ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องสอบถามครับ คืออยากรู้อะครับ อาจติดเรทนิดหน่อย  (อ่าน 3480 ครั้ง)

ออฟไลน์ weller99

• จตุตถะ
คือไม่ได้ลามกนะครับ แต่อยากทราบจริงว่า เอ่อ....การช่วยตัวเอง :008: นี่ ถือว่าผิดข้อห้ามไหมครับ หรือ ไม่เกี่ยวกันครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ฮ้าาาา .... จาผิดได้ จะใด.... ก๊า ??    :049:

สมมุติฐานอยู่ตรงไหนอ่ะครับ  ผิดลูกเขาเมียใครนะเหรอ  ??

มันไม่ใช่อ่ะท่าน  ในระดับการสักยันต์อ่ะไม่ผิดหรอกครับ  สบายใจได้ครับ   

ถ้าผิดนี่.....อดส่องกบ  จบชีวิตตัวเทากันพอดี
:065: :065:

แต่ถ้าในสมมุติฐานคือ จะปฎิบัติธรรมหรือไปถือศีลกินเจ  ละใช่ครับ  อารมณ์หื่นๆ ต้องละให้หมด ๓ วัน ๗ วันก็ว่ากันไป

ถ้าจะผิดก็คือเราผิดศีล ๘ ละครับ  ส่วนสักยันต์อ่ะไม่ผิดหรอก

ยิ่งกว่าสไลด์หนอน เขายังทำเลยท่าน :075: :075:

(คำถาม+ความกล้าถามแบบนี้ดีครับ สงสัยต้องถาม ไม่ใช่เรื่องน่าอาย ใหม่ๆผมถามจนพี่เขาจะยันเอาด้วยซ้ำ เป็นกำลังใจให้ครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2552, 09:19:05 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ weller99

• จตุตถะ
พิมพ์ไปก้อเขินไปอะครับ แต่อยากรู้จริงๆ :095:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
คือไม่ได้ลามกนะครับ แต่อยากทราบจริงว่า เอ่อ....การช่วยตัวเอง :008: นี่ ถือว่าผิดข้อห้ามไหมครับ หรือ ไม่เกี่ยวกันครับ ขอบคุณครับ

ใจกล้า จริงๆ :053:

เยี่ยมมากครับ  ที่ตั้งคำถามแบบนี้   :016:

น่าเห็นใจครับ ถึงขนาด ต้องช่วยตัวเอง  ไม่ลองหา ตัวช่วยซักคนดูครับ น่าจะช่วย แบ่งเบาภาระ ไปใด้ บ้างน๊ะ :077:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
คำถามแมนได้ใจจริงๆ..  :008:

cho presley       

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป

พกความกล้ามาเต็มร้อยเลยนะครับ  ขอบคุณสำหรับคำถามครับ  สงสัยอะไรถามได้หมดครับ  เพราะถ้าปล่อยไว้ค้างคาใจนานๆมันไม่ดี มันยิ่งเพิ่มความสงสัยไปเรื่อยๆครับ

ขอตอบคำถามนะครับ
ในสายสักยันต์-ไม่ผิดข้อห้ามใดๆทั้งสิ้นครับ 

ตามหลักพระพุทธศาสนา ศีล 5 ไม่ผิดครับ 
ศีล8 ของอุบาสก อุบาสิกา  ทำแล้วศีลขาด
ศีล10 ของสามเณร  ทำแล้วศีลขาด ต้องต่อศีล และมั่นสำรวมให้มากครับ
ศีล 227 ถ้ามีเจตนาทำให้อาสุจิเคลื่อน  ต้องอาบัติสังฆาฎิเสส  เป็นกรรมหนัก รองจากปราชิกครับ  การปลงอาบัติไม่หาย  ต้องอยู่กรรมหรือเรียกว่าเข้าปริวาสกรรมครับ 
ศีล311  ของพระภิกษุณี อันนี้ไม่ทราบว่าผิดในข้อไหนครับ แต่ผิดแน่นอนครับ

ส่วนถ้าเกิดในครอบครัวอิสลาม  การช่วยตัวเอง ผิดหลักคำสอนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2552, 12:19:06 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ถ้าช่วยตัวเองแล้วของเสื่อม ผมว่าการมีภรรยาคงไม่หนักกว่าหรอครับ !!!!!!!
ไม่ผิดหรอกครับ แต่อย่าหมกมุ่นมากเกินไปก็พอ :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ชอบจังครับคำถาม สุดยอด :015:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
เป็นเรื่องธรรมชาติครับ...
ใครไม่เคย ผมว่าเชยแหลกจ้า อิอิอิ ...
คนถามแจ่ม คนตอบก็แจ๋วจริงๆครับ...  {^_^}...       

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ผิดศีล 5 ข้อ 1 ห้ามฆ่าสัตว์ (สเปอร์ม เป็นสิ่งมีชีวิต) :005: :005:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ฮ้าาาา .... จาผิดได้ จะใด.... ก๊า ??    :049:

สมมุติฐานอยู่ตรงไหนอ่ะครับ  ผิดลูกเขาเมียใครนะเหรอ  ??

มันไม่ใช่อ่ะท่าน  ในระดับการสักยันต์อ่ะไม่ผิดหรอกครับ  สบายใจได้ครับ   

ถ้าผิดนี่.....อดส่องกบ  จบชีวิตตัวเทากันพอดี

แต่ถ้าในสมมุติฐานคือ จะปฎิบัติธรรมหรือไปถือศีลกินเจ  ละใช่ครับ  อารมณ์หื่นๆ ต้องละให้หมด ๓ วัน ๗ วันก็ว่ากันไป

ถ้าจะผิดก็คือเราผิดศีล ๘ ละครับ  ส่วนสักยันต์อ่ะไม่ผิดหรอก

ยิ่งกว่าสไลด์หนอน เขายังทำเลยท่าน :075: :075:

(คำถาม+ความกล้าถามแบบนี้ดีครับ สงสัยต้องถาม ไม่ใช่เรื่องน่าอาย ใหม่ๆผมถามจนพี่เขาจะยันเอาด้วยซ้ำ เป็นกำลังใจให้ครับ)

ผมส่องกบทุกวันด้วยตายและ :009:

ออฟไลน์ SCOFIELD

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ผิดศีล 5 ข้อ 1 ห้ามฆ่าสัตว์ (สเปอร์ม เป็นสิ่งมีชีวิต) :005: :005:
งั้น ก็คงฆ่าไปหลายล้านตัวแล้วอ่ะครับบ แสดงว่าบาปหนักT^T

จริงมั้ยครับ ที่เค้าว่า ถ้าเราฆ่าสัตว์ไหนมากๆ ชาติหน้า จะเกิดเป็นสัตว์นั้น หุหุ

ถ้าเราฆ่าสเปอร์มมาก แสดงว่าอย่างน้อยก็มีโอกาสเป็นมนุษย์นะครับท่าน^^
ทำได้ ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ !!

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล

โอ้ยน่อ ถ้าท่านเล่นตบะมหาอำนาจ แบบสบตาม๋าร้องเอ๋งอันนี้ไม่ได้หรอก ถ้าท่านเป็นผู้ใช้อาคม ในเพศ สมณะไม่ได้เลย
แตถ้าท่านเปนฆาราวาส ไม่เกี่ยวอ่ะท่าน เว้นแต่ตอนถือศีลกินเจแหละไม่ควรคับ วันพระงดด้วยก็ดี อ่ะปาณา^^
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ fujyjo

• จตุตถะ
    • อีเมล
ไม่ผิดหรอกครับ ศีลข้อ3 ในศีล5ไม่ขาดหรอก แต่ศีลจะไม่บริสุทอะครับ

เพระฉะนั้นเข้าวัดไปรับศีล5 กานดีกว่าครับ อิอิ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

โอ้ ...  บาปกรรมจิงๆ ครับท่าน   อิอิ  :005: :005:

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
ขอถามด้วยคนครับว่าถ้าสักยันต์แล้วเวลามีอะไรกับผู้หญิง
ถ้าผู้หญิงอยู่ข้างบนของจะเสื่อมมั้ยครับ

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking

ชอบครับพี่  :053:  :053:  :053: 

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...

ใจกล้า จริงๆ :053:

เยี่ยมมากครับ  ที่ตั้งคำถามแบบนี้   :016:

น่าเห็นใจครับ ถึงขนาด ต้องช่วยตัวเอง  ไม่ลองหา ตัวช่วยซักคนดูครับ น่าจะช่วย แบ่งเบาภาระ ไปใด้ บ้างน๊ะ :077:

แต่ผมชอบของพี่ชาญ แกที่แนะนำให้หาตัวช่วย.. :095:

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
นั่นนะซิถ้าผู้หญิงอยู่ข้างบนจะเสื่อมไหมครับ เพื่อเป็นคนประเภทเอาเปรียบน่ะ   :045: :002: :004:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
อยู่ข้างบน อยู่ข้างล่าง อยูข้างๆ อยู่ตรงไหน ถ้าไมไช่ข้อห้ามก็ไม่เสื่อมครับ

ออฟไลน์ seka

• สัตตมะ
  • **
ขึ้นทางไหนลงทางนั้นก็ไม่เป็นไรนะครับ แต่ถ้าขึ้นอีกทางลงอีกทางจะเป็นการข้ามนะครับผมว่า
ของจะเสื่อมนะครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ขอถามด้วยคนครับว่าถ้าสักยันต์แล้วเวลามีอะไรกับผู้หญิง
ถ้าผู้หญิงอยู่ข้างบนของจะเสื่อมมั้ยครับ

คำถามแบบนี้ มีเป็นระยะๆ นะครับ ลองไปค้นกระทู้เก่าๆ มาเทียบเคียงข้อมูลดู จะได้แนวทางในการนำไปใช้ไ้ด้บ้างนะครับ

เป็นเรื่อยละเอียดอ่อนเหมือนกัน  จะเสื่อมไม่เสื่อม ยกไว้นะครับ 

ลองนึกเรื่องศีลกันดู เวลาเราไปถวายสังฆทาน ต้องรับศีล  ให้สัจจะว่าจะรักษาศีลไว้กับตัวเรา

แล้วศีลข้อแรก ห้ามฆ่าสัตว์ ทำกันได้แค่ไหน แล้วถ้าพลาดทำไมได้บ้าง เราจะถึงกับหมดความดีทั้งหมดในตัวเลยใช่ไหม ...??

ข้อห้ามของการสักยันต์ที่สำคัญ คือ อย่าไปผิดลูกเมียผู้อื่นและไม่ด่าบุพการี  ถ้าสอบผ่านก็ยังมีดีอยูกับตัวครับ

กรณีการให้สตรีขึ้นบ้าง เราบ้าง ช่วยๆกันไป  ก็ว่ากันไปตามวิถีปกติของคนเราละครับ

ถ้าไม่แรงเกินไปนะ  น่าจะลองเปลี่ยนคำถามว่า มีใครไม่ให้ผู้หญิงขึ้นบ้าง  ผมเองก็อยากทราบเหมือนกัน  :005: :005:

ถ้าจะมีแตกต่างบ้าง ก็น่าจะเป็นว่า  คนที่ทำได้ถือได้ น่าจะดีกว่า คนที่ทำไม่ได้ถือไม่ได้  นะครับ

แต่นั้นหมายความว่า ข้อห้ามหลักๆและการคิดดี ทำดี ต้องสอบผ่านเหมือนกันแล้วนะครับ ค่อยมาคุยกันเรื่องนี้

ตามนั้นครับ สบายๆ  ชีวิตไม่ได้ยากไปทุกเรื่องครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มี.ค. 2552, 03:41:31 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณพี่อชิตะมากครับที่ช่วยให้ความกระจ่างครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
งั้น ก็คงฆ่าไปหลายล้านตัวแล้วอ่ะครับบ แสดงว่าบาปหนักT^T

จริงมั้ยครับ ที่เค้าว่า ถ้าเราฆ่าสัตว์ไหนมากๆ ชาติหน้า จะเกิดเป็นสัตว์นั้น หุหุ

ถ้าเราฆ่าสเปอร์มมาก แสดงว่าอย่างน้อยก็มีโอกาสเป็นมนุษย์นะครับท่าน^^
ถ้าอย่างนั้น ผู้หญิงนี้ทำบาปกันทุกเดือน ไข่ก็มีโอกาสเป็นมนุษย์ได้เหมือนกัน อิอิ  :095:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ทำงานอยู่ บริษัต m150 เป่าเนี่ย

นายกล้ามาก ให้คะแนน ความตั้งใจถาม ไปเต็ม10 เลยยย :005:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน