ผู้เขียน หัวข้อ: ตำบลหัวรอ มีหลวงพ่อจำลอง วัดเจดีย์แดง  (อ่าน 9091 ครั้ง)

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ว่างๆ นึกอยากเที่ยวหาของดี ของเหนียว อยากไปหาโรตี-สายไหม นุ่มๆเหนียว หน้าโรงพยาบาลพระนครศรีอยุธยาหม่ำสะหน่อย
  :006: :006:
งานนี้ไม่พลาดแวะ วัดเจดีย์แดง (อยู่ตรงไหนหว่า ไม่เคยสังเกตซะที)  เข้านมัสการหลวงพ่อจำลอง

คนเยอะเช่นเคยครับ หนุ่มมาขอของดี  สาวๆ มาถวายสังฆทานแฮปปี้ๆ วันเกิด ทุกคนมีรอยยิ้มแจกให้กัน ทักทายกันซักพัก ก็หยอกล้่อกันได้บ้าง

เก็บภาพมาฝากครับ

ตะกรุดดำจารยันต์เฉลียวเพชร ถักด้วยสายสิญน์จูงศพ 

แต่ที่น่าสนใจคือ ถังน้ำมนต์ข้างๆหลวงพ่อ ของดีไม่แพ้ตะกรุด  น้ำมนต์หลวงพ่อศักสิทธิ์ครับ  ใช้ได้เลย

ตะกรุดดำ แขวนคอไว้เป็นมหาอำนาจ เคียวไว้ข้างตัวเป็นคงกระพัน  ขาดแต่หนังเนื้อยังอยู่แน่น

เวลาลองหลวงพ่อจะปัดมีดปลายแหลมไปตรงๆ ลากสุดแรง เสียงมีดลากไปบนเนื้อหนังดัง ครื้ดๆ ดีแท้ 

ยิ่งตรงชายโครงปาดตามยาว ตามขวาง ถึงกับร้องไม่รู็ตัวเลยละครับ

ส่วนการจารตะกรุด ที่เห็นมาคือ หลวงพ่อจะจารเฉพาะตะกรุดที่เจ้าของนำกลับไปใช้แล้ว นำกลับมาให้จาร

จะเพราะผิดข้อห้ามหรือเพิ่มความศักดิ์สิทธิ์ก็แล้วแต่ครับ

แต่ถ้าใครบูชาตะกรุดตรงนั้นแล้วให้จาร ณ บัดนาว ละก็ ได้ถอดเสื้อลงครูด้วยมีดแน่ๆครับ ไม่เชื่อว่าดี ก็ถอดเสื้อเข้ามา   

ถึงกับถอยหลังไปนั่งเนียนกับสาวๆ ทันที :048: :048: ตั้งหลักก่อนแล้วค่อยเข้าหาใหม่อย่างกล้าหาญ ได้กำไร ๑ ดอก :048: :048:

ตะกรุดที่หลวงพ่อเคียวไว้ที่ข้างตัว แอบถ่ายมา

เรียนถามหลวงพ่อท่าน จึงได้ทราบว่า เป็นตะกรุดไตรมาส ที่หลวงพ่อทำเองจารเองไว้นานแล้ว

เกิดสนใจขึ้นมาทันที  ดอกน่าจะพอๆ กับตะกรุด ๙ ชั้น ของหลวงพ่อประเทืองครับ  ใหญ่ได้ใจจริงๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: ตำบลหัวรอ มีหลวงพ่อจำลอง วัดเจดีย์แดง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 09:28:03 »
อยากไปมั่งจังเลย ครับ เห็นและอยากได้ 555++

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ตำบลหัวรอ มีหลวงพ่อจำลอง วัดเจดีย์แดง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 09:39:52 »
นมัสการหลวงปู่จำลองครับ ไปรับตะกรุดจากท่านมาตั้งแต่อายุ 14
ปัจจุบันก็ยังคาดติดเอวประจำครับ  :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 10:03:31 »
 :095: :095:ผมมีครับ ว่าจะให้หลวงพ่อจำลองท่านรองใช้เล่มนี้แต่ใจยังไม่ถึงครับ   :095: :095: :095:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 10:09:35 »
ที่บ้านมีดอกสีดำ2ดอกคับ
นมัสการหลวงปู่จำลองคับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 10:16:40 »
ที่บ้านมีดอกสีดำ2ดอกคับ
นมัสการหลวงปู่จำลองคับ
2 ดอกไม่มี ให้เพื่อนสักดอกเหรอ ครับ เพื่อน 55555

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 10:21:03 »
อยากได้ที่อยู่วัดค่ะ    จะบอกได้มั่ยค่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 10:23:18 »
อยากไปกราบท่านเหมือนกันครับ ใช้แต่ตะกรุดท่าน ที่พี่ชายไปรับมาจากวัด ยังไม่เคยมีโอกาสได้ไปซะที..

..เห็นพี่ที่ทำงานที่เป็นศิษย์วัดบางพระด้วยกันเล่าว่า ไปกราบท่านมา โดนน้ำมนต์ท่านเข้าไปคำรามกับจนแสบแหบเลยครับ หุหุ..

..อยากลองมั่งจัง..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 10:24:14 »
อยากได้ที่อยู่วัดค่ะ    จะบอกได้มั่ยค่ะ

กระทู้เก่าๆ มีพี่น้องบอกเล่าเส้นทางไปวัดแล้วครับ ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,2338.msg13357.html#msg13357

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 08:35:37 »
ผมเองก็บูชามา สีละ1ดอก
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 12:19:50 »
ผมทำงานอยู่ที่อยุธยาไปกราบท่านสองครั้งเองและได้บูชาตะกรุดดอกดำ1ดอก น้ำมนต์ของท่านดีจริงๆครับผมโดนมาแล้วขนลุกชู่เลยครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 01:23:42 »
 :054:กราบนมัสการหลวงพ่อค่ะ...

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 03:03:00 »
 :054:กราบนมัสการหลวงพ่อครับ ผมก็แขวนอยู่ 3 ดอกครับผม... :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 08:24:49 »
โอ้ .... เคยไปรับแต่เพื่อนลอง อดเลยเรา  :075:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 08:53:10 »
ต้องลองหาโอกาสไปบ้างซะแล้วครับแบบนี้ ได้ยินชื่อเสียงท่านมานาน นมัสการครับผม ขอบคุณข้อมูลมากครับ  :054:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 09:05:39 »
ผมได้จากมือหลวงปู่มา1ดอก ใส่แล้วมั้นจัย ขนลุกเลยยยย  :005:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 10:43:40 »

อยากได้สัก ดอก

เคยได้ยินกิตติศัพท์หลวงปู่เหมือนกัน

จะหาโอกาศไปกราบหลวงปู่ ซักครั้ง

ตอนนี้กราบมนมัสการหลวงปู่ที่นี่ก่อนเเล้วกัน

:054: กราบนมัสการหลวงปู่ ครับ  :054:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 11:48:40 »
:095: :095:ผมมีครับ ว่าจะให้หลวงพ่อจำลองท่านรองใช้เล่มนี้แต่ใจยังไม่ถึงครับ   :095: :095: :095:

ลองดูครับ
   คนในเวปปืน
เอามีดของยี้ห้อนี้แต่ทำในจีน
ลองตระกรุดสำนักหนึ่งถึงขนาดต้องนอนโรงพยาบาล
เหล็กมันมีธาตุเยอะครับ
   ได้ความว่าอย่างไรวานบอก

ในเรื่องฮัลนิบาล
  ดร.ใช้มีดรุ่นนี้ควักไส้คนออกมา

เหอ เหอ เหอ