ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นง่ายแต่เอายาก  (อ่าน 7098 ครั้ง)

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เห็นง่ายแต่เอายาก
« เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 11:11:15 »
เครื่องรางที่เป็นของอาถรรพณ์อีกชนิดหนึ่ง  ที่น่าสนใจ คือ

เม็ดพญาครัว  หรือแต่เดิมเรียกว่า เม็ดพญาเทครัว

ของหลวงปู่ผินะ  วัดสนมหลาว

ลูกหรือเมล็ดของพญาครัวนั้น เป็นไม้ที่อยู่ในป่า มีเทวดารักษา

หลวงปู่เคยบอกเล่าว่า การจะไปเอาลูกพญาครัวนั้นต้องเฝ้ารอให้ตกมาเอง

และต้องเอาผ้าไปรองรับไว้เพราะถ้าตกถึงพื้นจะหายไป ลักษณะเป็นแสงตกลงมา  แต่ก็เกินจะพิสูจน์ ผมก็ไม่ได้ติดใจเชื่อเท่าไร

"สิ่งที่น่าสนใจคือ เม็ดพญาครัวจะอุดผงอาถรรพณ์ตำรับหลวงปู่ผินะ

ที่รู้กันในนามผง
"เห็นง่าย แต่ เอายาก"

เคยนั่งคุยกับพี่ๆ เรื่องผงนี้เหมือนกันว่าเป็นยังไง  ตอนนั้นนั่งคุยกันที่้ร้านกาแฟชื่อดัง 

พี่เขาตอบว่า เห็นง่ายแต่เอายากนะเหรอ  เราลองมองไปที่น้องผู้หญิงคนที่โต๊ะนั้นซิ  เห็นง่ายแต่เอายากไหม ??

โอ้ววว ชัดเลย  :009: ผมคิดว่าผมเข้าใจนะ แต่พี่เขาบอกว่า มันอยู่ลึกกว่าัันั้น   หุหุ ... :005: :005:

เม็ดพญาเทครัวหรือที่หลวงปู่เรียกว่า เม็ดพญาครัวนั้นชัดเจนเรื่องเมตตาและชนะใจครับ  ขอได้ ไหว้รับจริงๆ

บางคนใช้ทางทำมาหากินก็ได้ผล รวยกันไป  บางคนใช้ทางความรักก็ได้สมใจ  ใช้ทางการพนันก็พอได้ แต่ไม่แนะนำ

เป็นเครื่องรางที่ยากเกินว่าจะหามาได้ เพราะของเก๊เยอะมาก ของแท้มีน้อยจริงๆ  อย่าได้คิดหาเลยครับ  จุกกันมาเยอะแล้ว

ลูกแรกที่ผมได้มามีอันต้องระเบิดไปตอนเล่นกบ  เสียดายมากครับ

เครื่องรางชนิดนี้ อาจจะใช้เวลาซักพักที่จะเห็นผลแต่ถ้าเห็นผลได้จะได้ต่อเนื่องกันไปครับ

คนจะได้มาครอบครองต้องดวงสมพงศ์กันจริงๆ ไม่ใช่เครื่องรางที่จะกำเงินไปแล้วได้ของแท้ ใช้ได้ผลกันหรอกครับ
:005: :005:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มี.ค. 2552, 11:13:32 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: เห็นง่ายแต่เอายาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 12:21:50 »
แหม...ของดีหายากอีกแล้วครับท่านอชิตะ  :016:

...เก็บไว้เยอะเกิ๊น...

..ท่าจะให้รุมรักทั้ง 3 โลกเลยมั๊งเนี่ย...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มี.ค. 2552, 12:22:34 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 12:28:48 »
โอ้วท่าเมฆสุดยอดหลวงพ่อผินะ ผมรู้จักแค่ ปลัดหัวชะมด ดาว โยนี เม็ดพญาเทครัวเพี่เคยได้ยินขอรูปแบบ3Dหน่อยนะ 15;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มี.ค. 2552, 12:29:23 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 12:37:35 »
พี่เมฆถ้าที่บ้านเก็บของไม่พอไว้บ้านผมบ้างก้อได้นะคับพี่...อิอิ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 09:01:11 »
มันแปลกดีนะ มันแปลกดีนะ !!! ยอดเยี่ยมครับพี่อชิตะ ...  :016:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 09:20:43 »
ตอนเด็กๆ เคยได้ยินว่า คำว่า พญาเทครัว... ก็ตอนที่เพื่อนคนหนึ่งเล่าให้ฟังว่า

แม่เราเป็นเมียน้อยของพ่อเรา ตอนนี้พ่อเราก็เลิกกะป้าแล้วหละ แต่ก็ยังอยู่บ้านเดียวกัน.... ทั้งป้า ทั้งแม่เรา และก็พ่อเรา...

อ่อ อย่างนี้นี่เอง... :009:

cho presley       

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 10:11:22 »
ของแปลกดีครับ ความรู้อีกแล้ว
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 10:56:05 »
ของแบบนี้มีเยอะนี่ สาวๆช่วยกันรักรึแย่งกันรักนะท่านอชิตะ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 11:22:44 »
    :053: มิน่าล่ะ  :095: ท่านอชิตะ มีแต่คนรุมรัก  ที่แท้ ของดีๆ อยู่ที่ท่าเพียบเลยนะค่ะ  :016: :015:
              :017:ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันให้ชมค่ะ  :054:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 11:31:36 »
พี่โชวว่า รุมรักๆ น่าจะเป็นแมลงวัน นะคะ...
แต่ถ้าเป็น สิบทัศน์ ที่รุมรักๆ จะเป็นแมลง ปอ...ร์ แหน่ะคะ  :009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มี.ค. 2552, 11:32:21 โดย cho presley »

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 11:33:57 »
พี่โชวว่า รุมรักๆ น่าจะเป็นแมลงวัน นะคะ...
แต่ถ้าเป็น สิบทัศน์ ที่รุมรัก จะเป็นแมลง ปอ...ร์ แหน่ะคะ  :009:

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งค่ะ แล้วอย่างท่านอชิตะ....คุง น่ะ
เป็นแมลงวันหรอ แล้วแมลงวัน.....วันไหนอ่ะ มีตั้ง 7 วัน :073:
คงรุมตอมทั้ง 7 วันล่ะนะ  :007: :007:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 05:02:11 »
สุดยอดเลย งับ หล่อแบบนี้  ไม่ต้องใช้และมั้ง ครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 09:40:05 »
สุดยอดเลย งับ หล่อแบบนี้  ไม่ต้องใช้และมั้ง ครับ

ใช้เรื่องการงานซิครับ ท่านเอ็ม งานคล่องๆ นี่ สบายใจ  มีตังค์เยอะๆ สาวจะไปไหนละท่าน    :048: :048:

รักแท้แพ้ civic ครับ:048:  :048:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 09:49:12 »
ของดีมีเยอะจังครับพี่ท่าน..... :002:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 09:53:24 »

ใช้เรื่องการงานซิครับ ท่านเอ็ม งานคล่องๆ นี่ สบายใจ  มีตังค์เยอะๆ สาวจะไปไหนละท่าน    :048: :048:

รักแท้แพ้ civic ครับ:048:  :048:

ถูก กกกกกก ต้องนะคร๊าบ  :004:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 10:10:15 »
เห็นง่าย แต่เอายาก ยกตัวอย่างซะเห็นภาพเลยนะครับ อิอิ ขอบคุณครับผม น่าสนใจมากครับ  :054:

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 10:11:11 »
พี่เมฆเนี่ยไม่ธรรมดาจิงๆนะค่ะ..ขนาดเห็นง่ายแต่เอายาก..พี่เมฆยังเอามาได้เลย...
ว่าทำไมสาวๆ ถึงตรึมขนาดนี้..มีพญาเทครัวนี่เอง.. :095:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 10:25:43 »
ไม่เคยพบไม่เคยเห็น  :016: :015: นายอชิตะ เอาของดีมาให้ชอบอีกและครับท่าน
กรุนายอชิตะคงเยอะ จริงๆๆ  :010: :010:

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 10:44:51 »
สวย ครับ  ได้เห็นเป็นบุญตา และแนวทางเพื่อการศึกษาครับ
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 11:14:19 »
ครับพึ่งรู้นะเนี่ย....ยังมีของแบบนี่ครับขอบคุณครับ   ได้รับความรู้เพิ่มเติม 30;

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 09:17:32 »
พี่อชิตะ เอาอีกแล้ว ของดีของเด็ด งัดออกมาให้ชมกันอีกนะครับพี่ ได้ชมได้ความรู้ด้วย ถึงไม่ได้มีไว้ในครอบครอง ก็มีความรู้ไว้ครอบครอง ขอบคุณครับพี่
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 10:19:59 »
สวยอีกแบบค่ะ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 11:56:42 »
หลวงพ่อผินะ ดีด้านการงานมากครับ ขอได้จริงๆ แต่ยังมิเคยได้แฟนเลย

นะโม3จบ
อะหังสุขะโตผินะปิยธโร อาจาริโยเมภันเตโหหิ 3จบ
นะเตสุเต (ตามอายุ-1) จบสุดท้ายมหาสุเตนะชา แล้วอธิษฐาน
บูชาด้วยลิโพ บุหรี่กรุงทอง

รักท่านมาก
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ JoeBS

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • BKD ONLINE
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 03:11:31 »
ขอศักเฒ้ดเถอะครับพี่น้อง..... 5555+
สวยครับ น่าสนใจสำคัญนัก

ขอบคุณมากครับที่นำมาให้ข้อมูลดีๆ
เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า