ผู้เขียน หัวข้อ: กุฏิพระมหาสมชาย  (อ่าน 6931 ครั้ง)

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
กุฏิพระมหาสมชาย
« เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 12:32:56 »
ที่กุฏิพระมหาสมชายมีลายสัก นายขนมต้ม ดำดื้อ แดงเก หรือเปล่าครับ คือผมอยู่ต่างจังหวัด(มหาสารคาม) ไม่ค่อยมีเวลาเดินทางมาวัด จึงอยากได้ลายสักแบบทางด่วน จึงอยากเรียนถามและขอคำชึ้แนะจากผู้รู้ทุกท่าน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: กุฏิพระมหาสมชาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 07:59:06 »
มีครับผม

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 11:11:38 »
มีแน่นอนครับท่าน ผมก็ว่าว่างๆจะเข้าไปสักอยู่เหมือนกัน อาจจะได้เจอกันนะครับ ท่านสักเสร็จแล้ว นำรูปมาให้ดูบ้างนะครับ

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 11:42:19 »
ครับท่าน

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 11:45:28 »
สักย์หมดทั้ง3รูปของร้อนแน่ครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 01:35:04 »
มีครับ ขนมต้มรู้สึกว่าจะมีที่กุติท่านมหาสมชายที่เดียว ในวัดบางพระน่ะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 01:45:15 »
ตอนนี้ หลวงน้าต้อย...มีศิษย์ ใหม่เป็น ฆาราวาส....ชื่อ ว่า อาจารย์ กอต ... ฝีเข็มนี้ไม่ต้องพูดถึงครับ คมมากๆๆๆๆ ได้รับการครอบครูจากหลวงน้าต้อย (ลองสอบถามคนที่ ขายพานครู หน้ากุฎิ มหาสมชาย ดูอ่ะครับ ว่า อยู่กุฎิไหน หรือ สอบถามหลวงน้าต้อยก่อนก็ได้ครับ )....  ที่สำคัญสักตามราคาบางพระ พานครู 60 ใส่พาน 25 บาท

ลายมือ อาจารย์ กอต ครับ

เขา..ผู้สูญสิ้นทรัพย์สินไป           เขา..สูญเสียมากเหลือเกิน
เขา..ผู้สูญสิ้นเพื่อนไป               เขา..สูญเสียมากกว่า
เขา..ผู้สูญสิ้นความศรัทธา           เขา..ผู้นั้น.. สูญเสียยิ่งกว่าใครๆ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 01:53:24 »
ตอนนี้ หลวงน้าต้อย...มีศิษย์ ใหม่เป็น ฆาราวาส....ชื่อ ว่า อาจารย์ กอต ... ฝีเข็มนี้ไม่ต้องพูดถึงครับ คมมากๆๆๆๆ ได้รับการครอบครูจากหลวงน้าต้อย (ลองสอบถามคนที่ ขายพานครู หน้ากุฎิ มหาสมชาย ดูอ่ะครับ ว่า อยู่กุฎิไหน หรือ สอบถามหลวงน้าต้อยก่อนก็ได้ครับ )....  ที่สำคัญสักตามราคาบางพระ พานครู 60 ใส่พาน 25 บาท

ใช่เลยครับ อาจารย์ก๊อตแทงได้สวยมากๆ   ตอนแรกตกใจนึกว่าน้องก๊อตไปแอบเป็นอาจารย์เหมือนกัน  :005: :005:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 02:11:44 »
ผมก็จะสักกับท่านอาจารย์ก๊อต นะครับ แต่วันนั้นคนเยอะ วันหลังไปสักแน่ๆครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 02:15:36 »

ใช่เลยครับ อาจารย์ก๊อตแทงได้สวยมากๆ   ตอนแรกตกใจนึกว่าน้องก๊อตไปแอบเป็นอาจารย์เหมือนกัน  :005: :005:

มิใช่แระครับพี่เมฆ แหะๆ ยังไม่เก่งกล้าสามารถขนาดจะเป็นอาจารย์สักให้ใครได้หรอกค้าบบบบบ

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 02:21:06 »
คมแข้มดีค่ะ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 04:50:01 »

ลายเส้นคม ชัดเจน ดี จิงๆ ครับ
งามมากๆ  ทุกยันต์ เรย ครับ   :016:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 11:16:02 »
งดงามครับท่าน
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 09:47:02 »
สวยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 10:20:01 »
งามขนาดครับท่าน  :015:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 12:28:50 »
งดงามครับท่าน

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 01:39:13 »
 :016:นาย ขนมต้ม ลองไปสักที่ กุฏิหลวงพี่หมีดูสิครับ แรงดีไม่มีตก!!  :015:

ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน