ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนดูให้ด้วยครับ ผงรุ่นแรก วัดบางพระ กับ รูปเหมือนออกวันโคกเขมา ครับ  (อ่าน 2473 ครั้ง)

ออฟไลน์ 4strings

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รบกวนเพื่อน ๆ สมาชิกช่วยดูให้ด้วยครับว่าแท้ไหมครับได้มานานแล้ว  องค์ผงรุ่นแรกมีรูปใบเดียวน่ะครับพอดี  ไม่กล้าเชิญท่านออกจากตลับกลัวแตกน่ะครับ 

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รูปเหมือนวัดโคกเขมาครับ  รบกวนดูให้ด้วยครับ  :054:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าด้วยครับ  :054:  :054:  :054:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
มาชมครับ ดูยังไม่เป็นเท่าไหร่เลย
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ blc_18

• ฉัฏฐะ
  • *
  • วันเวลาหมุนเวียนเปลี่ยนไปแต่หัวใจดวงเดิม
    • อีเมล
ปั๊มรูปเหมือนใต้ฐานมีกิ่งไหม.....

ออฟไลน์ blc_18

• ฉัฏฐะ
  • *
  • วันเวลาหมุนเวียนเปลี่ยนไปแต่หัวใจดวงเดิม
    • อีเมล
แล้วก็พระผงเรียกรุ่น อะไรน้า.....อินเดียๆๆนะ เพราะส่วนผสม เอามาจากอินเดียด้วย  แฮะๆๆๆ

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
พระแท้ สวย ดูง่ายทั้ง  2  องค์เลยครับ :015:   :053:

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
รูปหล่อปั๊มรุ่นแรกแท้ตั้งแต่อยู่ในตลับแล้วครับ :016:  :002:  ส่วนผงอินเดียหน้าหลวงปู่คมมากสวยครับ :015:
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
รูปเหมือนวัดโคกเขมาครับ  รบกวนดูให้ด้วยครับ  :054:

:016: รุ่นนี้ผมชอบจังครับ :015:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ วายุละภะ

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - palm_wayulapa@hotmail.com
    • อีเมล
ความอดทนคือความเพียรเป็นตบะอย่างยิ่ง

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ขอแสดงความยิืนดีด้วยครับได้ของดีอีกแล้ว  :016: :016:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
งามครับ ยินดีด้วยนะครับผม  :053:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยคม ทั้ง 2 องค์ครับ เอาไปเต็ม 100  ครับ :053:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณทุกคำชม  และข้อมูลใหม่เพิ่มเติม พึงรู้ว่าองค์เนื้อผงเรียกว่า ผงอินเดีย  ที่บ้านพอดีหนังสือพระเหลือแต่เล่มรวม ๆ น่ะครับ  ส่วนเล่มย่อย ๆ ประมาณสองลังยกไปให้เพื่อนตั้งนานแล้วครับ  เลยตามหาข้อมูลเพิ่มเติมไม่ได้  ยังมีอยู่อีกหลายรุ่นครับของหลวงพ่อที่ไม่ทราบรุ่นและประวัติ  ว่าง ๆ จะลงรูปรบกวนถามข้อมูลสมาชิกอีกครั้งครับ   :054:

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ