ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์ต้นขา สายเหนือครับ  (อ่าน 20051 ครั้ง)

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ยันต์ต้นขา สายเหนือครับ
« เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 01:49:34 »
ต้องนำเรียนก่อนว่า รูปชุดนี้พี่หิ่งห้อย ที่เวบบอร์ดแห่งหนึ่งที่ผมกับพี่ๆหลายคนช่วยกันดูอยู่ ได้ลงรูปไว้ เป็นของหลวงปู่ครูบาดวงทิพย์ อายุ ๙๕ จ.เชียงราย

ขออนุญาตพี่ิหิ่งห้อยและกลุ่มพี่ผญ๋าแก้วนะครับ และขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

หลวงปู่ครูบาดวงทิพย์ครับ

รอยสักที่ขาหลวงปู่ครับ  คงนานมากแล้ว

หลวงปู่เมตตาเป่าให้พี่ชวงครับ รอยสักที่ต้นขายังใหม่อยู่เลย

พี่เอกให้หลวงปู่เป่าให้ครับ

เมื่อพรรษาที่ผ่านมา หลวงปู่ได้สร้างพระุเครื่องขึ้น ๓ พิมพ์  เป็นพระขุนแผน พระนาคล้อม และพระพุทโธ  ท่านสร้างแจกครับไม่ได้จำหน่าย

พระขุนแผนครับ

พระนาคล้อม

พระพิมพ์พุทโธ

พระเครื่องชุดนี้สร้างจัดสร้างเองในวัด โดยหลวงปู่และพระเณรในวัดทั้งสิ้นครับ แจกอย่างเดียว

ขอขอบคุณพี่หิ่งห้อย พี่ผญ๋าแก้ว สำหรับรูป,ข้อมูล และพระเครื่องที่นำมาให้แจกครับผม :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มี.ค. 2552, 01:57:25 โดย อชิตะ »

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: ยันต์ต้นขา สายเหนือครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 01:55:55 »
หลวงปู่กดพิมพ์เองครับผม 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 02:06:11 »
ดูท่า หลวงพ่อตั้งใจยิ่งนัก น่าศรัทธาครับ สาธุ ...  :054:

ออฟไลน์ ~KittY~

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ชมรมคนรักพ่อแก่
    • MSN Messenger - superkidman@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 02:17:54 »
ใช่ครับผมก้อว่างั้น

อยากไปฝากตัวเป็นลูกศิตษ์ลูกหาท่านจัง

ที่ไหนมีรัก ที่นั้นมีทุกข์ จัยขื่นขม ชัวนิรันณ์

http://www.acccomp.ath.cx/meu/
                 ชมรมคนรักพ่อแก่

ออฟไลน์ tarm

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 02:35:08 »
รูปภาพบ้านๆจากสุพรรณบุรี  สำนักสักยันต์  อ.เพชรดำ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 02:37:07 »
เพื่อนๆที่สุพรรณ  ดูเสือเผ่นของ อ.แดง คลอง16

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 02:39:47 »
โอว แน่นจริงๆครับ ทั้งรอยสักทั้งพระเครื่องครับ

เห็นแล้วเสียวต้นขาวูบๆ   01;
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 02:42:54 »
คับผมก็ว่าใช้    ......แล้วมีรูปภาพบ้านๆจากสุพรรณบุรี  สำนักสักยันต์  อ.เพชรดำ .....

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 02:47:34 »
รูปภาพบ้านๆจากสุพรรณบุรี  สำนักสักยันต์  อ.เพชรดำ .....

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 02:50:48 »
รูปภาพบ้านๆจากสุพรรณบุรี  สำนักสักยันต์  อ.เพชรดำ .....

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 02:53:18 »

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 02:58:32 »

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 03:02:23 »
น่านับถือครับท่านก็อายุมากแล้วนะครับสาธุ.............. 31; 31; 31;

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 03:03:40 »
รูปภาพบ้านๆจากสุพรรณบุรี  สำนักสักยันต์  อ.เพชรดำ .....

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 03:04:51 »
ขอบคุณมากครับ....เห็นขาพี่เค้าแล้วเจ็บแทนน

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 03:56:02 »
ดู เข้มขลัง จิงๆ ครับ
สาธุ   :054:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 04:15:53 »
เห็นแล้วชอมมากครับ ........ :002:

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 04:36:03 »
ขอบคุณนะค่ะที่บอกกัน

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 04:49:31 »
ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 05:01:23 »
ดีจริงๆครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 05:09:35 »
ขอบคุณ ครับ แน่นมากเลย ครับข้อมูล ได้ความรู้อีกและ ครับ

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 06:28:33 »
หลวงปู่ครูบาดวงทิพย์ อายุ ๙๕ จ.เชียงราย
ท่านอยู่แถวไหนของเชียงรายครับ
แล้วท่านสักสายเหนือทั้งหมดใช่ไหมครับ
คงได้ไปนมัสการท่านซักครั้งไม่ไกลกันเท่าไร

:054:  :054:  :054:  :054:  :054:
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

ออฟไลน์ พยัคฆ์จำศีล

• ปัญจมะ
  • !!! ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน !!!
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 08:02:46 »
กราบนมัสการหลวงปู่คับ
~~~ จะเป็นคนให้เหนือคนต้องอดทนให้ถึงที่สุด  ~~~

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 08:07:35 »
ขอบคุณครับท่านอชิตะ พระเครื่องท่านนี่น่าสนใจมากเลยนะครับ เยี่ยม  :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 09:23:32 »
หลวงปู่ท่านตั้งใจทำมากๆเลยนะครับพี่อชิตะ...

..รุ่นนี้มีประสบการณ์บ้างหรือยังครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 09:26:51 »
เยี่ยมครับอยากได้ขุนแผนหาที่ไหนได้ครับ :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มี.ค. 2552, 09:30:00 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 09:50:28 »
สวยมากเรยครับ :005:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 09:54:27 »
กราบนมัสการหลวงปู่ครับ
                                 ใครรู้ข้อมูลและที่อยู่วัดของหลวงปู่บ้างครับคือผมเป็นคนเหนือสงกรานต์นี้ถ้ามีโอกาสจะไปกราบหลวงปู่ครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 10:19:20 »
กราบนมัสการหลวงปู่ครับ
                                 ใครรู้ข้อมูลและที่อยู่วัดของหลวงปู่บ้างครับคือผมเป็นคนเหนือสงกรานต์นี้ถ้ามีโอกาสจะไปกราบหลวงปู่ครับ

หลวงปู่ครูบาดวงทิพย์หรือพระครูอมรธรรมาภิรัติ เจ้าคณะตำบลป่าแดด วัดป่าแงะเมืองชุม เชียงราย อายุ ๙๕ ปี

วัดของท่าน อยุ่ทางไปภูชี้ฟ้า ก่อนถึงเชียงเคี่ยน ก็เลี้ยงขวา เข้าอำเภอป่าแดด เลยวัดถ้าผาจรุย ไปอีก ๔

กิโลเมตร ก็เลี้ยวขวา ตรงสามแยก ไปอีก 100 เมตร ก็จะถึง วัดป่าแงะเมืองชุม แล้วครับ

ท่านบวชเรียน และศิกษากับครูบาธิ จังหวัดน่าน ย้ายมาอยู่ที่วัดนี้ เพราะมารดาของท่านย้ายภูมิลำเนา มาอยู่บ้านป่าแงะ อ.ป่าแดด จ.เชียงราย

ท่านได้ตำราการทำเสื้อยันต์ ของครูบาไผ่ วัดไผ่งาม จ.น่านมา ท่านทำแจกลูกหลาน ที่ถูกเกณฑ์ไปเป็นทหาร รอดกลับมาทุกคน

บางคนถูกระเบิด ก็แค่เสื้อผ้าขาดวิ่น แต่เนื้อตัวไม่เป็นไร

ท่านชอบอยุ่เงียบๆ แต่ท่านเมตาสูง และที่แปลก ท่านจะสร้างถาวรวัตถุ อะไรก็จะสำเร็จแม้เงินทองไม่มี แต่จะมีผู้มาบริจาคเสมอ

ครูบาคำหล้า เกจิ ชื่อดังในอดีต จึงชมท่านเสมอ ว่า "พระพ่อเลี้ยง"

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 10:28:28 »
หลวงปู่ท่านตั้งใจทำมากๆเลยนะครับพี่อชิตะ...

..รุ่นนี้มีประสบการณ์บ้างหรือยังครับ...

พิมพ์นี้ครับพี่เอ๊ก ประสบการณ์ดีทางแคล้วคลาด  เมตตาด้วยครับพี่  ไว้พี่ลองใช้ละกันครับ :048:

พระที่หลวงปู่สร้างชุดนี้ จะเห็นว่ามีอยู่พิมพ์หนึ่ง แปลกมากคือพิมพ์นาคล้อม คงเป็นเพราะหลวงปู่ท่านเกินในปีมะโรง

ลูกศิษย์จึงคิดว่าต้องทำพระพิมพ์นาคปรก แต่แกะพิมพ์ออกมาไม่สวยก็เลยล้มพิมพ์ไป ไม่รู้จะแกะพิมพ์อย่างไรให้สวย

เหลือบไปเห็นยันต์ตัวเฑาะว์ จึงแกะเป็นนาคขดตัวเป็นตัวเฑาะว์ ล้อมองค์พระเอาไว้ หลวงปุ่ให้ใส่สัตว์ที่เป็นมงคล ก็เลยแกะปลาตะเพียนเพิ่ม

ท่านว่าค้าขายดี อีกตัวไม่ชัด ที่จริงเป็นเต่านะครับ ท่านว่าจะได้อายุยืน ส่วนนาคนั้นเป็นสัตว์มงลคที่เกี่ยวเนื่องกับการปกป้องคุ้มครองศาสนา

รวมๆ คือดี ๓ ด้าน  ปกป้องคุ้มครอง เมตาค้าขาย และอายุยืน

(เป็นการกดพิมพ์แบบโบราณอาจไม่สวยเพราะพระเณรทำเองในวัด)

เยี่ยมครับอยากได้ขุนแผนหาที่ไหนได้ครับ :016:

หลวงปู่ท่่านตั้งใจทำแจกครับ ที่วัดน่าจะแจกเกือบหมดแล้วมั้งครับ ท่่านชินสนใจจะจัดไว้ให้ครับผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มี.ค. 2552, 10:30:15 โดย อชิตะ »

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 10:39:51 »
ก่อนเข้าพรรษานี้ ท่านได้ให้ลูกศิษย์จัดหาว่าน เกษร ผงวิเศษต่างๆ รวมถึง พระเครื่องที่แตกหัก

โดยได้อธิฐานจิต และเสกมวลสารก่อนให้ลูกศิษย์บดมวลสารทั้งหมด รวมกับปูนเปลือกหอย จากสุราษธานี

โดยมวลสารจะแก่ไปทางว่าน และเกษร เมื่อบดเสร็จ ท่านได้กดพิมพ์เองเป็นปฐมฤกษ์ ประมาณ ๓๐ กว่าองค์

นอกจากนั้นพระเณรช่วยกันกดพิมพ์ ได้ประมาณ สองพันกว่าองค์

เสร็จแล้วก็บรรจุกล่อง เก็บในกุฎิ เสกต่อ จนครบพรรษา เมื่อวันที่ ๑๔ ตุลาคม ๒๕๕๒ นี้

โดยบางส่วนท่านได้บรรจุตระกรุดเมตาที่ท่านจารไว้สองร้อยกว่าดอก บรรจุไว้ด้านหลังองค์พระด้วย

ซิ่งพระที่ท่านทำมี 3พิมพ์ด้วยกันคือ พิมพ์ขุนแผน พิมพ์นาคล้อม และพิมพ์พุทโธ

ผงที่ทำพระมีว่าน 108 จากท่านอ.พัชนีหมอดูชื่อดังถวายหลวงปู่
ผงแป้งผัด หน้าเสก(เมตตามหานิยม)ท่านอ.แก้ว(มณี สายทองดี)
และผงที่ครูบาอาจารย์ของท่านได้ลบผงเสกให้อีกหลายรายการดีทางเมตตามหานิยม
พระแตกหักมีพระหลวงพ่อคูณ
พระผงหลวงพ่อแจ๋หลายรายการ
หลวงพ่อหนูวัดบึงพระอาจารย์
พระกรุกำแพงเพชร
ไม้แหย่แย้(เป็นไม้มหาเสน่ห์)
ผงพระแตกหักหลวงพ่อหนูทองปิดองค์หลวงพ่อพุทธโสธร
ผงวิเศษของอ.ฟ้อน
ขี้เถ้า หน้าพระประธานหลายโบสถ์ในจังหวัดนครนายกจากหลวงพี่จู๋
พระขุนแผนที่สร้างจะเน้นเมตตาสุดๆ ครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 05:27:29 »
มีโอกาสคงได้ไปสักสายล้านนาครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลและภาพสวยๆนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มี.ค. 2552, 05:31:10 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 09:04:31 »
ครึ่งขา ในรอบเดียว สุดยอด ขาใหญ่กลับบ้านไปเลย
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 10:34:08 »
อยากได้วัตถุมงคลของหลวงปู่มาบูชาบ้าง ต้องทำอย่างไรครับ  :002:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 13 มี.ค. 2552, 10:23:55 »

ชิน...สนใจขุนแผนอีกแล้วนะคะ... เอ่อ ว่าแต่ว่า ขุนแผน ลป ทิม สององค์ ที่แพ้พนันกันวันนั้น... ยังไม่ได้รับของเลยนะคะ...

อย่าเบี้ยวนะคะ.... เดี่ยวจ๋วย!
  :009:

cho presley       

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 13 มี.ค. 2552, 12:30:06 »
สวยครับหลวงปู่ท่านใจดีมากเลยน่ะครับทำพระเครื่องไว้แจกอย่างเดียว
ไม่หวังสิ่งใดตอบแทน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 15 มี.ค. 2552, 12:03:09 »
โอ้ววว สวยงามมากๆครับ
เห็นรูปหลวงปู่ท่านแล้วรู้สึกศรัทธามากๆครับ
แถมลายสักที่ขาก็สวยมากๆๆๆๆ เลยครับชอบจริงๆสักขาลายเด้ออ้ายยย :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 15 มี.ค. 2552, 02:16:27 »
นับถือครับ

พระดีต้องเชิดชูครับ...{^_^}...

ปล.ในหน้าหนึ่งของหนังสือพิมพิ์ไม่ค่อยมีหรอกครับเรื่องดีๆอ่ะ มีแต่???!!! อะไรก็ไม่รู้เน้อ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 15 มี.ค. 2552, 09:36:37 »
นมัสการคับ