ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญปี 19 แท้ไหมครับ รบกวนท่านอเมชซิ่งและผู้เชี่ยวชาญด้วยครับ  (อ่าน 3203 ครั้ง)

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

• สัตตมะ
  • **

• สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
เหรียญนี้แท้ครับ  :016: :015: :053:
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ได้ท่านหอมเชียงการันตีแล้วหายห่วงครับ ยินดีด้วยครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล

ออฟไลน์ zx2000

• จตุตถะ
    • อีเมล
สวยมากคับท่านสภาพสมบูรณ์มากครับ :073: :007: :016:
ทมิฬสังหาร

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
เหรียญนี้เก๊ครับ  เป็นบล๊อคมีเม็ดงาตรงบนอักษร ล   พี่ๆ น้องๆ ลองสังเกตดูดีๆ นะครับ  ตรงนี้เลยครับ

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
เอ้าโดนลองตาอีกแล้วหรืออาจารย์ หลงดูแต่ขอบเห็นมันดูดี :075: คงต้องไปฝึกอีกหลายกระบวนท่าครับ ผิดเป็นครู ว่าไปนั่นแก้ตัวชัดๆ555
เหรียญนี้เก๊ครับ  เป็นบล๊อคมีเม็ดงาตรงบนอักษร ล   พี่ๆ น้องๆ ลองสังเกตดูดีๆ นะครับ  ตรงนี้เลยครับ
[/color][/size]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
โอ้.... พี่หอมเชียง ไม่เป็นไรครับพี่ พี่ยังอยู่ในใจน้องๆ เสมอ ...  :016:

พี่อเมซิ่ง ก็ไม่น้อยเลย แม่นจริงๆ ข้าน้อยขอคารวะ ...  :093:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณความรู้อีกแล้วนะครับ สุดยอดครับ ไว้เป็นวัคซีนครับ  :054:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณมากนะครับที่ นำความรู้ดีๆมาฝากกัน  :015:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ สำหรับความรู้ดีๆแบบนี้

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับลุงอเมชิ่ง เมื่อวานไปงานประกวดพระที่ปากน้ำ ก็ตีเก๊เหมือนกันครับ
ฮ่าๆๆ โดนอีกแว้วครับ โชคดีแค่ไม่กี่อัก

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
boy ขอบคุณทุกคนครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ขอทราบเหตุผล ที่มีเม็ดงา เหนือตัง " ล " ว่าไม่แท้หน่อยครับ ว่าเป็นพระเสริม หรือ แกะบล๊อคใหม่
หรือ พิมพ์คอมฯ เลเซอร์ หรือ นำพิมพ์เก่ามาพิม์ใหม่อีกที
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ยินดีด้วยครับที่ได้ของแท้มาครับ :001: :002:

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
จริงๆแล้วบล๊อคนี้เขาตั้งใจทำเก๊เลยครับ  น่าจะเป็นบล๊อค คอมพิวเตอร์  แต่ตอนทำบังเอิญมีเนื้อเกินบนตัวอักษร ล.ซึ่งดูแล้วคล้ายๆเม็ดงา  ผมเลยเรียกบล๊อคนี้ว่า บล๊อคเม็ดงา ครับ  เหรียญหลวงพ่อปี 2519 นี้ คงเป็นเพราะบารมีหลวงพ่อ  จึงทำให้คนทำปลอมเหรียญรุ่นนี้ทำยังไงก็ยังไม่เหมือนเต็มร้อยซักที   ด้วยเหตุนี้จึงทำให้เหรียญรุ่นนี้มีลูกศิษย์สามารถดูเก๊ แท้ ได้ขาด เหรียญจึงมีคนกล้าบูชาเช่าหา  ไม่เหมือนเหรียญบางอาจารย์ ที่ทุกวันนี้ของเก๊กับของแท้ไม่สามารถแยกออกได้เลยครับ

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
จริงๆแล้วบล๊อคนี้เขาตั้งใจทำเก๊เลยครับ  น่าจะเป็นบล๊อค คอมพิวเตอร์  แต่ตอนทำบังเอิญมีเนื้อเกินบนตัวอักษร ล.ซึ่งดูแล้วคล้ายๆเม็ดงา  ผมเลยเรียกบล๊อคนี้ว่า บล๊อคเม็ดงา ครับ  เหรียญหลวงพ่อปี 2519 นี้ คงเป็นเพราะบารมีหลวงพ่อ  จึงทำให้คนทำปลอมเหรียญรุ่นนี้ทำยังไงก็ยังไม่เหมือนเต็มร้อยซักที   ด้วยเหตุนี้จึงทำให้เหรียญรุ่นนี้มีลูกศิษย์สามารถดูเก๊ แท้ ได้ขาด เหรียญจึงมีคนกล้าบูชาเช่าหา  ไม่เหมือนเหรียญบางอาจารย์ ที่ทุกวันนี้ของเก๊กับของแท้ไม่สามารถแยกออกได้เลยครับ
อาจารย์ ลำพังเห็นของแท้บ่อยๆก็ยังพอว่า แต่ถ้าปีเห็นของแท้อยู่2-3 ครั้งมันก็น่าพลาดอยู่นา ทางที่ดีอาจารย์ต้องถ่ายรูปมาให้น้องๆได้ดูกันซักวันละเหรียญก็น่าจะใช้เวลาสักครึ่งปีได้มั้ง :004: :004: :004:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
จริงๆแล้วบล๊อคนี้เขาตั้งใจทำเก๊เลยครับ  น่าจะเป็นบล๊อค คอมพิวเตอร์  แต่ตอนทำบังเอิญมีเนื้อเกินบนตัวอักษร ล.ซึ่งดูแล้วคล้ายๆเม็ดงา  ผมเลยเรียกบล๊อคนี้ว่า บล๊อคเม็ดงา ครับ  เหรียญหลวงพ่อปี 2519 นี้ คงเป็นเพราะบารมีหลวงพ่อ  จึงทำให้คนทำปลอมเหรียญรุ่นนี้ทำยังไงก็ยังไม่เหมือนเต็มร้อยซักที   ด้วยเหตุนี้จึงทำให้เหรียญรุ่นนี้มีลูกศิษย์สามารถดูเก๊ แท้ ได้ขาด เหรียญจึงมีคนกล้าบูชาเช่าหา  ไม่เหมือนเหรียญบางอาจารย์ ที่ทุกวันนี้ของเก๊กับของแท้ไม่สามารถแยกออกได้เลยครับ
อาจารย์ ลำพังเห็นของแท้บ่อยๆก็ยังพอว่า แต่ถ้าปีเห็นของแท้อยู่2-3 ครั้งมันก็น่าพลาดอยู่นา ทางที่ดีอาจารย์ต้องถ่ายรูปมาให้น้องๆได้ดูกันซักวันละเหรียญก็น่าจะใช้เวลาสักครึ่งปีได้มั้ง :004: :004: :004:

ดูกันตาแฉะสินะพี่ๆ ทั้งตาเยิ้มตาย้อย เลยล่ะ ...  :095:

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
ขอบคุณครับ ได้ความรู้มากๆๆ

ออฟไลน์ ต้น พระงาม

• ตติยะ
ไม่แท้ครับ เพราะ ตำหนิหายไปหลายที่ครับ หูเหรียญเจาะไม่ดีครับ แล้วก็ไม่เอนด้วยครับ ตีนตะขาบก็ไม่มี เหรียญดูบวมนิดๆนะครับ ฟันธง ทีมงาน ต้น พระงาม :004:
ศัรธาก็มีความหมาย ไม่ศรัธาก็ไม่มีความหมาย

ออฟไลน์ wayu

• จตุตถะ
    • อีเมล

เห็นด้วยครับ จะได้ไว้ศึกษากัน ขอบคุณล้วงหน้าครับ

ออฟไลน์ vut

• ฉัฏฐะ
  • *

ออฟไลน์ BANGNA

• ปัญจมะ
ผิดเป็นครูครับผมก็เคยโดนเดี๋ยวบารมีหลวงปู่เปิ่นก็ช่วยให้เจอของแท้ครับอธิฐานดีๆครับ   

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
งังงัยก็ขอให้อย่ามีลูกศิษย์หลวงพ่อโดนใครหลอกกันอีกเลยนะครับพี่น้อง เพราะสมัยนี้เชื่อใจคนยาก :075:

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
รบกวนถามลุงอเมซิ่งครับ องค์นี้เจ้าของเขาปล่อย 200 บาท(ใหญ่)น่าจะจับได้ไหมครับ..? :054:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

นำมาจากนิตยสารฉบับหนึ่ง ให้เพื่อนๆสมาชิกได้ชมกันครับ
 :001: :002: :002: :002: :001: :002: :027: