ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยค่ะ  (อ่าน 1197 ครั้ง)

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
รบกวนหน่อยค่ะ
« เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 04:47:38 »
อยากรู้ว่าที่วัดบางพระมีเศียรบูชาครูอะไรบ้างค่ะ อยากเช่าไว้บูชาให้ครบชุด

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
ตอบ: รบกวนหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 04:53:41 »
รอเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 05:07:21 »
ปู่เสือ ปู่แก่ พระพิคเนศ หนุมาน พระราม จำได้แค่นี้ครับผม ...  :089:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 09:08:16 »
เคยเห็นมีนะครับ เป็นเศียรเล็กๆ แต่สวยงามมากๆ ลองถามที่กุฏิใหญ่ดูครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 10:59:00 »
ตามนั้นครับ แต่ถ้าเห็นแล้วไม่ตรงตามที่ใจต้องการ ก็บูชาจากที่อื่นมาขอให้พระอาจารย์ท่านเบิกเนตรให้ก็ได้ครับ แต่บูชาที่วัดล่ะดีสุด ปัจจัยไปบูรณะวัดต่อไปครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 12:21:40 »
รอหน่อยนึง ติดต่อหลวงพี่ที่ดูแลตู้วัตถุมงคลที่กุฏิใหญ่น่ะครับ อยากได้เศียรใด-ขนาดใด ก็สอบถามท่านดู แล้วท่านจะจัดหาให้ครับ พร้อมเบิกเนตร ปัจจัยทนุบำรุงวัดครับ  :015: