ผู้เขียน หัวข้อ: @@@ ผู้การเสือ(ภาค3) - LP.NUNN...ล้วนๆ @@@  (อ่าน 13219 ครั้ง)

ออฟไลน์ 81

• ตติยะ
  • ฐิตคุโณ.อาจาริโย.ลูกศิษย์ต้องเชื่อ"ชาติหน้ามีจริงและกฎแห่งกรรม"
@@@ ผู้การเสือ(ภาค3) - LP.NUNN...ล้วนๆ @@@
« เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 09:57:48 »
   ลพ.นัน มีบุคลิกที่นิ่ง...เงียบ...ขรึม...มาก  เป็นศิษย์ใกล้ชิดลพ.เปิ่นมาโดยตลอด(สมัยรูปขาว-ดำ) เริ่มสักหลังจากลพ.เปิ่น มรณภาพแล้ว...พัฒนาอย่างรวดเร็ว...มีเทคนิคใหม่ๆอยู่ตลอดเวลา...ล่าสุดใช้เปลี่ยนหัวเข็มของเข็มสักเหมือนเปลี่ยนหัวเข็มปากกา...
   ผมเริ่มสักกับหลวงพี่นันครั้งแรกคือหน้าเสือใหญ่...และต่อๆมา...หลวงพี่นันใช้วิธีสัก2ครั้ง...ครั้งแรกใช้เข็มเล็กเดินเส้นทั้งรูป...แล้วจึงใช้เข็มใหญ่ลงจริง...คิดดูสิครับ ใช้เข็มแทงไปที่แผลจะเจ็บแค่ไหน...เหนื่อยครับ...ทั้งคนสักและผู้ถูกสัก...พิถีพิถันมาก...เสมือนว่าจิตกรเอกของโลก...ได้บรรจงฝีเข็มไว้บนผืนหนังของผม...ไว้ให้ลูกๆหลานๆดู...เป็นวิทยาทานครับ

"หน้าเสือใหญ่"     ดู...เข้มข้น...เห็นแต่ไกล...รู้เลยว่า"ผู้การเสือตัวจริง!... AWESOME!

"พระรามแผลงศร"    งดงาม...พริ้วไสว...แค่วาดด้วยดินสอ-ปากกาก็ยากแล้ว...แต่นี่สักครับ... AMAZING!

"ฤาษีหน้าเสือ"    ตนนี้  มีผู้รู้(เมธี)กล่าวว่า...แรงที่สุดในตัวผม...และเป็นเสือสมิงแท้จริง...ที่บ้านผม...ก็มีไว้บูชาเหมือนกันครับ...เชิญดูที่กฏิใหญ่...ลพ.นัน ผูกพันกับฤาษีมาก...ได้สร้าง"อุทยานฤาษี"ไว้ที่หน้ากุฏิลพ.ญา...เชิญหาความรู้็ได้ตลอดเวลานะครับ...

"ยันต์ตระกร้อ"    ผมถือว่าเป็นศิลปะที่ยอดเยี่ยม  เส้นสายถักได้สวยงามไขว้ไปไขว้มา สวยจริงๆครับ ผมประทับใจมากๆๆๆ

"ยันต์เต่า"   เชื่อกันว่าทำให้อายุยืน ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ...ผม...ผู้การเสือ...ยามนี้ต้องการยันต์นี้มากครับ...

"ปลาตะเพียนทอง"   ผ้ายันต์ของลพ.เปิ่นแบบเก่ามากๆๆ จะมีปลาตะเพียนคู่เสมอ...เหมาะแก่การค้าขาย ถ้าแขวนปลาตะเพียนทองคู่ไว้หน้าร้าน จะค้าขายมีลูกค้าและมีกำไรเยอะ(กุฏิใหญ่ผมเห็นแว้บๆนะครับ)

"บัวแก้ว"   เป็นยันต์เก่าแก่...จะดูแบบได้ที่หลังกระดองเต่ายักษ์(กุฏิลพ.ต้อย) ในเชิงศิลปะงดงามจริงๆมากๆครับ

"จระเข้"   ...ใจเย็น...ลุ่มลึก...สุขุม...อึด...รอบคอบ...แต่ยามดุร้าย รวดเร็ว...ทีเดียวครับ!...แน่นอน(เหยื่อไม่เคยรอด) ลพ.นันหาที่ที่เหมาะสมให้อยู่ครับ

"สร้อยสังวาลย์" 16ยันต์เฑาะว์ รอบเรียง-รอบคอ ใฝ่ฝันมานาน...แต่พื้นที่ไม่พอ...ลพ.นันเมตตาออกแบบให้...สมหวังแล้วครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ค. 2552, 01:56:29 โดย 81 »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: @@@ ผู้การเสือ(ภาค3) - LP.NUNN...ล้วนๆ @@@
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 10:14:58 »
สุดยอดดดทุกอย่างเลยครับผม
แฟนพันธ์แท้วัดบางพระตัวจริงเสียงจริงครับ
ผมศิษย์รุ่นหลาน ขอคารวะด้วยความเคารพอย่างสูงครับ  :054:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ตอบ: @@@ ผู้การเสือ(ภาค3) - LP.NUNN...ล้วนๆ @@@
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 10:28:58 »
"พระรามแผลงศร"  สวยงามมากเลยครับขอขอบคุณที่นำมาให้ชมครับผม. :054:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 10:31:45 »
งดงามมากครับ  ได้ความรู้เน้นๆ 

กราบขอบพระคุณครับผม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 10:32:00 »
งามดีครับผม สุดยอดอีกแล้วนะครับ ติดตามต่อไปเรื่อยๆนะครับ เยี่ยมจริงๆครับ  :054:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 10:44:29 »
พระรามสวยมากเลยครับชอบมากเลย :053:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ 81

• ตติยะ
  • ฐิตคุโณ.อาจาริโย.ลูกศิษย์ต้องเชื่อ"ชาติหน้ามีจริงและกฎแห่งกรรม"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 10:51:46 »
ขอโทษครับตกหล่นไป1รูป รูปสำคัญเสียด้วยซิ คือราหูอมจันทร์-อาทิตย์(ซ้าย-ขวา)  ใช้เวลานานที่สุดประมาณ3ชั่วโมง..ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มี.ค. 2552, 10:54:05 โดย 81 »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 11:14:24 »
สุดยอดทุกลายยันต์เลยครับ :016:..หลวงพี่นันท่านเมตตาจริงๆครับ ตั้งใจลงเข็มมากๆเลย

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 12:04:24 »
ขอบคุณมากครับสำหรับความรู้ต่างๆมากมาย

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 07:11:14 »
ขอบคุณมากครับเป็นบุญตาจริงๆ
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 01:01:24 »
 02;ที่ 1 เลยค่ะ..พระรามแผลงสอนงามจริงๆ..สักเครื่องยังอายเลยค่ะ... 25;

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 01:48:50 »
สวยงามมากค่ะ

ตอนไปสักกับหลวงพี่นัน

เพื่อนที่ไปด้วย แอบถามว่าหลวงพี่จบเพาะช่างมาหรือเปล่า - -''

บอก ทะลึ่งแหละเอ็ง

หลวงพี่ท่านสักทุกวัน ก็ต้องชำนาญอยู่แล้ว
เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 มี.ค. 2552, 09:27:15 »
ติดตามมาตั้งแต่ภาค1 สุดยอดมากๆ ชอบๆ จะติดตามต่อไปครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 07:22:12 »
สุดยอดมากเลยครับผม สวยงามอีกด้วยครับ

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 08:30:52 »
สุดยอดครับ
ได้ความรู้จริงๆ
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ โยมน้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 09:34:06 »

ขอบพระคุณครับ ที่นำมาให้ชมเป็นวิทยาทาน  :053: :053: :053:
อ่อนโยน แต่ไม่อ่อนแอ แข็งแรง แต่ไม่แข็งกระด้าง

ร่วมกันสืบสานภาษาและวัฒนธรรมที่ดีของไทยสืบต่อไป ด้วยการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
   (ภาษาไทยถ้าตั้งใจ มีสติในการใช้ จะไม่มีคำว่าผิด)

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 10:56:57 »
ครับสวยมากๆครับ........ :114: :114: :114:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 03:34:37 »
ขอบคุณครับ... :058:ขอให้เจริญๆ

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 07:04:33 »

ขอบคุณมากครับที่นำภาพและความหมายของภาพมาให้ศึกษาและเรียนรู้ครับ                                                 

ขอบคุณครับ

ปล. มีอะไรดีๆเอามาฝากอีกนะครับผมจะตั้งตารออ่านและศึกษาครับ :054:
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 ก.ค. 2552, 09:23:56 »
ท่านช่างเป็นตัวอย่างที่ดีให้คนรุ่นหลังได้ดูเป็นแบบอย่างอันดีของการดำเนินชีวิต