ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนดูให้ด้วยครับ หลวงพ่อเปิ่น 1 เหรียญ 1 ล๊อคเก็ต กับ 1 รูปเหมือนครับ  (อ่าน 4400 ครั้ง)

ออฟไลน์ 4strings

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รบกวนดูให้ด้วยครับ หลวงพ่อเปิ่น 1 เหรียญ 1 ล๊อคเก็ต กับ 1 รูปเหมือนครับ ได้มานานแล้วครับบางองค์เช่ามา บางองค์เขาให้มาอยากทราบประวัติการสร้าง  ชื่อรุ่น  แท้หรือไม่แท้  หนังสือพระให้เพื่อนไปหมดเมื่อหลายปีที่แล้วครับ  เลยหาประวัติไม่เจอครับ  ขอบคุณสมาชิกทุกท่านล่วงหน้าครับ 
1 เหรียญหลวงพ่อ ด้านหลังมีคำว่าไตรมาสครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
2. ล็อคเก็ตครับ  ที่กล่องเขียนว่า อิทธิมหาลาภครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ด้านหลังล็อคเก็ต  มี ตระกรุด เส้นผม  และก็......  ครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
3. รูปเหมือนหลวงพ่อ  ไม่มีข้อมูลบนองค์พระนอกจาก โค๊ด กับ หมายเลขด้านล่าง
ขอขอบคุณทุกท่าน  ล่วงหน้าครับ  ^  ^

ออฟไลน์ CaSaNoVa

• ปัญจมะ
เข้ามาชมคับคงต้องรอพีพี่มาตอบให้นะคับหิหิ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ชอบเหรียญที่1ครับ ล็อกเก็ตก็สวย รูปหล่อก็คมดีจัง โค๊ดชัดด้วยครับท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มี.ค. 2552, 12:20:13 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
สบายใจได้ครับ แท้ทั้ง 3 องค์เหรียญฉีดนี่พอเห็นอยู่ครับ แต่ล๊อกเก็ตนี่ ตะกรุดเงินไม่ค่อยเห็นแล้วครับยิ่งเป็นตะกรุดทองคำหายากมากครับ สร้างประมาณปี 34  ส่วนรูปหล่อหลวงพ่อเนื้อนวะรุ่นแรกครับปี 27 เลขสวยดีครับ ยินดีด้วยนะครับ
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
ชอบล็อกเก็ตครับพี่เสือแปลกดี

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ได้ท่านหอมเชียงการันตีอย่างนี สบายใจได้ครับ ยินดีด้วยครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
พระสวยทั้งสามองค์เลยครับ  ยินดีด้วยที่ได้ของหายาก ( ล๊อคเก็ต )  :053: :053:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
งามๆทั้งนั้นเลยครับผม ลอคเกตต้องหาอีกแล้ว  :015:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณ เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกท่าน  สำหรับทุกความเห็น ทุกข้อมูล และทุกคำชมครับ  :025:
 :054:   :054:   :054:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
สวยมากมายเลยครับ ............. :002:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

porvfc

• บุคคลทั่วไป
โห...ท่าน4strings  :015: :015: :015: สุดยอดทั้งน๊านนนนนนนเลยค่ะ แหล่มๆๆมากมาย :016: :016:

ออฟไลน์ zx2000

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :017: :092:ผมหาได้รูปหล่ออย่างเดียวนอกนั้นยังหาไม่ได้ พี่หาได้เก่งมากคับสวยด้วย อยากได้มั่งงะสวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :095: :073:
ทมิฬสังหาร

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สวยๆทุกรายการเลยครับ ชอบรูปหล่อหลวงปู่มาก
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ