ผู้เขียน หัวข้อ: เตะหมา  (อ่าน 2020 ครั้ง)

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
เตะหมา
« เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 09:33:50 »
 :054: คือผมได้ฝังเข็มทอง อาจารย์ปุ้ม วัดศาลาแดงมาครับ ฝังมาได้นานแล้วครับแล้วพอดีวันนี้เผลอไปแตะหมาเข้าครับไม่สบายใจเลยครับ ไม่รู้ว่าจะทำไงดีครับ  :086: จะไปฝังใหม่หรือต้องทำอย่างไรดีครับ :086:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มี.ค. 2552, 09:14:16 โดย cho presley »
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ตอบ: แตะหมา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 09:40:47 »
เข็มแทงออกมาไหมคะ  ถ้าเข็มไม่แทงออกก็คงไม่เป้นไรนะคะ
จุดธูปขอขมาหลวงปุ่พิมมาลัย หน่อยก็ดีค่ะ เพื่อความสบายใจนะคะ 
ถ้าไม่สบายใจก็กลับไปให้พระอาจารย์เป่าอีกครั้งก็ได้ค่ะ
   :027:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 09:44:35 »
เรื่องข้อห้ามของการฝังเข็ม ผมก็ไม่มีความรู้ครับ...

ส่วนเรื่องหมาถ้ากลัวมันกัดก็แค่ถือไม้คอยไล่ มันก็กลัวแล้วครับ...

ครั้งหน้าก็ระวังๆครับ อย่าไปทำมันเลย สงสารครับ...{^_^}...

ปล.ด้วยความเคารพครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 09:47:06 »
ตามที่ท่านเปรี้ยวปี๊ดบอกไว้ครับ..ถ้าไม่เจ็บไม่ปวด เข็มไม่แทงออกมา ก็คงไม่เป็นไร จุดธูปขอขมาครูบาอาจารย์ก็ดีครับ.. 36;

...ตกลงว่าเตะ หรือแตะ อ่ะครับ...

..แตะเนื้อต้องตัวเฉยๆไม่น่าจะผิดข้อห้ามนะครับ 11;..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 10:03:40 »
แตะสุนัขห้ามหรือเปล่าไ่ม่แน่ใจ  แต่ถ้าไม่มีเจตนารังแกสัตว์ก็คงไม่เท่าไรครับ  คืนนี้ลองสวดมนต์ไหว้พระ ขอขมาโทษ

หลับสบายๆ ตื่นมาวันใหม่ ก็เริ่มต้นสิ่งดีๆ ใหม่ครับ   :048: :048:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 11:07:32 »
การเตะสุนัขหรือหมาก็แล้วแต่เจตนาครับ ถ้าเตะมันเพราะความโมโห ผมว่าไม่ควรครับ  แต่ถ้าเตะเล่นๆ หยอกมัน  ก็ไม่น่าเป็นอะไรครับ

เราควรมีเมตตาธรรมดีกว่าครับ  รู้เท่าทันกิเลสให้มากๆครับ แต่ถ้าทำไปแล้ว  ก็ขอขมาครูบาอาจารย์ก็น่าจะไม่เป็นไรครับ เพราะตอนนี้ก็ได้เกรงกลัว หรือสำนึกในความผิดแล้ว   ครูบาอาจารย์ท่านคงให้อภัยครับ

ถ้าไม่สบายใจ  ก็ไปให้พระอาจารย์ท่านเป่าให้อีกทีครับ

ขอบคุณครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 11:12:39 »

*-* เตะหรอแตะอ่ะท่าน ถ้าเตะมะรู้ แต่ถ้าแตะมะเสื่อมมังอย่างที่พี่น้องบอกจุดธูปบอกท่านหน่อยเพื่อความสะบายใจขอรับ^^ แบบนี้เจ๊โชว์อด มิเช่นนั้นอดแตะบรองโก้
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 11:21:44 »
ตกลงเตะหรืแตะอ่ะคับอิอิอิ :009:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 09:02:35 »
ถ้าห้ามแตะหมาคงยากอ่ะ บ้านไหนเลี้ยงหมาคงไม่ได้ฝัง  :058:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 09:12:53 »
สงสารน้องหมาอ่ะ... อย่าไปเตะมันอีกหละ... :070:

ปล. เด่วต้องเอาน้องหมาไปหาหมออีกแย้วอ่ะ... เหนื่อยมากช่วงนี้ เพราะเค้าป่วย กินข้าวมะได้ตัวผอมเชียว...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มี.ค. 2552, 09:13:40 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตอบ: เตะหมา
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 09:29:12 »
 :002: เตะหมาครับพี่น้องหมาไปทางรองเท้าผมไปทางเลยครับ :058: :058:

ออฟไลน์ Dekwatnai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 01:03:14 »
:002: เตะหมาครับพี่น้องหมาไปทางรองเท้าผมไปทางเลยครับ :058: :058:

ขออนุญาติครับ

ควรกลับไปหาอาจารย์ที่วัดครับ พร้อม เล่าให้ท่านฟังครับ

ได้คำตอบ หรือ วิธีปฎิบัติอย่างไร ก็ทำตามที่อาจารย์ชี้แนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 01:40:31 »
ถ้าไม่สบายใจก็สวดมนต์ ขอขมาดีกว่านะ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 09:31:48 »
ถ้าเตะหมา แล้วไม่มีอาการข้างเคียง ก็ไม่เป็นอะไร ลองเรียก แล้วเข็มวิ่งหรือเปล่า
เมื่อวันอังคารที่ผ่านมา ผมไปสักกับ อ.ปุ้ม  สักเสร็จ ก็มีหนุ่มคนหนึ่งมาหา อ.ปุ้ม
ให้ดูเข็มที่ฝั่งไปหน่อย มันตุงๆ ขัดๆ และปวด แค่ไปเล่นเตะฟุตบอล เท่านั้น
อ. ตรวจดูแล้ว เห็นว่าขัดๆจริง และ เข็มก็จะโผล่ออกมา อ.ปุ้ม ใช้มีดหมอ ผ่าเปิด
ทาง เพื่อจะจะเอาแหนบดึงออก แต่ดึงไม่ออก เข็มหนี พยายามอยู่นาน ก็ไม่ออก
คลึงไปคลึงมา เข็มไม่ขัดแล้ว แปลกดี คนไข้เจอะหมอ ยังไม่ทันรักษา หาย
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 09:41:40 »
ถ้าเตะหมา แล้วไม่มีอาการข้างเคียง ก็ไม่เป็นอะไร ลองเรียก แล้วเข็มวิ่งหรือเปล่า
เมื่อวันอังคารที่ผ่านมา ผมไปสักกับ อ.ปุ้ม  สักเสร็จ ก็มีหนุ่มคนหนึ่งมาหา อ.ปุ้ม
ให้ดูเข็มที่ฝั่งไปหน่อย มันตุงๆ ขัดๆ และปวด แค่ไปเล่นเตะฟุตบอล เท่านั้น
อ. ตรวจดูแล้ว เห็นว่าขัดๆจริง และ เข็มก็จะโผล่ออกมา อ.ปุ้ม ใช้มีดหมอ ผ่าเปิด
ทาง เพื่อจะจะเอาแหนบดึงออก แต่ดึงไม่ออก เข็มหนี พยายามอยู่นาน ก็ไม่ออก
คลึงไปคลึงมา เข็มไม่ขัดแล้ว แปลกดี คนไข้เจอะหมอ ยังไม่ทันรักษา หาย

สงสัยเข็มจะกลัวอาจารย์นะครับ  หุหุ   :005: :005:

ออฟไลน์ CaSaNoVa

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 08:42:49 »
หิหิควรระวังมั้งก็ดีนะคับก็กลับไปอาพระอาจารย์ให้ท่านช่วยเรียกใหม่ให้คับอาจจะโดนตักเตือนนิดหน่อย55+

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 11:08:08 »
นึกถึงหลวงปู๋พิมมาลัยแล้วท่องพุทธ โท แล้วลองเรียกเข็มทองดูครับ :069:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 09:13:32 »
คนเรามีผิดพลาดกันได้ครับ แต่ทางที่ดีควรจะระวังให้ได้นะครับ เราไปรับของดีมาแล้ว เราต้องรักษาของนั้นให้อยู่กับเราให้ได้นะครับท่าน
ได้ของดีมาแล้ว ดีใจด้วยครับท่าน
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา