ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวขอพระคาถากวางเหลียวหลังด้วยครับ  (อ่าน 18817 ครั้ง)

ออฟไลน์ weller99

• จตุตถะ
พึ่งไปสักมาจากหลวงอาติ่งครับ เลยอยากได้คาถากวางเหลียวหลัง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: รบกวขอพระคาถากวางเหลียวหลังด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 07:04:43 »
นะโม ๓ จบ

อิตถีโยตะรุโณชาโต  สะมาจิตตัง  สะมาคะโม  จิตตังสะมาคะมะ ๚ะ๛

ลองดูนะครับ ท่องดีๆ เหลียวแน่ๆ

ลืมตาท่องนะครับ เดี๋ยวมีคนอื่นมายืินบัง คนที่เราตั้งใจ จะได้ของแุถมมาอีกคน   :005: :005:

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: รบกวขอพระคาถากวางเหลียวหลังด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 10:29:37 »
มียันต์กวางเหลียวหลัง ด้วยเหรอค่ะอยากเห็นภาพจังค่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 11:00:32 »
มียันต์กวางเหลียวหลัง ด้วยเหรอค่ะอยากเห็นภาพจังค่ะ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 10:14:18 »
ส่วนมากการสักที่วัดบางพระจะไม่มีคาถามาให้ท่องกำกับรอยสักแต่อย่างใดครับ
ตอนไปสักแรกๆ ผมก็สงสัยว่าทำไมไม่ให้คาถามาท่องเหมือนบางสำนัก
ความจริงคือ ยันต์ทุกยันต์จะขลัง ก็ขอให้สวดมนต์ไหว้พระทำความดี ระลึกถึงหลวงปู่เป็นนิจ
ก็พอครับ ยันต์จะยิ่งมีอานุภาพมากขึ้น ขึ้นอยู่กับการสวดมนต์ไหว้พระทำความดีเป็นที่ตั้ง
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 10:20:34 »
ส่วนมากการสักที่วัดบางพระจะไม่มีคาถามาให้ท่องกำกับรอยสักแต่อย่างใดครับ
ตอนไปสักแรกๆ ผมก็สงสัยว่าทำไมไม่ให้คาถามาท่องเหมือนบางสำนัก
ความจริงคือ ยันต์ทุกยันต์จะขลัง ก็ขอให้สวดมนต์ไหว้พระทำความดี ระลึกถึงหลวงปู่เป็นนิจ
ก็พอครับ ยันต์จะยิ่งมีอานุภาพมากขึ้น ขึ้นอยู่กับการสวดมนต์ไหว้พระทำความดีเป็นที่ตั้ง

ถูกกกก ต้อง นะครับ  น้องก๊อต

ลืมบอกไป คาถากวางเหลียวหลัง ก็คือ คาถา ใช้ท่องอย่างเดียวไม่เกี่ยวกับยันต์

ส่วนยันต์ต่างๆ ไม่ต้องไปหาคาถาเฉพาะมาปลุกหรอกครับ  สวดมนต์ท่องพระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระสังฆคุณ

นึกถึงครูบาอาจารย์ก็เหลือกำลังแล้ว  คาถาปลุก คาถาเรียกให้พระอาจารย์ท่านเป่าให้เราจะเหมาะสมกว่าครับ

ขอบคุณน้องก๊อตที่ช่วยเพิ่มเติมส่วนที่ขาดหายไป ครับ  :005: :005:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 01:36:51 »
หลวงพี่ญาท่านให้ใช้ใช้คาถาบทบูชาคุณหลวงพ่อเปิ่นครับ กราบไหว้สวดมนต์ก่อนนอน และทุกขณะจิตที่ระลึกถึงได้  :015:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 03:59:27 »
  เป็นของพระอาจารย์ต้อยเป็นผู้ลงให้ครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 04:19:18 »
  เป็นของพระอาจารย์ต้อยเป็นผู้ลงให้ครับ

งามมากๆ .......ครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน