ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสมาชิกออกเสียงหน่อยคับ  (อ่าน 3007 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kanya

• จตุตถะ
รบกวนสมาชิกออกเสียงหน่อยคับ
« เมื่อ: 15 มี.ค. 2552, 09:55:41 »
คืออยากทราบว่ามีใครเคยอ่านกะทู้คู่มือกระดานสนทนาของเวปบอร์ดมั่งคับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนสมาชิกออกเสียงหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 มี.ค. 2552, 10:20:19 »
ออกเสียง เพื่ออะไรครับท่าน จะแจกรางวัล หรือ ครับท่าน :002:

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนสมาชิกออกเสียงหน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 มี.ค. 2552, 10:56:18 »
เคยครับ แบบคร่าวๆนะ
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 มี.ค. 2552, 11:32:50 »
ยังไงอ่ะงง :010:

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 12:16:21 »
ออกเสียง เพื่ออะไรครับท่าน จะแจกรางวัล หรือ ครับท่าน :002:
:009: ผมคุยกะเวปมาอ่ะคับ โดนเวปด่ามาว่าไม่รู้จักอ่านคู่มือการใช้บอร์ด

ผมเลยถามไปว่า 100 คนจะมีคนอ่านซักกี่คน เวปเลยพูดมาว่า อืม! น่าหาข้อมูลเหมือนกัน

ผมเลยมาโพสถามอ่ะคับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 12:46:26 »
ไม่ค่อยได้เข้าไปอ่านโดยตรงเท่าไรครับ แต่จะติดตามอ่านกระทู้ที่ทางเวป แจ้งประกาศใหม่ๆ

ของเก่าจะเข้าไปค้นหา เวลาที่จะโพสกระทู้แล้วติดขัดอ่ะครับ  อ่านซะหน่อยก็ได้ข้อแนะำนำดีๆเยอะเลย   :027:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 06:46:19 »
ก็อ่านเป็นบางหัวข้อนะครับ แล้วท่านโดนท่านเว็บตำหนิเรื่องอะไรล่ะครับ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 07:06:51 »
เคยเข้าไปอ่านบ้างครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 07:15:56 »
ถ้าไม่รู้อะไรค่อยไปอ่านครับท่าน
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 08:42:48 »
ไปถามอะไรละครับ พี่เขาถึงให้กลับมาอ่าน

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 09:07:36 »
ผมเป็นคนหนึ่งที่ อ่านครับ โพสด้วย

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 09:58:05 »
คู่มือ ไม่เคยอ่าน แต่ก็เข้าใจและเคารพกฏกติกา ครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
  • ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 10:40:36 »
เคยครับ ส่วนใหญ่ถ้าคนที่เล่น web หลายๆ web

ก่อนเข้าการใช้งานของ web นั้นๆก็ควรอ่าน กฏ-กติกา-มารยาท ของ web ที่เราจะเข้าไปใช้งานก่อนครับ

ส่วนผมชอบใช้งานช่อง "ค้นหา"ครับ อยากรู้อะไรก็พิมพ์ลงไป มีประโยชน์มากครับ... :015:

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 06:51:05 »
ส่วนใหญ่ผมจะอ่านแต่กระทู้ใหม่ที่ทางเวปได้แจ้งมาใหม่
แต่ตอนเริ่มแรกก็อ่านกฎและคู่มือให้เข้าใจก่อนเริ่มสมัครเข้าในบอร์ดครับ :079:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 07:02:07 »
\0/    เคยอ่านค่ะ

ครั้งแรกที่ตั้งกระทู้ในเว็บบอร์ดนี้ ก็ขุดเลย :004: (ไม่ได้ตั้งใจน่ะค่ะ)

แล้วก็มีท่านเอ็มและพี่ๆคอยเตือน แล้วก็มาอ่านกฏของเว็บบอร์ดน่ะค่ะ

ก็จะตอบเฉพาะกระทู้ใหม่ ที่อยู่ใน20 กระทู้ล่าสุด

ตอนนี้ก็ทำตามกฏทุกอย่างแล้วค่ะ ไม่ต้องเป็นห่วง

ช่วงนี้ก็เห็นกระทู้ที่เกี่ยวกับกฏออกมาบ่อย

เช่น เรื่อง การใช้แต่อิโมชั่นตอบกระทู้

กวางก็เคยเห็นท่านนึงค่ะ(ไม่เอ่ยนาม)

พิมพ์แต่ตัวอิโมชั่นทั้งนั้นเลย หลายกระทู้เสียด้วย

กวางเลย pm บอกพี่เค้า

ก็ไม่รู้ว่าจะเป็นการยุ่งเรื่องส่วนตัวเกินไปรึเปล่า

แต่ก็อยากให้กฏเป็นกฏและมีระเบียบค่ะ :001:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 07:17:40 »
:069: :073: :069: :073:

เอ..

หมายถึงอะไรหรอคะ น่าจะพิมพ์อะไรบ้างน๊า

ใช้แต่อิโมชั่น ไม่ดีเลย :069: :001:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 08:09:35 »
ก็อ่านครับ ตรงไหนไม่เข้าใจก็กลับไปอ่าน

กิกิ . . .  :005:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ พยัคฆ์จำศีล

• ปัญจมะ
  • !!! ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน !!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 08:27:42 »
เคยอ่านคับ
~~~ จะเป็นคนให้เหนือคนต้องอดทนให้ถึงที่สุด  ~~~

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 08:39:03 »
ก่อนสมัครก็จะต้องมีให้อ่านไว้ก่อนอยู่แล้วนะครับ จะก้าวข้ามขั้นตอนนี้ไปได้อย่างไร จะเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของกระดานสนทนานี้แล้ว ก็ต้องรับทราบกฏกติกามารยาทการใช้งานไว้ด้วยหล่ะครับ ก่อนโพสกระทู้หรือตั้งกระทู้ใดๆก็ดี ก็จะต้องคำนึงถึงกฏกติกาที่เคยได้ทำการตกลงไว้ก่อนแล้ว
" กติกามีไว้เพื่อเป็นข้อตกลงร่วมกันในสังคมหนึ่งๆ  "  :001:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 10:27:44 »
ใจเย็นๆ ครับ ผมว่า อย่า โมโหไปใย  คนกันเอง ทั้งนั้น ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 10:50:58 »
การอยู่ร่วมกันในสังคมหนึ่งๆ จากผู้คนต่างจิตต่างใจ ต่างภาษา ต่างที่มา แต่ด้วยอุดมการณ์เดียวกัน พวกเราจึงมาอยู่ร่วมกัน ณ.ที่แห่งนี้..

...ทุกคนเต็มใจที่จะสมัครเข้ามา ไม่ได้มีใครบังคับ หรือขู่เข็ญให้สมัครเข้ามา เพื่ออยู่ร่วมกันในสังคมตรงนี้...

กฏ ระเบียบ ข้อบังคับ มีไว้เพื่อความสงบสุขในการอยู่ร่วมกันครับ..

...ถ้าทุกคนทำตามใจตัวเอง ทุกอย่างคงจะวุ่นวายไม่มีที่สิ้นสุดครับ...

...สิ่งใดที่คณะผู้ดูแลบอร์ดเห็นควรแล้วว่าเป็นสิ่งที่ดี ถ้าเราต้องการอยู่ร่วมกันในสังคมตรงนี้...

...ก็ควรที่จะรับฟังและปฏิบัติตามนั้นครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 10:55:51 »
การอยู่ร่วมกันในสังคมหนึ่งๆ จากผู้คนต่างจิตต่างใจ ต่างภาษา ต่างที่มา แต่ด้วยอุดมการณ์เดียวกัน พวกเราจึงมาอยู่ร่วมกัน ณ.ที่แห่งนี้..

...ทุกคนเต็มใจที่จะสมัครเข้ามา ไม่ได้มีใครบังคับ หรือขู่เข็ญให้สมัครเข้ามา เพื่ออยู่ร่วมกันในสังคมตรงนี้...

กฏ ระเบียบ ข้อบังคับ มีไว้เพื่อความสงบสุขในการอยู่ร่วมกันครับ..
เห็นด้วยครับ
...ถ้าทุกคนทำตามใจตัวเอง ทุกอย่างคงจะวุ่นวายไม่มีที่สิ้นสุดครับ...

...สิ่งใดที่คณะผู้ดูแลบอร์ดเห็นควรแล้วว่าเป็นสิ่งที่ดี ถ้าเราต้องการอยู่ร่วมกันในสังคมตรงนี้...

...ก็ควรที่จะรับฟังและปฏิบัติตามนั้นครับ...
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 10:59:02 »
เห็นด้วยกับพี่เอ๊กครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 11:07:55 »
:009: ผมคุยกะเวปมาอ่ะคับ โดนเวปด่ามาว่าไม่รู้จักอ่านคู่มือการใช้บอร์ด

ผมเลยถามไปว่า 100 คนจะมีคนอ่านซักกี่คน เวปเลยพูดมาว่า อืม! น่าหาข้อมูลเหมือนกัน

ผมเลยมาโพสถามอ่ะคับ
เอ้อ !!! รู้สึกว่าประเด็นจะเปลี่ยนไปแล้วนะคับ

กะทู้นี้ตั้งขึ้น เพื่ออยากรู้เฉยๆว่ามีใครเคยเข้าไปอ่านบ้าง

ทั้งนี้ผมกับเวป มีการคุยกันตลอดแทบจะเรียกว่า คุยกันบ่อยที่สุดถ้าเทียบกับสมาชิกท่านอื่น :027:

เพราะฉะนั้น อยากจะเรียนให้ทุกท่านทราบว่า กระทู้นี้ตั้งเพื่ออยากทราบเฉยๆ ว่ามีใครเคยเข้าไปอ่านบ้าง

หาได้บอกว่ากฏกติกาไม่ดีไม่  :054:

ถ้ามีการทำให้เข้าใจผิด ก็ขออภัยไว้นะที่นี้ด้วยขอรับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 08:57:10 »
เอาน่า พี่น้อง......

ทำผิดต้องพร้อมรับการติเตียน  ทำถูกให้เป็นเสมอตัว อย่านั่งรอคำชื่นชมครับ

เรื่องเล็กอย่าทำเป็นเรื่องใหญ่ ทุกคนพยายามทำหนัาที่ของตนเองในฐานะต่างๆกันไป แต่ที่สุดแล้วก็เพื่อดำรงและรักษาให้เว็บบอร์ดของพวกเราอยู่กันอย่างมีระเบียบและรักใคร่กันครับ

พวกเราไม่ได้เป็น แค่ เพื่อนกันนะ    แต่  พวกเราเป็น ตั้ง  เพื่อนกันนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มี.ค. 2552, 08:58:31 โดย [= Jo_o* =] »
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 10:36:06 »
งั้นขออนุญาติเรียนเสนอแนะให้เปลี่ยนประโยคหัวข้อกระทู้ตามเจตนารมณ์ของคุณ kanya ผู้ถาม จากเดิม...เป็น

'พี่น้องมีความคิดเห็นอย่างไร เมื่อได้อ่าน คู่มือการใช้บอร์ดสนทนาวัดบางพระ... '

ขออภัยล่วงหน้าหากยังไม่ถูกต้องตามวัตถุประสงค์หลัก.. อย่างไรก็ดี ลองพยายามอธิบายมาค่ะ... ว่าสุดท้ายต้องการอะไร... พี่น้องในนี้ พร้อมช่วยนะคะ... (เดาเอา  :009:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มี.ค. 2552, 10:37:02 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 11:50:10 »
:017: เข้ามาในบอร์ดนี้ครั้งแรกก็อ่านกฎคร่าวๆ  :095:

:034: แล้วก็พยายามใส่เนื้อหาสาระดีๆ เข้าไป ใช้สำนวนที่สุภาพด้วยนะ 37;

31; อ่านหัวข้องปัจจุบันว่ามีข่าวสารอะไรใหม่ๆ ที่น่าสนใจบ้าง 28; 05;

29; มีบ้างนะ แรกๆ ก็ไปเปิดดูกระทุ้เก่าๆ เผื่อว่าจะมีอะไรที่เรายังไม่รู้  :069: :069:

25; 14; แล้วก็โดนใจขึ้นมากอ่ะ แต่ก็ไม่มากมายหรอก  25;

07; หลังจากนั้นก็พยายามศึกษาจากการสนทนากะสมาชิกไปเรื่อยๆ ก็รู้เองค่ะ  :109::008: