ผู้เขียน หัวข้อ: @@@ ขอเชิญร่วมพิธี...วางศิลาฤกษ์อุโบสถ วัดสถิตคีรีรมย์ (เขาราหู ) @@@  (อ่าน 1569 ครั้ง)

ออฟไลน์ Contact Us

• contact
  • *
    • www.bp.or.th

ขอเชิญร่วมพิธี...วางศิลาฤกษ์อุโบสถ วัดสถิตคีรีรมย์ (เขาราหู )

ขอเชิญร่วมเฝ้ารับเสด็จ...พระเจ้าวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าโสมสวลี พระวรราชาทินัดดามาตุ 

ซึ่งจะเสด็จมาเป็นประธานในพิธีวางศิลาฤกษ์อุโบสถ วัดสถิตคีรีรมย์(เขาราหู)

วันเสาร์ที่ ๒๘ มีนาคม พ.ศ.๒๕๕๒ ตั้งแต่เวลา ๑๕.๓๙ - ๑๖.๐๙ น.

และในวันเดียวกันนี้ทาง วัดเขาราหู จะประกอบพิธีเททอง หล่อพระประธานจำลอง อีกด้วยครับ

จึงใคร่ขอเรียนเชิญท่านผู้มีจิตศรัทธา และ ศิษยานุศิษย์ของ หลวงพ่อพัว และ พ่อท่านเอ็น วัดเขาราหู

เข้าร่วมพิธีโดยทั่วกันครับ

ที่มาครับ http://wat-khaorahu.com/webboard/index.php?topic=455.0

แจ้งข่าวประชาสัมพันธ์โดย : สิบทัศน์

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
อนุโมทนาบุญด้วยครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ขอให้การก่อสร้างสำเร็จทันตาเห็น  ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ   :054: :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณครับ อนุโมธนาสาธุด้วย ครับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
อนุโมทนาบุญด้วยครับ :054:

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
อนุโมทนากับพ่อหลวงเอ็นด้วยนะครับ
ติดภาระกิจไม่ได้ลงไปร่วมงาน เสียดายจัง
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ Sak1459

• สัตตมะ
  • **
อนุโมทนาบุญด้วยครับ