ผู้เขียน หัวข้อ: #ผ้าป่าสามัคคี สร้างถนนสู่ดอยสู่ธรรม ณ.สำนักปฏิบัติธรรมถ้ำป่าอาชาทอง จ.เชียงราย#  (อ่าน 8318 ครั้ง)

ออฟไลน์ Contact Us

• contact
  • *
    • www.bp.or.th

ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคี
เพื่อสมทบทุนสร้างถนนสู่ดอยสู่ธรรม ณ.สำนักปฏิบัติธรรมถ้ำป่าอาชาทอง (พระขี่ม้าบิณฑบาตร ครูบาเหนือชัย)

1.หน้าซอง

2.รายละเอียนครับ

3.

4.

5.

6.

7.

8.

9.

10.

11.

12.

13.

ครั้งนี้เป็นครั้งยิ่งใหญ่ที่สุดครับ เชิญท่าน ๆๆ มาร่วมทำบุญกันนะครับ สาธุ ...   :054: :054: :054:

แจ้งข่าวประชาสัมพันธ์โดย : ตั้ม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะครับผม :054:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
สาธุอนุโมทนาในกุศลนี้ด้วยครับท่าน
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ขออนุโมทนาครับ  ทางขึ้นวัดลำบากครับ   ช่วยๆกัน :054:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
สาธุ..ขออนุโมทนาด้วยครับ หากมีโอกาสผมจะไปที่วัดครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ jiaranai

• ชอบสักยันมากคะ
  • ตติยะ
  • จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดกอ่นจะไม่มีวันพรุ่งนี้
    • ICQ Messenger - 898894317
    • MSN Messenger - jiaranai77@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - jiaranai
    • www.toy.com
    • อีเมล
เจียรนัย    ตอ้ยมีวันนี้ใด้เพราะยันต์หลวงพ่อใครจะว่าไม่ดีเพราะเราเป็นญิงแต่สำหรับญิงคนชื่อตอ้ยดีมากคะตั้งแต่สักมาก็ไม่มีคำพูดไม่ดีในชีวิต