ผู้เขียน หัวข้อ: มีเสือมาให้ชมครับ.....  (อ่าน 2139 ครั้ง)

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
มีเสือมาให้ชมครับ.....
« เมื่อ: 15 มี.ค. 2552, 04:47:12 »

......ติชมกันได้ครับพี่น้อง..... :002:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: มีเสือมาให้ชมครับ.....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 มี.ค. 2552, 04:51:45 »
สวยจังครับ เสือคาบเบี้ย อิอิ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 มี.ค. 2552, 06:04:40 »
เสือคาบเบี้ย สุดยอดจริงๆครับท่าน ของหลวงปู่เจือประสบการณ์สุดๆครับ  :015: :054:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 มี.ค. 2552, 06:29:38 »
เสือคาบเบี้ยด้วย
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 มี.ค. 2552, 09:55:58 »
เสือคาบเบี้ย รุ่นนี้ มีทำเสริม ไม่ได้เอาเข้าพิธีเสก
ของแท้แน่ๆ ต้องรับจากมือ หลวงปู่
หรือ มีรอยจารอักขระ ที่ใต้ฐาน จึงจะแน่ใจได้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 มี.ค. 2552, 11:41:39 »
สวยคับ
ขอบคุนท่านสายัณที่ให้ข้อมูลคับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 12:16:07 »
พี่สายัณ ให้ข้อมูลดีมากครับ ผมว่าเสือรุ่นนี้พบเห็นตามศูนย์พระ

เยอะมากครับ เลยสงสัยว่ามาจากไหน ขอบคุณพี่สายัณให้ความกระจ่างขึ้นครับ ...  :016:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 12:22:40 »
สวยมากเลยครับ  :005:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 12:39:53 »
เสือคาบเบี้ย รุ่นนี้ มีทำเสริม ไม่ได้เอาเข้าพิธีเสก
ของแท้แน่ๆ ต้องรับจากมือ หลวงปู่
หรือ มีรอยจารอักขระ ที่ใต้ฐาน จึงจะแน่ใจได้

ขอบคุณมากครับ พี่สายัณ เจออีกแล้ว ประเภทที่มีของเสริมปนมาด้วย

ต้องสังเกตดีๆนะครับ  ตามที่พี่เขาแนะนำ   น่าเป็นห่วงจริงๆ ของสมัยนี้ สวยแต่รูป ... :067: :067:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มี.ค. 2552, 12:40:24 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 01:11:37 »
อ้างถึง

ขอขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆนะครับ :054:
เสือรุ่นนี้ทำเสริม แต่เอาไปให้หลวงปูเสกก็มีครับ
ใต้ฐานไม่ได้จารก็มีครับ ต้องดูกันดีๆนะครับพี่น้อง... :002:
แต่ตัวนี้ได้มาจากพี่อีกที่ครับ พี่เค้าไปที่วัดมาครับจึงสบายใจได้.... :095:

ออฟไลน์ วายุละภะ

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - palm_wayulapa@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 05:25:10 »
สวยครับ
ความอดทนคือความเพียรเป็นตบะอย่างยิ่ง

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 05:34:10 »
สวยงามมากๆ ครับ  :015:

ออฟไลน์ gear

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 05:43:18 »
มีครั้งนึงเคยไปกราบหลวงปู่เพื่อบูชาเบี้ย ตอนเวลาเกือบซักเที่ยงคืนได้มั้ง
มีคนเอาเสือไปให้ท่านเสกให้ ได้ยินเองกับหูเลยครับ ว่า "มีคนเอาเสือรุ่นนี้มาให้ท่านเสกให้แค่ไม่กี่ตัวเอง"

แต่ไอ้ที่อยู่ในสนามเนี้ยมีเท่าไร คงต้องคิดกันหนักครับ ถ้าหากคิดจะเก็บ :005:

ออฟไลน์ nest31

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 09:35:59 »
ขอประนามพวกทำปลอม ทำเสริม มันไม่กลัวปาบกรรมกันเลย ไอ้พวกนี้..........

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 09:52:04 »
สวยมากค่ะ