ผู้เขียน หัวข้อ: จะพาน้อง(ญ)ไปสักวันเสาร์นี้ 14 ได้มั้ยครับ ไปหา อาจารย์?  (อ่าน 1649 ครั้ง)

ออฟไลน์ luangcha

• ทุติยะ
  • **
ช่วยแนะนำด้วยครับ..แล้วไปวันเสาร์นี้จะดีมั้ย..ไปหาอาจารย์คนไหน? แล้วต้องสักอะไรบ้าง...แบบน้องทำขายประกัน..และทำร้านนวดด้วยครับ...ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ.. :053:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ไปถึงวัดก็ไปกราบไหว้หลวงพ่อเปิ่นท่านก่อน

เสร็จแล้วไปกราบหลวงน้าติ่งเลยครับ ท่านเก่งทางเมตตา ไปกราบเรียนถามท่านดู ท่านจะจัดให้ตามเหมาะสมครับ  :015:

เสร็จแล้วไปขอเมตตาหลวงน้าอางค์ ลงนะหน้าทอง และสาริกาลิ้นทองเพิ่มที่กุฏิใหญ่ สุดยอดเมตตาครับท่าน

ก่อนกลับบ้านอย่าลืมทำทานให้อาหารปลา-นกที่ท่าน้ำ อาหารปลาของวัดมีจำหน่ายถุงละ 10 บาทที่ศาลาหน้าศาลหลวงพ่อเปิ่นขี่เสือครับท่าน สร้างบุญ ทาน บารมี ผลบุญที่ได้จะส่งผลให้คิดทำการสิ่งใดก็ราบลื่นสมปราถนาทุกประการ

ขออำนาจบารมีหลวงพ่อเปิ่นท่านช่วยอำนวยพรครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ตามนั้นเป๊ะครับ    :052:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
เมตตา ลงทองสาลิกา พุฒซ้อน พระรามแผลงศรก็OK ครับน้ำมัน แต่ถ้าลง9ยอด+ กระทู้7แบกก็ดีครับ น้ำมันล้วนๆ ถ้าทางด่วนก็ราคาแทททู ถ้าตามกฎวัด ก็ ต้องรอครับพี่น้อง ^^ ยินดีต้อนรับทั้ง2ท่านและเพื่อนๆที่มาเพิ่มอีก ^^
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ก็อย่างที่พี่ๆหลายๆท่านบอกครับ
ไปครั้งแรกไปกราบหลวงปู่ก่อนที่กุติใหญ่ก็จะดีครับ
หลังจากนั้นก็เลือกไปสักได้ทุกกุติตามอัธยาศัย
อยากได้ยันต์ที่มีพุทธคุณทางไหน ก็ลองขอกับพระอาจารย์ท่านดูครับ
แต่ส่วนมากผู้หญิงมักจะไปสักกับหลวงพี่นัน ไม่ก็หลวงพี่ติ่งครับ
แต่ว่าหลวงพี่ติ่งท่านสักแต่น้ำมันนะครับ ท่านเน้นทางเมตตาครับผม :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
 :016: ตามนั้นครับ  พี่ๆน้องๆ แนะนำ พอเป็นแนวทางแล้ว  ลุยเลยครับ    :016: :016:

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
ตามนั้น  พี่ๆน้องๆ

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
18มีนานี้ก็ตั้งใจว่าจะไปเหมือนกัน ว่าจะไปกราบหลวงพี่ญา
ครั้งแรกครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รีบไปครับ ไปรับสิ่งดีๆ ที่วัดครับ ดีทุกท่านครับผม

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ครับ หลวงพี่ญาท่านใจดีมากๆครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ยินดีต้อนรับครับ มาเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อด้วยกันครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ

ยันต์ทุกยันต์ดีหมดแหละครับ

ตอนสักกับหลวงพี่พันธ์ มีศิษย์ท่านหนึ่งถามว่า "ยันต์แม่ทัพดีทางไหน"  :086:

หลวงพี่ท่านก็ตอบว่า ยันต์ที่สักให้ดีทุกยันต์แหละ  :075:

ยึดคำสอนหลวงพ่อไว้ "สักแล้วให้ขยันทำมาหากิน"  :005:

น้อมรับปฏิบัติครับ พี่น้อง :054: :054: :054:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ขายประกัน?....

ตราบใดถ้าคุณยังไม่ตาย คุณคือ target ของนักขายประกันทุกยี่ห้อค่ะ.. :008:.

ลงของแล้ว...ห้ามปด มดเท็จ.. ดูแลลูกค้า ซื่อสัตย์สุจริต.. ความเจริญในหน้าที่หนีไม่ไกล!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มี.ค. 2552, 10:27:46 โดย cho presley »

cho presley