ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง หมัดธนู จักรนาราย  (อ่าน 12412 ครั้ง)

ออฟไลน์ Triplekill

• ตติยะ
ถามเรื่อง หมัดธนู จักรนาราย
« เมื่อ: 29 ก.ย. 2549, 02:14:02 »
หมัดธนู จักรนาราย ดีทางไหนหรอครับ

แล้ว จักรนาราย คืออะไร

แล้วที่สักที่ขา ที่เตะหนัก เค้าเรียกว่าอะไรหรอครับ

ผมจะสักไว้ป้องกันตัว
*-* ดี ชั่ว รู้หมด แต่อดไม่ได้ *-*

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ตอบ: ถามเรื่อง หมัดธนู จักรนาราย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ก.ย. 2549, 02:49:45 »
size=18pt]ตอบเรื่อง มัดธนู อะคราบ..
จากประสบการณ์ คราบ เพื่อนเป็นนักมวย....ลุงของเพื่อน....ประมาณว่าเรียนวิชา สายเดียวกันกับ (หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร ด่านขุนทด โคราช อะคราบ)....เป็นอาจารย์รับสักยันต์ แก้ของ..อะคราบจะสักหมัดธนู ให้เพื่อนผม...
แต่  คุณ พ่อของเพื่อนผม เขาไม่เห็นด้วย  มันเป้นการเอาเปรียบคู่ต่อสู้คราบ.....
....แล้ววิชา หมัดธนู เนี้ยมันเป็นหมัดมีพิษ....ต่อยหักต่อยต่าย.....การชกมวยมันเป้น กีฬา เพื่อนผมเลยไม่ได้สักยันต์ตัวนี้...แต่ขอบอกว่ามีจริงคราบ....
....มัดจะเป็นพิษ มีโทษต่อคนที่โดนต่อย โดนจับ.....คนที่มีหมัด ธนู จับไรก้มีแต่ ต่าย ปลูกต้นไม้ก็ไม่เกิด.....จับลูก จับเมีย ก็เจ็บก็เป็น อันตรายต่อคนรอบข้าง.....ถึงตายที่เดี่ยว....ใช้ไม่ถูกทางเท่าแต่หมัดอย่างเดียว ก็ถึงกับสลบ แตกละถ้ามี มนคาถามาเกี่ยวข้อง  แล้วมันจะไปเหลือไรจริงไหมคราบ....
[/size]
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ Triplekill

• ตติยะ
ตอบ: ถามเรื่อง หมัดธนู จักรนาราย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ก.ย. 2549, 03:10:09 »
สรุป หมัดธนู ควรสักไหม

หมัดธนู สักข้างไหนครับ หรือว่าทั้ง ซ้ายและขวา

แล้ว จักรนาราย ละครับ เป็นยังไง

แล้วทีสักที่ขาละครับ ที่เตะหนัก เรียกว่าอะไร

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ก.ย. 2549, 03:25:57 »
สักได้คราบใช้ให้ถูกทางคราบ  ไม่ได้มีไว้ใช้เพื่อรังแกคนอื่นคราบ จักรนารายไม่รุ้คราบ.....

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 ก.ย. 2549, 09:33:01 »
สักได้คราบใช้ให้ถูกทางคราบ? ไม่ได้มีไว้ใช้เพื่อรังแกคนอื่นคราบ จักรนารายไม่รุ้คราบ.....
เห็นด้วยกับ เปียกปูนครับ คนมีของเค้าไม่เอาไปอวดอ้างรังแกคนอื่น เก็บเอาไว้ใช้เมื่อยามจำเป็นเพื่อให้พ้นจากภัย อันตรายต่างๆครับ ถึงจะเรียกว่าคนมี คุณธรรม
อยากสัก สักเลยครับใช้ให้ถูกทางเป็นพอครับ
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 ก.ย. 2549, 05:26:00 »
เคยลงหมัดธนูกะหลวงพี่แป๊วมาด้วยดิ 55555555555555  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 ต.ค. 2549, 12:30:58 »
เคยลงหมัดธนูกะหลวงพี่แป๊วมาด้วยดิ 55555555555555  ;D ;D ;D

อ่ะนะ......  :074:
เดี๋ยวรอบหน้าต้องรองทาบทาม  กับหลวงพี่ติ่งมั่งล่ะ...   :048:
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 ต.ค. 2549, 03:53:27 »
อยากลง บ้าง จัง  ไปสักกะ อ. ท่านไหนหรอ...ครับ  ส่วนตัวผมเองชอบสักกะ หลวงเพ่แป๊วครับ  :057: :092: :017:

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ TheBlues

• จตุตถะ
  • การกระทำจะดีหรือไม่ ขึ้นอยู่กับเจตนา
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 ต.ค. 2549, 09:09:15 »
 :017: :017: :017: อยากได้มั่งจังเยย

สมิงพระราม

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 ต.ค. 2549, 01:33:28 »
ผมว่าหมัดธนูนะมันมีไว้ให้ใช้ให้ถูกวิธีและมีขอห้ามของมันเช่นไม่ลบหลู่บิดา-มารดาใครครับผมไปสักกับอาจารย์หนู ?กันภัยมาที่ผมสักมี
1.เก้ายอด2.เสือเผ่น3.ลิงลม4.หนุมานเชิญธง ?ครับแต่ที่สักผมสักน้ำมันครับเดียวหางานทำไม่ได้ใช้ไหมเปียกปูน :065:

ออฟไลน์ จอมเมฆินทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "บูรพา ไร้ พ่าย"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 มี.ค. 2550, 10:50:54 »
เปง ไง อ่ะ หมัดธนู มี รูปให้ดูป่าว งับ   8)