ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องอาจารย์ก๊อตที่เป็นฆาวาสที่วัดบางพระคับ  (อ่าน 1547 ครั้ง)

ออฟไลน์ kim

• ปัญจมะ
    • อีเมล
อาจารย์ท่านนี้ได้ครอบครูกับหลวงพี่ท่านใดหรอคับค่าพานครูเหมือนที่วัดหรือเปล่าคับค่าครู25บาทเหมือนกันใช่ไหมคับแล้วท่านสักอยู่ตรงไหนของวัดคับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ได้ยินว่าครอบจากหลวงพี่ต้อยครับจริงเท็จอย่างไรคงต้องไปถามจากหลวงพี่ต้อย 

สักอยู่ที่  อยู่ชั้น 2 บนกุฎิที่อยู่ใกล้ห้องน้ำ ข้างกุฎิพระมหาสมชาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มี.ค. 2552, 10:33:09 โดย โองการยันนะรังสี »
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
วันนี้มี 4 สาว ไปกุติหลวงพี่ญาแล้วคนเยอะ เลยมีคนพาไปกุติอื่น ไปสักกับอาจารย์ก๊อต
สักเสร็จ ไม่ต้องไปเป่ากับหลวงพี่ต้อยอีกที เหรอ ครับ ......... ใครรู้ช่วยตอบที ครับ

ผมไม่ได้ไปด้วย...เลย งงๆอยู่ ครับ .....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มี.ค. 2552, 10:05:28 โดย เอ็ม.... »

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
น่าจะอยู่ชั้น 2 บนกุฎิ เยื่องหลังเมรุ หรือ หลังห้องน้ำ ข้างกุฎิพระมหาสมชาย :114:

ออฟไลน์ kim

• ปัญจมะ
    • อีเมล
แล้วท่านสักให้ลูกศิทย์ทุกวันหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
น่าจะอยู่ชั้น 2 บนกุฎิ เยื่องหลังเมรุ หรือ หลังห้องน้ำ ข้างกุฎิพระมหาสมชาย :114:

คิดเห็นเหมือนพี่สายัณครับ  เคยเห็นท่านสักที่กุฎิ ตรงห้องน้ำ  เข้าไปทางโรงครัว

เห็นๆ หลายท่านสักมา สวยงามมากครับ  เห็นขึ้นมาให้พระอาจารย์ต้อยเป่าใ้ห้บ้างเหมือนกันครับ