ผู้เขียน หัวข้อ: ศิษย์วัดบางพระ(หลวงพี่นัน)  (อ่าน 32615 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thongkam

• ศิษย์วัดบางพระ
  • จตุตถะ
  • "หากแผ่นดินไม่กลบหน้า ชีวิตข้าต้องสมหวัง"
    • MSN Messenger - liverpool_at@hotmail.com
ศิษย์วัดบางพระ(หลวงพี่นัน)
« เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 12:26:55 »
บังเอิญผมเป็นศิษย์วัดบางพระคนหนึ่งแต่โดยส่วนตัวแล้วจะสักกับหลวงพี่นันอ่ะครับ จึงอยากเห็นรอยสักของหลวงพี่นันตั้งแต่สมัยเริ่มแรกจนถึงปัจจุบัน ปล.ศิษย์ของหลวงพี่นันที่เคยผ่านการสักกับหลวงพี่นันมาแล้ว มาโชว์รอยสักหน่อยครับ...ด้วยความเคารพ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: ศิษย์วัดบางพระ(หลวงพี่นัน)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 01:08:50 »
ถ่าย ณ จุดรวมพล ที่ประจำอีกแล้ว คุ้นหน้าคุ้นตากันดีครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ศิษย์วัดบางพระ(หลวงพี่นัน)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 03:09:05 »
ในกระทุ้นี้ก็พอมีอยู่บ้างครับ ลองชมดูครับ..

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,6122.msg49905/topicseen.html#msg49905

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 06:13:32 »
เดี๋ยวรอชมของผมมั่งครับพี่เอ็ก
อิอิ มีกะเค้าอยู่บ้างนิดหนอ่ย
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 09:09:12 »
มาชม
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 09:37:02 »
มีไม่กี่ที่นะครับ

ดูตามลำดับเลยละกันครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 11:18:57 »
แหม...เห็นหลังพี่ป๋องโล่งๆอยุ่ไม่นาน...

..ตอนนี้ใกล้จะเต็มแล้วนะครับ เยี่ยมจริงๆ...

..ได้เศียรปู่พิมพ์ใหญ่เหมือนผมเลย สวยมากครับพี่..

..มียันตรีนิสิงเห ของวัดท้องไทรด้วย หุหุ..

..ผมไปเก็บมาแล้วเหมือนกัน...

..แต่ไม่มีที่แทงเทวดาทรงหงส์ อ่ะดิ 05;..

..อยากได้อ่ะ..

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 11:36:51 »
หลวงพี่นันเคยสักย์เสือให้ผมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มี.ค. 2552, 11:44:13 โดย chinjung »

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 มี.ค. 2552, 12:15:22 »
ได้จากหลวงพี่นัน  :054: :054: :054:มาเยอะเหมือนกันครับ .. ทั้ง เสือ แรด กระทิง ตะกร้อ สาริกาคู่ ดำดื้อ ครับ  :016:
เป็นรูปตั้งแต่ตอนสักใหม่ๆนะครับ ..

... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 มี.ค. 2552, 12:54:50 »
แหม...เห็นหลังพี่ป๋องโล่งๆอยุ่ไม่นาน...

..ตอนนี้ใกล้จะเต็มแล้วนะครับ เยี่ยมจริงๆ...

..ได้เศียรปู่พิมพ์ใหญ่เหมือนผมเลย สวยมากครับพี่..
ยันต์ตรี ผมได้มาจากหลวงพี่ที่ผมรู้จักครับ จากเพชรบุรีครับ หลวงพี่หนึ่งครับ

..มียันตรีนิสิงเห ของวัดท้องไทรด้วย หุหุ..

..ผมไปเก็บมาแล้วเหมือนกัน...

..แต่ไม่มีที่แทงเทวดาทรงหงส์ อ่ะดิ 05;..

..อยากได้อ่ะ..

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 มี.ค. 2552, 05:56:43 »
ครั้งแรกของผมก็ได้ 9 ยอดจากหลวงพี่นันครับ

[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 มี.ค. 2552, 06:06:35 »
งามมากเลยครับท่าน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 มี.ค. 2552, 09:08:39 »
ครบทีมอีกแล้วพี่โด้นำทีม

ออฟไลน์ ถุงเงิน

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 มี.ค. 2552, 07:05:32 »
 :001:อยากเป็นศิษย์ของหลวงพี่นันบ้างจัง :001:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 มี.ค. 2552, 08:21:07 »
สวยงามครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ Thongkam

• ศิษย์วัดบางพระ
  • จตุตถะ
  • "หากแผ่นดินไม่กลบหน้า ชีวิตข้าต้องสมหวัง"
    • MSN Messenger - liverpool_at@hotmail.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 03:14:01 »

ย้อนอดีตควันหลงวันไหว้ครู

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 04:36:46 »

ย้อนอดีตควันหลงวันไหว้ครู

3ทหารเสือป่าวคับเนี่ย

ออฟไลน์ magatong

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 มี.ค. 2552, 09:09:53 »
วันนี้เพิ่งสักกับหลวงพี่นันมาครับ

ออฟไลน์ plasmago

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - rangsungdai@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 มี.ค. 2554, 09:46:21 »
ผมส่วนใหญ่จะเข้าหา 2 องค์ หลวงพี่นัน กับหลวงพี่ญา ครับ แต่9ยอดหลวงพี่พัน
ถ้าไปแล้วท่านอยู่ทั้ง2องค์ ก็2พานครับ

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 มี.ค. 2554, 10:21:33 »
หลังผมส่วนมากจะเป็นของหลวงพี่หนึ่งครับ
เคยสักกับหลวงพี่นัน ท่านเมมตาให้ งบน้ำออ้ย กับ อักขระนิดหน่อยครับ :054: :054: :054: :054:
[shake]คนเมื่องในหมอก[/shake]

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 13 มี.ค. 2554, 08:45:32 »
ครั้งแรกของผมก็ได้ 9 ยอดจากหลวงพี่นันครับ

:016: :016: ขึ้นต้นได้ดีครับ  ณ วันนี้คงมีไม่น้อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มี.ค. 2554, 08:46:11 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ Butt butt

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Butt277@hotmail.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 13 มี.ค. 2554, 10:37:10 »
ทดลองโพสรูปดูก่อนน่ะ รูปเพิ่งเริ่มสักเมื่อปีที่แล้ว แต่จริงๆแล้วตอนนี้เกือบเต็มหลังแล้ว ฝีเข็มพระอาจารย์นันท์ล้วนๆ ผมศิษย์พระอาจารย์นันท์ท่านเดียว ไม่เคยเปลี่ยนใจ ลองดูก่อนน่ะ ถ้าโพสรูปขึ้น เดี๋ยวว่างๆ จะถ่ายแบบเต็มๆหลัง แล้วจะโพสให้ดูใหม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มี.ค. 2554, 10:39:46 โดย Butt butt »

ออฟไลน์ Butt butt

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Butt277@hotmail.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 13 มี.ค. 2554, 10:54:54 »
ทดลองโพสรูปดูก่อนน่ะ รูปเพิ่งเริ่มสักเมื่อปีที่แล้ว แต่จริงๆแล้วตอนนี้เกือบเต็มหลังแล้ว ฝีเข็มพระอาจารย์นันท์ล้วนๆ ผมศิษย์พระอาจารย์นันท์ท่านเดียว ไม่เคยเปลี่ยนใจ ลองดูก่อนน่ะ ถ้าโพสรูปขึ้น เดี๋ยวว่างๆ จะถ่ายแบบเต็มๆหลัง แล้วจะโพสให้ดูใหม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มี.ค. 2554, 10:58:54 โดย Butt butt »

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 14 มี.ค. 2554, 05:50:35 »
สวยงามมากครับ

ออฟไลน์ pokantee

• ตติยะ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 15 มี.ค. 2554, 06:14:25 »
ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่นันเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาค่ะ คนเยอะมากเกรงใจท่านไม่กล้าถามค่ะว่าท่านเมตตายันต์อะไรให้ กลับมาก็สงสัยค่ะว่ายันต์นี้ทางบางพระเรียกว่าอย่างไรค่ะ

ออฟไลน์ nongmeaw

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 02 พ.ค. 2554, 02:08:52 »
เมื่อวานได้ไปกราบไหว้หลวงพี่นันมาคะเป็นเป็นครั้งที่3แล้วครั้งนี้ท่านเมตตายันต์หงษ์มา พี่ๆๆตอบหน่อยสิคะช่วยด้านไหน ขอบคุณคะ พอดีตอนขอบกว่าขอให้แฟนรักและครอบครัวคะ ส่วน5แถวได้มาเรียบร้อยแล้วตั้งแต่ครั้งแรก สวยงามมาก

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 02 พ.ค. 2554, 09:34:27 »
หลังของผมหลวงพี่นันท์ท่านเมตตาทั้งหมดครับ ยกเว้น9ยอดครับหลวงพี่มาร์คท่านเมตตาครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 03 พ.ค. 2554, 09:36:21 »
ได้จากหลวงพี่นัน  :054: :054: :054:มาเยอะเหมือนกันครับ .. ทั้ง เสือ แรด กระทิง ตะกร้อ สาริกาคู่ ดำดื้อ ครับ  :016:
เป็นรูปตั้งแต่ตอนสักใหม่ๆนะครับ ..

เสือที่ไหนครับสวยจัง

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 03 พ.ค. 2554, 02:35:32 »
ผมเองก็ได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์นันตั้งแต่แรก
จนปัจจุบันนี้ก็ยังเป็นท่านอยู่ ทั้งหลังมีหลวงพี่เอ มาเมตตาให้
สองรูปคือเสือกับหนุมาน นอกนั้นพระอาจารย์นั้นล้วน
ถ้ามีเวลาจะเอารูปมาลงให้ชมกันนะครับ
ขอกราบนมัสการพระอาจารย์นันมานะที่นี้ด้วยครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 03 พ.ค. 2554, 05:23:51 »
ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่นันเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาค่ะ คนเยอะมากเกรงใจท่านไม่กล้าถามค่ะว่าท่านเมตตายันต์อะไรให้ กลับมาก็สงสัยค่ะว่ายันต์นี้ทางบางพระเรียกว่าอย่างไรค่ะ

ต้องรอผู้รู้มาตอบนะครับส่วนตัวข้าพเจ้าแล้วเคยเห็นแต่7แถวนะสำหรับสายบางพระ จริงเท็จประการใดวอนผู้รู้มาตอบ แต่สิ่งที่ครูบาอาจารย์ท่านได้มอบให้นั้นล้วนแล้วแต่เข้มขลังด้วยพุทธคุณ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 04 พ.ค. 2554, 07:23:34 »
เมื่อวานได้ไปกราบไหว้หลวงพี่นันมาคะเป็นเป็นครั้งที่3แล้วครั้งนี้ท่านเมตตายันต์หงษ์มา พี่ๆๆตอบหน่อยสิคะช่วยด้านไหน ขอบคุณคะ พอดีตอนขอบกว่าขอให้แฟนรักและครอบครัวคะ ส่วน5แถวได้มาเรียบร้อยแล้วตั้งแต่ครั้งแรก สวยงามมาก
ยันต์หงษ์จะเด่นในทางเมตตามหานิยมรวมทั้งการงาน แคล้วคลาด เสริมดวงอีกต่างหากไม่ให้ตกต่ำ

ออฟไลน์ tanya.thunyarat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 30 ก.ย. 2556, 11:06:17 »
ได้มีโอกาสฝากตัวเป็นลูกศิษย์หลวงพี่นันเมื่อวันที่ 16 กันยายนที่ผ่านมาค่ะ  :054: :054: :054:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ก.ย. 2556, 11:10:28 โดย tanya.thunyarat »

ออฟไลน์ Indygiftza

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 02 ต.ค. 2556, 07:53:20 »
หลวงพี่นันทั้งหมด.

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 04 ต.ค. 2556, 07:40:03 »

ฝีเข็มหลวงพี่นัน
ขออนุญาติท่านเจ้าของภาพด้วย
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"