ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง หลวงพี่พันวัดโคปูนครับ  (อ่าน 1669 ครั้ง)

ออฟไลน์ joe4299

• จตุตถะ
    • อีเมล
อยากทราบทางไปที่วัดครับ แล้วไม่ทราบว่าท่านใดเคยสักกับหลวงพี่บ้างครับรบกวนคุยกันหน่อยครับ ว่าจะไปกราบท่านซักหน่อย
ท่านใดทราบเข้ามาคุยกันหน่อยนะครับ joe4299@hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้าครับ
กยิราเจ กยิราเถนํ
"จะทำสิ่งไร ควรทำจริง"

ออฟไลน์ เทพ3ตา@

• บารมีหลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์สัมพันธ์รักษา
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - bird_ed@windowsilive.com
    • อีเมล
ตอบ: ถามเรื่อง หลวงพี่พันวัดโคปูนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มี.ค. 2552, 09:09:07 »
วัดโคปูนอยู่อ่างทองใกล้วัดไชโยครับขับรถไปสายเอเซียสายเหนือไปทางอ่างทองไกลพอสมควรก่อนเข้าสิงห์บุรีจะมีป้ายใหญ่ขวางถนนยินดีตอนรับสู่สิงห์บุรีก่อนถึงป้ายจะมีวัดให้สังเกตุซ้ายมือ วัดไชโย ใกล้ทางเข้าวัดเลยไปหน่อยจะเป็นบ. SINGHAโรงงาน ข้างโรงงานมีซอยให้เลี้ยวเข้าซอยไปตามทางประมาณ100มก็ถึงวัดแล้วครับป้ายบ.SINGHAใหญ่มากมองเห็นในระยะไกลครับ                                                                                                         

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
ตอบ: ถามเรื่อง หลวงพี่พันวัดโคปูนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มี.ค. 2552, 01:41:25 »
ขอบคุณครับ