ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพงาน มุทิตาสักการะ วันคล้ายวันเกิด ลพ สำอางค์  (อ่าน 3543 ครั้ง)

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม

ภาพงาน มุทิตาสักการะ วันคล้ายวันเกิด ‘หลวงพ่อสำอางค์ ปภสฺสโร’ เจ้าอาวาสวัดบางพระ วันที่ 19 มีนาคม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มี.ค. 2552, 03:21:46 โดย โคมแก้ว »
ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอให้สุขภาพดีครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรงตลอดไปนะคับขอบคุนพี่โคมแก้วนะคับที่นำภาพมาให้ชมคับสัญยาณภาพมาเร็วจริงๆคับ
ผมว่าจะไปร่วมงานด้วยแต่ตื่นไม่ทันอ่ะคับ..กำจิงๆ 11;

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุรท่านโคมแก้ว และท่านโองการยันนะรังสีมากครับสำหรับภาพงาน...

..กราบนมัสการหลวงพ่อ ครับขอให้ท่านแข็งแรง อยู่เป็นมิ่งขวัญของชาวบางพระไปนานๆครับ..

..ติดงานครับไปไม่ได้จริงๆ..

..ลางานลำบากเลยช่วงนี้...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สาธุ กราบนมัสการหลวงพ่อขอรับ   

เสียดายครับไม่ได้ไปร่วมถวายมุทิตา 

ขอบคุณสำหรับภาพครับผม

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพ่อครับ   
ขอบคุณที่ถ่ายภาพมาให้ชมกัน
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
วันนี้ผมก็ได้ไปกราบท่าน แต่ไปตอนเที่ยงแล้ว รีบอีกต่างหาก
อดกินก๋วยเตี๋ยวเลย....

ออฟไลน์ ~KittY~

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ชมรมคนรักพ่อแก่
    • MSN Messenger - superkidman@hotmail.com
    • อีเมล
นมัสการครับหลวงพ่อขอให้สุขภาพแข็งแรงครับผม
ที่ไหนมีรัก ที่นั้นมีทุกข์ จัยขื่นขม ชัวนิรันณ์

http://www.acccomp.ath.cx/meu/
                 ชมรมคนรักพ่อแก่

ออฟไลน์ Kitisin

• กราบเท้าคุณพ่อ คุณแม่
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
นมัสการหลวงพ่อสำอางครับ ขอให้สุขภาพแข็งแรงเป็นร่มโพธิ์ร่มไทร ไปนานๆครับ 15;
พุทธธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา บิดารักษา มารดารักษา
พระอาจารย์รักษา

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
นมัสการหลวงพ่อสำอางครับ :054:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
นมัสการหลวงพ่อสำอางค์ครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
นมัสการหลวงพ่อสำอางค์ครับผม ขอบคุณภาพข่าวครับผม ได้ลอคเกตมาบ้างหรือเปล่าครับ เสียดายจังไม่มีโอกาสได้ไป พักฟื้นผ่าตัด  :070:     :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอให้หลวงพ่อท่าน มีสุขภาพที่แข็งแรงมากๆ นะครับ สาธุ ...  :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณรูปภาพมากนะครับ ............มนัสการหลวงพ่อด้วย ครับ  :054:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
นมัสการ หลวงพ่อสำอางค์ ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพร่างกายแข็งแรง ครับ

ขอบคุณมากนะครับที่นำภาพ สวยๆ มาฝากกัน
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

porvfc

• บุคคลทั่วไป
:054:ขอกราบนมัสการหลวงพ่อสำอางคืค่ะ :054: ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพ พลานามัยแข็งแรง  และขอขอบคุณภาพชัดเจนของพี่โองและพี่โคมด้วยนะคะ  :054:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
นมัสการหลวงพ่อ สำอางค์ ด้วยใจ ศิษย์อยู่ไกลมากไปร่วมงานนี้ไม่ได้ หาเสร็จภาระกิจคงได้ไปกราบท่าน
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศในงานนะครับ

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอให้อยู่กับลูกศิษย์ไปอีกนานเท่านานเลยค่ะ

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ

นมัสการหลวงพ่อ สำอางค์ ด้วยครับ  :054: :054:
วันงานคล้ายวันเกิดหลวงพ่อสำอางค์ผมก็ไปมานะครับ เจอคนในเวปบอร์ด 2 คนน่ะครับ แต่ไม่ได้ทัก เพราะพระอาจารย์นันต์กำลังแทงหลังให้อยู่ อะครับ รู้สึกว่าจะเป็น ท่านโคมแก้วนะคับ เห็นสะพายกล้องอยู่   :001: :001:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
เข้าไปกราบหลวงพ่อตอนบ่าย
หลวงพ่อเมตตาแจกตะกรุดสามกษัตริย์และก็ข้อมือ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
นมัสการหลวงพ่อสำอางค์ ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรงครับ 17;

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพ่อสำอางค์  ขอให้สุขภาพแข็งเเรง ครับ
 :054: :054: :054:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
กราบนมัสการครับ...{^_^}...

TUM

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับสำหรับรูปภาพ และขอให้ท่านมีอายุยืน เป็นร่มโฟธิ์ ร่มไทนให้กับลูกศูนย์ สืบไปครับ สาธุ .... :054: :054: :054:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
กราบนมัสการหลวงพ่อครับ ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรงครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ขอบคุณรูปภาพมากนะครับ :054: