ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพครอบครูชาวเว็บ...ต่อ 2  (อ่าน 6018 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ภาพครอบครูชาวเว็บ...ต่อ 2
« เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 10:50:44 »
วันนี้มาต่ออีกซักสองชุดครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เม.ย. 2552, 01:22:57 โดย โองการยันนะรังสี »
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ภาพครอบครูชาวเว็บ...ต่อ 2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 11:21:51 »
ชอตนี้ของพี่นาวครับ  :002:  ชอบคุณครับพี่หอมเชียง ไม่พลาดเลยนะครับ  :002: :054:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ภาพครอบครูชาวเว็บ...ต่อ 2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 11:23:14 »
ขอบคุณมากนะครับที่นำภาพสวยๆมาฝากกัน ขอให้มีอายุยืน หมื่นๆปี :005:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 11:42:46 »
ชุดนี้สำหรับน้องโจร เห็นบ่นว่าไม่มีรูปตัวเอง จัดให้ครับ

โอ้โห มาแล้วครับท่านหนุ่มมาดเซอ.... :058:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มี.ค. 2552, 11:44:01 โดย หอมเชียง »

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 12:22:03 »
ชุดสุดท้ายครับต่อเลย

อ้าวน้อง pnwcys-porvfc เอ๊ยไม่ใช่ น้องสิบทัศน์ :002:มาอีกแล้วครับท่าน

ช๊อตหน้าว่ากันด้วยเรื่องปากท้องครับ เพราะยืนอยู่ตรงนี้นานๆเริ่มหิวครับ ท่านamazing มาเรียกให้ไปหาอะไรทานกันดีกว่า

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 06:31:54 »
ขอบคุณครับพี่สำหรับภาพสวยๆ
รอชมต่อนะครับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 08:35:10 »
ยอดเยี่ยมครับพี่หอมเชียง ขอบคุณในการเสียสละแรงกายแรงใจร่วมร้อยช็อตครับ

เอ  แล้วพี่หอมเชียงได้ครอบเศียรด้วยหรือเปล่าครับเนี่ย เห็นยืนถ่ายรูปอย่างเดียวเลยน่ะครับ

ปล.ยังหาปิดตา 27 ไม่ได้เหมือนเดิมเลยครับ  15;
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 08:47:17 »
แหม่

ต้องขอบคุณพี่หอมเชียงและพี่ๆทุกคนที่นำภาพมาให้ชมกันอย่างไม่ขาดค่ะ

ภาพเหตุการณ์ความสุขมีมากมาย

จนยากที่จะลบเลือนเลยค่ะ

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 12:00:27 »
ขอบคุณพี่หอมเชียงมาก ๆ ค่ะ  :089:  ปีหน้ารับสมัครเด็กหิ้วกระเป๋ากล้องไหมค่ะ      36;
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 12:55:59 »
ขอบคุณพี่หอมเชียงสำหรับภาพครอบเศียรครับ..

...เห็นแค่หัวยิกๆของผมก็ใช้ได้แล้วครับ หุหุ...

..กล้องพี่ทำไมถ่ายรูปผมแล้วอ้วนจัง 09;..

...ขออนุญาต ดูดภาพนะคร๊าบ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 02:02:58 »
สาธุครับพี่หอมเชียง  :089:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 02:32:34 »
น้องเอ็ม      คอยยืนต้อนรับ-จัดคิว อยู่ทางด้านซ้ายของลพ.ญา  (ขอบคุณมั๊กๆเอ็มหล่อเข้มเกินห้ามใจ..ว่านอนสอนง่าย บอกให้ทำ ทำเลย น่ารักดี ไม่ดื้อ น่ารักม๊ากมากค่ะ) :009:
ส่วนพี่ชิน (ดนว.)    คอยยืนตะโกนขานรับคิว อยู่ทางด้านขวา ของลพ.ญา (ชิน หนุ่มหล่อ รวย เลิศ (ของ) แรง.....) :009:

สรุป สองคนนี้ช่วยกันขยันขันแข็ง...(เลยมีรูปติดทุกใบเยย) :009:

ส่วนพี่โจ้ สุดหล่อล่ำ รวย ขาวจั๊ว...ก็แข็งขันขยัน ขานรับคิว ช่วยกะพี่ชิน...เพื่อดำเนินการครอบเศียรได้อย่างทันท่วงที... (มะมีภาพถ่าย)
และที่สำคัญ ช่างภาพกิติมศักดิ์ Good Smell หอมเชียง... ถ่ายทุกช๊อตที่มีการเคลื่อนไหว...

แม้แต่ 'ยุง' บินอยู่ พี่เขายังถ่ายทันเลย... แจ่มไหมหละ..!  :009:

TEAM

T = Together
E = Everyone
A = Achieve
M = More

cho presley       

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 03:21:16 »
ขออนุญาติ... แจมภาพประกอบงานครอบเศียรสักเล็กน้อย..

พานนี้เป็นเงินบริจาคจากพี่น้องชาวเว็บบอร์ดบางพระ

บันทึกภาพไว้ก่อนเงินจะล้นพาน... เราเลยต้องเปลี่ยนพานใหม่ใหญ่กว่าเดิมค่ะ.. :009:

ปล. พี่ชิน ท่าจะโดนของ หน้างี้ดำปื้ดเลย.. แต่ยิ้มแก้มปริเลยนะคะ ดีใจตังอยู่ครบ เอ้ย.. ดีใจที่เงินบริจาคมากมาย...เพื่อ ลพ. ญา นะเนี่ย...
:009:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 03:42:29 »
ด้วยความเคารพครับ
   เสียดายไม่มีโอกาสได้ทำบุญกับท่าน
ไว้กลับไปก่อน
     วันนั้นไม่ได้คุยกับท่านใดเลย
ขอแสดงความนับถือ
  Gearmour

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 07:53:39 »
 :070: :070: ภาพไม่ขึ้นอ่ะครับ :070: :070: :070:

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 08:04:43 »
ขออนุญาติ... แจมภาพประกอบงานครอบเศียรสักเล็กน้อย..

พานนี้เป็นเงินบริจาคจากพี่น้องชาวเว็บบอร์ดบางพระ

บันทึกภาพไว้ก่อนเงินจะล้นพาน... เราเลยต้องเปลี่ยนพานใหม่ใหญ่กว่าเดิมค่ะ.. :009:

ปล. พี่ชิน ท่าจะโดนของ หน้างี้ดำปื้ดเลย.. แต่ยิ้มแก้มปริเลยนะคะ ดีใจตังอยู่ครบ เอ้ย.. ดีใจที่เงินบริจาคมากมาย...เพื่อ ลพ. ญา นะเนี่ย...
:009:

หน้างี้ดำปื้ดเลย.. สงสัยโดนน้ำมันพรายป้ายอะครับ :075: :075: หลวงพี่ญาช่วยหาของทางแก้ให้หน่อยนะตรับท่านอาจารย์ :054:

ขอบคุณพี่หอมเชียงรูปถ่ายสวยมากทุกรูปเลยครับ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มี.ค. 2552, 08:08:20 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 08:22:21 »
ขอบคุณพี่หอมเชียงสำหรับภาพครอบเศียรครับ..

...เห็นแค่หัวยิกๆของผมก็ใช้ได้แล้วครับ หุหุ...

..กล้องพี่ทำไมถ่ายรูปผมแล้วอ้วนจัง 09;..

อุ้ย!!

เหมือนกันเลยค่ะท่านเอ็กซ์

ทำไมกล้องท่านหอมเชียงถ่ายเราแล้วอ้วนขึ้นเนอะ :095:

จริงๆแล้วเราแค่อวบระยะสุดท้าย :004:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 09:36:29 »

อุ้ย!!

เหมือนกันเลยค่ะท่านเอ็กซ์

ทำไมกล้องท่านหอมเชียงถ่ายเราแล้วอ้วนขึ้นเนอะ :095:

จริงๆแล้วเราแค่อวบระยะสุดท้าย :004:

ใช่แล้วจ่ะ น้องกวางกับพี่ แค่อวบๆเอง...

..กล้องพี่หอมเชียงเค้าถ่ายซูมมากไปหน่อย  38;...

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 03:41:26 »
น่าเสียดายจังผมไม่เจอใครเลยผมอยู่แต่กุฎิหลวงพี่แป๊วอยากเจอพี่น้องชาวเวปจัง
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

• นวมะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 13 มี.ค. 2552, 10:46:52 »
อ้างถึง

ปล. พี่ชิน ท่าจะโดนของ หน้างี้ดำปื้ดเลย.. แต่ยิ้มแก้มปริเลยนะคะ ดีใจตังอยู่ครบ เอ้ย.. ดีใจที่เงินบริจาคมากมาย...เพื่อ ลพ. ญา นะเนี่ย...:009:

หน้างี้ดำปื้ดเลย.. สงสัยโดนน้ำมันพรายป้ายอะครับ :075: :075: หลวงพี่ญา..ช่วยหาของแก้ให้หน่อยนะครับท่านอาจารย์ :054:

ขอบคุณพี่หอมเชียงรูปถ่ายสวยมากทุกรูปเลยครับ :054:

เตือนก็ดีแล้วนะคะเรื่องน้ำมันพราย...จะได้ไปเอากลับมาค่ะ... เพราะฝากน้องเลี้ยงไว้นานไปหน่อย นับไปมา ก็จะ 3 เดือนแล้ว... กลัวพรายจะติดใจน้องชาย เขายิ่งขยันเซ่นค่ะ พรายเป็นผู้หญิงและเจ้าชู้เสียด้วยค่ะ  :009: งั้นพรุ่งนี้ ขออนุญาติล่วงหน้า เพื่อไปเอาพรายบ้านน้องกลับมานะคะ...(เดี่ยวขับรถไปเอง แล้วจารีบกลับ)  :009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มี.ค. 2552, 10:49:12 โดย cho presley »

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 14 มี.ค. 2552, 11:31:22 »
โอกาสหน้า ต้องหาเวลาไปด้วยครับ สาธุ พระอาจารย์ :054:

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 14 มี.ค. 2552, 01:30:40 »
ของขึ้นเลย แห๊ะๆๆๆๆๆๆๆๆ
ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆๆน่ะครับ พี่ๆ

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 09:01:10 »
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆๆหายาก  :006:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 11:29:09 »
ด้วยความเคารพครับ
   ได้รูปครอบครูตอนเช้า
บนกุฎิพระอาจารย์ญา ก่อนท่านจะงมาครอบข้างล่างนะครับ
   เห็นมีกล้องจากโทรมือถือถ่ายไว้นะครับ
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 11:32:31 »
ขอบคุณครับ ภาพสวยคมชัดครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 12 พ.ค. 2552, 12:24:55 »
ภาพสวยครับผม  :016: :015:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 07:30:21 »
ขอบคุนสำหรับภาพนะครับผม

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 09 ก.ย. 2552, 09:13:02 »
อยากมีโอกาสไป ครอบครูกับเขาบ้างจังคร๊าบบ

เป็นบุญตาอย่างสูง
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน