ผู้เขียน หัวข้อ: พลังลึก คาถา อาคม 2  (อ่าน 4331 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
พลังลึก คาถา อาคม 2
« เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 09:23:54 »
เว ทา สา กุ
กุ สา เท วา
ทา ยะ สา ตะ
ตะ สา ยะ ทา
สา สา ทิ กุ
กุ ทิ สา สา
กุ ตะ กุ ภู
ภู กุ ตะ กุ
เรื่องที่มา ไม่มีบทพิสูจน์แน่ชัด
ทราบเพียงว่า หลักฐานเก่าแก่ ที่ค้นได้ ก็คือจารึกฐานพระพุทธรูป "พระเจ้าล้านทอง "
ที่เมืองพร้าว จ.เชียงใหม่   จารึกโดย "พระติก   ขปัญญาเถระ "และ "พระพล   ปัญญาเถระ "พ.ศ.2068
หรือเมื่อ 484 ปีที่ผ่านมา "เรียกกันว่า   พระคาถาพระยาไก่เถื่อน "(สมเด็จพระสังฆราช   สุก   ญาณสังวร)
ถึงตรงนี้ให้เคล็ดลับอีกนิด   เรียกว่า คาถาหัวใจพระยาไก่เถื่อน
" ,มิ ทิ สิ นิ "
เป็นคาถาเป่าได้ทั้งคนและสัตว์
จงอย่าเป่าเกิน 2 ที(สำหรับคน)
3 ที (สำหรับสัตว์)
ให้เป่าตรงไปทีหน้าผาก   จะเกิดเป็นเมตตา มหานิยม จะสั่งอะไรก็ได้ตามปราถถนา
ป.ล.หากผิดพลาด   ประการใด   ก็จงช่วยกันชี้แนะ   เพื่อเป็นวิทยาทาน   แก่อนุชน คนรุ่นหลัง   สืบต่อไป

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: พลังลึก คาถา อาคม 2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 09:29:17 »
น่าสนใจครับ ขอบคุณความรู้ดีๆนะครับผม  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 09:53:23 »
สอบถามนิดนึงครับพี่...

เว ทา สา กุ
กุ สา เท วา

...จะต้องเป็นกุ สา ทา เว ...

..หรือว่าถูกต้องแล้วอ่ะครับพี่..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 10:07:19 »
ภาวนาแล้วดีครับ  ทำให้จิตไม่ฟุ้งซ่าน จะแน่วแน่ในคำภาวนาและระลึกถึง คุณครูบาอาจารย์

สอบถามนิดนึงครับพี่...

เว ทา สา กุ
กุ สา เท วา

...จะต้องเป็นกุ สา ทา เว ...

..หรือว่าถูกต้องแล้วอ่ะครับพี่..

ผมก็ว่าน่าจะเป็น เวทาสากุ กุสาทาเว ..๚ะ๛  เหมือนกันครับพี่เอ๊ก 

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 11:53:28 »
อุปเทห์ พระกถานี้ มีศิกดดิ์สิทธ์ยิ่งนัก จักเขลาเบาปัญญาเพียงใด ท่องไว้ให้ครบ30วัน ปัญญาจักทะลุปล้อง สมองโล่งจักบังเกิด
อันหมายถึงพระกุกุสันธะ ให้ระลึกถึงพระองค์ท่านก่อนท่องสะเหมอ

จักทานสิ่งใดบำรุงปัญญาก็หาได้ทียบเท่าผู้ท่องบ่นพระกฐานี้ สม่ำเสมอ

แต่หากหัวใจพระกฐานี้เป็นประโยชน์อย่างยิ่งขอบคุณครับท่าน ^^
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 09:37:06 »
เวทาสากุ กุ๊ก กุ๊ก... ... ไก่เถือน.. งึมๆ

ขอบคุณพี่ chaiwat มากมาย...

cho presley       

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 01:47:16 »
ตกลงว่าคาถานี้ เป็น เท วา หรือว่า ทา เว กันแน่ ค่ะ

จะได้ไปท่องให้ถูกน่ะ  :095: จะได้เอาไปใช้กับ  :090: :090: บ้างอ่ะ  :004: :095:

ขอบคุณพี่ชับวัฒน์มากมาย  :054: มีคาถาดีๆ มาให้พวกเราอีกแล้ว :016: :015:

ถึงไม่ค่อยจะได้พี่ในบอร์ด แต่โผล่มาแต่ละที ก็มีทีเด็ดทุกทีเลยนะพี่  :053:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 04:49:28 »
ขอบคุณครับ ...คาถานี้ผมเคยใช้ภาวนา ตอนบวชเวลาออกบินฑบาท ครับ
สุดยอดเลย ครับ ..

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 06:00:59 »
ขอบคุณความรู้ดีๆนะครับผม  :054:

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 08:39:25 »
 :090:ต้องขอโทษ   เพื่อน ๆ สมาชิกทุก ๆ ท่านด้วย   ที่พิมพ์ผิด
ที่ถูกต้องเป็นดั่งนี้
เว ทา สา กุ
กุ สา ทา เว
ทา ยะ สา ตะ
ตะ สา ยะ ทา
สา สา ทิ กุ
กุ ทิ สา สา
กุ ตะ กุ ภู
ภู กุ ตะ กุ
ขอขอบคุณเพื่อน ๆ ทุก ๆ ท่าน ที่ให้ความสนใจ   และร่วมด้วยช่วยกัน   ตรวจสอบและแก้ไข
 :054: :054: :054:

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 08:49:06 »
ได้ความรู้ดีๆอีกแล้ว

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 09:11:04 »
ผมว่าทุกคาถาที่ใช้การท่อง ภาวนา สมาธิ จะทำให้เกิดสติ จิตใจสงบ เกิดปัญญา ที่จะคิดจะทำอะไรในสิ่งดีๆแน่นอนครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา