสักด้วยแล้วนะ

แต่ละหลัง สวยๆ ทั้งนั้น

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   คุยกับท่าน
นำเรียนท่านให้สร้างกุฎิใหม่
ซะที่ 
   มีกิจกรรมมีงานที่ลำบากทั้งท่านและลูกศิษย์
ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ
  วันงานเจอกันครับถ้าผมไม่ติดงาน
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

• อัฏฐมะ
ด้วยความเคารพครับ
   คุยกับท่าน
นำเรียนท่านให้สร้างกุฎิใหม่
ซะที่ 
   มีกิจกรรมมีงานที่ลำบากทั้งท่านและลูกศิษย์
ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ
  วันงานเจอกันครับถ้าผมไม่ติดงาน
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ครับพี่บัฟ วันหยุดเสาร์-อาทิตย์ หรือช่วงเย็นๆ กุฎิยังแคบไปถนัดตา

ยิ่งงานไหว้ครู เต็มไปถึงหน้ากุฎิ 

สร้างกุฎิใหม่ ศิษย์ทุกคนพร้อมจะช่วยทำบุญและบอกบุญต่อๆกันไปครับ

เห็นด้วยครับพี่ 

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
สืบข่าวๆ อิอิ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ CaSaNoVa

• ปัญจมะ
วันเสาร์ ที่ผ่านมาคนเยอะมาก20กว่าคนเห็นจะได้มาสักกับฝังเข็มทั้งนั้นลูกศิษย์ที่ช่วยสักจะได้ทานข้าวก็เมื่อตอนบ่ายนี้เอง :016:

อบอุ่นดีดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มี.ค. 2552, 09:15:26 โดย CaSaNoVa »

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ว่าแต่พี่ ack01 กับ พี่ chatsmm ไปกันมั้ยอะครับ ผมเสียดายติดธุระยังไงเอาข้อมูลมาฝากกันบ้างนะครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ โก้ แม่กลอง

• ทุติยะ
  • **
ตามลิ้งด้านล่างเลยครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,7103.0.html

อาจารย์ปุ้ม กำลังจะออก ตะกุดหนังเสือนะครับ ประมาณ สองร้อยกว่าดอก
มีลูกศิษย์ท่าน มาจองไปมาเลเซีย ร้อยกว่าดอกแล้ว ใครชอบเชิญนะครับเร็วๆนี้ครับ

มาแจ้งข่าวให้ทราบโดยทั่วกัน

โก้ แม่กลอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มี.ค. 2552, 05:51:57 โดย โก้ แม่กลอง »

ออฟไลน์ santosos

• ทุติยะ
  • **
ไปกราบหลวงพ่อมาวันนี้ ขอขมากรรมครับ
ได้รับของดีที่ตัวนะครัล จารตัวน่ะ
หนุ่ม หมวดไปประจำ